ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Nhà sư “nhất bộ nhất bái” đã đến Hà Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 99 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Tôi phê bình chị phát ngôn thiếu trách nhiệm.

Hành vi dừng mẹ xe giữa đường của chú chị Máy Lạnh đúng là vi phạm pháp luật, nhưng không đến lượt đệ tử bạn TTM cho ăn đấm, mà việc cho ăn đấm phải là việc của CAGT, chứ đệ tử bạn TTM lấy quyền gì mà đấm người ta? Thế mới tài.

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU Xem bài viết
    Theo tôi chú chị bị ăn đấm là đúng, vì tội a dua a tòng, người ta chỉ bái Phật khi gặp chùa, chứ chú của chị tự nhiên hà cớ gì mà xuống xe bái Phật , hẳn do papa nhà họ đi khám lên hi vọng bái vài nhát thì he he bệnh sẽ đỡ hơn ? ấy lại là trao đổi chứ đâu có thành tâm với Phật. Mà Phật ở đâu cho họ bái ngoại trừ 1 ông lạy như bổ củi dọc đường
    Ấy là chưa kể tội dừng xe giữa lòng đường nữa !!!

Ăn đòn là đúng quá rồi khà khà !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Không liên quan gì đến chuyện bạn TTM đang vi phạm pháp luật, và đám đệ tử của bạn ý đang bôi tro trát trấu vào bộ mặt đạo Phật VN, vốn đã chả hay ho gì, chị ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi o-vodanh-o Xem bài viết
    đấy là mình chứng kiến vì thầy có đi qua nhà mình. và có 1 câu chuyện như thế này: ở gần nhà minh có 1 cậu chết trẻ đang học cấp 3 bị chết do tai nạn giao thông trên đường đi học về đã mấy năm rồi. gia đình cũng nhiều lần đi gọi hồn. và hồn lên bảo chỉ rằm với mùng 1 mới về nhà còn sẽ ở ngoài đường. mấy lần đều nói thế. khi thầy đi qua cũng bảo có 1 hồn trẻ như thế. tin hay không tùy mọi người.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi morricone; 19/07/2012 vào lúc 08:32 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Nếu chỉ để "dễ đi", hehe mời bạn TTM ngồi lên Toyota Land Cruise phóng ngai & luôn lên Yên Tử, dễ gấp trăm nghìn lần phỏng ạ? Lại không gây tắc nghẽn giao thông, và làm phiền toái đến người đi đường vô phúc xuất hiện trên cùng một con đường nơi bạn ý tái hiện tư thế sâu đo (@chị Sơn Nữ Đồ Sơn)

@ anh Morryneno

Vâng ý tôi là nếu thày Mẫn thật tâm muốn hành xác để ngộ , thì dọc biển mà lạy là hợp lí nhất, như vậy sẽ không làm phiền đến người khác .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DOSON_SONNU; 19/07/2012 vào lúc 08:34 PM.
    • 278 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morricone Xem bài viết
    Không liên quan gì đến chuyện bạn TTM đang vi phạm pháp luật, và đám đệ tử của bạn ý đang bôi tro trát trấu vào bộ mặt đạo Phật VN, vốn đã chả hay ho gì, chị ạ.
    ah mình chỉ muốn nói là khi các nhà sư tu hành đắc đạo cũng có thể trừ mà diệt quỷ thôi. thế giới tâm linh mình không biết hết nên cũng không thể khẳng định đc có hồn hay không.
    :CẢ MỘT ĐỜI VÌ VỢ VÌ CON.
    • 448 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

đọc mấy cái com mừn của ... mụ này mà bực cả mình , k nói về chuyện thầy đúng hay sai ????
    nhưng mà làm đĩ 9 phương phải chừa 1 phương lấy chồng chứ .
    lên đây khoe mình đã từng làm 4` thì còn ai dám lấy nữa ??/? đã ko biết ngại lại còn đem khoe nữa , làm như hay ho lắm ý..
    mà tôi khuyên chị , trước khi nói gì thì nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói nhé , kẻo sẽ có ngày phải hối hận đấy.
    Đi được chứ chị, chỗ nào núi ngăn thì tìm đường mà đi, vì thầy đi bộ lên thiếu gì đường nhỏ mà những người buôn cá hay hái củi vẫn đi, vượt sông thì tất nhiên đi đò , có gì mà chị bảo đi bằng niềm tin, mời chị vào gu gờ máp mà xem, thiếu gì đường !!!

Tôi thấy thầy đi chả có gì khổ cực, khói bụi thì dân buôn bán lề đường ai chả phải hít , thầy lạy theo ca, hết giờ là lên xe máy đi mất, chứ có phải 24 trên 24 đâu ? mà ai làm việc chả khổ, hồi tôi còn làm 4`, 20 anh 1 ngày trèo lên tôi dập bình-bịp , mà tôi vẫn chém gió ở bích anh Vươn như thường, chị nghe thấy có hết-hồn không ? nhưng quen là ok hết , chị ạ !!!
    Em cũng muốn bình yên
    Nhưng ..................... Anh vô tình tạo ra ''sóng gió''
    Rồi mỗi lần , nhìn vào điều đó
    Anh lại nói :
    -Lỗi là ......... do em

Bíp yêu của mẹ ơi ... con yêu mẹ như thế nào ?
    con đưa 2 tay vẽ hình trái tim và nói : ''con iu mẹ nhìu như này này'' !
    vòng tay của con là trái tim , là tình yêu thương bố mẹ dành cho con và cũng là con là tất cả , và cả thế giới của bố mẹ đang nằm trong tay con ...
    mẹ yêu con nhiều lắm !
    • 99 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Tô bích nài đang bàn về hành vi vi phạm pháp luật của đồng chí Đảng viên kiêm sư-viên TTM, thưa chị. Chính chị mới là người đang spam (aka đánh rắm hội nghị), với một thái độ hằn học, và giọng điệu vô văn hóa.

Nếu chị không thể tham luận ra hồn, tôi nghĩ các anh chị dân quân tự vệ (aka Mod) nên mời chị đi chỗ nào đó kiên kiến, để giữ gìn vệ sinh chung. Khà khà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebipyeu_2010 Xem bài viết
    đọc mấy cái com mừn của ... mụ này mà bực cả mình , k nói về chuyện thầy đúng hay sai ????
    lên đây khoe mình đã từng làm 4` thì còn ai dám lấy nữa ??/? đã ko biết ngại lại còn đem khoe nữa , làm như hay ho lắm ý..
    mà tôi khuyên chị , trước khi nói gì thì nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói nhé , kẻo sẽ có ngày phải hối hận đấy.
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

ah mình chỉ muốn nói là khi các nhà sư tu hành đắc đạo cũng có thể trừ mà diệt quỷ thôi. thế giới tâm linh mình không biết hết nên cũng không thể khẳng định đc có hồn hay không.
    À vâng thưa chị , để tu hành đức đạo có người tu cả đời cũng chưa đắc, có người 50 năm mới hơi hơi đắc, thày đại đức Mẫn mới tu đc 5 năm, bằng số năm của 1 sinh viên đại học, sau đó thầy di chuyển kiểu sâu đo từ đó đến này, thời gian đâu mà tu luyện !!! theo tôi đại đức chưa thể đắc đạo mà trừ ma diệt quỷ !!!
    Chỉ là ý kiến cá nhân tôi !!!
    • 278 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

À vâng thưa chị , để tu hành đức đạo có người tu cả đời cũng chưa đắc, có người 50 năm mới hơi hơi đắc, thày đại đức Mẫn mới tu đc 5 năm, bằng số năm của 1 sinh viên đại học, sau đó thầy di chuyển kiểu sâu đo từ đó đến này, thời gian đâu mà tu luyện !!! theo tôi đại đức chưa thể đắc đạo mà trừ ma diệt quỷ !!!
    Chỉ là ý kiến cá nhân tôi !!!
    trong phật có chữ duyên. mình chưa khẳng định là thầy đắc đạo ở mức độ nào. có người ngộ tính cao chỉ 1 thời gian ngắn cũng có thể đắc đạo. có lẽ cách di chuyển của thày cũng là 1 cách tu.
    (mà xin đính chính tui là đàn ông đừng gọi tui là chị không đọc chữ ký ah??)
    :CẢ MỘT ĐỜI VÌ VỢ VÌ CON.
    • 448 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

haizzzzzzzz... xã hội đen thì có đánh chết cũng vẫn là đầu gấu thôi ... đâu nhất thiết chị phải tranh cãi với tất cả nhưng ng không đồng tình với chị
    chị cũng có quan điểm riêng của chị , vậy tại sao lại bắt mọi ng phải nghe theo chị ???
    chị thấy sai nhưng ng ta cho nó là đúng . diễn đàn chỉ là nơi chia sẻ chứ ko fai là nơi để cãi nhau đâu ạ
    e xin lỗi mọi ng nhé, cũng định ko commen't nhưng nghe chị ấy nói mà thấy ko ai nói lại đc ... hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morricone Xem bài viết
    Tô bích nài đang bàn về hành vi vi phạm pháp luật của đồng chí Đảng viên kiêm sư-viên TTM, thưa chị. Chính chị mới là người đang spam (aka đánh rắm hội nghị), với một thái độ hằn học, và giọng điệu vô văn hóa.

Nếu chị không thể tham luận ra hồn, tôi nghĩ các anh chị dân quân tự vệ (aka Mod) nên mời chị đi chỗ nào đó kiên kiến, để giữ gìn vệ sinh chung. Khà khà.
    Em cũng muốn bình yên
    Anh lại nói :
    -Lỗi là ......... do em

vòng tay của con là trái tim , là tình yêu thương bố mẹ dành cho con và cũng là con là tất cả , và cả thế giới của bố mẹ đang nằm trong tay con ...
    mẹ yêu con nhiều lắm !
    • 2,688 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

hôm từ Hà Tĩnh ra HN - cũng gặp thày

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 10 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình rất ít khi comment ý kiến của mọi người vì nghĩ rằng 9 người 10 ý và ai cũng có quyền bày tỏ suy nghĩ của mình nhưng đọc cách bạn Doson-sonnu & Morricone viết ở đây mình thấy bất bình. Không hiểu sao 2 bạn này lại có thái độ hằn học, dùng những lời lẽ vô văn hóa khi nói về thày TM và Đạo Phật- Một tôn giáo hòa bình, không gây hấn với ai. Thậm chí 2 người này cho mình là ai mà dám xúc phạm tất cả nhũng người không cùng suy nghĩ với mình:"Chính quyền như cứt đái đã đành, dân cũng ngu không khác gì cầm thú súc sinh, nói chung là "Đò nát đụng nhau"". Tôi không trách việc 2 bạn không đồng ý với hành động của thày TM và các đệ tử của thày, nhưng ngôn từ của các bạn đã thể hiện các bạn là những người thiếu văn hóa.
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Vì chị xỏ-xiên tôi nên tôi nhận thấy cần phải có đôi nhời :

Đầu tiên tôi không ăn cắp, phải không ạ , tôi cũng không làm phiền người khác , phải không ạ.

Thầy chổng mông bái lạy để lấy danh, tôi cũng chổng mông giao cấu để lấy tiền, tôi còn hơn cả đại đức là không cản trở giao thông, sao chị lại chê tôi !!!
    Chị bắt đầu làm tôi phẫn-nộ !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DOSON_SONNU; 19/07/2012 vào lúc 09:04 PM.
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Demen2000 Xem bài viết
    Mình rất ít khi comment ý kiến của mọi người vì nghĩ rằng 9 người 10 ý và ai cũng có quyền bày tỏ suy nghĩ của mình nhưng đọc cách bạn Doson-sonnu & Morricone viết ở đây mình thấy bất bình. Không hiểu sao 2 bạn này lại có thái độ hằn học, dùng những lời lẽ vô văn hóa khi nói về thày TM và Đạo Phật- Một tôn giáo hòa bình, không gây hấn với ai. Thậm chí 2 người này cho mình là ai mà dám xúc phạm tất cả nhũng người không cùng suy nghĩ với mình:"Chính quyền như cứt đái đã đành, dân cũng ngu không khác gì cầm thú súc sinh, nói chung là "Đò nát đụng nhau"". Tôi không trách việc 2 bạn không đồng ý với hành động của thày TM và các đệ tử của thày, nhưng ngôn từ của các bạn đã thể hiện các bạn là những người thiếu văn hóa.
    Tôi rất không vui vì chị vơ-đũa-cả-nắm, mời chị đọc lại xem ai nói câu đó !!!

Tôi nghiêm-khắc đề nghị chị 1 lời xin lỗi vì đã vơ cả tôi vào ?
    • 99 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Chị rất giỏi lấp liếm ngôn từ, đánh tráo khái niệm để vu oan giá họa, gắp lửa bỏ tay người ngay. Thật nham hiểm và ác độc.

Tôi và chị Sơn Nữ từ đầu chỉ tranh luận quanh yếu tố "vi phạm pháp luật" của TTM và đồng bọn, chứ không hề xúc phạm đạo Phật nhà chị (chúng tôi không rỗi hơi). Mời chị đọc lại.

Ở đây chỉ có ĐÚNG và SAI, còn chuyện chúng tôi vô văn hóa hay không chả liên quan gì thưa chị. Tôi chỉ học hết mẫu giáo là phải nghỉ học, chị Đồ Sơn học cao hơn chút, vẫn tranh thủ làm luận án tiến sĩ trong khi làm 4` dưới Đồ Sơn, và hiện nay chị đang làm giảng viên tại một ĐH lớn ngoài HN.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Demen2000 Xem bài viết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

trong phật có chữ duyên. mình chưa khẳng định là thầy đắc đạo ở mức độ nào. có người ngộ tính cao chỉ 1 thời gian ngắn cũng có thể đắc đạo. có lẽ cách di chuyển của thày cũng là 1 cách tu.
    (mà xin đính chính tui là đàn ông đừng gọi tui là chị không đọc chữ ký ah??)
    Xin lỗi vì gọi anh bằng chị, tôi quen tai thưa anh khà khà .
    Tôi đố anh chỉ ra đc ai tu 5 năm mà đắc đạo đc đó ? 5 năm thì có Ngộ tính giời cũng không đắc đạo đc thưa anh .
    Có mà tu hú !!!
    • 448 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

vậy thì chị ơi ... như chị mới là dùng sức lao động sao ???
    đói cho sạch , rách cho thơm chứ chị .
    có biết bao nhiêu người thà đi ăn xin còn hơn như thế đấy ạ .. tôi không chê nghề nghiệp của ai , vì nghề nào cũng là nghề đáng để trân trọng , cũng chẳng trách nghề của chị vì mỗi ng 1 hoàn cảnh mưu sinh , nhưng mà ... chị cũng không nên tự hào về nghề của chị quá như thế!
    còn thì xin chị đừng ví thầy chổng mông cũng là để kiếm tiền như chị .
    tôi hỏi chị nhé . thầy có đi xin , đi cướp của ai ko ?
    đấy cũng là mồ hôi nc mắt chị à ... nhưng như thế ng ta còn thấy quý vì dù sao tâm người ta cũng trong sạch .. đêm ngủ cũng thấy ngon giấc .mình đã không làm đc như họ thì cũng đừng nên chê bai chứ.

Đầu tiên tôi không ăn cắp, phải không ạ , tôi cũng không làm phiền người khác , phải không ạ.

Thầy chổng mông bái lạy để lấy danh, tôi cũng chổng mông giao cấu để lấy tiền, tôi còn hơn cả đại đức là không cản trở giao thông, sao chị lại chê tôi !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bebipyeu_2010; 19/07/2012 vào lúc 09:20 PM.
    Em cũng muốn bình yên
    Anh lại nói :
    -Lỗi là ......... do em

mẹ yêu con nhiều lắm !
    • KJ.
    • 3 năm
    • 143 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Theo luật pháp VN, "giao cấu để lấy tiền" gọi nôm na là đi làm đĩ ý mà, là vi phạm pháp luật rồi gái nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Xin lỗi các chị tôi không bàn thêm vấn đề này vì lạc đề, chứ tôi sợ gì các chị !!!
    • 99 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Tất cả những bôi đậm của chị, tôi tin chắc chị Đồ Sơn Sơn Nữ cùng (cựu) đồng nghiệp của chị ý dưới Đồ Sơn đều có cả.

Họ đều phải bỏ sức lao động, đều không ăn cướp của ai, cũng phải đổ mồ hôi nước mắt, chắc chắn tâm trong sạch (vì có đi ăn cướp của ai đâu), chắc chắn đêm ngon giấc (sau khi giao cấu ngủ rất ngon, thưa chị) và nhất là họ KHÔNG LÀM CẢN TRỞ GIAO THÔNG, VI PHẠM PHÁP LUẬT.

Đừng anh chị nào dẫn luật Lừa ra để nói nghề phò là vi phạm pháp luật nhé. Với luật pháp Lừa, các anh các chị có ngồi không trong nhà vẫn có thể bị khép tội làm gián điệp, và cho đi chăn kiến 20 năm, thế mới tài.

vậy thì chị ơi ... như chị mới là dùng sức lao động sao ???
    đói cho sạch , rách cho thơm chứ chị
    .
    có biết bao nhiêu người thà đi ăn xin còn hơn như thế đấy ạ .. tôi không chê nghề nghiệp của ai , vì nghề nào cũng là nghề đáng để trân trọng , cũng chẳng trách nghề của chị vì mỗi ng 1 hoàn cảnh mưu sinh , nhưng mà ... chị cũng không nên tự hào về nghề của chị quá như thế!
    còn thì xin chị đừng ví thầy chổng mông cũng là để kiếm tiền như chị .
    tôi hỏi chị nhé . thầy có đi xin , đi cướp của ai ko ?
    đấy cũng là mồ hôi nc mắt chị à ... nhưng như thế ng ta còn thấy quý vì dù sao tâm người ta cũng trong sạch .. đêm ngủ cũng thấy ngon giấc .mình đã không làm đc như họ thì cũng đừng nên chê bai chứ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 412 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

[QUOTE=DOSON_SONNU;25954758]Theo tôi chú chị bị ăn đấm là đúng, vì tội a dua a tòng, người ta chỉ bái Phật khi gặp chùa, chứ chú của chị tự nhiên hà cớ gì mà xuống xe bái Phật , hẳn do papa nhà họ đi khám lên hi vọng bái vài nhát thì he he bệnh sẽ đỡ hơn ? ấy lại là trao đổi chứ đâu có thành tâm với Phật. Mà Phật ở đâu cho họ bái ngoại trừ 1 ông lạy như bổ củi dọc đường
    Ấy là chưa kể tội dừng xe giữa lòng đường nữa !!!

Ăn đòn là đúng quá rồi khà khà !!![/QUOTE
    chị nhầm rồi bái phật là người ta bái vọng, ở đâu người ta cũng có thể bái vọng dc. đọc còm của chị ban đầu tôi đã nghĩ dân trí bây giờ cao, 4' phạch như chị cũng có suy nghĩ khá khẩm nhỉ, thế nhưng có lẽ tôi nhầm loại người này sự tự coi trọng bản thân còn chả có thì làm gì có văn hóa tôn trọng người xung quanh
    người có văn hóa người ta nhìn nhận sự việc một cách tỉnh táo và nhận xét đúng mực chứ k vô văn hóa như chị thế đâu
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7