ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Nhà sư “nhất bộ nhất bái” đã đến Hà Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU Xem bài viết
    Đừng thấy trọc đầu bái lạy mà chị lôi ngay phật vào chị ạ, nếu Phật có thật, chắc cũng không thích thày TTM mang danh mình dể cản trở giao thông và gây náo loạn giấc ngủ mọi người .
    Phật tại tâm chị ạ, hôm nay tôi định hắt cốc nước ra vườn, nhưng lại lo nước hơi nóng có thể làm chết bọn kiến nếu trúng, thế là tôi lại mang vào nhà đổ vào chậu rửa , thế mới là nhân-văn chị ạ .
    Phật tại tâm mà .
    A di đà phật, cho hỏi thế gián bò vào nhà có đập không? muỗi đốt có đập không? "nhân-văn" mà lại ủng hộ mại dâm à? "Phật tại tâm" sợ cả chết kiến thế đã ủng hộ được những gì cho các trẻ em khuyết tật, đồng bào nghèo, thiên tai lũ lụt???
    Vào đây tìm hiểu lại về mại dâm nhé: http://vi.wikipedia.org/wiki/M%E1%BA%A1i_d%C3%A2m
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morricone Xem bài viết
    Chị rất giỏi lấp liếm ngôn từ, đánh tráo khái niệm để vu oan giá họa, gắp lửa bỏ tay người ngay. Thật nham hiểm và ác độc.

Tôi và chị Sơn Nữ từ đầu chỉ tranh luận quanh yếu tố "vi phạm pháp luật" của TTM và đồng bọn, chứ không hề xúc phạm đạo Phật nhà chị (chúng tôi không rỗi hơi). Mời chị đọc lại.

Ở đây chỉ có ĐÚNG và SAI, còn chuyện chúng tôi vô văn hóa hay không chả liên quan gì thưa chị. Tôi chỉ học hết mẫu giáo là phải nghỉ học, chị Đồ Sơn học cao hơn chút, vẫn tranh thủ làm luận án tiến sĩ trong khi làm 4` dưới Đồ Sơn, và hiện nay chị đang làm giảng viên tại một ĐH lớn ngoài HN.
    Oh my gold! tiến sĩ chuyên ngành dâm dục học à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Mỗi người có 1 niềm tin riêng mà, đâu có nghĩa 2 chị bắt buộc người khác p nghe theo các chị. Nếu cảm thấy chướng tai gai mắt thì đừng cmm cũng như chửi bới nữa, vừa gây hấn lại đi ngược lối đạo phật đó ạ, chị cứ bô bô phật tại tâm mà mồm miệng chị chắc tâm cả 1 bồ dao găm mất, đọc mà thất kinh quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,281 Bài viết

• 4,868 Được cảm ơn

Thực sự lời 2 bạn nói ko phải là ko có lý nhưng cách 2 bạn nói nghe chối tai và xúc phạm đến đức tin nhiều người, mình chỉ muốn nói lời nhẹ nhàng mong 2 bạn hiểu vì đức tin nhiều khi ko phải là tôi bắt anh tin hay là anh bắt tôi phải tin, chuyện đó ko bao giờ có vì nó nằm trong chữ NGỘ.

Các bạn nói các bạn có TÂM, nếu thật sự có cái gọi là TÂM xin các bạn đừng buông những lời vô tình và cay nghiệt để bảo vệ quan điểm của mình nữa, mọi người ai cũng hiểu ý 2 bạn muốn nói gì qua 1 loạt những cmt trên kia rồi, ko cần phải nhắc lại nữa, nếu các bạn nói mãi mà ko ai nhận thức được thì cũng phí hoài công sức mà thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ bị troll mà không biết, cứ đi cãi nhau với Đồ Sơn với chả Tiến sĩ. 2 nick đó rất có khả năng chỉ là 1 người mà thôi..kẻ tung người hứng và mục đích cm chỉ là để cho càng nhiều người cãi nhau với họ càng tốt. Hi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 410 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU Xem bài viết
    Chị nhạy cảm quá, mời chị đọc lại còm của tôi , mặc dù tôi chĩa mũi dùi vào chú của chị, nhưng đó là những gì người Việt vẫn làm khi vào Chùa, họ đâu thành tâm lễ phật, họ bưng đc 1 mâm cỗ hoa quả chuối oản vàng-mã hương-hoa thì họ xin đủ thứ để bù lỗ, người thì mong khỏi liệt dương, đứa thì mong thăng chức, kẻ thì mong hạ-cánh an-toàn, người thì muốn con phò cám dỗ chồng chết lòi con mắt !!!
    Tôi xin lỗi nếu làm chị thương-tổn, tôi vốn hiền-lành !!!
    tính tôi công bằng, đừng nghĩ chị nói ai chứ k nói tôi thì tôi k đánh giá bản chất của chị. chị có đi làm 4' mà nói năng đúng mực biết tự trọng thì là đã nâng mình cao lên. còn lăng mạ mọi người quanh chị là chị đang hạ thấp nhân phẩm con người chị. chị có cảm thấy k, từ khi xuất hiện 2 chị các mem khác hầu như rút khỏi top, k commen nữa. dù quan điểm của họ thế nào nhưng phản ứng như vậy chắc chị cũng hiểu vì sao.
    chị nghĩ ai đi chùa chiền cũng mưu cầu cá nhân xin xỏ bù lỗ thì chị nhầm rồi, đa số nhiều người đi chùa chỉ để cầu an, giữa xô bồ cuộc sống họ đôi khi vào chùa ngày tuần rằm chỉ để ngồi nghe kinh phật lấy lại sự tĩnh tâm cho tâm hồn thư thái. đấy là đức tin trong mỗi con người. chị đừng vì sự xô đẩy của cuộc đời mà buông lời lẽ chua chát làm vậy. có thế tâm mới nhàn. chị có hiểu cuộc đời con người ta sướng khổ nó ở cái tâm là vậy.
    vài lời với chị bởi phần nào chị làm tôi ngạc nhiên với thân phận ấy có người nhận thức dc vấn đề. nếu có thể chị nên tìm đọc cuốn "tu là chuyển nghiệp" tôi nghị chị sẽ ngộ ra dc nhiều điều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maylanh03; 20/07/2012 vào lúc 08:12 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7