ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Nghị lực của cậu bé đạp xe từ Nghệ An ra Hà Nội thi đại học

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 124 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Gần chỗ mình làm việc có một bé ( mới 16 tuổi), học hết lớp 9 - con gái HN nhé, ở cùng BM và OB nội nhé, làm "gái tiếp viên karaoke" phục vụ cho quán gần nhà bé luôn ạ? Mình nhìn mà thấy xót xa, chẳng hiểu sao Bố - Mẹ và Ông - Bà để cho cháu gái mình đi mua vui cho đàn ông như vậy, rồi mua vui ở đó xong thì cũng ngồi xe máy đèo 5 đèo 3 đi quán khác và đi lẻ đến z ở đâu nữa thì mình ko biết. Chỉ biết là nhiều ngày tháng như thế đã trôi qua.
    Ở đâu cũng có người nọ người kia, tốt nhất là không nên phân biệt vùng miền.
    • 1,328 Bài viết

• 5,309 Được cảm ơn

Táo quá đáng rồi đấy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,016 Bài viết

• 4,834 Được cảm ơn

Buồn cười thật, có nhiều người bảo em ấy sao không ở lại quê hương mà bon chen ra HN. Thế thì trách gì Tây khi chúng nó coi thường dân nhập cư nói chung và dân Việt Nam nói riêng khi sang nước nó. Cảm giác sẽ như thế nào khi trên một diễn đàn chúng nó bảo: Bọn Việt Nam kia, sao chúng mày không ở yên ở nước mày mà mò sang nước tao cho chật đất?

Mưu cầu hạnh phúc cá nhân mà không giẫm đạp lên ai, không làm điều gì trái đạo đức, vi phạm pháp luật thì đó là quyền bất khả xâm phạm của người ta. Trong một cái xã hội bát nháo, cái xấu đang lấn át điều tốt, sự tử tế đang dần trở thành sự xa xỉ thì những việc làm tốt, tấm gương tốt cần được tôn vinh. Ai không đánh giá cao, không tôn vinh thì thôi, việc gì phải nói nọ kia nhỉ? Như thế khác gì mấy bạn thanh niên xốc nổi đi du lịch vẫn trêu nhau là: Phải tè ở đây một phát đánh dấu "lão Tôn đã từng qua đây"?
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9