ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Ngân hàng Nhà nước không có chủ trương đổi tiền

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.97K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 3,149 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunglatruong Xem bài viết
    vậy bạn open luôn đi để in tờ tiền thì phải qua khâu nào để e mở rộng tầm mắt ah, đừng ấp a ấp úng như vậy chứ.
    Bạn chờ khi nào nhà máy in tiền họ tuyển lao động thì bạn nộp hồ sơ, cố gắng xin vào đó làm để biết quy trình, bạn nhé! Tôi việc gì phải ấp úng mà bạn bảo ấp úng? Các bạn ko biết nhưng cứ ngồi nghe đồn 10, đồn 100 rồi hùa vào adua theo thì thật buồn cười.
    Ở VN thật lạ, tin thất thiệt thì ai cũng tin, tin chuẩn thì ko ai tin
    Gom nhóm bảo hiểm sức khoẻ Bảo Việt, giảm phí 20%.
    Gom nhóm bảo hiểm cho các mẹ có kế hoạch sinh em bé, thời gian chờ 270 ngày!
    Book vé máy bay giá rẻ

• 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em chả có tiền, cũng chẳng lo lắng chuyện nhà nước lớn. Với em, có đổi tiền hay ko , ko quan trọng. Cơ mà có đổi thì vui ^^.

• 2,132 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Có người có ta, nếu có đổi tiền thật thì cũng chẳng ai chết... vẫn cứ bt và cs vẫn tươi đẹp. Mình chắc ko bị ảnh hưởng gì vì chẳng có tiền mà lo đổi.

• 1,704 Bài viết

• 8,410 Được cảm ơn

Năm ngoái vụ ACB, có một topic trên này nhiều người hỏi có nên rút tiền hay không. Mình nhớ có nói để nguyên, không rút trong thời điểm đó. Thực tế rất nhiều người rút sớm, bỏ lãi vì chưa đến kỳ hạn. Qua rồi thì mới thấy những người gửi nhiều họ hầu như không rút, mà rút chủ yếu ở số người tài khoản không lớn nên ngân hàng cũng ảnh hưởng không nhiều để có thể sập đc. Thử hỏi thiệt thòi, mất lãi ai là người chịu, người rút tiền đúng ko? Còn những người hô hào hay kích động ý, họ thiệt đi đồng nào đâu. Hay giả dụ tất cả khách hàng đồng loạt rút thì hậu quả sẽ như thế nào?
    Giờ đến vụ đồn thổi đổi tiền có hạn mức này nữa, tin ở đâu ra? Chẳng qua do suy luận từ việc có thể đổi tên Nước, thế mà thành đổi tiền có hạn mức ngay đc. Vàng VN chênh với vàng TG cả 6tr vẫn mua ầm ầm, nhà nước vẫn đấu giá đc thì việc gì phải giảm chênh nhỉ. Đọc qua vài còm thôi là định vị đâu là do mọi người lo lắng, bàn tán. Đâu là có sự kích động cốt sao để dân chúng mày càng loạn càng tốt rồi. Nên mình thấy muốn ít bị thiệt hại nhất thì việc đầu tiên là bình tĩnh, suy nghĩ theo logic. Chứ tạo thành đám đông rồi chạy thục mạng theo thì chết đừng hỏi tại sao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nucuoitoanang; 23/04/2013 vào lúc 09:34 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Bạn chờ khi nào nhà máy in tiền họ tuyển lao động thì bạn nộp hồ sơ, cố gắng xin vào đó làm để biết quy trình, bạn nhé! Tôi việc gì phải ấp úng mà bạn bảo ấp úng? Các bạn ko biết nhưng cứ ngồi nghe đồn 10, đồn 100 rồi hùa vào adua theo thì thật buồn cười.
    Ở VN thật lạ, tin thất thiệt thì ai cũng tin, tin chuẩn thì ko ai tin
    Buồn cười với mẹ này. Biết thì nói ra cho mọi người cùng biết, đằng này cứ úp úp mở mở. Thà đừng nói còn hơn. Đúng là vớ vẩn.
    Muốn dập tin đồn thì cứ minh bạch ra, cho dân xem dân thấy thì dân mới tin chứ. Haizzz. Muốn chửi bậy quá

• 1,116 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Mua hết vàng với $, Chính phủ tha hồ đổi, dân vẫn vô tư nhỉ

• 3,149 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichdocbao Xem bài viết
    Buồn cười với mẹ này. Biết thì nói ra cho mọi người cùng biết, đằng này cứ úp úp mở mở. Thà đừng nói còn hơn. Đúng là vớ vẩn.
    Muốn dập tin đồn thì cứ minh bạch ra, cho dân xem dân thấy thì dân mới tin chứ. Haizzz. Muốn chửi bậy quá
    Thì tôi bảo ko đổi tiền đâu, các mẹ ko tin thì tôi còn gì để nói? Có những thứ là bí mật quốc gia thì các mẹ đòi minh bạch, có những thứ hiển hiện sờ sờ ra thì các mẹ ko tin. Thôi, tôi lượn, ai thích phân tích tranh luận vấn đề đổi tiền xin mời cứ tiếp tục.
    Book vé máy bay giá rẻ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,149 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nucuoitoanang Xem bài viết
    Năm ngoái vụ ACB, có một topic trên này nhiều người hỏi có nên rút tiền hay không. Mình nhớ có nói để nguyên, không rút trong thời điểm đó. Thực tế rất nhiều người rút sớm, bỏ lãi vì chưa đến kỳ hạn. Qua rồi thì mới thấy những người gửi nhiều họ hầu như không rút, mà rút chủ yếu ở số người tài khoản không lớn nên ngân hàng cũng ảnh hưởng không nhiều để có thể sập đc. Thử hỏi thiệt thòi, mất lãi ai là người chịu, người rút tiền đúng ko? Còn những người hô hào hay kích động ý, họ thiệt đi đồng nào đâu. Hay giả dụ tất cả khách hàng đồng loạt rút thì hậu quả sẽ như thế nào?
    Giờ đến vụ đồn thổi đổi tiền có hạn mức này nữa, tin ở đâu ra? Chẳng qua do suy luận từ việc có thể đổi tên Nước, thế mà thành đổi tiền có hạn mức ngay đc. Vàng VN chênh với vàng TG cả 6tr vẫn mua ầm ầm, nhà nước vẫn đấu giá đc thì việc gì phải giảm chênh nhỉ. Đọc qua vài còm thôi là định vị đâu là do mọi người lo lắng, bàn tán. Đâu là có sự kích động cốt sao để dân chúng mày càng loạn càng tốt rồi. Nên mình thấy muốn ít bị thiệt hại nhất thì việc đầu tiên là bình tĩnh, suy nghĩ theo logic. Chứ tạo thành đám đông rồi chạy thục mạng theo thì chết đừng hỏi tại sao.
    Lượn rồi mà vẫn muốn quote lại bài bạn. Bạn nói rất đúng. Chỉ có những kẻ tung tin đồn thất thiệt là có lợi. Bạn mình hỏi có đúng đổi tiền ko để bạn mình mua vàng. Mình thì bảo nó là một trong những đứa làm giá vàng đã cao nay càng cao hơn.
    Book vé máy bay giá rẻ

• 868 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nucuoitoanang Xem bài viết
    Bạn suy nghĩ đơn giản quá, các ông ấy sợ nhất bây giờ là cái gì? Thưa với bạn là sợ mất chính quyền. Nếu xóa ván cờ này đi thì sẽ thay vua chứ không chỉ là thay tốt. Nếu bây giờ ra cái quyết định đổi tiền có hạn mức đồng nghĩa với việc dân loạn, sập hệ thống, nước ngoài nhảy vào. Để một cái ngân hàng yếu kém sập bây giờ còn không dám, vì sợ hiệu ứng domino, nữa là việc này.
    Mà mình nói thật, loạn hay không không chỉ phụ thuộc từ trên xuống, mà nhiều khi từ dưới lên. Chỉ chuẩn bị có bão rau ở chợ đã lên gấp đôi tiền. Cứ đồn thổi cho lắm vào rồi nhiều ng thừa nước đục thả câu, hậu quả đâu bản thân tự gánh hậu quả trước chứ chết gì mấy thằng ở nước ngoài.
    Thấy mấy cái topic về đổi tiền nhưng hôm nay mới click vào vì với mình, chuyện này hết sức nhảm nhí. Còn ai thấy lo thì cứ việc ngồi run. Nói thêm là mình đang để toàn VND ở một số Ngân Hàng nhé, không lại bảo mất gì đâu mà không chém.
    Mình nghĩ đơn giản thì chắc chắn là chính quyền này sớm muộn sẽ mất nhưng mất thế nào và thời gian sẽ là bao lâu nữa thôi, chắc ko quá 10 năm. Bạn memiu phân tích sâu đấy chứ.
    Ông mặt đỏ giữ tấm lòng đỏ, cưỡi con ngựa đỏ truy phong, lúc ruổi rong khôn nguôi nhớ về vua đỏ.

Ngọn đèn xanh soi bộ sử xanh, tay cầm thanh long yển nguyệt, nơi kín đáo chẳng thẹn với trời xanh.

• 47 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myle35 Xem bài viết
    Không lẽ tên nước là " VIỆT NAM DÂN CHỦ CỘNG HÒA" mà người dân mua bán sử dụng tiền lại là " CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM".
    Đổi tên nước chắc chắn đi theo đổi tiền.Nhưng chưa biết cái nào đổi trước đây !
    Hoang sa và Trường Sa được công nhận là của Trung Quốc trong một lá thư ký dưới cái tên VIỆT NAM DÂN CHỦ CỘNG HÒA, ý gì đây mà bây giờ đổi lại cái tên đó, vậy là tương lai gần sẽ chính thức thừa nhận chiện ấy.

Đổi tên nước thì chắc chắn phải đổi tiền. Sau lễ 30/4 thì sẽ rõ thôi. Không chừng đến quốc khánh 2/9 ngay khai sinh nước việt nam dan chủ cộng hoà thi tuyên bố luôn cho hợp ý mẩy ảnh...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9