Midan - Một mẹ 32 tuổi là thành viên Webtretho vừa qua đời không rõ nguyên do tại Đan Mạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 279 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,440 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Vì thấy bạn Dung viết như đúng rồi trên fb nên mới hỏi thôi bạn. Không biết chắc thì ai lại viết thế, bạn bè mà.
    Bạn viết năng lời quá. Lúc Dung viết thì mình chắc chắn rằng nội dung mà Dung muốn truyền tải là thông điệp kêu gọi giúp đỡ. Còn các nội dung khác thì cũng chỉ la thông tin sơ lược mà có thể viết với tư cách là người bạn, chứ cụ thể thế nào về pháp lý thì chinh Dung cũng không thể biết hết được cho đến khi có tin từ cảnh sát
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5,216 Bài viết

• 22,228 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình thấy việc đưa tro cốt midan về VN gửi vào chùa thấy tội 2 đứa con quá. Mẹ đã mất mà đến mộ mẹ cũng ko được viếng. Xa vời vợi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,037 Bài viết

• 14,959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Mình thấy việc đưa tro cốt midan về VN gửi vào chùa thấy tội 2 đứa con quá. Mẹ đã mất mà đến mộ mẹ cũng ko được viếng. Xa vời vợi.
    Đưa về cho mẹ em ấy thi thoảng đến thăm hương khói, chứ ở bên ấy bên này bà lại xót ruột. Trẻ con thì nó ko bị ảnh hưởng lắm mấy vụ thăm nom đó chứ người già là quan trọng lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe nói chị còn 2 con nhỏ, thương chị quá :'(
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 377 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em thì nghĩ, khi mất đột ngột như vậy chắc hẳn em í lo nghĩ rất nhiều cho các con vì các con còn bé quá. Nên việc đưa tro cốt về quê thì tội cho 2 đứa bé quá. Ở nước ngoài cũng có việc thăm viếng mộ mà họ có dịp định kỳ thăm viếng và mộ phần được chăm sóc rất tử tế (cảm nhận của em là còn hơn ở nhà mình đó chứ).

Nếu là em em muốn ở gần các con hơn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,440 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi akigo Xem bài viết
    Em thì nghĩ, khi mất đột ngột như vậy chắc hẳn em í lo nghĩ rất nhiều cho các con vì các con còn bé quá. Nên việc đưa tro cốt về quê thì tội cho 2 đứa bé quá. Ở nước ngoài cũng có việc thăm viếng mộ mà họ có dịp định kỳ thăm viếng và mộ phần được chăm sóc rất tử tế (cảm nhận của em là còn hơn ở nhà mình đó chứ).

Nếu là em em muốn ở gần các con hơn.
    Gia đình Midan cũng đã từng nghĩ đến, nhưng vi các bé còn quá bé để hiểu, nên bà sẽ thay cháu chăm cho mẹ và cho Midan ở gần với ba và nội, đến khi bé lớn đủ 18 thì các con có quyền quyết định sau. Trong thời gian này các con cũng có thể về thăm ngoại và mẹ khi đủ điều kiện.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiamtrinh; 04/01/2017 vào lúc 09:28 PM.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 725 Bài viết

• 3,854 Được cảm ơn

Midan đã không may mắn được nhìn thấy con lớn khôn, ít ra cũng nên để cô ấy được thỏa ước nguyện của mình khi qua đời. Mình nghĩ ước nguyên đó nên được trân trọng hơn là mong muốn của những người còn sống.

Nếu Midan biết sẽ có ngày mình mất đi, cô ấy sẽ để lại ước nguyện. Là những người mẹ, các bạn nghĩ ước nguyện của cô ấy là gì? Theo dõi topic này từ bài đầu tiên, đến lúc này mình thấy nỗi xót xa của mình cho Midan thật lớn!

Sống chết vô thường. Mình cũng đã nói với ba mẹ mình vài lần nếu mình chết sớm, ước nguỵên của mình là gì.
    People from different cultures have different conceptions of the world.

When you judge someone, you don't define them, you define yourself.

Do not argue with an idiot. He will drag you down to his level and beat you with experience

Weak people revenge. Strong people forgive. Intelligent people ignore.
    • 12 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chết là hết. Không nên nghĩ xa xôi các mẹ ạ. Cầu cho linh hôn của Midan yên nghỉ và siêu thoát. Mong ông bà khỏe để chăm cho các cháu lớn khôn và chúng ta. Chi nên cầu mong thế va chi nhu the ma thoi.
    • 67 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,229 Bài viết

• 77,454 Được cảm ơn

Chắc h này
    anh chồng midan đc thả để còn về chăm con rồi chứ nhỉ?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 741 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mẹ c Midan đã đem chị về tới Vn rồi. Vẫn chưa nghe bên cảnh sát nói gì cả. Nhìn hình mẹ chỉ thương thiệt thương.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của toby124
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thương 2 bé quá . Còn nhỏ mà đã mất mẹ rồi.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hik, mình có lần đặt đồ của chị trên nhóm thực phẩm ngoại nhập. Cuộc sống chẳng biết ngày mai thế nào. R.I.P chị
    • 89 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 bác gái lấy chồng bên Hàn Quốc, bác ấy cũng mất bên xứ người, Gd không ai sang kịp vì mất đột ngột, tội lắm! 1 thân 1 mình nơi đất khách! xót xa quá! chia buồn với gd chị!
    • 59 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuexevn Xem bài viết
    Mình cũng có 1 bác gái lấy chồng bên Hàn Quốc, bác ấy cũng mất bên xứ người, Gd không ai sang kịp vì mất đột ngột, tội lắm! 1 thân 1 mình nơi đất khách! xót xa quá! chia buồn với gd chị!
    Người đã ra đi đột ngột dù ở đâu người nhà cũng không gặp kịp kể cả là ở cùng hẻm cùng xóm. Lấy chồng nước khác chị ấy có người thân là chồng là con gia đình chồng, đất nước đó là quê hương của chị ấy, chị ấy từng muốn đón mẹ sang có nghĩa là chị ấy muốn cả đời ở Đan mạch thì không coi đó là xứ người đâu, đâu phải một thân một mình như kiểu đi du học hay xuất khẩu lao động không người thân thích. Điều xót xa chỉ là chị ấy ra đi quá trẻ khi hai đứa con còn bé nhỏ thôi, Như ở mỹ hay việt kiều bất cứ đâu họ sống cả đời ở mỹ, mỹ là quê hương xác định già mất đi cũng ở trên nước mỹ
    • 1,616 Bài viết

• 11,187 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesky84 Xem bài viết
    Người đã ra đi đột ngột dù ở đâu người nhà cũng không gặp kịp kể cả là ở cùng hẻm cùng xóm. Lấy chồng nước khác chị ấy có người thân là chồng là con gia đình chồng, đất nước đó là quê hương của chị ấy, chị ấy từng muốn đón mẹ sang có nghĩa là chị ấy muốn cả đời ở Đan mạch thì không coi đó là xứ người đâu, đâu phải một thân một mình như kiểu đi du học hay xuất khẩu lao động không người thân thích. Điều xót xa chỉ là chị ấy ra đi quá trẻ khi hai đứa con còn bé nhỏ thôi, Như ở mỹ hay việt kiều bất cứ đâu họ sống cả đời ở mỹ, mỹ là quê hương xác định già mất đi cũng ở trên nước mỹ
    Đúng đấy, ba mẹ chồng của Mình cũng xác định sống ở Đan Mạch, chết cũng chết ở Đan mạch chứ không về VN; dù rằng bên này đất đai của dòng họ, nhà thờ họ bao la, đã để dành sẵn đất để nằm xuống. Chứ chết ở bên đó chắc cũng thành tro bụi thôi.
    Mẹ yêu hương Vanilla ngọt ngào nữ tính, Mẹ gọi Con là Vani nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen-virgo Xem bài viết
    Đúng đấy, ba mẹ chồng của Mình cũng xác định sống ở Đan Mạch, chết cũng chết ở Đan mạch chứ không về VN; dù rằng bên này đất đai của dòng họ, nhà thờ họ bao la, đã để dành sẵn đất để nằm xuống. Chứ chết ở bên đó chắc cũng thành tro bụi thôi.
    Những người ở sống trong lòng Vn hay nghĩ nước ngoài là đất khách, đến khi qua nước ngoài sống rồi, hoà nhập, cuộc sống , xã hội tốt, có nhiều tình cảm lúc đó nhìn qua VN lại thấy VN rất xa lạ, ngược lại VN mới đúng là xứ người
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bluesky84; 12/01/2017 vào lúc 02:42 PM.
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bằng tuổi mình, thương bạn quá.
    • 1,616 Bài viết

• 11,187 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesky84 Xem bài viết
    Những người ở sống trong lòng Vn hay nghĩ nước ngoài là đất khách, đến khi qua nước ngoài sống rồi, hoà nhập, cuộc sống , xã hội tốt, có nhiều tình cảm lúc đó nhìn qua VN lại thấy VN rất xa lạ, ngược lại VN mới đúng là xứ người
    Một phần nữa là, nhiều khi mang tâm lý đã ra đi thì không quay về; quay về giống như là thất bại!
    Mẹ yêu hương Vanilla ngọt ngào nữ tính, Mẹ gọi Con là Vani nhé!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người chết thì cũng hết, chỉ thương 2 bé con chị còn bé quá
    Tết 2018 xem gì? Xem Hài Tết 2018 mới nhất, công ty bảo vệ tại Hà Nội