Midan - Một mẹ 32 tuổi là thành viên Webtretho vừa qua đời không rõ nguyên do tại Đan Mạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 279 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 655 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    15380462_669155516588901_5559402361645324935_n
    Một mẹ nhận ra chị trên WTT nên chụp hình lại nè các mẹ

Em biết tin này là từ một chị có tên là Dung Siegel, chị viết một bài viết thật dài trên Facebook, cho biết về cái chết của chị Midan, và nhờ cộng động người Việt tại Đan mạch giúp đỡ.

Capture7

Nguyên văn bài viết của chị Dung:

“Khẩn.

Mọi người ơi, Dung có người bạn gái vừa mới mất không rõ nguyên nhân tại Copenhagen, Đan Mạch. Bạn mất ngày thứ bảy, 10.12 mà mãi đến sáng hôm nay, thứ ba, gia đình chồng mới thông báo ngắn gọn là bạn mất, cảnh sát đang điều tra và không cho biết thông tin gì thêm. Gia đình phía Việt Nam liên lạc nhiều lần với chồng bạn gái Dung và gia đình chồng để biết thêm chi tiết nhưng thất bại. Bạn gái Dung còn rất trẻ và là mẹ của hai đứa con còn nhỏ xíu: một đứa tám tháng tuổi và một đứa hơn một tuổi. Bạn đang li thân với chồng.

Hiện tại, gia đình phía Việt Nam gồm mẹ và dì đang xin visa gấp để qua Copenhagen, Đan Mạch tìm hiểu nguyên nhân, cũng như đưa xác con gái về. Tuy nhiên, mẹ và dì đều đã lớn tuổi. Dì biết nói chút tiếng Anh nhưng không thực sự rành. Cả hai đều không biết đường đi từ sân bay Copenhagen đến nhà bạn gái.

Dung và gia đình rất cần sự giúp đỡ của cộng đồng người Việt tại Đan Mạch. Vì hiện tại Dung đang ở Đức và đang chăm con nhỏ. Trong friendlist của Dung, có ai có thể giúp đỡ được thông tin này đến tay bạn bè mình ở Đan Mạch thì xin giúp Dung với.

Phía gia đình dự kiến sẽ cần sự giúp đỡ về:

- Người biết nói tiếng Đan Mạch, hoặc tiếng Anh để hỗ trợ gia đình tìm hiểu thông tin và làm việc với cảnh sát.

- Người đang sống tại Copenhagen để đón và hướng dẫn hai người già về địa chỉ nhà con gái, cũng như giúp đỡ trong việc việc đi lại và liên lạc trong thời gian ở Đan Mạch.

- Hai người già có thể phải cần đến sự giúp đỡ về chỗ ở trong thời gian ở Đan Mạch. Dự kiến ban đầu là họ sẽ ở nhà con gái. Nhưng con gái mất rồi. Nhà chồng thì không hợp tác nên chưa biết đi đâu về đâu.

Xin mọi người share thông tin. Từ hôm nay Dung sẽ để chế độ public để ai cũng đọc được. Nếu có bạn nào biết các group hữu ích trong việc này, cho Dung biết với.

Mọi sự giúp đỡ dù là nhỏ nhất điều thực sự cần thiết lúc này.

Cảm ơn mọi người rất nhiều”

Bài viết của chị Dung được nhiều mẹ trên WTT và những mẹ đang sống tại Đan Mạch quan tâm và comment chia sẻ rất nhiều. Có mẹ đưa hẳn link báo Đan Mạch đưa tin về cái chết của chị Midan, và cho rằng phía cảnh sát đang nghi ngờ chính người chồng đã ra tay sát hại vợ, bằng cách bóp cổ vợ

Nghe mà buồn quá các mẹ ạ, sống nơi xứ người không có người thân bên cạnh, có chuyện gì cũng không biết chia sẻ với ai, gặp khó khăn gì cũng giấu cho riêng mình, rồi đến khi bị nạn như thế này, người thân muốn qua mang thi thể về cũng muôn vàn khó khăn nữa. Trong không khí giáng sinh, tết đang đến gần, ai cũng mong được quay quần đầm ấm bên gia đình thì chị lại chết nơi xứ người, bỏ lại 2 con thơ và cha mẹ đau đớn qua Đan Mạch nhận thi thể con về chôn chất.

Thông tin từ báo Đan Mạch thì sau khi cảnh sát khám nghiệm tử thi của chị Midan, vẫn chưa tìm ra nguyên nhân cái chết của chị. Người chồng hiện đang bị tạm giam đến ngày 22/12 để lấy lời khai.

Chị Midan được phát hiện chết ngay trên giường vào sáng ngày thứ 7 tuần rồi (10/12) tại Copenhagen. Chồng chị, người đàn ông 35 tuổi đã gọi điện cho cảnh sát và chính anh ta bị cảnh sát bắt giam và bị cáo buộc là tấn công vợ dẫn đến tử vong. Tuy nhiên tất cả đều là phỏng đoán, phía cảnh sát chưa đưa ra bất kì kết quả điều tra chính thức nào.

Chị Midan được cho rằng ngạt thở là nguyên nhân dẫn đến cái chết của chị, tuy nhiên kết quả giám định pháp y vẫn không thể đưa ra một kết luận đầy đủ về cách chị Midan đã chết. Hiện cảnh sát đã niêm phong căn nhà, và đang tiếp tục điều tra.

Các mẹ ơi, mẹ nào có người thân, người quen sống tại Đan Mạch mà cụ thể hơn là sống ngay khu vực chị Midan sống thì xem có giúp đỡ, hỗ trợ gì không nhé. Có thể là giúp đỡ người thân của chị Midan khi sang Đan Mạch, hoặc làm bất cứ điều gì có thể để chị Midan không bị chết oan uổng như thế nhé

Tin từ chị Dung Siegel

Link báo Đan Mạch: http://ekstrabladet.dk/112/manden-fa...-doede/6449734

Để bên làm mẹ vắng người quá em bê sang đây, có chị nào ở Đan Mạch không ạ, thương em ấy quá!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 655 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Đang khỏe đang mạnh mà chết vì ngạt thở trên giường, có khả năng là chặn gối lên mặt không ạ, người chồng mình thấy là khả nghi nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,125 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Thương em ấy quá, phải nói em rất chiều chồng! Haizz mới đc hưởng niềm vui làm mẹ chưa đc bao lâu
    • 638 Bài viết

• 2,071 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bạn Midan là thành viên lâu năm của WTT này, sao lại đột ngột vậy nhỉ, RIP. Chỉ nhớ bạn này hay chia sẻ về mấy chuyện sex trong cuộc sống vợ chồng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 655 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    2 con em ấy còn nhỏ quá đứa sau mới có mấy tháng.
    • 4,756 Bài viết

• 17,000 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chuyện này có thật ko vậy? Bạn Midan cách đây mấy năm thấy đi học tiếng Đan Mạch, sau thấy bạn ấy xin được việc. Rồi thấy bạn ấy thông báo có con một cách hạnh phúc vì 2 vc khó có con. Mình thấy mừng cho bạn ấy. Vậy mà bây giờ sự thể thế này. Tội nghiệp 2 em bé quá.
    • 1,989 Bài viết

• 13,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    hình như chị này tên Hằng đúng ko mọi người. Nếu thế thì mình có từng chơi với chị ấy năm 2007-2008
    • 689 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn midan từng là thành viên tích cực của wtt. Mình ấn tượng về tình yêu & cách giữ lửa hôn nhân của bạn này, sao lại như vậy...
    iPJAp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 830 Bài viết

• 1,496 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thương quá!
    Tẩy chay tàu khựa bẩn bựa!!!
    • 6,995 Bài viết

• 17,376 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đọc qua cái tên bạn này là thấy quen, nhưng chắc chưa bao giờ cãi nhau trong ĐBGB nên không ấn tượng về bạn ấy lắm. Còn trẻ giỏi giang mà sao gặp bi kịch thế này.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 1,040 Bài viết

• 7,268 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Sáng nay đọc tin mà sững sờ. Mình cũng từng rất ngưỡng mộ midan về cách yêu bản thân và chăm sóc gia đình của bạn ấy. Mình đã từng nghĩ người khéo léo như bạn ấy chắc chắn phải có cuộc sống viên mãn hết sức. Thật không ngờ...
    #hongochaboycott/#saynotoha/#truyenthongkhongha

• 5,094 Bài viết

• 5,098 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Midan thật ư, tội nghiệp em ấy quá. Mong sớm có kết quả điều tra rõ ràng cho em ấy ra đi thanh thản. Thương cả gia đình em nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình có biết và thích cách viết bài của bạn này RIP
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16,954 Bài viết

• 23,378 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Có phải bạn này hay chia sẻ bên box nấu ăn ko nhỉ, vì hồi trước mình hay vào đấy xem tips nấu nướng của các mẹ nên thấy quen.
    Bạn còn trẻ quá, con lại nhỏ .
    Chia buồn với gia đình Midan, mong mẹ và dì sớm sang được xứ người để đưa bạn về quê hương.
    Tắt ti vi để phản đối Hà thị Lộn
    12803028_1141226422568684_765149944019900871_n
    • 3,006 Bài viết

• 10,213 Được cảm ơn

ÔI là em Midan hả, sao lại ra nông nỗi này....mình ngưỡng mộ em lấy được chồng chiều, e ý cũng rất yêu chồng, khéo léo, lúc có con mình thấy em ý thật viên mãn....ôi sao lại thế này hả trời.....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,009 Bài viết

• 5,486 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Troi oi!!! mãi tận xứ người vì miếng cơm manh áo vì cs gia đình mà giờ sao ra nông nỗi.. sao mà có kẻ ác thế bóp cổ cô ấy tới chết... ck người nc ngoài hay ng việt thế các mẹ ??/
    • 655 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Theo dõi các bài post của em ấy thì chồng là người Bắc Âu, 2 vc cưới gần 7 năm mới có con vì em ấy bị buồng trứng đa nang, 2 vợ chồng rất thương yêu nhau, đặc biệt là em ấy cực kỳ yêu và chiều chồng, không hiểu nguyên nhân gì mà xảy đến cơ sự này
    • 3,478 Bài viết

• 7,217 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thật không nhờ, khổ thân em Midan. Mong em yên nghỉ.
    Em ghét Tàu khựa.
    • 1,989 Bài viết

• 13,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tội cho chị ấy ghê

hồi năm 2007-2008 trước khi chị ấy lấy chồng và xuất ngoại thì mình cũng có chơi với chị ấy, dáng hơi mập, mặt thô, ko đẹp, hồi nãy qua face của chị thì thấy chị đẹp, thon hơn xưa nhiều. Chi này cũng bình thường, cũng ko khéo hay duyên gì lắm, nhưng nghe mấy bạn làm cùng nói thì chị ấy làm việc khá tốt

Lâu rồi ko theo dõi tin tức, ko ngờ bây giờ lại li thân, rồi lại bị nghi là chồng giết nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gia đình Midan... một người nữa lại ra đi... đất khách quê người.. buồn ghê