Mẹ ruột 'Bà Tưng': 'Nó không mặc áo ngực là hoàn toàn bình thường'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 120 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mẹ và anh trai Huyền Anh (tên thật của nickname facebook Bà Tưng) đều khẳng định rằng cô gái rất ngoan ngoãn và tử tế. Bà con lối xóm lại tỏ ra bất ngờ trước độ “phủ sóng” của Huyền Anh ở thời điểm hiện tại.[/h]
    Tại xóm 8 Mỹ Thành (Yên Thành, Nghệ An) nhiều ngày nay, người dân từ già tới trẻ đều “sốt sắng” với những thông tin về Bà Tưng trên báo chí.
    Theo một người bà con gần (xin được giấu tên) của Huyền Anh, cô là con gái út trong gia đình có “của ăn của để” tại xóm 8, Mỹ Thành. Ngay từ nhỏ Huyền Anh đã là một đứa bé có vẻ bề ngoài xinh xắn, dễ thương và được nuông chiều.

Đến năm lớp 10, Huyền Anh bỏ dở việc học ở Trường THPT Phan Thúc Trực (Yên Thành) để chuyển vào thành phố Hồ Chí Minh cùng với anh trai, và theo học ngành Thiết kế nội thất tại Trung tâm Thiết kế & Nghệ thuật Quốc tế ADS.
    1372898964949

Ngôi nhà của mẹ Huyền Anh ở Mỹ Thành.
    Thời gian gần đây, khi c.ô b.é 20 tuổi quê lúa liên tục “ra mắt” trong cộng đồng mạng bằng những clip, hình ảnh cực ‘nóng’, những phát ngôn gây sốc; vùng quê yên ả Mỹ Thành bỗng nhiên cũng “dậy sóng”.

Cứ đi ra khỏi nhà là mọi người lại râm ran bàn tán về chuyện c.ô b.é Huyền Anh ngày nào giờ đã thành người “nổi tiếng”. Có những người không hề biết đến máy tính hay công nghệ thông tin nhưng cứ nghe đám trẻ đi học về kháo nhau rồi truyền tai nhau nên hầu như chẳng ai còn lạ lẫm nữa (!).

Chị L.K.H – chủ nhà hàng PKH, cũng là cô ruột của bà Tưng cho biết: “Nó (Huyền Anh) là cháu ruột con anh trai tôi nhưng nó đi Nam cách đây mấy năm rồi, cũng ít về nhà nên tôi cũng ít gặp. Công việc hàng quán thì bận rộn, đông khách, thời gian đâu mà đọc báo.

Mà thực sự thì bố mẹ nó chia tay nhau lâu rồi nên cũng ít đi lại và ít quan tâm. Chỉ biết là nó học gì đó mãi tận Sài Gòn thôi. Gần đây nghe con gái mình ở Hà Nội gọi điện về nói chuyện Huyền Anh, tôi mới xem và biết.

Giờ nó xinh hơn hồi ở nhà nhiều, nhưng những việc nó làm là không chấp nhận được. Tôi thực sự bất ngờ!”

Em Trần Tâm Nhi (Nam Thành, Yên Thành, Nghệ An) chia sẻ: “Em đã từng là bạn học cùng khóa với Huyền Anh, nhưng bạn ấy chuyển đi từ năm lớp 10. Sau này cũng không có dịp gặp vì bạn ít về mà em cũng đi học xa.

Gần đây, em đã rất bất ngờ và sửng sốt khi nhận ra hình ảnh bạn ấy trên mạng. Có lẽ đứa nào đi học cũng biết chuyện này. Không hiểu Huyền Anh đang nghĩ gì mà lại làm thế”

Một người hàng xóm của Huyền Anh lại nói với giọng đầy phẫn nộ: “Nổi tiếng gì cái ngữ đó, tai tiếng thì có. Con tui thì tui đuổi ra khỏi nhà”.

“Tôi tự hào về con”
    Căn nhà khang trang của bà Vinh (mẹ Huyền Anh) nằm lẩn khuất sau tán cây rậm rạp trước cổng. Bà Vinh kinh doanh cà phê và nhà nghỉ, khách khứa dập dìu. Đã qua một đời chồng và có 2 con, khuôn mặt người phụ nữ trung niên vẫn đầy nhan sắc.

“Huyền Anh là con gái tôi, sinh ra và nuôi nó bao nhiêu năm nên tôi hiểu và tin nó. Cuộc sống của nó như thế nào là do nó lựa chọn. Tôi tôn trọng quyết định của con. Tôi có hai đứa con, đứa nào cũng thế. Làm mẹ thì chỉ biết lo cho con ăn học đàng hoàng và đến nơi đến chốn thôi” – bà Vinh cho biết.

Bàn về chuyện con gái mình liên tục tung clip cùng với những hình ảnh s.e.xy, phản cảm lên mạng, bà mẹ khẳng định chắc chắn:
    1372898964952

Bà Tưng, nhân vật gây sóng gió trên mạng trong thời gian qua.
    “Đó là cách riêng của Huyền Anh và tôi không có ý kiến gì. Mà cũng không có gì to tát, chuyện nó hở hang hay không mặc áo ngực là hoàn toàn bình thường. Hồi ở nhà, nó cũng không mặc. Dù dư luận có nói gì thì tôi cũng bỏ ngoài tai và mặc kệ, tôi biết con mình ngoan hay hư, vẫn luôn tin tưởng và tự hào về con gái mình”.

Anh trai Huyền Anh là Lê Anh Tuấn (1990) cũng từng có đam mê ca nhạc và đã từng theo học hát. Hai anh em từng ở cùng trong TP. Hồ Chí Minh một thời gian trước khi Tuấn bỏ về quê kinh doanh cùng mẹ. Sắp tới, Tuấn sẽ đi du học nước ngoài.

“Huyền Anh là em gái em nhưng nó có sự lựa chọn của nó, có người bảo trợ và lo cho cuộc sống của nó rồi” – anh trai Bà Tưng cho biết.

“Lúc nhỏ Huyền Anh khá ngoan và cũng gần gũi. Chắc do hoàn cảnh gia đình và môi trường sống đã làm thay đổi tính cách c.ô b.é. Bố mẹ Huyền Anh đã ly hôn, hai anh em sống với mẹ. Đầu năm 2012, cơ sở kinh doanh cà phê và nhà nghỉ của bà Vinh bị phát hiện chứa chấp gái m.ạ.i d.â.m và mẹ của Huyền Anh bị công an phát giác” – ông Nguyễn Văn Thành, PCT UBND xã Mỹ Thành cho biết.

http://ttvn.vn/8020134785520220p0c10...inh-thuong.htm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,072 Bài viết

• 7,499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chỉ biết thở dài một tiếng, nhà này đúng là rau nào sâu nấy.
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 626 Bài viết

• 3,300 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cách tiếp cận cuộc sống của em này hơi shock, nhưng mọi thứ vẫn chấp nhận được trong bối cảnh bây giờ.

Con người ta có thể đi lên bằng nhiều cách.
    Em nào có nhiều IQ thì đi học
    Em nào có ưu thế về thể chất thì kiếm chồng giàu cũng nhanh thôi nếu biết thể hiện.
    Hồi trước Mẹ nào nói "sắc đẹp cũng là một thứ tài sản" rất chính xác.
    Ko phải ai trời cũng cho thứ tài sản này.

Cứu cánh biện minh cho phương tiện (làm gì cũng được miễn sao - ko quá lố- và đạt được mục đích cuối cùng của cuộc sống là viên mãn)
    "Tôi không muốn trong nhà tôi có chữ ký của một kẻ đang làm nghèo đất nước, làm khổ nhân dân"
    Nguyễn Thị Kim Chi
    • 120 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Tốt mà, đỡ bị ung thư dzú

Bà Vinh kinh doanh cà phê và nhà nghỉ, khách khứa dập dìu
    Không mặc áo dzú là đúng roài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vancuibap; 04/07/2013 vào lúc 09:38 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 5,360 Bài viết

• 13,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Veg Xem bài viết
    Cách tiếp cận cuộc sống của em này hơi shock, nhưng mọi thứ vẫn chấp nhận được trong bối cảnh bây giờ.

Con người ta có thể đi lên bằng nhiều cách.
    Em nào có nhiều IQ thì đi học
    Em nào có ưu thế về thể chất thì kiếm chồng giàu cũng nhanh thôi nếu biết thể hiện.
    Hồi trước Mẹ nào nói "sắc đẹp cũng là một thứ tài sản" rất chính xác.
    Ko phải ai trời cũng cho thứ tài sản này.

Cứu cánh biện minh cho phương tiện (làm gì cũng được miễn sao - ko quá lố- và đạt được mục đích cuối cùng của cuộc sống là viên mãn)
    Nói chung là ko sai, nhưng để bụng biết vậy, chứ bây giờ tung hô ra thế này cho thiên hạ noi theo thì chết chắc hết luôn!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,341 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mẹ Can Lộ Lộ xuất hiện. Đợi xem cờ nhíp của hai mẹ con.
    • 2,874 Bài viết

• 4,953 Được cảm ơn

Giống bà mẹ Can Lộ Lộ nhỉ, ủng hộ, thâm chí tung hô những trò lố lăng của con gái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,571 Bài viết

• 3,654 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thất học, thiếu sự giáo dục từ gia đình...v...v... thì việc em ấy có thành cái của gì đi chăng nữa thì âu nó cũng là cái liễn. Và lều báo lá cải cũng là 1 trong những yếu tố giúp em ấy lặn sâu hơn xuống vực!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 140 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vậy có dịp xem vú bự của em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 560 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hóa ra mẹ và anh trai vẫn ở quê kinh doanh hàng bình dân. Em là hàng cao cấp cơ mà.
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 626 Bài viết

• 3,300 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheO Xem bài viết
    Nói chung là ko sai, nhưng để bụng biết vậy, chứ bây giờ tung hô ra thế này cho thiên hạ noi theo thì chết chắc hết luôn!
    bác Nghé yên tâm
    Thời buổi loạn lạc Quan chỉ lo Quan, đất nước dần tình, xã hội xuống cấp mặc kệ trôi lững lờ.. thì mấy đứa dân đen còn tung nhiều chiêu để vươn lên tồn tại thôi.

Theo mình cách hành động của mấy đứa trẻ dạng này cũng là một chiêu trò, nó chứng tỏ có thể IQ ko cao nhưng khả năng EQ rất cao, biết sáng tạo , biết tìm cách thích nghi để đạt mục đích.

cái này cũng giống quy luật sinh tồn, chọn lọc tự nhiên....ai chậm tiêu với cái XH bát nháo này thì bị đào thải.

tất nhiên sẽ có quan điểm trái ngược của những người đi lên bằng kiến thức, họ ko có thể chất ngon thì họ sẽ ném đá em này.....nó chỉ là một hình thức ganh ghét cuộc sống chứ nó ko thể là khuôn vàng thước ngọc làm nền cho các đứa trẻ khác được.

Cứ đúng bài cha ông" Có thực mới vực được đạo" cái đã.
    Đất nước đang suy kiệt, thực ko có thì đạo làm sao mà có chỗ tôn vinh.

VN phải đi theo hành trình ngược thôi, ngay như anh cựu chủ tịch Minh Triết khi sang Mẽo kêu gọi đầu tư còn lấy gái đẹp xứ Vịt ra dụ khị thì biết cái nền tảng XH này nó ung lắm rồi.
    "Tôi không muốn trong nhà tôi có chữ ký của một kẻ đang làm nghèo đất nước, làm khổ nhân dân"
    Nguyễn Thị Kim Chi
    • 1,380 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vancuibap Xem bài viết

“Huyền Anh là em gái em nhưng nó có sự lựa chọn của nó, có người bảo trợ và lo cho cuộc sống của nó rồi” – anh trai Bà Tưng cho biết.
    Anh là ai?
    • 278 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Có dấu hiệu giống Can Lộ Lộ và mẹ cô ta
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,129 Bài viết

• 2,933 Được cảm ơn

'' Đầu năm 2012, cơ sở kinh doanh cà phê và nhà nghỉ của bà Vinh bị phát hiện chứa chấp gái mại dâm và mẹ của Huyền Anh bị công an phát giác” – ông Nguyễn Văn Thành, PCT UBND xã Mỹ Thành cho biết.''

....................................... quá hỉu
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............
    • 1,012 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    NHìn cái nhà nghỉ cạnh 1 đống rơm, nhà mái tôn đằng sau nhà chính thấp tè tè giữa làng quê miền Trung cho thấy mẹ em í kinh doanh nhà làm việc chứ nghỉ ngơi giề! Mà như thế thì mẹ em ấy trả lời thế là thường mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em nay nhìn xinh ra phết, lại can đảm, có tố chất nữa. Có thể sẽ đi lên .... hihi
    • 9,417 Bài viết

• 9,478 Được cảm ơn

nếu khả năng trơ ngang ngửa Can Lộ Lộ thì em ý sẽ nổi tiếng nhưng sợ em ý chưa đủ trình độ bằng thì chỉ lềnh phềnh được vài tháng rồi xong (nhưng tình hình này thì chắc cũng ngang ngửa rồi)
    • 3,635 Bài viết

• 6,973 Được cảm ơn

hầy, ko muốn ném đá dưng vẫn phải kết luận: mẹ nào con nấy!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 219 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mọi người bàn nhiều, nhưng chắc rằng ai cũng thừa nhận rằng em này đã trở nên quá nổi tiếng trong vòng 1 thời gian ngắn. Đây là chiêu PR có bàn bản hẳn hòi. Mọi người không tin thì chờ hồi sau sẽ rõ.
    • 180 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

mẹ con nhà này tương lai được TQ nó mời sang thay thế mẹ con Can Lộ Lộ
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6