ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Mẹ Hàn Quốc “nắn” mặt cho con bằng mát-xa và thìa

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 930 Bài viết

• 2,110 Được cảm ơn

Mẹ Hàn Quốc “nắn” mặt cho con bằng mát-xa và thìa

(Dân trí) - Một bà mẹ Hàn Quốc đã mát-xa khuôn của con gái bằng tay và hai cái thìa trong suốt 16 năm qua, việc làm này đã mang lại cho cô con gái khuôn mặt V-line với đôi mắt hai mí to và sáng.

Câu chuyện được chia sẻ trên một show truyền hình được nhiều người biết ở Hàn Quốc là Martian Virus, trong đó người mẹ cho biết ngay từ khi còn bé bà đã nghĩ rằng con gái mình sẽ rất xấu xí.

Lo đứa con trông sẽ giống bố, bà biết rằng con gái mình rồi sẽ có khuôn mặt “tròn xoe”.

Để ngăn điều này xảy ra, bà bắt đầu thường xuyên mát-xa để “nắn” lại mặt cho con gái thành hình dạng “lý tưởng” trong mắt bà.

Ngoài việc siêng năng mát-xa mặt con mỗi sáng, bà cũng mát-xa chân cho con để chân “thẳng tắp” chứ không bị vòng kiềng.

Bà cho rằng việc mát-xa thường xuyên cũng mang lại cho con đôi mắt hai mí to tròn – bằng cách dùng một chiếc thìa lạnh xoa lên mắt 20 phút mỗi ngày.

Mát-xa không phải là bí quyết duy nhất của quá trình làm đẹp. Để cái thiện da của con, bà cũng thường xuyên đắp mặt cho con bằng mặt nạ làm từ chân gà luộc.

Giờ đây, bà cho biết khuôn mặt đáng yêu của con gái là nhờ 16 năm nỗ lực kiên trì của mình và hoàn toàn không cần đến phẫu thuật thẩm mỹ.

Cẩm Tú
    Theo Asiaone
    http://dantri.com.vn/suc-khoe/me-han...hia-821618.htm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 348 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Ơ sao mình lại thấy cô bé trong hình bên trái đáng yêu hơn nhỉ?
    • 3,080 Bài viết

• 8,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 090901 Xem bài viết
    Ơ sao mình lại thấy cô bé trong hình bên trái đáng yêu hơn nhỉ?
    Lúc bé thôi, lớn có khuôn mặt như vậy trông không đẹp đâu, nhanh già lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 818 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Thiệt không vậy trời. Nhìn cái mũi không thấy giống lúc nhỏ lắm. Người Hàn Quốc thích dụng thìa, muỗng để làm đẹp quá ha. Hết em kia dùng muỗng vét ngực, giờ đến mẹ này.
    • 1,741 Bài viết

• 5,731 Được cảm ơn

16 năm trước làm gì có mốt Vline. Lại nổ.
    • 272 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FangHN Xem bài viết
    16 năm trước làm gì có mốt Vline. Lại nổ.
    Chắc đại ý là gương mặt thon gọn, không phúng phính, nói chung là em thấy sự cố gắng của bà mẹ này mang lại thành công rực rỡ rồi. Cô con gái xinh hơn đại đa số dân Hàn nhiều lắm ;p Mấy cái này phải làm lúc cơ thể đang phát triển thì may ra mới có tác động lớn.
    • 325 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

thấy có tiếng gió đâu đây ~~ mặt người chứ có phải là cục đất sét đâu mà cứ nắn với nắn là nó sẽ được như ý

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 1,978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oooooooooooooooooooo Xem bài viết
    thấy có tiếng gió đâu đây ~~ mặt người chứ có phải là cục đất sét đâu mà cứ nắn với nắn là nó sẽ được như ý
    Vậy sao bàn chân người toàn xương mà bị dị dạng (theo quan niệm bây giờ) vì tục bó chân?
    • 447 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Chân ng cứng như thế, nắn chân hàng ngày còn thẳng nữa là xương mặt, hay như răng 9 6 3 0 kẹp là thẳng tắp lại

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • 586 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oooooooooooooooooooo Xem bài viết
    em thì em tin là thật vì ngày xưa 2 cái răng cửa của em hở chanh bành ra mà còn tự kéo sát vào được
    ngày xưa chưa có ý thức xấu đẹp gì đâu, nhưng trong bộ đồ chơi đồ hàng có cái tách nhựa. Cái tách đấy lại có 1 cái quai hình chữ nhật. Em hay gặm 2 cái răng cửa vào cái quai đấy, thấy ê ê ngứa ngứa thích thích, thế là gặm hoài. Rồi 2 cái răng cũng sát vào.
    Hồi đấy người lớn cứ thắc mắc sao lớn lên thì răng em lại sát vào, mà nói không ai tin
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 5,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi isalighting Xem bài viết
    Vậy sao bàn chân người toàn xương mà bị dị dạng (theo quan niệm bây giờ) vì tục bó chân?
    Bó chân không phải là nắn đâu bạn, kéo gập bàn chân lại rồi lấy vải buộc chặt, bàn chân vẫn cứ lớn lên như thường, không vì bị bó mà nó nhỏ hơn, là nó bị dồn cục lại vì ngón chân bị buộc dí vào gan bàn chân. Thịt nhiễm trùng thối rữa cắt bỏ đi, rất nhiều người chết vì bị nhiễm trùng khi bó chân, đây chính là một cách can thiệp mạnh như phẫu thuật thẩm mỹ, chẳng qua là phi khoa học và mất vệ sinh. . Không so được với cái kiểu cầm cái thìa đẩy đẩy quẹt quẹt.

Đây là chuyện chém gió thôi, mặt thế nào là ở xương chứ có nặn như đất sét được đâu. Thời buổi này có khối cách để nổi tiếng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Taubaygiay; 30/12/2013 vào lúc 08:28 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,830 Bài viết

• 20,885 Được cảm ơn

Mình nghĩ là có. Mình thấy vài trường hợp có thể xem là bằng chứng nè:
    - 1 cô hàng xóm của mẹ mình, vì thích cằm chẻ mà ngày nào cũng nắn nắn. Nghĩ là chả tới đâu, ai dè sau này cằm cổ cũng chẻ thật (in ít thôi nên nhìn xinh lắm)
    - Mẹ mình ( khi đó còn bé) thấy vậy nên bắt chước, nắn nắn vuốt vuốt cái mũi mãi thôi, khi lớn lên thì mũi mẹ mình cao và chóp nhọn, nhìn đẹp hơn chị em gái vì mũi cao hơn họ, dù các nét khác thì giống y.
    - Mình, nghe lời khuyên của mẹ, nên ngày nào cũng nắn nắn ịn ịn 2 cái răng thỏ, và chả biết từ khi nào nó khép lại, đều tăm tắp với các răng còn lại mà chẳng phải đi niềng gì cả.
    Nghe nói bên Pháp họ bán dụng cụ định hình mũi từ lâu. Bé con nhà mình mũi tẹt quá, nên mình đang tìm hiểu để mua đây hihi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 586 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

@cloud: cái vụ cằm chẻ thì em nghĩ là chỉ tạo thành 1 nếp gấp trên da thôi, chứ dễ gì mà chẻ 1 đường vào xương
    Nhưng vụ nắn mũi thì em nghĩ là có, nhất là các bé nhỏ xương còn mềm. Còn vụ răng thì em đã từng tự làm nên sure là có
    • 2,670 Bài viết

• 6,046 Được cảm ơn

Mình nghĩ vụ massage này có thật. Mẹ mình kêu hồi mình còn nhỏ khi cho bú ngày nào mẹ mình cũng vuốt mũi để lớn lên có mũi thẳng đẹp hơn mũi ba mẹ mình. Còn dặn mình nữa có con cũng làm vậy để đời sau đẹp hơn đời trước nữa.
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tria_con_lon_ton Xem bài viết
    Mình nghĩ vụ massage này có thật. Mẹ mình kêu hồi mình còn nhỏ khi cho bú ngày nào mẹ mình cũng vuốt mũi để lớn lên có mũi thẳng đẹp hơn mũi ba mẹ mình. Còn dặn mình nữa có con cũng làm vậy để đời sau đẹp hơn đời trước nữa.
    giống mẹ mình thế, mẹ mình cũng thường bảo mình vuốt mũi cho cao, nhưng hồi nhỏ mình lười nên thỉnh thoảng vuốt vài cái rồi thôi. Nhưng đến lớp 8 mình bị cận, mình đeo kính suốt ngày, gần như 16/24 luôn trừ lúc ngủ thôi, ko biết phải nhờ vậy ko nên sau này mũi mình cao hơn hồi nhỏ thấy rõ

Vụ mặt mình ko biết nhưng vụ nắn chân với mũi mình nghĩ là có thật
    Mình muốn mua bán online trong và ngoài nước, tư vấn hộ mình với

http://www.webtretho.com/forum/f241/...doanh-1865707/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,814 Bài viết

• 10,176 Được cảm ơn

Mấy bé lúc nhỏ mập thì đâu có nhìn rõ khuôn mặt được. Em bé trong hình mà ốm lại thì có khi gương mặt cũng có sẵn khuôn rồi nên ốm lại là thấy rõ thôi.

Vụ nắn mũi cho cao và nhỏ hơn chút xíu thì mình tin. Nhưng là cả một quá trình rất dài chứ không phải dễ gì thấy ngay được. Năm mình 12 tuổi thường bị chê là mũi to và tẹt quá khổ nên mình thường tự ti và cứ lấy tay tự "nắn" lại mũi mỗi khi ngồi một mình. Dần dần thành thói quen, cứ ngồi một mình lại nắn nắn vuốt vuốt mũi. Đến giờ không ai nói mũi mình to nữa, còn khen cao và thẳng nữa. Xem lại hình qua mấy chục năm thì rõ ràng mũi có khác dần dần. Nhưng mà là cả hơn 20 năm đấy nhé. Hic.

Mình cũng nhận ra nhiều người càng về già thì gương mặt càng góc cạnh hơn, hôm nọ mới đọc có bạn nào nói là do nhai nhiều nên xương hàm to ra, bởi vậy mình tin những tác động nho nhỏ, từ từ sẽ làm thay đổi gương mặt một cách chậm chạp.