Mặc kệ tranh cãi, ‘Tam sinh tam thế thập lý đào hoa’ vẫn xuất sắc vượt mong đợi

• 179 Lượt chia sẻ
  • 343K Lượt đọc
  • 1.77K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 156 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Cung Từ Ân đóng vai phu nhân mẹ của Ngô Sính phải không quỷ nhỏ? Nếu thế thật thì hèn gì mà nhìn cô ấy cứ thấy quen quen, yêu yêu là Vai ấy mà là người khác diễn thì chẳng thấy cảm tình đâu, do yêu thích diễn viên mà có cảm tình với nhân vật.
    Phim quá hay luôn ấy, mình cứ nghe nhạc phim mãi, cứ như chìm đắm trong khung cảnh "Năm ấy hoa nở trăng vừa tròn"...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 556 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rosiememe Xem bài viết
    Cung Từ Ân đóng vai phu nhân mẹ của Ngô Sính phải không quỷ nhỏ? Nếu thế thật thì hèn gì mà nhìn cô ấy cứ thấy quen quen, yêu yêu là Vai ấy mà là người khác diễn thì chẳng thấy cảm tình đâu, do yêu thích diễn viên mà có cảm tình với nhân vật.
    Phim quá hay luôn ấy, mình cứ nghe nhạc phim mãi, cứ như chìm đắm trong khung cảnh "Năm ấy hoa nở trăng vừa tròn"...
    Đúng rồi ấy chị .
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 196 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Uầy, có nàng Cung Từ Ân à, thôi rồi, mình mon men mấy hôm nay mà chưa có quyết tâm xem phim này. Vì bt đúng là ko cảm được HNĐ lắm, Trần Hiểu thì về tuổi nghề còn non. GIờ thì phải xem rồi.
    Mùa lại Thu rồi em có thấy
    Chiếc lá xanh hôm trước bỗng nhiên vàng
    Gió dừng chân tần ngần bên ngõ vắng
    Hoa Cúc ngập ngừng nhớ nắng nở bâng khuâng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

HNĐ tập 15 là lĩnh hộp cơm rồi, mà diễn xuất trong phim này tốt lắm, mợ cứ yên tâm. Trần Hiểu, Du Hạo Minh... đóng cũng rất hay, nói chung các diễn viên nhập vai rất ngọt, xem là bị cuốn vào chứ không phải đeo bảng "anh/chế đang diễn xuất nè mấy đứa"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 567 Bài viết

• 4,507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    trước nay chỉ thích Châu Tấn, j mình cũng bị mê Tôn Lệ. Thật quả xinh gái và có khí chất. Bạn Hồ Hạnh Nhi nhìn sợ quá, béo và già

Phim Chân hoàn cũng hay lắm, Mị nguyệt thì Tôn Lệ đóng hay nhưng mình thấy kịch bản ko hay bằng Chân hoàn.

Tôn lệ với Ngô Sinhh đẹp đôi quá đi, mỗi tội a HNĐ dạo này béo quá thể . Đúng là cái j mà quá thì ko bền, khổ thân.

Xem phim này thấy quần áo thanh nhã mà đẹp phết.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 50 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumnhotrengian Xem bài viết
    Phim hay quá cả nhà ạ. Tha hồ thư giãn dù nó huyền huyễn, lãng mạn... gì gì đi nữa.
    Mình mới tìm được 2 cuốn Tam sinh tam thế thập lý đào hoa và Chẩm thượng thư.
    Các mom có biết tác giả này có viết cuốn nào về chiến thần Mặc Uyển không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    Đáng lẽ ra, vâng đáng lẽ Đường thất sẽ viết thêm Bộ sinh liên và Bồ đề kiếp nhưng drop cả 2 rồi. Bồ đề kiếp chính là viết về Mặc Uyên Đây là câu chuyện cuộc tình oan gia ngõ hẹp với Thiếu Quán, 1 bên là thần 1 bên là ma. Em vốn đã thích Mặc Uyên lắm dồy, bị cái bệnh thích nam phụ nên cũng mong anh sẽ hạnh phúc trong 1 tác phẩm nào đó khác Ai ngờ bà 7 bỏ ngang. Em đã quằn quại mất mấy tuần mới thôi Thôi coi như số anh Uyên khổ, chị 7 có nói nếu viết Bồ đề kiếp ảnh cũng bị ngược kinh khủng lắm, thôi số kiếp anh nó vại khó quá cho qua luôn đi (_ " _

Trích dẫn Nguyên văn bởi Koharu Xem bài viết
    Em tẩy chay Đường thất về đạo văn nhưng xin đc trả lời chị chumnhotrengian là 7 có viết về ĐU nhưng đã drop vô thời hạn vì phi logic, fan k chấp nhận đc ĐU từng che chở Tư Âm như thế mà thực ra lại chung tình với người khác (chịu thôi, ăn cắp của Đại Phong Quát Quá mà). Các mẹ có nhã hứng đọc nguyên tác của thập lý đào hoa thì hãy đọc Đào hoa trái đc đánh giá là siêu phẩm của đam mỹ mà chính 7 cũng thừa nhận vì quá thích Đào hoa trái và là fan của Đại Phong nên mới viết thập lý đào hoa như một dạng tribute đó (em k đọc đam nên k có đánh giá gì nhưng chị nào đọc đc đam nên thử)
    tiện nữa thì 7 có viết Bộ bộ sinh liên về cặp Thành Ngọc - Liên Tống nhưng cũng drop vô thời hạn rồi ạ
    nếu các chị thích dòng huyền huyễn thì đọc thử truyện của Cửu Lộ Phi Hương, đảm bảo hay mà không đạo: Tam sinh vong xuyên bất tử, Bổn vương ở đây, Bảy kiếp xui xẻo, Ti mệnh,... đặc biệt em thaya tuyển tập truyện ngắn Bách quỷ tập siêu hay luôn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Koharu
    Cực thích Bảy kiếp xui xẻo Theo cá nhân về huyền huyễn thì CLPH là cây bút chắc tay tiêu biểu.
    • 185 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynho Xem bài viết
    Ây chà , nói về phim mới của Tôn Lệ " Năm Ấy Hoa Nở Trăng Vừa Tròn " thì quả thật coi quá đã . Sau phim này thì em chính thức đổ anh Hà Nhuận Đông trong vai Ngô Sính . Em thề với mấy mẹ là chưa bao giờ em ngấm nổi diễn xuất cùng " vẻ đẹp " của anh Đông cả . Nhưng tất cả chỉ là phù du sau bộ phim này . Nhiều người cũng mắc cười lắm . Nói nào là HND flop nên phải đóng vai phụ sau Trần Hiểu ....Thật sự thì HND vì giao tình với Tôn Lệ ( cả hai đóng chung với nhau bộ này là bộ thứ 3 , và đều là hữu duyên vô phận ) , và vai của him là vai khách mời . Vai diễn Ngô Sính chỉ xuất hiện khoảng 15 , 16 tập phim nhưng lại là tiền đề xuyên suốt cả phim . Cũng vì Ngô Sính quá tốt , quá ấm áp như vậy nên cả đời Châu Doanh đều nhớ đến anh và thủ tiết trọn đời . Tình cảm giữa Châu Doanh và Thẩm Tinh Di chỉ là bạn tri kỷ tâm giao . Phim này làm theo một hình mẫu có thật + dàn diễn viên gạo cội ( có cả Cung Từ Ân mấy chục năm rồi mới thấy tái xuất ) nên coi đã lắm !
    Thủ tiết trọn đời là sau này nữ chính và nam chính vẫn ko thành đôi hả bạn?
    Ôi, thế thôi tui ko có xem nữa đâu. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 556 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kieu_Gia_Nghi Xem bài viết
    Thủ tiết trọn đời là sau này nữ chính và nam chính vẫn ko thành đôi hả bạn?
    Ôi, thế thôi tui ko có xem nữa đâu. huhu
    Yeap , không thành đôi . Kiểu như tâm giao thôi !
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • 156 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Huhu coi phim "Năm ấy hoa nở trăng vừa tròn" này buồn quá, từ sau khi Ngô Sinh chết mình phải vừa xem vừa tua vì không chịu nổi các cảnh bi đát.
    Diễn viên diễn hay quá mà mỗi tội phim buồn, xem ám ảnh quá, mình lại chưa đọc truyện này nữa nên không biết kết cục ra sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 310 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers1007 Xem bài viết
    Huhu coi phim "Năm ấy hoa nở trăng vừa tròn" này buồn quá, từ sau khi Ngô Sinh chết mình phải vừa xem vừa tua vì không chịu nổi các cảnh bi đát.
    Diễn viên diễn hay quá mà mỗi tội phim buồn, xem ám ảnh quá, mình lại chưa đọc truyện này nữa nên không biết kết cục ra sao.
    Phim này không dựng từ truyện viết đâu bạn, mà từ câu chuyện thực tế nữ thương Châu Doanh (vợ Ngô Sính - bệnh mất năm 18t), sau này CD thành công, có quyên số tiền cực to cho triều đình nên được nhận là dưỡng nữ của Thái Hậu. Ngô Gia vẫn còn hậu nhân, nghe nói kịch bản phải có sự đồng ý của nhà này
    • 927 Bài viết

• 4,446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cho mình hỏi có mẹ nào xem phim "Tướng quân ở trên" không? Mình vốn có cảm tình với Mã Tư Thuần trong Tả Nhĩ.

À, thông tin thêm là đoàn phim Hương mật tựa khói sương đã đóng máy. Nếu theo các ảnh hậu trường, mình cảm thấy tương đối kỳ vọng vào dàn main cast và khâu tạo hình.
    The flower of destiny blooms in my heart.
    • 378 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đã xem xong "năm ấy hoa nở... ", hic xem phim này làm mình tốn bao nhiêu khăn giấy.
    P/s: Mình không mê Ngô Sính, cũng chả thích Thẩm Tinh Di. Mình khoái Triệu đại nhân cơ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoatuyet_14
    • 156 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Trailer Hương mật tựa khói sương có vietsub từ fanpage của Dương Tử, thật sự rất đáng mong chờ

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,232 Bài viết

• 22,528 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Karuma145: Mình đang tranh thủ xem Tướng quân ở trên ta ở dưới đây, vì thích truyện, và thích em gái Mã Tư Thuần nữa. Mình mới chỉ coi 2 phim của em ấy là Tai Trái và An Sinh Thất Nguyệt thôi mà thích nét đẹp mong manh, nên cũng háo hức chờ coi ẻm thể hiện hình ảnh tướng quân ra sao, nói thiệt lòng thì em ấy đóng tốt nhưng chưa tới về khoản tạo hình, vẫn còn đẹp quá, thiếu chất gai góc của 1 tướng quân lăn lộn sa trường, da đen sạm vì nắng gió.

Trailer HMTKS sao lằng nhằng quá, xem mệt ghê. Mình chưa cảm được diễn tiến của các nhân vật, cứ toàn nhắm mắt mở mắt rồi quay mòng mòng mọc cánh vẫy vẫy...kiểu trailer tham thể hiện kỹ xảo quá. Mà em Dương Tử không được chăm chút những góc quay đẹp như Dương Mịch, nên lên trailer nhiều lúc chả thấy đẹp, hoặc trang điểm làm thành ai đó lạ hoắc chứ hỏng phải ẻm nữa.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang

Vì con cháu mình, em sẽ không dùng các nhãn hàng thiếu tôn trọng người tiêu dùng.
    http://www.webtretho.com/forum/f12/h...g-2-a-2066788/
    http://www.webtretho.com/forum/f12/h...-thai-2064018/
    • 931 Bài viết

• 4,599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    @Karuma145: Mình đang tranh thủ xem Tướng quân ở trên ta ở dưới đây, vì thích truyện, và thích em gái Mã Tư Thuần nữa. Mình mới chỉ coi 2 phim của em ấy là Tai Trái và An Sinh Thất Nguyệt thôi mà thích nét đẹp mong manh, nên cũng háo hức chờ coi ẻm thể hiện hình ảnh tướng quân ra sao, nói thiệt lòng thì em ấy đóng tốt nhưng chưa tới về khoản tạo hình, vẫn còn đẹp quá, thiếu chất gai góc của 1 tướng quân lăn lộn sa trường, da đen sạm vì nắng gió.

Trailer HMTKS sao lằng nhằng quá, xem mệt ghê. Mình chưa cảm được diễn tiến của các nhân vật, cứ toàn nhắm mắt mở mắt rồi quay mòng mòng mọc cánh vẫy vẫy...kiểu trailer tham thể hiện kỹ xảo quá. Mà em Dương Tử không được chăm chút những góc quay đẹp như Dương Mịch, nên lên trailer nhiều lúc chả thấy đẹp, hoặc trang điểm làm thành ai đó lạ hoắc chứ hỏng phải ẻm nữa.
    Mom xem tướng quân ở trên ta ở dưới thấy nam 9 đóng có hay k?
    Nữ 9 đúng là phải gai góc, uy khí dũng mãnh. Riêng về vụ da thì nữ chính có lai dân tộc gì như da trắng ý nên màu da dãi nắng có màu lúa mạch chứ k đen.

• 931 Bài viết

• 4,599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mới xem đến tập 2 mà thất vọng tạo hình của 2 diễn viên chính trong tướng quân ƠTTƠD quá!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,232 Bài viết

• 22,528 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chumnhotrengian Xem bài viết
    Mom xem tướng quân ở trên ta ở dưới thấy nam 9 đóng có hay k?
    Nữ 9 đúng là phải gai góc, uy khí dũng mãnh. Riêng về vụ da thì nữ chính có lai dân tộc gì như da trắng ý nên màu da dãi nắng có màu lúa mạch chứ k đen.

Nói thật lòng là không. Nhan sắc Thịnh Nhất Luân không thể hiện được một Triệu Ngọc Cẩn như hoa như ngọc được, mặt mày góc cạnh quá, mắt môi nhạt nhòa quá. Diễn xuất cũng thường quá, mấy đoạn giả gái, múa may, phụng phịu... nhìn chả ra được cái nét dỗi hờn, mỏng manh, yếu đuối gì hết trơn.
    Tui xem phim vì truyện hài motif lạ, và vì em Thuần, đoạn nào cười thì cười chứ không ưng bụng 2 em chính tẹo nào hết. Cứ thấy thiếu thiếu, gai gai. Nhưng thôi, ngắm em Thuần cũng đã mắt.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang

Vì con cháu mình, em sẽ không dùng các nhãn hàng thiếu tôn trọng người tiêu dùng.
    http://www.webtretho.com/forum/f12/h...g-2-a-2066788/
    http://www.webtretho.com/forum/f12/h...-thai-2064018/
    • 927 Bài viết

• 4,446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình đã xem đến tập 3 "Tướng quân ở trên", có thể lạm bàn như sau:

- Tạo hình, bối cảnh không có gì nổi bật, ở mức một webdrama tầm trung. Gạn đục khơi trong thì mình khá thích bộ áo giáp màu xanh của Tướng quân, trong phong độ có điểm ưu nhã.
    - Ngoại hình của diễn viên không phù hợp với truyện. Mã Tư Thuần chưa đủ độ nam tính, giả như Thuần sử dụng fake tan cho ra làn da rám nắng, rắn rỏi của Tướng quân sát thủ 8 năm trên sa trường. Thịnh Nhất Luân hoàn toàn không có vẻ đẹp âm tính. Trong tưởng tượng của mình, vai diễn này nếu do Lộc Hàm hoặc Mã Thiên Vũ đảm nhận sẽ phù hợp hơn, mày ngài mắt phượng thanh tú.
    - Diễn xuất: Mã Tư Thuần diễn vừa vặn, tướng đi hùng hồn, giọng nói được nén xuống vài tông. Thịnh Nhất Luân có tiến bộ so với thời Thái Tử Phi, cơ mặt đã có biến chuyển .

Phim ở mức hài hước, vui vẻ. Nếu mẹ nào từng thích Thái tử phi thăng chức ký, không quá câu nệ khâu tạo hình/kỹ xảo, cốt tìm một bộ phim nam thanh nữ tú vui nhộn, có thể xem qua (nhưng đừng kì vọng nhiều) .

Về Hương mật tựa khói sương, trailer giống với tưởng tượng của mình khi xem tạo hình, đậm chất vàng son vương giả . Hy vọng với thời lượng dài khi lên phim, có nhiều đất cho dàn cast thể hiện diễn xuất, mình đặc biệt thích nam phụ Dạ Thần, tạo hình và diễn xuất khớp với hình dung khi đọc truyện.
    The flower of destiny blooms in my heart.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,179 Bài viết

• 5,926 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim "Tướng quân ở trên" là phim ngôn tình trai xinh gái đẹp nên mình thấy tạo hình tướng quân của Mã Tư Thuần thế là ổn rồi. Gai góc đen đúa nữa thì mình chả muốn xem
    Tuy nhiên thì nam nữ chính trong phim này chưa diễn ra được chất lưu manh vô sỉ của vợ chồng Diệp Chiêu. Thịnh Nhất Luân dù mặt mũi thanh tú nhưng không có vẻ đẹp như hoa như ngọc của Hạ Ngọc Cẩn. Mà Hạ Ngọc Cẩn là người hoạt bát, chứ ko đơ đơ như trong phim.

Phim này mình không thấy đoạn nào hài hước đủ để bật cười cả, thế nhưng mấy đoạn chiến trường thì lại có cảm xúc hơn nhiều.
    • 931 Bài viết

• 4,599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thôi mình bỏ tướng quân OTTOD thôi. Tại xem tam sinh TTTLDH quá hay dàn diễn viên nên giờ xem phim khác không cuốn hút nữa.
    Em nữ chính trong truyện TQOTTOD là người lai nên cao gần bằng chồng, khí chất anh dũng, giọng khàn do hét nhiều trên chiến trường, da rám nắng màu lúa mì chứ k đen đúa nhé, đẹp theo kiểu đàn ông nên trên chiến trường không ai biết em ý là nữ. Sau này về kinh, các cô gái, thê thiếp của chồng, biểu muội đều yêu em ý như yêu đàn ông nhé. Em cũng cực cơ mưu và thông minh.
    Nam chính dù trai thẳng nhưng vẻ đẹp lại phấn điêu ngọc mài, xinh đẹp tuyệt trần theo kiểu cô nương. cũng rất tốt tính và thông minh. anh là cực trái dấu từ hình thức tới tính cách với nữ 9.
    Chính vì cực trái dấu đến tuyệt đỉnh nên mới hút nhau chí chết như thế. Truyện viết cực hay chứ k sơ sài như đường thất viết thập lý đào hoa.