Mặc kệ tranh cãi, ‘Tam sinh tam thế thập lý đào hoa’ vẫn xuất sắc vượt mong đợi

• 179 Lượt chia sẻ
  • 263K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,898 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Mình mê cái rừng đào mười dặm đến mức muốn trồng một vườn đào, xong giật mình nghĩ hoa đào trồng cả năm ra hoa có 10 ngày chớ mấy Lấy đâu đào hoa lả tả suốt như Thập lý đào hoa, như đào hoa đảo của Hoàng Dược sư
    Truyện của Đường Thất minh thích Hoa Tư Dẫn hơn
    hoa đào của Chiết Nhan đâu phải ai muốn trồng cũng đc
    Tam sinh tam thế thập lý đào hoa là bộ ngôn tình đầu tiên mà mình đọc, và mình vẫn thích đọc lại mỗi lúc cần cho đầu óc nghỉ ngoi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 585 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    hoa đào của Chiết Nhan đâu phải ai muốn trồng cũng đc
    Tam sinh tam thế thập lý đào hoa là bộ ngôn tình đầu tiên mà mình đọc, và mình vẫn thích đọc lại mỗi lúc cần cho đầu óc nghỉ ngoi
    Coi phim Tam sinh tam thế thư giãn, dễ chịu lắm. Nhạc nhè nhẹ, dịu dàng, nhan sắc nam thanh nữ tú, tiên khí rạng ngời .

Hoa Tư Dẫn hay, nhưng phim chuyển thể lại không đạt yêu cầu.

Về dàn trai đẹp, ngoài gò Côn Luân, còn có một Bạch Chân.
    16406584_370486803324357_7356260547435345939_n

Tương tác Weibo của dàn diễn viên:

Dương Mịch: tôi là người không chịu được chỉ trích, nếu các bạn chỉ trích tôi... tôi sẽ đi trồng tóc.

Vu Mông Lung repost: đều trách Tứ ca, xoa đầu nào.

[Triệu Hựu Đình weibo] 01/02/2017
    Hồ ly ngốc, chờ ta!
    --------------
    Dương Mịch comment: Nhanh lên, A Liên *mặt sói*
    --------------
    Chữ trên ảnh: Chào mọi người, tôi là Dạ Hoa

16298772_433735597017693_89487620257820541_n

CẢM NHẬN VỀ 2 TẬP HÔM NAY
    Hai tập hôm nay khá kịch tính và lấy nước mắt người xem. Mở đầu là vụ bắt gian tại giường, sau đó là khổ nhục kế của Huyền Nữ, tiếp đó cái chết của Cửu sư huynh Lệnh Vũ và cuối cùng là Mặc Uyên dùng nguyên thần tế chuông Đông Hoàng. Không phải nói chứ nguyên 2 tập ngược A Âm thê thảm.

Diễn xuất của dàn diễn viên rất tốt, đoàn làm phim cũng rất có tâm. Nhìn tổng thể 6 tập đầu này thì thấy đã bám sát nguyên tác đến 80% rồi, tuy có thay đổi một vài chi tiết nhỏ nhưng không ảnh hưởng gì lớn đến nội dung.

Đại chiến Thần - Ma hoành tráng hơn cả mong đợi. Lúc trước khi theo phim mình không ngờ là phim sẽ làm được những cảnh chiến đấu đầu tư như thế này vì dù sao nó cũng mang danh là phim chuyển thể từ ngôn tình.

Cuối cùng, ai chưa xem thì xem đi và cho mình cảm nhận nào.

#Dramatamsinhtamthethaplydaohoa
    Nguồn: https://www.facebook.com/dramatamsinhtamthethaplydaohoa/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Vào thớt mới gặp ngay người quen @karuma, hehe. Chúc nàng năm mới vui vẻ 🍻🤗🤑. Bộ TSTT này là bộ ngôn tình huyền huyễn đầu tiên mình đọc, dài vừa phải, nhẹ nhàng, thanh tao nên có để ý thêm những bản chuyển thể về sau. Drama thì ưng nam 9, Triệu Hựu Đình diễn khá hay, mặc dù Dạ Hoa drama bị ném đá chắc đủ xây vài biệt thự, dàn cast phụ cũng khá ổn, nhưng không thích DM lắm, mình cảm giác diễn xuất của DM cứ dần tụt lùi so với ngày xưa. Thích Dương Mịch thời Vương Chiêu Quân, Thiên Long Bát Bộ...cơ, btw mắt Mịch đẹp thật, ấn tượng nhất dàn tiểu hoa đán vì đôi mắt ấy. Xem OST, trailer và review của mọi người thấy khá tích cực nhưng chắc không đủ thời gian để cày 50 tập phim nổi nên hóng hớt ở thớt này vậy.
    Khí chất thần tiên Bạch Thiển mình chỉ ưng Lưu Diệc Phi, mỗi tội nàng ấy đơ quá, hy vọng bản điện ảnh 2 tiếng cũng giúp nàng ý ít nhiều. Drama thì tạo hình đẹp dã man, nhìn hình thì đúng như từ trong truyện bước ra, cục bột nhỏ thì đáng iêu qtqd, nhưng Dạ Hoa Dương Dương thì chắc ko ngấm nổi, hichic
    Ps: 1,2 năm nay không có thời gian cày phim, truyện ngôn tình như xưa nên lạc hậu quá, nhưng theo trí nhớ của mình thì Mặc Uyên yêu Thiển Thiển chứ nhỉ, chẳng có lẽ lại lôi ra đọc lại, hết Tết mất ròi, oà oà 😂😂😂
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,165 Bài viết

• 2,493 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    klq lắm cơ mà ai đóng Phượng Cửu vậy các bạn? Xinh quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của uyenlan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 370 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

[QUOTE=uyenlan;35572378]klq lắm cơ mà ai đóng Phượng Cửu vậy các bạn? Xinh quá.
    Bạn này ten Địch Lê Nhiệt Ba, đẹp thì có đẹp nhưng diễn cũng đơ đơ lắm, chính ra mình thích Lưu Thi Thi đóng Phượng Cửu
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chưa xem, nhưng nhìn dàn diễn viên như thế này cũng thấy mãn nhãn đó chứ. mà càng ngày thấy nhiều truyện ngôn tình của TQ được chuyển thể nhiều hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhiều dv đẹp hợp vai nhưng là vai phụ thì họ ko nhận đâu nên mn cứ thông cảm và phim hay thì ủng hộ thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 3,894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @htrang_qn: *tung bông* cảm ơn nàng nhiều nhé. Chúc nàng tân niên vạn sự như ý .

Mình hiện chỉ đu một phim này, ngày coi 2 tập, chỉnh tốc độ x1.5 xem chừng hơn 1 tiếng, ngắm dàn diễn viên đủ mãn nhãn, đồ họa đẹp và tinh tế đến từng chi tiết nhỏ, ngay cả Tất phương điểu, vật cưỡi của Bạch Chân cũng lung linh lắm.

Về mối quan hệ của MU - BT, mình nghĩ Đường Thất cố ý viết theo kiểu lửng lơ, tức là ai muốn hiểu theo kiểu nào cũng được, tương ứng với từng cách hiểu đều có cách giải thích hợp tình . Một phần cũng để gợi tò mò về nhân vật Chiến thần lẫy lừng Mặc Uyên. Sau này, Đường Thất có viết bộ Tam sinh tam thế Bồ đề kiếp (chưa hoàn), trong đó Mặc Uyên chỉ dây dưa không dứt với Thiếu Quán, công chúa của Ma giới.

@Saju: ôi, về giai Vu Mông Lung này, ấn tượng nhất là quả quần què trong phim Thái tử phi thăng chức ký =)). Web-drama buồn cười nhất hệ mặt giời, thế mà diễn viên diễn xuất tốt thôi rồi. B h Trương Thiên Ái, Vu Mông Lung, Thịnh Nhất Luân đều thăng hạng cả. Thịnh Nhất Luân sắp ra bộ Tướng quân ở trên.

16406539_370813276625043_6286506342943756511_n
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 487 Bài viết

• 3,071 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ko thích Dương Mịch nên ko xem, dù gì thì đã đọc truyện rồi cũng ko khoái xem phim nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của DTTH03
    • Thành viên Webtretho
    • 585 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Gau831 Xem bài viết
    Bạn này ten Địch Lê Nhiệt Ba, đẹp thì có đẹp nhưng diễn cũng đơ đơ lắm, chính ra mình thích Lưu Thi Thi đóng Phượng Cửu
    ĐLNB đóng đơ nhưng cùng studio của Dương Mịch nên được nâng đỡ dữ dội.

Trích dẫn Nguyên văn bởi karuma145 Xem bài viết
    @Saju: ôi, về giai Vu Mông Lung này, ấn tượng nhất là quả quần què trong phim Thái tử phi thăng chức ký =)). Web-drama buồn cười nhất hệ mặt giời, thế mà diễn viên diễn xuất tốt thôi rồi. B h Trương Thiên Ái, Vu Mông Lung, Thịnh Nhất Luân đều thăng hạng cả. Thịnh Nhất Luân sắp ra bộ Tướng quân ở trên.
    Vai nữ đóng hài rất tự nhiên trong Thái tử phi thăng chức ký.

Thiển Thiển
    16387879_434102196981033_4133639383365944928_n

Sư phụ đẹp như tạc tượng
    16299163_252399971865306_7759230953524271185_n

Dạ Hoa, nam chính chưa ra đời
    16425945_434102423647677_4759213815309915948_n
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,432 Bài viết

• 34,923 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ủa tự nhiên cho Lệnh Vũ chết chi vậy hic
    Bạch Chân trong truyện cũng đẹp vô cùng mà. Mà trong truyện Chiết Nhan yêu mẹ của BT, sau ko lấy được bà và chuyển sang yêu con của bà là Bạch Chân. Kỳ vậy ta, đã gay thì gay từ đầu tới cuối mới đúng chớ
    Mình cũng ko có thời gian coi phim, vô đây hóng xem từng tập thế nào thôi
    Mình thích Lưu Diệc Phi nhưng mà thấy nét hiền hiền buồn buồn của LDP ko hợp lắm với BT, một vị thần hơi tửng và hơi bá đạo
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cloud_cherry; 02/02/2017 vào lúc 03:24 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,401 Bài viết

• 3,205 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nghe đến phim chạy ngay vào hóng hớt mà chả có tgian xem, vì đọc truyện tưởng tượng nhân vật nào cũng lung linh quá, ng thật xem sợ ko đám ứng đc mong muốn, nh vài ảnh của Dương Mịch xem cũng thấy xinh đấy chứ.
    Dù sao thì chốt lại trong mấy bộ truyện của Đường Thất thì bộ này đọc đi đọc lại mãi ko chán, còn Hoa Tư Dẫn và Chẩm Thượng Thư thì đọc cũng hay nhưng chỉ đọc 1 lần thôi chả muốn giở lại, hihi

Có anh chị em nào chê ngôn tình TQ thì ko cần đọc và ko cần vào đây ném đá, top này chỉ phục vụ các chị gái già sến súa thôi đấy. Vục mặt đi làm, việc nhà và chăm con cả ngày chỉ muốn đọc truyện sến thôi, chứ các thể loại IQ cao nữa thì vỡ đầu à, các chị trí thức thông cảm nhé
    • 829 Bài viết

• 3,894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình là fan của nguyên tác, và mình xem phim thấy rất ổn, cả về nhịp phim, nhiều tình tiết trong một tập nhưng lại không quá gấp gáp, tiếng đàn nền êm ả, lẫn diễn xuất và ngoại hình của dàn diễn viên.

Dương Mịch đúng như Thiển nhi bước ra từ trong truyện, có thiện lương, ngây thơ nhưng vẫn đúng độ bá đạo với tiêu chỉ Có thù tất báo . Hiện thì chỉ mới ra mắt tạo hình đầu Tư Âm, phần niên thiếu của Thiển Thiển giản đơn, vô tư. Đến Tố Tố và thượng thần Bạch Thiển về sau thì mới có thể đánh giá được chính xác hơn về mức độ thành công của DM, và quá trình phát triển tính cách nhân vật trong phim. Tuy nhiên, qua trailer, mình có niềm tin DM sẽ làm tốt hai thiên kiếp sau của truyện.

@Cloud_cherry: chắc cho Lệnh Vũ chết sớm để giảm bớt tiếng catxe, hệ thống nhân vật đông quá, *just kidding*. Cơ mà thực ra vai trò của Lệnh Vũ về sau cũng mờ nhạt, ngoại trừ chăm nom gò Côn Luân đợi ngày huynh đệ tái hợp.

Đoán là biên kịch làm vậy để đẩy kịch tính phim lên, nhấn vào tính khốc liệt của cuộc chiến và những mất mát thương đau mà Tư Âm phải trải qua. Quá trình trưởng thành thương đau của một thượng tiên, tình mất môn phái tan tác.
    The flower of destiny blooms in my heart.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 2,974 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Ủa tự nhiên cho Lệnh Vũ chết chi vậy hic
    Bạch Chân trong truyện cũng đẹp vô cùng mà. Mà trong truyện Chiết Nhan yêu mẹ của BT, sau ko lấy được bà và chuyển sang yêu con của bà là Bạch Chân. Kỳ vậy ta, đã gay thì gay từ đầu tới cuối mới đúng chớ
    Mình cũng ko có thời gian coi phim, vô đây hóng xem từng tập thế nào thôi
    Mình thích Lưu Diệc Phi nhưng mà thấy nét hiền hiền buồn buồn của LDP ko hợp lắm với BT, một vị thần hơi tửng và hơi bá đạo
    Đam mỹ khác truyện gay mà nên vụ trước yêu gái sau yêu trai là rất bình thường. Hay vẻ đẹp nhân vật thu hút cả nam lẫn nữ, tà diễm yêu mị cũng rất phổ biến trong đam mỹ. Mà mình đọc qua truyện đâu thấy vụ Chiết Nhan yêu mẹ Bạch Thiển đâu ta. Chắc đọc lâu rồi nên quên chăng. Mình lại cực thích tạo hình LDP trong cổ trang và thấy cô ấy rất hợp vai Bạch Thiển. Có bức hình LDP trong tạo hình BT hôm phát trailer ngắn ngắn nhìn mãi không chán. Chỉ tội diễn xuất của nàng ấy thì không hi vọng nhiều. Mà từ hồi vụ Tam sinh tam thế mắc nghi án đạo thì thấy cũng không muốn đọc lại lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,436 Được cảm ơn

Ủa đây có phải là phim chuyển thể từ truyện đạo văn của Đường Thất Công Tử không??? Nhớ cách đây vài năm từ weibo đến fb cãi nhau tưng bừng vì truyện nào đó của Đường Thất đạo văn của Phong Lộng bên đam mỹ. Nghe nói nick Đường Thất bị khoá khỏi Tấn Giang luôn.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 585 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    16406659_434350543622865_2117703203676237850_n

May là Dương Mịch đóng vai Bạch Thiển trong drama, đổi lại là Lưu Diệc Phi thì chắc t drop từ tập 1-2. Bữa trước, coi movie của LDP và Lê Minh, trời ơi, ta nói đóng đơ không thể tưởng tượng nổi, coi chưa đến 60' đã phải bỏ. Vẻ đẹp của LDP lúc xuất hiện trong Thiên long bát bộ với Lâm Chí Dĩnh, nhìn ngẩn ngơ, quá là đẹp, nhưng qua thời gian, nhìn mãi cũng thấy nhàm, diễn xuất thì không lên nổi một bậc nào hơn.

Công bằng mà nói Dương Mịch đóng tuy có phim hay có phim dở nhưng vẫn truyền tải được cảm xúc của nhân vật, cần lém lỉnh có lém lỉnh, cần sầu muộn có thê lương.
    6709d712ly1fc9v7ep555g209m09hnpd
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Ủa đây có phải là phim chuyển thể từ truyện đạo văn của Đường Thất Công Tử không??? Nhớ cách đây vài năm từ weibo đến fb cãi nhau tưng bừng vì truyện nào đó của Đường Thất đạo văn của Phong Lộng bên đam mỹ. Nghe nói nick Đường Thất bị khoá khỏi Tấn Giang luôn.
    B. Chính nó , đạo phẩm , đạo xong trơ trẽn thách thức mọi người mà vẫn được quay được chiếu , dù thích Mịch nhưng hy vọng phim flop cho Đường Thất đỡ trơ trẽn .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocmai147
    • 829 Bài viết

• 3,894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thớt này mình lập để tập trung bàn về C-drama Tam sinh tam thế thập lý đào hoa, nơi để thư giãn, tám về các nhân vật phim.

Đề nghị các bạn có vấn đề gì về Đường Thất thì mời tìm nơi khác để bàn. Mình có nói rõ ở trang đầu, các bạn yêu quý original version thế thì hãy đọc Đào hoa trái. Đây không phải là nơi rủa xả cho phim flop, ngôn tình sến này kia. Mong dành sự tôn trọng tối thiểu cho ekip diễn viên và tổ sản xuất, họ bỏ tiền, tâm sức để tạo nên một bộ chuyển thể huyền huyễn đúng nghĩa.

Thông tin thêm: Đường Thất đầu tư sản xuất web-drama, còn bản drama do Dương Mịch, Triệu Hựu Đình đóng do người khác biên tập, không liên quan đến Đường Thất. Muốn flop cũng khó lắm vì hiện tại rating đã khá cao, lượt xem online đạt 1 tỷ lượt trong vòng 48 tiếng. Còn bản movie có tiểu thịt tươi Dương Dương và thần tiên tỷ tỷ Lưu Diệc Phi, doanh thu đảm bảo cũng sẽ chả thấp.
    => Không thích thì xin vui lòng bỏ qua .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi karuma145; 02/02/2017 vào lúc 08:02 PM.
    The flower of destiny blooms in my heart.
    • Thành viên Webtretho
    • 585 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BONNIE2009 Xem bài viết
    Có anh chị em nào chê ngôn tình TQ thì ko cần đọc và ko cần vào đây ném đá, top này chỉ phục vụ các chị gái già sến súa thôi đấy. Vục mặt đi làm, việc nhà và chăm con cả ngày chỉ muốn đọc truyện sến thôi, chứ các thể loại IQ cao nữa thì vỡ đầu à, các chị trí thức thông cảm nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi karuma145 Xem bài viết
    Thớt này mình lập để tập trung bàn về C-drama Tam sinh tam thế thập lý đào hoa, nơi để thư giãn, tám về các nhân vật phim.

Đề nghị các bạn có vấn đề gì về Đường Thất thì mời tìm nơi khác để bàn. Mình có nói rõ ở trang đầu, các bạn yêu quý original version thế thì hãy đọc Đào hoa trái. Đây không phải là nơi rủa xả cho phim flop, ngôn tình sến này kia. Mong dành sự tôn trọng tối thiểu cho ekip diễn viên và tổ sản xuất, họ bỏ tiền, tâm sức để tạo nên một bộ chuyển thể huyền huyễn đúng nghĩa.
    Hai bạn nói hộ tiếng lòng t, nhiều người có duyên dễ sợ, bình về phim, nhân vật, tạo hình, cốt truyện, âm nhạc... nhiều thứ để kể, không xem phim, không đọc truyện, toàn nhảy xổ vào chê bôi. Đây là mục đập đá, chứ không phải mục ném đá .

Vừa xem xong tập 5-6, Mịch đóng tốt lắm, diễn xuất bùng nổ.

Trailer tập 7-8 của Youku.

Tiểu Thập Thất trích máu tim nuôi tiên thể của sư phụ, những mong có một ngày người sẽ trở về.

Ly Kính lúc này đã lên làm Dực quân, tới Côn Luân tìm Tiểu Thập Thất thì muộn mất rồi. Tiểu Thập Thất đã ôm tiên thể của sư phụ đi khỏi Côn Luân. Người ta bảo, bỏ qua một lần chính là bỏ qua cả đời. Trừ phi anh được như Dạ Hoa còn không thì mãi mãi chỉ là một đóa hoa héo mà thôi PACMAN:v
    Với lại, hoa đào làm sao bằng sen vàng 1f642=)))))))))))))))))))))
    #Dramatamsinhtamthethaplydaohoa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,845 Bài viết

• 7,179 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em tiểu xà xuất hiện, đoá hoa đào thứ hai chuẩn bị chưa nở đã tàn. Phim bám chắc nguyên tác quá.