Loạt biểu cảm hài 'có một không hai' của Thế tử Park Bo Gum

• 0 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 1.68K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 885 Bài viết

• 4,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bữa trước, mình có bàn về hai nàng Love, lies: Han Hyo Joo và Chun Woo Hee, ngay trong thớt này.

Trích lại:
    Vài fact vui về duyên phận của Chun Woo Hee và Han Hyo Joo:
    - Han Hyo Joo là người trao giải Best Actress cho Chun Woo Hee tại Rồng Xanh 2015 nhờ vai diễn trong Han Gong Ju. Han Hyo Joo đoạt giải này vào năm 2014.
    - Hai nữ diễn viên từng hợp tác 2 lần: năm 2015, The Beauty Inside, năm 2016, Love lies. Chun Woo Hee từ người yêu trong TBI trở thành tình địch trong Love, lies với Han Hyo Joo
    - Trong Love, lies là sự tráo đổi vai diễn của HHJ và CWH, HHJ chuyên trị vai hiền lành, cam chịu, ngược lại CWH thường vào vai tăm tối, độc địa, tường trải.
    Love, lies cũng là bộ phim Woo Hee có cơ hội đẹp nhất từ trước đến giờ , vai hiền lành, ngây thơ. Trong khi, HHJ được đóng vai ác nhất haha.
    - Han Hyo Joo phải tập trung học hát và điệu múa truyền thống nhiều tháng liền, đáng tiếc khi lên phim, vì thời lượng, những đoạn hát ngân truyền thống và múa gisaeng bị cắt bớt.

Các nhà bình luận phim nói rằng rất uổng tiếc vì đạo diễn đã không khắc họa sâu hơn về nghệ thuật gisaeng thay vì nhấn mạnh vào văn hóa pop, đa phần khen HHJ đã hóa thân tốt trên cương vị gisaeng cuối cùng. Các kỹ năng này rất rất khó học trong thời gian ngắn vì một gisaeng đúng nghĩa thường được tập luyện intensively từ ngày bé thơ.

Vai của Chun Woo Hee nhẹ nhàng hơn cả về tâm lý và yêu cầu của vai diễn, sis chỉ cần luyện thanh để hát pop. Nên trước khi quay, Chun Woo Hee kịp chạy sô để đóng The Wailing, một hit movie của năm nay.
    Yoo Yeon Suk, vai nam, cũng phải luyện piano để cho ra trình độ như một nhạc sỹ thực thụ.

Nói chung, Love, lies là một bộ phim xem được, nhưng không tận dung được hết khả năng của dàn diễn viên. Chẳng hạn như khắc họa diễn biến tình cảm của Yeon-hee và Yoon-woo rất sơ sài, thiếu thuyết phục; cái tàn lụi, mục ruỗng của thời đại Nhật chiếm đóng gần như không được đề cập. Điểm yếu lớn nhất của phim là ở chỗ tựa đề Haeuhhwa - Bông hoa biết nói, nhưng gần 2/3 diễn biến của phim là về sự xâm lấn của văn hóa pop. So-yul, gisaeng xuất sắc nhất thế hệ cuối cùng, lại dễ dàng từ bỏ kỹ nghệ học hơn nửa đời người để theo đuổi nhạc đại chúng chỉ vì hận thù tình yêu.

Điểm sáng lớn nhất của phim là một góc nhìn khác về tình yêu, cái giá phải trả của người con gái thua cuộc, tương phản giữa một So-yul cực kỳ trong sáng, nhân hậu, một người bạn hết lòng vì Yeon-hee xuất thân nghèo hèn và một So-yul độc ác, tàn nhẫn đến khốc liệt, quyết không thỏa hiệp đến tận phút cuối cùng.

Bài hát đau đến tận tâm can, HHJ hát bài này cảm động
    The flower of destiny blooms in my heart.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,431 Bài viết

• 8,059 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Dạo này tui đang coi 2 bộ saimdang và chief kim. Có bạn nào coi không. Saimdang thì công nhận Lee young ea đẹp kinh khủng, diễn xuất thì khỏi bàn. Gương mặt ngỡ ngàng khi ông chủ tiệm đến mắng vốn mấy đứa nhỏ chôm hồng khô đúng là
    comment by WTT mobile view
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,431 Bài viết

• 8,059 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    [QUOTE=me_kuTin;35648143]Dạo này tui đang coi 2 bộ saimdang và chief kim. Có bạn nào coi không. Saimdang thì công nhận Lee young ea đẹp kinh khủng, diễn xuất thì khỏi bàn. Gương mặt ngỡ ngàng khi ông chủ tiệm đến mắng vốn mấy đứa nhỏ chôm hồng khô đúng là đẹp đến nỗi người khác ko nỡ mắng. Còn Song seun hun thì trc giờ ko thích chàng này nhưng coi vài tập lại thích nhất là lúc chàng dùng vẻ đẹp dụ mấy bà mẹ đồng ý mở 1 kì thi để con trai saimdang có cơ hội đi học.

comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Mọi người đã đi hết rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 810 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có tớ vẫn ở đây này. Giờ t mới bắt đầu cày Golbin, hehe. Nghe bảo Jbtc có Strong woman khá hay, Defendant của Park Jisung cũng đáng đồng tiền bát gạo.

Bên Kpop chắc vì vụ của tổng thống Park, với cả ko có hit quốc dân nào xuất hiện nên tính chung khá là êm đềm. Produce 101 sắp lên sóng mùa 2, hứa hẹn không ít drama, vì mới tiết lộ profile đã cãi nhau lung tung xoeng lên cả rồi.
    Chỉ mong năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình an.tumblr_n1jzpmGr1u1s9y8cdo1_500
    • 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Hi @gandurio, t là Rosiebumme nè, t ko lấy nick cũ lại được vì xóa mất email đk rồi nên làm lại nick mới.
    T drop Goblin, xem được đến tập 6,7 gì đó (mà nói chung là những bộ trước tết t đều drop hết rồi), giờ thì đang xem Do Bong Soon - Strong woman vì Hyungshik iu quý hehe. Hwarang ko nuốt nổi thì phải kiếm ngay bộ khác để thỏa mãn tình iu thôi. Có điều Hyungshik phim này ai makeup mà đậm quá, mặt phấn ko nhìn giả giả òa òa.
    T thấy saju và karruma đang chinh chiến bên thớt của "Tam sinh Tam thế", qua đó bàn HQ không dc nên t quay về đây triệu hồi đồng bọn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 810 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: Hwarang em tớ chết xong là t cũng drop. Tuyến phụ ko cứu nổi plot chính quá fail. Golbin t mới xem đến tập 2, thấy cũng ok mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gandurio
    • 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Goblin t drop là do tâm trạng, ngay thời điểm đó t có nhiều chuyện phiền lòng, cả Roantic Doctor t cũng coi đc đến 1/2. Bây giờ vui trở lại thì lại hết hứng xem
    Hôm trước t coi thấy có tin đồn Lý Phi Nhi úp mở chuyện yêu Heechul mà ko thấy các trang khác đăng, chắc lại tin vịt. Nhưng mà người trong hình thì giống Chul thật.
    Produce lại có lùm xùm iljin. Người thì nói sao bị bóc sớm quá, không đợi nổi tiếng rồi hẵng bóc cho thân bại danh liệt luôn, người thì lại nói bóc bây giờ khá thích hợp rồi, đợi nổi tiếng fan tẩy trắng hết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 810 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: Mình nghĩ bóc tầm này là vừa đẹp, fan mới chớm chớm là né luôn, còn 100 anh khác cơ mà, chứ để mấy hôm có fan não tàn là khó chìm lắm.

Hôm nay JYP mới confirm cái ảnh của Twice Mina với Got7 Bambam, mình chỉ thấy lạ là giờ bảo ảnh thật ko hẹn hò thì ai tin, tình ngay lý gian, chụp đâu ko chụp lại chụp trên giường, background thì tối thui. Fan thì sống chết bảo do PTS, giờ cty confirm khác gì vả vào mặt nhau, vì lúc mình nhìn ảnh thấy mờ mờ kiểu ghép thật nên fan chưa chắc lúc đầu là bênh mù quáng.

Vụ này khó hiểu vãi chưởng vì Twice đang nổi nhưng chưa vững, Got7 mới có tí tiếng, thế này khác gì team-kill. Cty cứ im xừ đi có khi chả ai biết, vì fan ship couple ghép ảnh là chuyện thường, có mấy cái của Yunjae mình tưởng thật đến mấy năm cơ mà, chả hiểu sao tự nhiên lại bảo đúng. Nếu là media play thì đúng ngu không tưởng luôn ý.
    Chỉ mong năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình an.tumblr_n1jzpmGr1u1s9y8cdo1_500
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 885 Bài viết

• 4,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rosiememe Xem bài viết
    Hôm trước t coi thấy có tin đồn Lý Phi Nhi úp mở chuyện yêu Heechul mà ko thấy các trang khác đăng, chắc lại tin vịt. Nhưng mà người trong hình thì giống Chul thật.
    Produce lại có lùm xùm iljin. Người thì nói sao bị bóc sớm quá, không đợi nổi tiếng rồi hẵng bóc cho thân bại danh liệt luôn, người thì lại nói bóc bây giờ khá thích hợp rồi, đợi nổi tiếng fan tẩy trắng hết.
    Đúng là Heechul thật . Chuyện là ngày 6 tháng 3 năm nay là kỷ niệm 12 debut của Heechul, nàng Lý Phi Nhi mới lên weibo up vài tấm hình 2 người chụp chung khi tham gia show Perhaps love năm ngoái kèm dòng nhắn nhủ đại khái: 12 năm không dễ dàng gì, về sau chúng ta cùng bước tiếp... Rồi mấy bạn trẻ shipper trên weibo rầm rộ ấn like, share, chờ mãi chả thấy ông Chul nhắn nhủ gì lại, kéo nhau lên instagram ổng loạn xị ngầu. Chị gái Lý Phi Nhi thấy mọi việc có vẻ náo loạn, ELF Tung vào mỉa mai, đến chiều muộn nhắn lại: Lần sau sẽ cẩn thận ngôn từ hơn... =)) Đến chịu với gái, đầu óc cứ lâng lâng trên mây, kỷ niệm 12 debut mà cũng không yên hì hì.

Bài báo mới về Heechul trên Netizenbuzz, cao thủ ngôn từ trong Kbiz:

Article: Kim Heechul "Am I gay? It'd be rude if I denied it so strongly"
    Source: Yonhap News via Nate

1. [+1,138, -74] He gives the impression that he doesn't think through his life much but he actually has deep thoughts. Who else can speak to Kang Ho Dong the way he does? He's such a unique character ㅋㅋ I find it hilarious when he keeps talking about cigarettes and nikonikoni on 'Knowing Bros' ㅋㅋ

2. [+973, -74] Wow... that's actually thoughtful of him

3. [+747, -47] He is Super Junior's final boss and their last saving merit

4. [+67, -3] He only seems gay because he has a bigger eye for detail than most men. He pulls off girl group dances so well, reacts well to people, knows the timing to speak up ㅋㅋ

5. [+61, -3] "If I deny it strongly by waving my hands no, then I consider that rude to people who are actually gay. It's all just a preference in the end" I like how he said this, it shows how considerate he is

6. [+35, -3] I feel like he'd be the type of dad who hangs out with his kids like he's their friend when he gets married

7. [+29, -5] You can tell he's a kind person at heart
    Về Produce 101, mình đoán là male version sẽ thành công rực rỡ cho coi, chưa gì đã lắm drama thế. Tấm gương vượt khó vươn lên Moon Bok everywhere , trai lai xinh xẻo, đáng yêu, xém debut Samuel, rồi các bạn Nu'est lận đận "làm lại từ đầu"... Đủ gia vị như mùa một, thêm vào scandal bắt nạt. C e đồ rằng Mnet sẽ xử sao, mình đoán bừa là sẽ loại em nam đó ra. Mới cấp 1 ấy, trẻ con b h loạn thật rồi.

À, những vụ ầm ĩ nhất bữa giờ trên báo Hàn một là Park Geun Hye, tổng thống đưa Hallyu wave bay xa, lên đủ thứ báo , hai là Kang Dong Won, tuna god cuối cùng cũng có tì vết đầu tiên. Lại trong giai đoạn đang đóng movie với Han Hyo Joo, cặp đôi trong fantasy của mình =)).
    • Thành viên Webtretho
    • 640 Bài viết

• 3,441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    haha, hội tám này là vui nhất , đồng điệu

@Gandurio: t phán bừa là 2 ẻm bồ nhau thật, có khi đã bị lộ kha khá ảnh ọt nên gặp dịp thì gật đầu. Mai mốt ảnh lộ ra ngoài thì khỏi mang tiếng gian dối chối bừa. Đẹp đôi!

@Karuma: phát sợ cặp đôi của cô . Ráp lại là Knetz có chuyện để chửi cả ngày à: cụ ông thân Nhật, em trai bức tử. KDW lo cưới vợ nào sạch bong như tờ giấy ấy, tốt nhất là có cụ ông thân Hàn, HHJ cưới chồng doanh nhân như Kim Hye Sun, Jun Ji Hun cho êm chuyện.
    • 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

haha hóa ra hình thật. Cái vụ gay thì thật ngưỡng mộ Chul, rất sâu sắc.
    Produce 101 lần này chắc sẽ hoành tráng hơn lần 1, chưa kể lực lượng fan oppa đầy tiền năng.
    Mà cái scandal của KDW nhảm 1 thì cách xử lí của YG nhảm 10. Nước cờ đầu tiên quá sai là cho knet có cớ kiếm chuyện. Mà YG giờ ai đứng sau mà mạnh quá, đang ra sức thu nạp dv tầm cỡ.
    Dạo này mình chuyển hướng sang nghe nhạc TQ, nhạc Hàn tự nhiên nghe là cảm thấy ồn ào nhức đầu huhu, chắc là đến tuổi. Gần đây mở bài debut của Seohyun, mắt chữ A mồm chữ O luôn, cty quá là muốn push ẻm rồi, nhạc nhẽo thời trang vầy mà cũng solo được. Ko muốn nói tới vũ đạo của ẻm ak ak
    @karuma có xem 'Do Bong Soon' ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosiememe
    • 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

@gandurio, saju: fan càng trẻ thì càng bênh idol mù quáng, ko như lớp già chúng ta lol. Giờ Twice nổi như cồn, sắp Nhật tiến, chắc cty ko care mấy vụ hẹn hò nữa vì tụi Nhật cũng ko care. Bạn nam thì ko sao, sẽ có fan oppa che chắn.
    Vô đây hóng tin chứ mở đt ra m toàn lướt qua cái tựa chứ ko vô đọc, đọc rồi kéo xuống bình luận chắc nổ não luôn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosiememe
    • Thành viên Webtretho
    • 640 Bài viết

• 3,441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: Bài báo nào phỏng vấn riêng lão Chul cũng hay muốn phát xỉu và dài đến phát sợ . Hồi Knetz còn ghét lão, tụi nó đọc bài báo xong ở dưới còn comment khen, huống hồ thời bây giờ, đăng cái ảnh mặc áo hoa hòe hoa sói, dép lê ra đường, top comment gần ngàn like haha. Chờ được đến ngày yêu thích tốn của t 10 năm, bao giờ mới thành sao quốc dân để t tự hào khen với cháu chắt . Happy together show 15 năm kỷ niệm mời lão Chul làm khách mời.

Vụ KDW thì trước sau gì cũng ăn chửi, xử lý sao cũng ăn chửi thôi. Cụ ông thân Nhật mà hàng đầu list nữa thì làm sao cũng phải ăn chửi. Vụ này giống vụ em trai HHJ dã man, bùng phát rồi bị chửi là che giấu, rồi xin lỗi. Nhưng KDW là sao nam bên mảng điện ảnh thì lo gì. Đến HHJ còn chả phải rút tên khỏi project huống hồ tầm KDW. Nên lúc xảy ra chuyện, t thấy bọn Knetz đòi KDW rút khỏi 1987 là thấy tụi nó điên khùng rồi. Giờ phim nào anh cũng nhận, ngu gì rút.

Knowing Bros là show nhà của SM, nên bữa ẻm Seohyun lên được cưng như cưng trứng, nhạt nhẽo dễ sợ .

Lên fb gặp mấy em fan trẻ, t còn sợ haha, bài báo mới của ông Chul có câu này của bọn Knetz:
    3. [+747, -47] Anh ấy là trùm cuối của Super Junior và là giá trị cuối cùng còn sót lại trong cái nhóm ấy

Thế là các E.L.F Việt la ó, chửi bới ùm xùm lên. 2017 rồi, còn không chịu đáp xuống đất giùm tí, hình ảnh tốt đẹp nhất trong SuJu giờ chỉ có Heechul và Kyuhyun. Leeteuk cứ lâu lâu là bị bốc phốt bên động Nate, không biết chừng nào mới được yêu thích đông đảo nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saju; 13/03/2017 vào lúc 11:47 PM.
    • 885 Bài viết

• 4,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: có xem Strong woman, Do Bong Soon, chế ơi. WTT có bạn đã tạo thớt luôn cho phim này, nếu chế thích thì qua bên ấy tám cho có tụ:
    Strong woman, Do Bong Soon sắp phá vỡ kỷ lục rating của đài JTBC

@Saju: hì hì, cặp đôi trong mơ chứ có thành thực tế đâu. Tình yêu là phải vượt qua nghịch cảnh . Đồng ý là vụ KDW là một con tốt thí, trước sau gì cũng sẽ bùng phát dữ dội, không dịp này thì dịp khác.
    ------
    Ớn các em tre trẻ, fan cuồng trên mạng lắm, ca gì cũng lên ngút ngàn. Bữa trước có đọc post này cười sặc sụa: IU hơn Suzy mọi mặt, hát hay hơn, đóng phim tốt hơn... Giời ạ, 2 em cùng league, có cần phải dìm một em để tâng em khác lên, chưa kể Suzy dáng và mặt nhìn nhẹ nhàng, đẹp hơn.

À, Sulli đã chia tay Choiza, và có dấu hiệu bình thường trở lại .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi karuma145; 14/03/2017 vào lúc 12:31 PM.
    The flower of destiny blooms in my heart.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 405 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Vụ Mina m thấy hơi lạ, mà sao bảo ko phải chụp trên giường mà là sàn phòng tập mà. Fan còn com trên ins của mẹ Mina làm khoá tài khoản luon. Các chị đừng tưởng Nhật nó dễ với idol, trước có vụ idol nữ bị chụp ảnh qua đêm ơ nhà bạn trai cũng là ng nổi tiếng mà phải cạo đầu xin lỗi nhá.

Vụ Kang Dong Won với vụ này càng cho thấy SM là 1 đẳng cấp khác hẳn, JYP với YG xử lý truyền thông như quần.

Sulli đúng là công chúa SM, con cưng Knet. Em ý up ảnh xinh đẹp, bình thường phát là dân tình khen nức nở, như kiểu bà mẹ có đứa con nổi loạn, mắng vì thương, nó quay đầu thì mừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 810 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: vụ cấm hẹn hò là từ idol Nhật ra, bảo ko care tớ thấy hơi sai sai. AKB48 mình nhớ có mấy bạn đang ở top, lộ hẹn hò là xuống làm trainer luôn mà.

Vụ KDW đúng phải chửi puplicist/PR manager hoặc CEO ngu như bò. Từ đầu dọa kiện cái blog kia là sai quá sai, xong đến khi ầm ĩ thì damage control bằng cách kể lể bà là con cháu của indepedent fighter. Ơ thế hóa ra nhà dột từ nóc à, từ bà xuống cháu éo biết phân biệt phải trái đúng sai là chuẩn rồi. Tớ mà Knet t cũng chửi cho vỡ mặt.

Vụ Sulli thì t vẫn nói từ đầu là ko ghét bỏ gì, mà fan em ấy ở VN ôi giời ko thể mê nổi. Cái gì mà cốt cách thanh tao, quý phái như công chúa. Tớ thật nhé tướng Sulli mà là tướng cao quý thì bọn mình cỡ mẫu nghi thiên hạ hết. Chả ai cấm mê mà tung hô vừa vừa phai phải thôi chứ.

Vụ em Mina - Bambam bảo ko ảnh hưởng là ko thể nhé, nhất là bên nữ. Seolhuyn như thế mà có tin hẹn hò xong còn chao đảo nữa là em này. Hiện tại thì ko đủ là Twice bị ảnh hưởng nhưng về lâu dài individual fan Hàn của em này sẽ thấp, trong khi em đã sẵn ko nổi rồi, ở Hàn nổi nhất là Sana, Tzuyu với Nayoen. Và em nổi với hình tượng thiên nga đen cao quý lãnh diễm, ví như mà lộ ảnh với anh nào như bạn Jiyoung của Got7, thì fan thấy đẹp đôi ship sủng còn đỡ, chứ lại trúng bạn nam này, kiểu trẻ con nông nổi hình tượng unisex đúng quá phá giá luôn.

• 121 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

@gandurio: oh vậy mà m cứ tưởng Nhật thoáng hơn. Mình cũng nói rồi, tin hẹn hò mà lộ ra thì đa phần là nữ thiệt hơn, trừ ai kia trong sáng ngây thơ mắt to da trắng
    Đúng là JYP và YG xử lí scandal ko tốt bằng SM, mình học business dốt lắm nhưng lại rất mê các case study của mấy công ty giải trí, theo dõi hoạt động của họ chứ idol thì không còn thích nữa. TOàn hóng mấy cái war của bọn trẻ trâu (giống mình ngày xưa ), các chủ đề gần đay nhất là "nhan sắc ko ai vượt qua của Irene", "giọng hát đỉnh của Taeyeon", "ai diu comeback", "Sulli hậu chia tay" ... (mê nữ chứ ko mê nam nên chỉ chắm vô idol nữ)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 810 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Rosie: bên Hàn cấm bề mặt là chính, chủ yếu rockie với mấy bé còn nhỏ thôi, chứ bên Nhật là cấm thực chất luôn.

T vừa thích business lại thích media, Kpop là cái thesis của t luôn rồi ý. Nên t đu cả nam cả nữ, cty nhỏ đến to hehe. Các cty Hàn nói chung mảng PR với crisis managent rất yếu, SM khá hơn thôi chứ có lắm vụ cũng củ chuối lắm ý. Cái này phản ánh tính chụp giật và bán chuyên nghiệp của nền giải trí Hàn và sự phát triển quá nhanh về mặt kinh tế nhưng mặt văn hóa - xã hội không theo kịp.

Cty của kpop về mảng này mình ưng nhất Bighit, media play ko tốt nhưng xử lí scandal lùm xùm rất gọn gàng sạch sẽ, statement viết rất chuyên nghiệp, kiểu politics ý. Mình đoán media play do nhân viên phụ trách còn scandal là do manager nên mới có sự khác biệt trong cách thức như thế.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 405 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Giống Thủy thủ sao thiên vương

17343058_509762166078077_4672558065380027964_n