ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Làm đẹp từ bì lợn - tuyệt chiêu xứ Hàn

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 217K Lượt đọc
  • 439 Trả lời

85 Người đang theo dõi

• 2,444 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Món này ổn đới, mình phải học hỏi thôi, dạo này già quớ, nhăn nheo hết cả cái mẹt roài.Bao giờ có kết quả mềnh up ảnh lên cho các mẹ coi nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm nay mình tò mò mua về đắp mặt thử đây. Mình mua da heo về làm sạch sẽ rồi cho vào nồi áp suất nấu để tiết kiệm thời gian, do nấu lâu nên mỡ heo cũng chảy ra hết rồi.Phải lấy hết can đảm mình mới dám trét lên mặt được vì cái mùi thật sự không dễ ngửi chút nào .Đắp xong đi tắm mình vẫn thấy còn mùi, chắc tại mình bị ám ảnh Nói chung thấy da cũng mềm và mịn được chút nhưng có cảm giác nhờn nhờn thế nào ấy, mình chỉ sợ đắp nhiều lỗ chân lông bị bí thôi. Loại mặt nạ này mình nghĩ mẹ nào da khô hay muốn wax lông mặt thì nên dùng, đặc biệt wax lông hiệu quả lắm đấy ... Riêng mình thì chắc trở về với rau ,củ ,quả, trứng ,sữa thôi.Làm đẹp mà cực thân thế này mình cũng chẳng ham
    • 106 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình làm đẹp như thế này, một tuần mình đắp mặt nạ bằng gói collagen hanamai của nhật 3 lần, có thành phần từ bì lợn. B1 rửa mặt sạch, sau dó rửa lại bằng sữa tuơi, để cho nó thấm khoảng 5 phút thì mình pha gói collagen hanamai với 1 ít sữa tươi rồi đắpmawtj. 10 phút sau nó khô căng như đắp lòng trắng trứng, rửa mặt da mịn và sáng lắm. Các mẹ thử áp dụng xem. Gói collagen này để uống nhưng có chị người quen của mình đi Nhật về bảo ở bên đó toàn dùng đắp mặt thích Lắm. Đấy là bí quyết mình chia sẻ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 992 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Mình cũng chưa xem được hình của cô gì người hàn xinh đẹp, nhưng mờ thời kì mang thai, mình rất hay ăn móng giò, và đặc bịt ăn bì lợn ở chân giò ấy ạ, kết quả là mình chửa rất to, tăng gần 20kg mờ cái bụng của mình ko hề rạn da. Sau sinh mình cũng ít ăn chân giò, nhưng bì ở chân giò thì mình ko bỏ xót miếng nào, tựu chung lại là thấy da dẻ mình so với mọi người thấy khá ổn, mặc dù ko trang điểm, cũng ko xài sữa rửa mặt, chỉ dùng duy nhất nước để rửa mặt ạ, cũng ko đắp gì lên mặt hết ạ, ko phải ngày nào cũng ăn bì lợn, mà bình quân tháng ăn 4-8 lần là ổn. Tớ cũng chỉ khoái mỗi bì lợn, còn gà và cá là tớ loại ngay khỏi bát ăn. Theo mình thấy ăn bì lợn ở chân giò là dễ ăn nhất, ko quá béo. Theo nhà giảm cân thì ăn thịt mỡ ko béo mà các mẹ, chỉ có ăn tinh bột mới béo thôi.
    Các mẹ ở thành phố thì đại đa phần là thịt tăng trọng, mình ở tỉnh lẻ thì cuối tuần đi chợ làng là có thit lợn đen ăn, chất ơi là chất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,773 Bài viết

• 7,929 Được cảm ơn

Tôi thấy chuyện già hay trẻ, không chỉ nằm ở cái làn da, mà còn trong cách xưng hô, trong suy nghĩ, trong cách giao tiếp, ứng xử....Mà mấy cái này thường bao giờ cũng đúng tuổi.
    • 695 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

hii,mình có 1 bí quyết giúp ăn được collagen từ bì lợn cũng như thịt mỡ không ngán,cả nahf mình áp dụng đó là,cứa nấu như bình thường đun sôi bì lợn,chân giò,thịt gà,heo(cả da nhé)sau đó chắt lấy nước cho vào 1 cái tô hay lọ,bỏ vô tủ lạnh vài tiếng cho nó đong lại sau đó hớt hết phần mỡ thừa ra,sau đó nó chỉ còn lại 1 ít chất keo sền sệt,ăn cái đo khaongr 1 tuần là biết kết quả ngay,không béo mà da cứ phải nói là căng mịn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Mình nấu sôi bình thường chứ không phải hầm hả chị? Nếu nấu sôi thì sôi trong bao lâu là đc, còn cái chân giò sau khi đun lấy nước xong thì bỏ đi ạh?

Tại em không ăn được món bì này, chả biết làm sao cho nó đỡ ngấy mà dễ ăn hơn, cách này có vẻ ổn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lamlamlinh; 25/02/2013 vào lúc 09:44 AM.
    • 1,234 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

cái mùi bì lợn....ăn còn thấy ...huống chi đắp mặt sao chịu nỗi trời?
    • 1,206 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Mình vừa chuột bạch xong nè, bì lợn làm sạch trần qua nước sôi. Bót qua muối. Sau đó cho vào nồi đun sôi tầm 30 phút. Sau đó lấy một chút nước + bì lợn vào xay nhuyễn. Lấy 1 phần để đắp còn lại cho vào tủ lạnh dùng dần. Đắp lúc còn âm ấm. Xoa đều nè, lấy bông nhét vào mũi nhé vì mùi nó mỡ mỡ ngấy ngấy kinh lên được. Sau 30 phút thì bóc nhẹ, nó như là mình đang lột mặt lạ ý các nàng ạ.
    Kết quả. Hơi bị được đó nha ! Da sáng mượt mịn hẳn lên. Tháng sau em sẽ gặp lại cả nhà
    • 7,352 Bài viết

• 17,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1979 Xem bài viết
    Tôi thấy chuyện già hay trẻ, không chỉ nằm ở cái làn da, mà còn trong cách xưng hô, trong suy nghĩ, trong cách giao tiếp, ứng xử....Mà mấy cái này thường bao giờ cũng đúng tuổi.
    Gương mặt trẻ trung chứa đựng bên trong là một tâm hồn mặn mà đằm thắm, cách ứng xử nhã nhặn lịch thiệp và duyên dáng, sự tự tin và sâu sắc có được qua nhiều năm trải nghiệm cuộc đời thường hấp dẫn đàn ông lắm đó bạn. Tuổi trẻ nhí nhảnh con cá cảnh chỉ có sắc đẹp bề ngoài mà không bao giờ có được cả vẻ đẹp bên trong thế này đâu.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 414 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejo Xem bài viết
    mình làm đẹp như thế này, một tuần mình đắp mặt nạ bằng gói collagen hanamai của nhật 3 lần, có thành phần từ bì lợn. B1 rửa mặt sạch, sau dó rửa lại bằng sữa tuơi, để cho nó thấm khoảng 5 phút thì mình pha gói collagen hanamai với 1 ít sữa tươi rồi đắpmawtj. 10 phút sau nó khô căng như đắp lòng trắng trứng, rửa mặt da mịn và sáng lắm. Các mẹ thử áp dụng xem. Gói collagen này để uống nhưng có chị người quen của mình đi Nhật về bảo ở bên đó toàn dùng đắp mặt thích Lắm. Đấy là bí quyết mình chia sẻ
    Bạn ơi cho mình hỏi , mình thấy thường collagen có mù tanh lém, loại bạn xài là loại nào vậy có tanh không?
    • 103 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuGiaNghi Xem bài viết
    Chị ơi thêm mắm

muối vào rồi đắp lên mặt có bị dị ứng ngứa không chị?

Vào trang nhabanq7.com goi a hiếu có cty môi giới bên q7.Minh dã nhờ cty này vài lần nếu mua ko tốn phí gì hết
    • 3,073 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

nấu bì lợn ăn thê nào thì ngon nhỉ mấy mẹ. em thích ăn da lắm ,mà ăn móng gò toàn phải đi ăn bún bò mới có. Mua móng giò ngoài chợ về ko biết nấu thế nào cho ngon
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mọi người ko ăn thịt đông nấu từ móng giò, bì, thịt và mộc nhĩ thái nhỏ nhỉ ? mùa này ở Hn ăn món đó khá dễ ăn lại giúp đẹp da nữa..hì
    • 3,600 Bài viết

• 8,887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    nấu bì lợn ăn thê nào thì ngon nhỉ mấy mẹ. em thích ăn da lắm ,mà ăn móng gò toàn phải đi ăn bún bò mới có. Mua móng giò ngoài chợ về ko biết nấu thế nào cho ngon
    Em có thể nấu canh móng giò với khoai tây, đu đủ xanh ăn ngậy lắm hay móng giò nấu đông hoặc mua móng giò về thui lên rồi nấu giả cầy cũng rất ngon... Em tìm thêm trg googl nhé
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

http://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

http://www.webtretho.com/forum/f237/...79/index3.html
    • 1,520 Bài viết

• 2,731 Được cảm ơn

Đọc cái ni buồn cười quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatthu12 Xem bài viết
    Mình vừa chuột bạch xong nè, bì lợn làm sạch trần qua nước sôi. Bót qua muối. Sau đó cho vào nồi đun sôi tầm 30 phút. Sau đó lấy một chút nước + bì lợn vào xay nhuyễn. Lấy 1 phần để đắp còn lại cho vào tủ lạnh dùng dần. Đắp lúc còn âm ấm. Xoa đều nè, lấy bông nhét vào mũi nhé vì mùi nó mỡ mỡ ngấy ngấy kinh lên được. Sau 30 phút thì bóc nhẹ, nó như là mình đang lột mặt lạ ý các nàng ạ.
    Kết quả. Hơi bị được đó nha ! Da sáng mượt mịn hẳn lên. Tháng sau em sẽ gặp lại cả nhà
    • 159 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Oánh dấu hóng. Tớ cũng háo hức muốn thử quá đi, cơ mà da tớ bị mụn thì có làm cái này được không ?

Rồi mai đây đời sẽ biết ơn em nhân từ
    Rồi mai đây người sẽ vô tư
    Và rồi mai đây tình sẽ đến bên em sum vầy, tình lại thiết tha tràn đầy

• 182 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Có mẹ nào chuột bạch chưa ạ? Bao lâu thì có kết quả hả các mẹ ơi? Em sợ bị dị ứng lắm dù rất ham
    • 723 Bài viết

• 2,454 Được cảm ơn

Sáng mai mình làm
    Yêu anh chẳng sợ mái tranh
    Chỉ sợ hai tiếng "Sở Khanh" trên đời
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết làm đẹp từ quả chanh ( P1)

(Mypham360.com) 1. Nếu mùa hè mặt bị ra mồ hôi và bóng nhờn, ta có thể rửa mặt bằng chanh ngày 2 – 3 lần. Liệu pháp này có thể sử dụng cả khi trên mặt có mụn trứng cá. 2. Đổ một cốc vốt ca hoặc nước hoa vào một cốc vỏ chanh đã được nghiền nhỏ, ủ 10 ngày trong chỗ tối sau đó đem lọc và cho thêm...

• 8 dấu hiệu của một người đàn ông yêu vợ thật lòng

8 dấu hiệu của một người đàn ông yêu vợ thật lòng Nếu chồng bạn có 8 biểu hiện sau đây, chắc hẳn...

• Anh nuôi trường em là thầy hiệu trưởng

Anh nuôi trường em là thầy hiệu trưởng TT - Trên đỉnh cao chót vót của ngọn Ngọc Linh, thầy cô...

• Các nào giúp phân biệt ho có đờm?

Chào cả nhà ạ. Nãy giờ. vào box này đọc, em thấy các mẹ cứ bàn tán về ho có đờm. Em hỏi ngố tý,...

• Bí quyết làm đẹp từ nước vo gạo

Ai cũng nghĩ nước vo gạo chỉ để bỏ đi nhưng không phải vậy. Chị em cùng nghía qua bí quyết làm đẹp này xem sao nha! Dùng nước vo gạo rửa mặt hằng ngày sẽ giúp làn da của bạn đẹp lên trông thấy. Ngoài ra bạn có thể dùng nó để đánh răng.. Sau đây là một vài gợi ý làm đẹp từ nước vo gạo đơn giản...

• 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    Có món vừa đẹp da vừa mát là móng giò hầm hoa actiso cùng vài vị thuốc . Món này ăn với bún và nước mắm mặn dằm ớt .....ngon lắm !