Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Làm đẹp từ bì lợn - tuyệt chiêu xứ Hàn

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 423 Trả lời

67 Người đang theo dõi

• 2,563 Bài viết

• 5,644 Được cảm ơn

Có nghe vụ này từ lâu, cũng nghe nói ăn nhiều bì heo thì ngực đẹp nữa. Có điều sợ dư cholesterole quá mấy mẹ ơi, nên mình ăn cũng cầm chừng hà. Lâu lâu mới dám luộc giò heo ăn thôi. Hay là đắp mặt nạ lòng trắng trứng nhỉ? Chả biết có hiệu nghiệm gì ko???
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...

• 833 Bài viết

• 2,061 Được cảm ơn

ui bì lợn khó ăn, ngán, mà ăn vào béo lắm nhá, với lại thịt lợn ở vn thì đâu có bảo đảm, toàn thuốc tăng trọng, chất tạo nạc, dư kháng sinh...ăn vào có khi thêm bệnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 523 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Callogen có nhiều trong da heo, da gà. Những bạn không ăn da được như mình thì là callogen để bôi. Hôm bữa mình hóng tóp kia có ban vothanhtam1981 chỉ cách làm callogen từ bì lợn nè. Thấy cũng rất đơn giản, bạn nào mún làm đẹp thì tham khảo.

vothanhtam1981
    12-06-2012, 02:37 PM
    Bạn đừng nghe họ thổi phồng, hãy tự mình làm nhé, đơn giản, rẻ tiền mà lại hiệu quả.
    Cách bổ sung collagen đơn giản và rẻ tiền (mình toàn làm cách này, rất hiệu quả): Móng giò hoặc bì lợn mua về rửa sạch, trần nước sôi, sau đó ninh gần cạn (2 bát nước còn 1/3 bát, ko cho mắm muối và gia vị), chắt lấy khoảng 1 chén nước này, để hơi se lại hớt váng mỡ ở trên đi, đậy lại và cho vào ngăn mát tủ lạnh (để khoảng 1 tuần). Buổi tối, rửa sạch mặt, lấy 1 thìa bôi lên mặt và cổ, matxa nhẹ nhàng, để khô, sau 30 phút rửa sạch với nước ấm và bôi kem dưỡng ban đêm, cách ngày làm 1 lần, đảm bảo da bạn căng mịn hẳn lên.
    Phần cái còn lại dùng để nấu canh, cũng là 1 cách bổ sung collagen từ bên trong.
    Nên ưu tiên các phương pháp làm đẹp với những nguyên liệu xung quanh bạn, vừa rẻ vừa hiệu quả.
    cách này nghe cũng đơn giản dễ làm,nhưng khổ cái mặt em hay bị nổi mụn,bôi nước đó lên,chỉ rửa bằng nước ấm thôi liệu có sạch được không nhỉ,sao nghỉ tới cảnh mặt rửa không sạch,nhờn nhờn dính dính,chắc mụn càng lên thêm qá..hix!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 61 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mai thử ra chợ mua bì về làm collagen xem có đẹp hơn đc chút nào ko, dạo này chồng chê quá, hic hic.

• 62 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chân gà cũng nhiều colagen, ăn chân gà ta các mẹ ui

• 325 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Thật là kì công! Mình ko đủ kiên nhẫn để làm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 447 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Callogen có nhiều trong da heo, da gà. Những bạn không ăn da được như mình thì là callogen để bôi. Hôm bữa mình hóng tóp kia có ban vothanhtam1981 chỉ cách làm callogen từ bì lợn nè. Thấy cũng rất đơn giản, bạn nào mún làm đẹp thì tham khảo.

vothanhtam1981
    12-06-2012, 02:37 PM
    Bạn đừng nghe họ thổi phồng, hãy tự mình làm nhé, đơn giản, rẻ tiền mà lại hiệu quả.
    Cách bổ sung collagen đơn giản và rẻ tiền (mình toàn làm cách này, rất hiệu quả): Móng giò hoặc bì lợn mua về rửa sạch, trần nước sôi, sau đó ninh gần cạn (2 bát nước còn 1/3 bát, ko cho mắm muối và gia vị), chắt lấy khoảng 1 chén nước này, để hơi se lại hớt váng mỡ ở trên đi, đậy lại và cho vào ngăn mát tủ lạnh (để khoảng 1 tuần). Buổi tối, rửa sạch mặt, lấy 1 thìa bôi lên mặt và cổ, matxa nhẹ nhàng, để khô, sau 30 phút rửa sạch với nước ấm và bôi kem dưỡng ban đêm, cách ngày làm 1 lần, đảm bảo da bạn căng mịn hẳn lên.
    Phần cái còn lại dùng để nấu canh, cũng là 1 cách bổ sung collagen từ bên trong.
    Nên ưu tiên các phương pháp làm đẹp với những nguyên liệu xung quanh bạn, vừa rẻ vừa hiệu quả.
    Chị ơi thêm mắm muối vào rồi đắp lên mặt có bị dị ứng ngứa không chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 316 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Ui, cả nhà e đều thích ăn bì lợn. Mà mỗi lần ra chợ mua, mới mở mồm ra kêu mua bì lợn là bán hàng đã hỏi" mua về cho chó à?" . Kỳ thực là e thấy rất ngon, mà ko ngán. ^^. Chả có nhẽ vì thế mà năm nay 27, vẫn có người hỏi học ĐH chưa? =)) ( các mẹ cho e tự sướng 1 tí , hihi ). Mai đi mua bì lợn thôi.
    ---
    Em comment thêm 1 loại mặt nạ nữa mama e chuyên dùng, là linh chi ạ. Nhà em thường xuyên uống linh chi. Đồ đắt tiền, nên uống 1 ngày, bã bỏ đi thì tiếc,mama e quyết định để đắp mặt thử. Kết quả là da cực nhẵn. ( mỗi tội da mama e có tàn hương nên ko hết đc, được cái nhẵn, và rất mướt.) Có mẹ nào nhà hay uống linh chi thì dùng đắp cũng hay đấy ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuGiaNghi Xem bài viết
    Chị ơi thêm mắm muối vào rồi đắp lên mặt có bị dị ứng ngứa không chị?
    Mẹ nó đã nói là không cho mắm muối gia vị rồi mà. Kiểu đọc vội đây.
    CN này Mình sẽ thử theo cách thứ nhất là giã dẻo da lợn rồi đắp. Phần đun lấy nước sẽ thử sau. Cũng ham hố lắm. rồi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!

• 1,492 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_sua Xem bài viết
    cách này nghe cũng đơn giản dễ làm,nhưng khổ cái mặt em hay bị nổi mụn,bôi nước đó lên,chỉ rửa bằng nước ấm thôi liệu có sạch được không nhỉ,sao nghỉ tới cảnh mặt rửa không sạch,nhờn nhờn dính dính,chắc mụn càng lên thêm qá..hix!!
    Phương phát này là bạn vothanhtam1981 chỉ trong top về Collagen hồi lâu chị hóng được. Khi bôi lên matxa thì nó thấm vào da và rữa mặt bằng nước ấm thì không nhờn nhờn dính dính gì nhiều đâu. Với lại để se lại và hớt bớt váng mỡ đi rồi mà. Nhưng mà chỉ khi nào da hết mụn thì mới bon chen làm nầy làm nọ nhá.

Em TieuGiaNghi: sao lại cho mắm muối hả em, chắc tính nấu xong vừa ăn vừa bôi đây mà. Không cho gia vị em nhé. Mình học lóm và chỉ mới bon chen mần thử thôi nên không dám đảm bảo gì hết, để khi nào có kết quả thì bố cáo bà con hỉ.