ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Lạ lùng chú chuột chắp tay vái lạy Phật lia lịa!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 12,475 Bài viết

• 24,931 Được cảm ơn

Chú chuột không màng quan tâm đến những gì đang diễn ra xung quanh mình mà chỉ “hướng về cửa Phật” và… chắp tay vái lạy lia lịa như muốn sám hối một điều gì!

Mới đây, tại Thiền viện Trúc lâm Giác Tâm (hay còn gọi là chùa Cái Bầu, thuộc xã Hạ Long, huyện Vân Đồn, tỉnh Quảng Ninh) bỗng xuất hiện một chú chuột nhắt kỳ lạ không biết từ đâu đến rồi chạy vào sân chùa, đứng thẳng người trên hai chân sau, hướng mặt vào cửa nhà chùa và chắp tay vái lạy Phật lia lịa.

Những người chứng kiến sự việc không khỏi ngạc nhiên và “ngưỡng mộ” hành động quái lạ nhưng cũng khá thú vị của chú chuột “đắc đạo” này. Người ta thử lấy một quả táo đặt bên cạnh, nhưng chú chuột vẫn “đoạn tuyệt” và “nói không với táo” mà chỉ biết chắp tay vái lạy liên tục.

Theo một số người cho biết, chú chuột kỳ lạ này rất dạn, không biết sợ như những con chuột bình thường khác. Khi có người, chó, thậm chí cả mèo đến gần nhưng chú vẫn tỏ ra “bình thản” và cứ chắp tay lạy, lạy và lạy trong lúc tiếng tụng kinh niệm Phật ở chùa vang lên.

Được biết, Thiền viện Trúc lâm Giác Tâm được xây dựng trên nền chùa Phúc Linh Tự có từ thời Trần, cách đây hơn 700 năm. Sự việc kỳ lạ trên chưa từng xảy ra hoặc chưa từng được phát hiện trong lịch sử của ngôi chùa này.

Nguồn: http://dantri.com.vn/chuyen-la/la-lu...lia-685043.htm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,882 Bài viết

• 4,241 Được cảm ơn

Hy vọng là sau này không có comment nào bóc mẽ đó không phải là sự thật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 420 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

lạ nhỉ,nhìn cũng tếu
    E đã yêu Anh,yêu đến đau lòng
    • 1,364 Bài viết

• 3,343 Được cảm ơn

sao nhìn thấy giống ghép phim, vì hình con chuột thì bị nhòe hơn nhiều so với khung cảnh quanh đó, màu cũng không nét bằng bàn tay đưa quả táo vào
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,204 Bài viết

• 3,046 Được cảm ơn

Nam mô A di đà Phật
    • 1,608 Bài viết

• 4,713 Được cảm ơn

Con chuột đồ họa vi tính.
    • 467 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Con chuột ăn trúng gì cái miệng bị ngứa rồi giơ 2 chân trước lên gãi
    LẠC QUAN, YÊU ĐỜI:Rose:

CHUYỆN GÌ ĐẾN SẼ ĐẾN, SUY NGHĨ NHIỀU NHỨC ĐẦU QUÁ
    • 770 Bài viết

• 7,356 Được cảm ơn

Trên Youtube có người đã comment nói rằng đây là phản ứng phụ của thuốc chuột Racumin của cty Bayer, làm vỡ hồng cầu chuột làm nó rét, đi đứng loạng choạng và run chi trước. Chưa rõ thực hư thế nào.
    • 2,703 Bài viết

• 5,853 Được cảm ơn

Lại thêm một trò bịp ở xứ Tàu
    • 1,471 Bài viết

• 2,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Trên Youtube có người đã comment nói rằng đây là phản ứng phụ của thuốc chuột Racumin của cty Bayer, làm vỡ hồng cầu chuột làm nó rét, đi đứng loạng choạng và run chi trước. Chưa rõ thực hư thế nào.
    ôi thế thì cũng khổ thân nó quá
    • 1,103 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Mong clip là đúng sự thực.

Nam mô a di đà phật.
    Quá khứ là một dòng chảy, ta không thể quay lại làm thay đổi dòng chảy mà ta chỉ có thể đứng bên bờ của hiện tại ,sống sao cho để "dòng chảy ấy chạy qua là dòng chảy trong trẻo nhất".

***** Cuadong1986*****
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinman Xem bài viết
    Mẫu người điển hình của a dua đám đông, chưa đọc rõ hoặc hiểu rõ nguồn gốc câu chuyện đã chụp mũ lên rồi... gì thì gì cũng phải khách quan 1 chút chứ
    • 639 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinman Xem bài viết
    Quảng Ninh thuộc Tàu ah?
    • 189 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuna-fish Xem bài viết
    Con chuột ăn trúng gì cái miệng bị ngứa rồi giơ 2 chân trước lên gãi
    Đừng ai ném đá mình chứ mình đã từng chứng kiến chuột có hành động này rồi, tuy nhiên là không lâu như thế. Mình thấy nó có vấn đề gì đó, xong nó lủi đi mất.
    • 620 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Nhìn hình ảnh là thấy kỳ kỳ. Nó xiêu vẹo ngã nghiêngnhư kẻ say... Hình ảnh nhòe, xung quang lại rõ.. Không bao giờ tin. Hoặc ít ra cũng phải suy nghĩ xem xét trc khi tin vào cái gì đó.
    • 678 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mọi chúng sanh đều lạy phật là phải quá còn gì
    • 812 Bài viết

• 3,497 Được cảm ơn

Nói các mẹ nghe đừng buồn chứ em từng kinh nghiệm nuôi hơn 50 con hamster ( cũng là chuột nhưng ko đuôi ) em xin làm chứng chuột nhà em nuôi đa số cũng biết lạy mỗi khi tụi nó thấy em cầm hộp đồ ăn lên, rất khôn, lạy lấy lạy để như chó mỗi khi xin ăn ý. Chẳng nhẽ e cũng để tượng phật rồi quay phim có khi e cũng nổi tiếng rồi chăng ?

Em đạo phật và rất tin vào Phật nhưng những chuyện nhảm nhí dụ dân tin vào đạo thế này em quyết ko tán thành.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay wa! nhin no de thuong ghe
    • 1,719 Bài viết

• 3,324 Được cảm ơn

Những chuyện tâm linh thì ko nên phỉ báng nếu ko tin.
    Trời Phật bao la và linh thiêng mọi chúng sinh đều phải cúi mình thành lễ , tất là lẽ dĩ nhiên.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3