ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Khách hàng bị cướp trước cửa ngân hàng...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 804 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 1,515 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Kinh quá các mẹ ui...:Sick::Sick::Sick:

http://vietnamnet.vn/xahoi/2009/09/870277/,

- Khi vừa thực hiện xong giao dịch rút tiền, định lên xe ra về, chị Thủy bị hai tên cướp xông đến giật tiền.

Vụ việc xảy ra vào khoảng 10giờ sáng ngày 24/9, ngay trước của ngân hàng Techcombank, địa chỉ tại 72 Trần Hưng Đạo (Hà Nội). Nạn nhân là chị Trần Thanh Thủy (SN 1985), nhân viên kế toán một Công ty Cổ phần thiết kế xây dựng.

Sự việc xảy ra quá bất ngờ khiến chị Thủy không kịp phản ứng, hô hoán. Lực lượng bảo vệ ngân hàng cũng bị động trước hành vi táo tợn của tên cướp.

Một số nhân chứng cho biết, có một tên đứng ngoài, ngồi trên xe máy nổ sẵn, làm nhiệm vụ vừa cảnh giới, khi đồng bọn thực hiện xong hành vi cướp giật, thì cả hai “vù” đi rất nhanh.

Thời điểm xảy ra vụ cướp kể trên là khi hoạt động của ngân hàng sôi nổi nhất. Khoảng cách từ chỗ chị Thủy đến ô tô của công ty đang đỗ dưới lòng đường chỉ khoảng chục bước chân. Lợi dụng lúc chị Thủy không để ‎ý, một tên cướp đã trà trộn trong đám đông rồi bất ngờ ra tay.

Tại công an phường Trần Hưng Đạo, chị Thủy còn chưa hoàn hồn cho biết, lúc đó một tay chị cầm túi xách, một tay cầm túi đựng tiền. Khi ra đến vỉa hè chuẩn bị bước lên ô tô chờ sẵn, bất ngờ một nam thanh niên lao đến giật túi. Trong chiếc túi có gần 200 triệu đồng là tiền của công ty.
    Nơi xảy ra vụ cướp. Ảnh: D.H.B
    Trong lúc hoảng hốt, chị Thủy chỉ kịp nhìn thấy một thanh niên này nhảy lên chiếc xe máy không BKS chờ sẵn dưới đường rồi phóng vụt đi. Sau khi bị cướp tiền, nạn nhân khóc như mưa.

Vụ việc đang được công an tích cực điều tra làm rõ.

• T.Nhung

♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 772 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

hiihihi, nghèo như em muốn có bị cướp, mà cướp cũng chê!!!
    • 314 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Suốt mấy năm đi rút tiền Ngân hàng cho Công ty, sợ nhất những Ngân hàng không có tầng hầm và sân đỗ xe như kiểu Ngân hàng trên
    Mình thấy có mỗi Ngân hàng BIDV Nam Hà Nội trên đường Giải Phóng là đạt tiêu chuẩn thui vì có tầng hầm đi xuống, và có 1 khoảng sân rộng cho xe ô tô chờ rồi tiếp tới còn có một cửa ngoài
    • 1,476 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Mình hay giao dịch ở Techcombank Hoàng Quốc Việt, cũng không có tầng hầm, toàn gửi xe ở vỉa hè mà chỗ này tụ tập xe ôm và quán trà đá rất nhiều. Nếu chẳng may tên cướp trà trộn vào đám này thì cũng chẳng ai biết được. Thực sự thấy rất nguy hiểm ạ.

Tôm yêu : NB 2,8kg, 1m = 4kg, 2m = 5,5kg, 3m = 6,3 kg, 4m = 7,3kg, 5m = 8kg, 6m = 8,3 kg, 7m = 8,4kg, 8m = 8,5kg, 9m = 9kg- 71.5cm, 12m= 10kg, 15m = 11kg- 14 răng
    5 tháng 25 ngày : Con tự ngồi chơi
    7 tháng 5 ngày : Mẹ nhìn thấy răng của con rùi nhé
    7 tháng 28 ngày : 2 chiếc răng tiếp theo
    • 676 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Eo ôi sợ thật, mỗi lần đi rút tiền chắc phải có người hộ tống thì mới yên tâm đc!
    • 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Mọi người cảnh giác nhé. Rút tiền cho bản thân hay cơ quan, nhiều hay ít gì cũng không nên 1 mình đi xe máy. Hẹn xe ô tô/taxi quen chờ sẵn, rút tiền xong gọi đt để xe đon chờ sẵn, yêu cầu bảo vệ đi kèm sát mình ra tận xe, đóng cửa xong xuôi đã nhé. Tớ có lần đi rút tiền VCB, vào 1 cửa, ra cửa khác, hẹn sẵn ô tô, kêu 2 anh bảo vệ NH đi kèm mình dù chỉ mấy bước chân, rút có mấy chục triệu mà là sát tết, tiền mới trông cái bọc to thấy sợ:cool:.

Mà cướp bây giờ nó rình ở các NH nhiều lắm:Sick::Sick:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 1,200 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Xã hội bay giờ loạn lạc thật. Ăn cướp trắng trợn thế này. Theo mình đề nghị đem mấy tên cướp này đem ra xử trảm để sạch xã hội. Vì một khi đã có ý định cướp kiểu giống vậy là người hết thuốc chữa rồi.
    • 1,515 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cướp nó cũng rình trước cửa các Khách sạn các mẹ ạ..
    Không phải đi taxi là an toàn, bạn Xù ..có 2 vụ..đứng chờ taxi..có Bảo vệ KS đứng kế bên đón xe giúp , mà cướp nó phóng xe lên ngay lề ( sân ) KS rùi giật phăng cái bóp đeo vai, trong đó vừa vé MB vừa thẻ vừa nữ trang..nhỏ đó bị mất nặng nhất..Hay đeo giỏ đi bộ băng ngang đường cũng bị...
    Còn nhỏ khác vừa từ taxi lom khom thò nữa người ra thì cũng bị vớt mất cái giỏ..
    Nó còn đạp cánh cửa xe xô vào người con nhỏ 1 cái ầm..té duối duội vào trong xe..u đầu..:Sick::Sick::Sick:
    ♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
    • 246 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

HÌnh như cướp nó hay giật của phụ nữ thôi các mẹ nhỉ? Phụ nữ tay yếu, phản ứng chậm.....chắc sắp tới có rút tiền em nhờ xã đi rút hộ thôi.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cô tớ làm ở NH này, về kể là chị này còn bận nghe điện thoại trong lúc cầm tiền ra cửa NH và không lên xe ngay mà còn đứng nói chuyện trên vỉa hè. Nếu đúng thế thì sơ sẩy quá! Không khéo còn bị người ta nghi ngờ là cố tình dàn cảnh ấy chứ!
    • 586 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Tại các công ty các chị thích giao dịch tiền mặt nên dễ bị cướp tấn công. Chỗ em cái gì cũng chuyển khoản hết, trừ tiền lặt vặt mỗi khoản vài trăm nghìn, mỗi lần rút ngân hàng cũng chỉ 30-40 triệu, cực ít khi thủ quỹ ngồi đếm tiền.

Em thấy nhà mình có nhiều bác rút tiền tỉ cầm bao đi nghênh ngang, sợ lắm. Có khi mất tiền, mất mạng như chơi.