Hotgirl ống nghiệm Lan Thy đạt HCV môn sử nhưng thi TN được 3,75 điểm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 69.6K Lượt đọc
  • 183 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,687 Bài viết

• 12,549 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nha.Giang Xem bài viết
    Không rõ thực tình đúng sai thế nào nhưng nếu là sự thật ( mình nghĩ là thật ) thì kinh khủng quá. Ko tưởng tượng được còn ít tuổi mà đã ghê gớm vậy. Còn chuyện thi Olympia thì ko cần giỏi lắm đâu. Hồi đại học mình học cùng 1 bạn từng thi Olympia hồi cấp 3. Thấy bạn ấy học bình thường lắm, được cái năng nổ, nhanh nhẹn
    Trường mình thi 4 lần hay sao ý thì 3 lần vào chung kết, 1 lần đến thi quý nên mấy bạn đi thi toàn học giỏi nổi tiếng bạn bè đều công nhận, thi đại học cũng toàn top ten.
    Thầy kia chỉ là hiệu phó thôi mà, sao 1 tay che trời đc, huống gì trường chuyên thế kia, toàn gv giỏi thì rất cá tính, chả nhẽ k ai có ý kiến, thấy hơi khó hiểu, có lẽ cũng chả coi cái Olympia là cái giề như bọn nhà quê chúng tớ, hehe.
    Em ấy mà như lời tố thì quá đáng sợ. Hi vọng k phải vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LePapillon
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,860 Bài viết

• 17,113 Được cảm ơn

3.75 điểm sử là không chấp nhận được với bất kỳ học sinh nào.
    Huống hồ em ấy lại học chuyên sử.

Giáo dục VN sao tệ vậy?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    3.75 điểm sử là không chấp nhận được với bất kỳ học sinh nào.
    Huống hồ em ấy lại học chuyên sử.

Giáo dục VN sao tệ vậy?!
    Mẹ nó sau khi đọc xong một loạt còm có lẽ sẽ không còn đổ hết tội cho gd Việt Nam nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em học chuyên,nhưng ngoài Bắc,không biết chuyên LHP trong đấy có khác gì không. Em nhớ hồi em thi tốt nghiệp vẫn còn thi bắt buộc,em ngồi cùng phòng với mấy đứa chuyên Sử. 1 đứa được giải Nhi quốc gia,mấy đứa còn lại thì không thi quốc gia. Bọn đấy thf học Toán Lý cascthws kém lắm,nhưng đến lúc làm bà Sử viết như thần luôn. Kiểu như em dân khối A viết hết 3 mặt giấy là giỏi lắm rồi,các bạn ấy còn xin cô thêm tờ nữa,ngoài kể sự kiện còn viết cả phân tích tình hình,đnahs giá nhận xét,bài học kinh nghiệm các kiểu con đà điểu
    Chuyên Sử trường em bắt buộc phải học gần như thuộc lòng sách giáo khoa,kiến thức thi môn Sử của thi tốt nghiệp với thi quốc gia chỉ khác đẳng cấp thôi,chứ không khác căn bản. Nên là em thấy vụ 3,75 môn Sử với lý do không thèm học nó hơi quá. Thường thì được giải quốc gia (nếu giải thực chất) tì kiến thức căn bản môn đấy vững,trước khi thi bỏ thời gian ôn lại thì không tới nỗi dưới trung bình thế đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,009 Bài viết

• 6,221 Được cảm ơn

Mình thì cho rằng dù thế nào chúng ta cũng nên dùng ngôn từ nhẹ nhàng một chút khi nhận xét, tránh quy chụp thủ đoạn này kia.

Sau khi nhìn nhận vấn đề một cách khách quan thì mình có đặt ra vài câu hỏi

1. Lan Thy chuyên Sử, nhưng Sử thi có 3.75, nhưng thi xong lại nhận xét đề Sử dễ muốn hôn => tại sao em lại tự tin dám nói như vậy? Trong khi em ấy biết mình làm bài không tốt?

2. Cô bé này không dám chọn môn Lý để thi TN, chứng tỏ Lý không "tốt" như Sử, vậy mà lại được nhập team nghiên cứu khoa học máy móc gì đó cùng em Khôi lúc lớp 11? Tại sao em Khôi lại chấp nhận, trong khi rõ dàng kiến thức Thy hẳn không thể đóng góp gì vào công trình? Có liên quan đến lý do lớp 12 Khôi định tách ra?

3. Nếu Khôi mất vì uất ức thì sao gia đình Khôi không nói gì?
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    • 201 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Về cử đi thi Olympia thì trước đây nghĩ đều phải giỏi. Đến năm trường mình cử 1 anh đi thì chỉ biết ông ý hay hát hò, tham gia đoàn thể, thầy cô quý vì năng nổ. Hỏi bạn cùng lớp và thầy cô thì học lực cũng bình thường thôi. Nên việc ai đi thi là do trường đánh giá, còn tiêu chí chắc còn tùy.
    comment by WTT mobile view
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,452 Bài viết

• 16,914 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết
    Mình thì cho rằng dù thế nào chúng ta cũng nên dùng ngôn từ nhẹ nhàng một chút khi nhận xét, tránh quy chụp thủ đoạn này kia.

Sau khi nhìn nhận vấn đề một cách khách quan thì mình có đặt ra vài câu hỏi

1. Lan Thy chuyên Sử, nhưng Sử thi có 3.75, nhưng thi xong lại nhận xét đề Sử dễ muốn hôn => tại sao em lại tự tin dám nói như vậy? Trong khi em ấy biết mình làm bài không tốt?
    có lẽ do em Thy nói dối quen miệng rồi. Theo như những comment trên mạng thì em Thy học kém, nhưng mà từ trước đến giờ toàn lên báo nổ nào là học giỏi, đàn giỏi, v.v. Nên giờ nổ thêm nữa tí nữa cũng chả sao

Những chuyện ghê gớm hơn như quay cóp trong kì thi học sinh giỏi, ăn cắp ý tưởng, được thầy bảo kê còn dám làm thì mấy chuyện nói dối lặt vặt thì sao ko dám ?
    • 278 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình đọc qua qua bảng thành tích của Lan Thy thì công nhận cũng choáng luôn:
    "Hotgirl ống nghiệm" cũng từng giành giải Nhì cuộc thi Cùng non sông cất cánh lần 4 - năm 2014; giải Ba cuộc thi khoa học kỹ thuật cấp quốc gia học sinh trung học năm 2015; Huy chương vàng - Môn Lịch sử khối 11 Kỳ thi Olympic tháng 4 TP HCM lần I, năm học 2014-2015; Giải triển vọng cuộc thi sáng tạo khoa học công nghệ; Top 20 toàn quốc cuộc thi Miss Áo dài nữ sinh Việt Nam 2015...
    Ngoài thành tích học tập đáng nể, Lan Thy có khả năng cảm thụ và chơi được nhiều loại nhạc cụ như: piano, organ, violin, ukulele, saxophone, guitar, kèn trumpet, kèn trombone, trong đó giỏi nhất là piano và violin.
    Mình tự hỏi có phải chính vì áp lực và kì vọng từ chính bố mẹ em đã khiến Lan Thy phải "gian lận"? Trước đây khi còn nhỏ, mình cũng là đứa bé thông minh, học rất nhanh, mẹ mình còn ngỡ là thiên tài. Nhưng mà càng lớn, sức học của mình càng đuối hơn so với nhiều bạn đồng trang lứa, nhưng trong mắt gia đình và hàng xóm, họ hàng, mình luôn phải là 1 người học hành chăm chỉ, giỏi giang, thành tích. Mình là học sinh giỏi nhưng mình thừa nhận mình đã quay cóp, chép bài bạn để được điểm cao "toàn diện". Mình từng đi thi học sinh giỏi thành phố môn Lý, môn Văn nhưng thực ra mình ko phải ng học giỏi nhất. Nhưng bù lại mình rất được lòng thầy cô trong trường.
    Nên mình rất hiểu cái áp lực đó nó lớn thế nào và nếu như Thy có những hành động như thế thật thì mình cũng rất thông cảm. Mong rằng sau này em đủ trưởng thành và đủ thông minh để nhận ra trước khi quá muộn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nanachang; 29/07/2016 vào lúc 11:32 PM.
    tumblr_nju0yxlXLn1u182sno1_500
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 486 Bài viết

• 3,773 Được cảm ơn

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 85 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình học trường chuyên lớp chuyên cả cấp 2 và cấp 3 đây. Nói thật học chuyên khối C thì thường toán lý hoá dốt đặc cán me, nhưng bù lại môn chuyên thì đúng là thuộc làu sách SK. Học mà để đạt HSG quốc gia thì chữ nó như in vào đầu rồi, bản năng là cứ đọc đề là nó tuôn ra ko cần phải học ôn nhiều nhặn gì. So với đề HSG QG đòi hỏi phân tích này kia thì đề TN chỉ là cái đinh, chỉ cần chủ yếu nhớ sự kiện với cả ý nghĩa lịch sử của sự kiện thôi. Nên em LT này thi TN sử được 3,75đ thì phải nói là quá tệ và ko chấp nhận được với 1 học sinh chuyên sử chứ đừng nói đến HSG.
    Các mẹ nghĩ hs cấp 3 đơn giản thì ko đâu ah. Phải ở trong môi trường chuyên, toàn bọn giỏi mới thấy áp lực kinh khủng khiến những cái đầu học sinh có sự cạnh tranh khốc liệt. Nhất là khi bố mẹ đặt quá nhiều kì vọng thành áp lực, mình đã gặp rất nhiều trường hợp con nhà nòi (ko phải giàu mà nhà nòi có vai vế quan hệ ấy) bị bố mẹ đặt kì vọng quá mà bất chấp thủ đoạn đạt thành tích, chưa kể bố mẹ quan hệ tốt nên thành tích ảo cũng nhiều. Kiểu học chỉ tầm 7,8 thôi nhưng sẽ đc đẩy lên 10, có đứa chỉ 5,6 thôi cũng thành 8,9... Cuối cùng các bạn ấy cũng trở thành người "thành đạt" đi du học tây cả thôi, trong mắt những ng ko biết thì siêu lắm nhưng bạn bè cùng trường cùng lớp biết rõ. Và tất nhiên các đồng chí ấy gần như ko có bạn học cũ, thậm chí họp lớp cũng ko đến vì đã ở 1 "tầng lớp" khác.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em cũng hóng gia thế em Lan Thy này,
    20 năm trước mà làm thụ tinh ống nghiệm ở Việt Nam thì rõ là nhà phải có gia thế và điều kiện rồi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 486 Bài viết

• 3,773 Được cảm ơn

AjpFfkd
    Ở sao mãi không kèm được ảnh nhỉ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của iCasper
    • 1,997 Bài viết

• 8,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    E ý đi thi Olympia cũng đc giải 3 đấy ạ (mà giải 3 thì hình như là đồng giải đúng k các mẹ, lâu lắm rồi e k xem cái chương trình này). K biết trong kỳ thi đó em ý được bao điểm? Mà dạo này Pháo nổ theo dây truyền à? Giới sâu bít nổ đã đành, đến mờ cờ cái lò vờ tờ vờ cũng fai nổ, giờ đến cả cái e "hốt gơn ống nghiệm" kém miếng khó chịu nên cũng fai nổ cái cho thiên hạ chết sặc về khói Pháo à?
    Đúng là ở đời chuyền gì cũng có thể xảy ra được!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trang lợn con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 652 Bài viết

• 7,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Không biết thực hư thế nào nhưng kết quả, điểm số thì rõ ràng là em này không có năng lực, còn xa mới chạm tới hai chữ "học giỏi".
    Còn những thủ đoạn ở trường sao nghe bỉ ổi quá vậy, còn nhỏ đã thế, sau này cố mà vào cảng, rất có tiền đồ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 338 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hot girl này nếu k lầm thì là cháu nội của ông Phạm Chánh Trực. 20 năm trước là PCT UBND. Nghe nói bs Phượng trực tiếp coi ca sanh này đó.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 514 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thì ko hiểu, cùng là ảnh sao nó phản ánh cái thần của cùng 1 người khác nhau đến vậy? Nếu mấy ảnh đầu tiên em là thiên thần/ trong sáng thì đến cái ảnh cuối em ấy lại trông như quỷ mọi. Những cái tướng bẩn, nhỏ nhen, gian trá nó hiện rõ trên mặt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 741 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình học ở LHP chục năm trc đây. Ở LHP chia ban chia khối rất rõ ràng ngay từ đầu nên học lệch dữ lắm luôn. Chuyên ban nào thì gần như chỉ chú tâm luyện mấy môn chuyên ban đó thôi mục đích là đậu Đh càng nhiều càng tốt, bạn nào giỏi hơn nữa thì luyện thi để thi học sinh giỏi quốc gia này kia. Những bạn đi thi cấp quốc gia mà có giải đem về cái tiếng cho trường thì đc ưu ái dữ lắm luôn. Được hưởng điểm cộng, ngày thi học kì 2 thường hay trùng đợt thì học sinh giỏi 30/4 nên bạn nào thi học sinh giỏi đc miễn thi học kì và hưởng điểm cao chót vót, vớt lại những môn học tệ. Thế nên rất rất rất nhiều bạn luyện và học rất dữ để thi quốc gia, vậy là tự nhiên có bảng điểm rất đẹp luôn. Mình nghĩ em gái này cũng vậy, có giải quốc gia ( k bàn và k biết e đậu HCV thế nào ) thì bảng điểm của em cũng đẹp. Ngoài ra tham gia hoạt động ngoại khoá khủng như ẻm cũng là 1 cách vừa PR bản thân và PR cho trường nữa mà. Sandal hay chuyện em tranh cướp chất xám ng khác mình k biết k thấy bằng chứng nên thật lòng là k muốn tin vì nếu nó là thật thì đó là 1 sự thật rất ghê gớm và làm mình buồn, buồn vì ẻm còn nhỏ thế mà, và vì LHP là trường cấp 3 của mình nên nếu có phốt to vậy thì chán quá. Lúc còn đi học mình đã thấy phốt nhưng thực sự vẫn có những thầy cô giỏi và đáng yêu lắm.
    Cô bé này hẳn là chịu nhiều áp lực, có thể ba mẹ k gây áp lực trực tiếp nhưng việc em đc sinh ra quá đặc biệt nên có thể em tự có áp lực với bản thân và phải làm mọi cách để bảo vệ hình tượng hoàn hảo của mình ? Hay là để chứng mình với cả thế giới rằng mình giỏi ? Sống với áp lực như thế không hề dễ dàng và nhẹ nhàng chút nào hết nhất là khi khả năng chưa tới mà phải ráng gồng mình cho vừa 1 chiếc áo to.
    Về em Khôi mình cũng thấy thương quá. Mấy tháng trc trên trang confession của trường mình có đọc đc nhiều ng viết cho Khôi lắm thì cũng chỉ biết loáng thoáng đâu nghĩ có nguyên câu chuyện phía sau như vầy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của toby124
    • 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pecucky Xem bài viết
    Ngày xui tui cũng thi học sinh giỏi cấp quốc gia, mấy cái đề thi học kì, thi tốt nghiệp, thi hsg thành phố... tui nói thật lấy điểm kém còn khó hơn giành giải nhất quốc gia. Vì để vô đội tuyển thi cấp quốc gia thì phải luyện nát ko biết bao nhiêu mẫu đề. Thi lịch sử chắc phải ít nhất thuộc cơ bản quyển sách giáo khoa ấy chứ. Em này thi đc mỗi 3.75... thì đáng phải nghi ngờ.

Còn chuyện ăn cắp chất xám của ng khác, lỗi bé này 1 thì tội của người lớn 10, đặc biệt là ông phó hiệu trưởng. Những đứa trẻ bị đầu độc thói sống hèn kém, đc nuôi dưỡng bởi những kẻ mang danh là thầy giáo. Ôi cái xã hội đáng sợ. Em đi du học ở Nhật, hi vọng ở đó ng ta dạy được em cách sống làm người.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cavoi_86 Xem bài viết
    Mình học trường chuyên lớp chuyên cả cấp 2 và cấp 3 đây. Nói thật học chuyên khối C thì thường toán lý hoá dốt đặc cán me, nhưng bù lại môn chuyên thì đúng là thuộc làu sách SK. Học mà để đạt HSG quốc gia thì chữ nó như in vào đầu rồi, bản năng là cứ đọc đề là nó tuôn ra ko cần phải học ôn nhiều nhặn gì. So với đề HSG QG đòi hỏi phân tích này kia thì đề TN chỉ là cái đinh, chỉ cần chủ yếu nhớ sự kiện với cả ý nghĩa lịch sử của sự kiện thôi. Nên em LT này thi TN sử được 3,75đ thì phải nói là quá tệ và ko chấp nhận được với 1 học sinh chuyên sử chứ đừng nói đến HSG.
    Các mẹ nghĩ hs cấp 3 đơn giản thì ko đâu ah. Phải ở trong môi trường chuyên, toàn bọn giỏi mới thấy áp lực kinh khủng khiến những cái đầu học sinh có sự cạnh tranh khốc liệt. Nhất là khi bố mẹ đặt quá nhiều kì vọng thành áp lực, mình đã gặp rất nhiều trường hợp con nhà nòi (ko phải giàu mà nhà nòi có vai vế quan hệ ấy) bị bố mẹ đặt kì vọng quá mà bất chấp thủ đoạn đạt thành tích, chưa kể bố mẹ quan hệ tốt nên thành tích ảo cũng nhiều. Kiểu học chỉ tầm 7,8 thôi nhưng sẽ đc đẩy lên 10, có đứa chỉ 5,6 thôi cũng thành 8,9... Cuối cùng các bạn ấy cũng trở thành người "thành đạt" đi du học tây cả thôi, trong mắt những ng ko biết thì siêu lắm nhưng bạn bè cùng trường cùng lớp biết rõ. Và tất nhiên các đồng chí ấy gần như ko có bạn học cũ, thậm chí họp lớp cũng ko đến vì đã ở 1 "tầng lớp" khác.
    Mình cũng từng thi HSG quốc gia môn ngoại ngữ nên khi đi thi tốt nghiệp và đại học mình đều được 10 điểm ngoại ngữ dù không ôn gì nhiều. Thi HSG quốc gia đòi hỏi kiến thức phải rất rộng, vững nên không có chuyện thi tốt nghiệp được 3, 4 điểm đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi conmeohoang2015; 30/07/2016 vào lúc 04:58 AM.
    Where do we go from here?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 699 Bài viết

• 1,759 Được cảm ơn

http://m.saoonline.vn/suc-khoe/lan-thy-co-be-thu-tinh-trong-ong-nghiem-gio-ra-sao-115752.html

Thấy cha mẹ nó cũng là ng binh thuong. Biết đâu ông bà nội là ng có quyen luc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,977 Bài viết

• 9,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magnolia201 Xem bài viết
    =)) thỉnh thoảng lướt webtretho phát hiện ra dân trí việt nam đúng là đáng kinh ngạc =)). một tràng pháo tay dành cho mẹ nào xếp con rồng cháu tiên, thánh gióng blah blah vào "sử sách" Con Rồng Cháu Tiên với Thánh Gióng là TRUYỀN THUYẾT. không những kiến thức lịch sử là một con số 0 tròn trĩnh mà kiến thức văn học cũng dưới mức của các cháu lớp 6.
    đất nước nào không có ngành Sử, đất nước ấy không có quá khứ. Ngành Sử Việt Nam chính vì bị coi nhẹ, làm không ra tiền nên mới không có ứng dụng gì lớn lao cho văn hoá xã hội. đã thế còn gặp mấy mụ ngu học ít lu loa thì nhiều nên mới trì trệ.
    anw hình như project của em Lan thy nộp xin học bổng là về vật lý chứ không phải về Sử học.
    Tui thừa biết Thánh Gióng vs Con rồng cháu tiên là truyền thuyết mợ ạ. Có điều ls Vn có khác gì truyền thuyết đâu. Bao nhiêu năm nhồi sọ cả 1 thế hệ về anh hùng LV Tám ko có thực. Rồi ngày mất HCM cũng làm sai lệch đi chỉ vì nó trùng vs quốc khánh. Còn chưa kể bao nhiêu tình tiết sai lệch trong chiến tranh chống Mỹ. Và mợ cứ yên tâm là vài chục năm nữa lịch sử Vn về cuộc chiến biển Đông sẽ đc con cháu chúng ta biết đến vs 1 màu sắc đầy hữu nghị và hòa bình. Haiz... đến h mà vẫn còn tin vào cái gọi là lịch sử VN. Nản!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)