ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Hồng Nhung ăn mặc sốc đi chấm The Voice (#115)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 763K Lượt đọc
  • 5.1K Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bakubop Xem bài viết
    Của bạn đây:

Copy từ http://hocnhac.net đọc thêm ở đây : http://hocnhac.net/4rum/showthread.php/19189-Giải-thích-và-chỉ-giúp-mình-kĩ-thuật-hát-cộng-minh#ixzz2ZHcRxEZM

Bạn đang theo cách từ dưới lên đấy ạ

Bổ sung: nếu bạn lên được Nơi tình yêu bắt đầu như BAT và BK bằng giọng thật, k phải giọng giả thanh, thì bạn có tố chất để trở thành ngôi sao rồi đới, tìm thầy luyện thanh để sang năm thi The Voice đi
    Thanks bác nhiều lắm. Cơ mà cái diễn đần này sao đăng ký mãi không có được nhỉ? Nó đang bị lỗi gì hay sao ấy?? Còn việc lên giọng thì em thấy là em vẫn lên được bài đó nhưng mà em nghe thì thấy bị thé và không mượtf mà. E hát ở trường bạn em nó cũng nhận xét như thế. Để hum sau em thu rùi gửi riêng cho bác nghe thử nhá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi iamme30; 17/07/2013 vào lúc 03:01 PM.
    • 250 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iamme30 Xem bài viết
    Thanks bác nhiều lắm. Cơ mà cái diễn đần này sao đăng ký mãi không có được nhỉ? Nó đang bị lỗi gì hay sao ấy?? Còn việc lên giọng thì em thấy là em vẫn lên được bài đó nhưng mà em nghe thì thấy bị thé và không mượtf mà. E hát ở trường bạn em nó cũng nhận xét như thế. Để hum sau em thu rùi gửi riêng cho bác nghe thử nhá
    Đã bảo bạn đang đi tứ dưới lên theo cách tệ nhất mà

Bạn phải đi từ trên xuống, tức là việc đầu tiên là tìm 1 thầy dạy nhạc, luyện thanh tốt gần chỗ bạn ở hẵn. Đến chừng nào hát được cỡ em Yasuy hoặc Minh Sang hát Nơi tình yêu bắt đầu thì tự thu âm quẳng lên mấy diễn đàn học nhạc cho thiên hạ nó nghe và ném đá. Trong quá trình nhận gạch đá đó sẽ sửa dần lỗi.

Ngay từ đầu bạn đi từ dưới lên, chưa có kiến thức cơ bản chuẩn đã nghe lời anh em chém gió (không bị đánh thuế) mà tập theo thì chỉ có nát giọng, hỏng kỹ thuật thôi

Trong lúc chưa tìm được thầy, bạn có thể làm 1 việc rất dễ và bổ ích. Tự hát tử tế nhất có thể, tự thu âm (bằng máy tính, mic, phần mềm trên window của mình hoặc thu online trên sannhac), sau đó tự nghe lại để xem khách quan giọng mình nó dư lào. Nhiều khi hát - tự nghe trực tiếp nó rất khác với nghe lại. Lúc nghe trực tiếp, mình focus vào việc hát nên cứ tưởng mình hát hay lắm, nghe lại mới thấy khách quan thực sự nó dư lào. Nếu bản thu của bạn tương đương được với Minh Sang hay Yasuy thì mình sẽ trao đổi với bạn tiếp cách chúng ta có thể trở thành 1 ca sỹ mạng underground nổi tiếng và thu được tiền nhé. Hé hé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 656 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Cái diễn đàn hocnhac.net hình như là nơi tụ họp anh tài chuyên môn từ khắp nơi hay sao ấy? Em vào xem thấy mấy bác toàn dân học cao hiểu rộng, làm mình quê quê nên chỉ reg nick ngồi xem chứ ko dám nhảy vào thảo luận .
    Mà em tưởng VN mình thiếu tenor lắm, mà vào đấy thấy bao nhiêu là người khoe em lên được bài này của Bằng Kiều, em hát được đến nốt này ko cần giả thanh... Vào cái box Giọng hát thành viên hay gì đó nơi thành viên post nhạc lên để các bác trên forum chém ấy thấy tenor chiếm áp đảo. Vầy là sao ?
    Xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến bác bakupop, bác Jazz, bác nzz, bác lamme và rất nhiều các cha mẹ khác nữa đã nhiệt tình phân tích giúp em hiểu rõ thực lực đội bác Trung ạ. Em nghĩ là đổi gió topic thế này cũng tốt, đỡ quẩn quanh quanh chị Nhung và Linh quá nhiều, lại tạo cơ hội cho mọi người thảo luận làm topic tăng trang . Em sẽ nhiệt tình đặt câu hỏi đặng làm topic chúng ta thêm sôi nổi hơn nữa .
    Chúc mừng topic hơn 200 trang .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Trời bên hocnhac.net nhiều bác cứ thích nhận mình làm tenor lắm. mình qua đó vài lần sợ luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 1,439 Được cảm ơn

Oh, bạn Nghĩa đẹp trai quá chứ. Haiz, vậy là anh Trung ganh tỵ sắc đẹp rùi loại người ta rùi =))
    Nghĩa hát hay, có cá tính vậy mà... (giờ thêm đẹp trai nữa hị hị)
    Kiểu này 20/7 phải đi xem bạn Nghĩa diễn mới được
    • 7,534 Bài viết

• 7,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BalladJazz Xem bài viết
    Bạn nói tớ mới đi tìm đọc

http://thethaovanhoa.vn/giai-tri/mr-...7071434219.htm

Mr Đàm: Tôi đang bày binh bố trận, Hà Linh là một 'điệp viên'!

Ngất trên cành quất!!
    Loại HL rồi còn "chơi xấu" , tìm cách chia rẽ HL với chị Nhung nữa

Hình ảnh thì như HL hôm nọ cũng xinh , chỉ mong đừng có làm xấu em Trâm với VCT đi . VCT cái đầu nhìn đã giống con trai rồi lại còn cho mặc bộ đấy , CT là nữ duy nhất ko mặc váy, thà mặc như Song Tú luôn nhìn còn đỡ . Tôi mà là VCT tôi đi nối tóc hoặc kiếm bộ tóc giả đội

Chỉnh sửa lần cuối bởi apeti; 17/07/2013 vào lúc 04:00 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

^ Em Vũ Cát Tường sao mà mặc đồ xấu quá vậy. Như hôm Giấu Mặt có phải xinh hơn không?
    Mấy bạn nữ còn dễ nhìn , còn nam theo style Đàm hãi quá

Vũ Thảo My - Ngọc trâm đối đầu với nhau hả mọi người?
    Mình hy vọng chị Linh cướp một trong hai người đó về hy vọng là Thảo My , thêm một bạn bên team Nhung cỡ Đỗ Thành Nam , Xuân Lân cho có màu sắc tí
    P/s : Mình chả ưa gì Hoàng Tôn , Hoàng Yến tẹo nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bacsiquay; 17/07/2013 vào lúc 07:58 PM.
    • 30 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bác bakubop@ ok. Chắc là trước tiên em sẽ tìm xem có lơp học luyện thanh nào tốt không đã. Cơ mà em thì thấy Yasuy hát cũng không có hay lắm, em nghe cảm thấy giọng cũng yếu và mỏng(không biết đúng không nữa) =.= Mấy bài như trái tim bên lề chẳng hạn ấy,hi .
    Trời bên hocnhac.net nhiều bác cứ thích nhận mình làm tenor lắm. mình qua đó vài lần sợ luôn
    Làm tenor thì oai lắm hả bác. Đâu nhất thiết cứ hát cao nhất là hay nhất đâu??
    • 91 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Phỏng vấn Hà Linh
    Hà Linh: "Tôi không diễn kịch trên sân khấu The Voice"

http://kienthuc.net.vn/showbiz/ha-li...ce-246030.html

Từng đoạt giải nhất Sao Mai nhưng lại thất bại ngay vòng Đối đầu trước một đối thủ có vẻ kém hơn mình, Hà Linh cảm thấy thế nào? Có bị sốc không?

Linh không sốc vì Linh hiểu cuộc chơi nào cũng có luật riêng của nó. Luật “cướp thí sinh” đã được đưa ra và áp dụng để "cuộc chiến" trở nên ít thương vong hơn, nhưng cũng có khi người "cầm quân" lại sử dụng nó như một chiến thuật khác... Có thể nói, không chọn Linh là quyết định không hề ích kỷ của anh Đàm Vĩnh Hưng. Linh tin rằng dù ở đội của anh Hưng hay chị Nhung, Linh cũng là người hạnh phúc vì được các anh chị yêu quý và bảo vệ.

Phải chăng lựa chọn vào đội Mr Đàm là điều chưa phù hợp và bị loại cũng là cơ hội cho Linh tìm đến với vị HLV phù hợp hơn?

Nếu như anh Hưng ích kỉ thì anh ấy cứ giữ Linh lại vì thực sự anh ấy rất kì vọng ở Linh, ai cũng nhận thấy điều đó. Nhưng tại sao anh lại để cho Linh ra đi khi biết chắc người mà anh đánh giá tốt và kì vọng sẽ được cứu bởi 3 Huấn luyện viên đối thủ của anh?

Nhiều ý kiến cho rằng tình huống loại – cứu thí sinh đã được sắp đặt để gây sự chú ý của khán giả khi chương trình đang rơi vào nhàm chán? Và Linh được các HLV “giải cứu” cũng là điều có thể đoán trước?

Linh không nghĩ như vậy. Đây là cuộc thi hát chứ không phải thi diễn kịch đâu. Linh thấy cuộc thi này trong sáng và tình huống của Linh phụ thuộc nhiều vào chữ duyên. (cười)

Trong tập đối đầu, Linh đã “tố” Quốc Trung giữa sân khấu là người không đáng tin. Linh có sợ nói vậy sẽ làm "mất lòng" vị nhạc sĩ này không?

"Tố" nghe nặng nề quá nhỉ! Lúc đấy Linh chỉ đùa 1 chút cho không khí đỡ căng thẳng thôi và quên mất là đang bị ghi hình. Linh là vậy, bị nói là "điên thật" cũng đáng, cứ hát xong là quên hết, chẳng còn nhớ điều gì nữa. Linh cũng không nghĩ câu nói đùa lại khiến mọi việc trở nên căng thẳng như vậy. Nhiều ý kiến phản hồi Linh nói vậy là không tôn trọng anh Trung, thật ra đối với Linh thì anh Trung là người tử tế và đáng tin nhất mà Linh từng quen biết. Có lẽ những ai không hiểu sẽ coi đó là sự "tố cáo" hoặc "lật tẩy" gì gì đó, nhưng mong mọi người chỉ hiểu đó là câu "trách yêu" thôi. Còn anh Trung là người lớn, chắc chẳng chấp trẻ con đâu nhỉ. (cười)

Tại sao Linh chọn HLV Hồng Nhung, phải chăng ngoài lý do lỗi hẹn với Hồng Nhung lần trước còn có lý do khác?

Linh muốn về với chị Nhung vì tư tưởng tìm về sự tĩnh tại của chị. Trong âm nhạc thì sự tinh tế là điều mà Linh muốn được vươn tới nhất. To, khoẻ, gào thét chỉ là lửa củi, lửa rơm cháy bên ngoài, Linh thích được là ngọn lửa cháy âm ỉ của than đá, bởi nó không bùng lên nên khó lụi tàn. Chị Nhung nói chị nhìn thấy vẻ đẹp khác trong Linh, đó là vẻ đẹp tâm hồn và chị ấy muốn mọi người cũng nhìn thấy điều đó như chị. Linh cảm phục vì cách nhìn người hướng thiện của chị Nhung và mong muốn được đi cùng chị trong chặng đường phía trước.

Linh có thể chia sẻ về một số dự định trong thời gian sắp tới?

Linh chưa có dự định gì nhiều vì thật ra Linh là một kẻ đã "điên" lại còn lười nữa. Nhưng Giọng hát Việt đã đem đến cho Linh một điều quý giá là tình cảm và sự yêu thương từ khán giả, vì thế Linh nghĩ mình sẽ phải lao động để đền đáp tình cảm của mọi người thật xứng đáng, chứ không chỉ là những lời cảm ơn suông sáo rỗng.

Cảm ơn Linh về cuộc trò chuyện!
    "All is full of love
    You just ain't receiving"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsiquay Xem bài viết
    ^ Em Vũ Cát Tường sao mà mặc đồ xấu quá vậy. Như hôm Giấu Mặt có phải xinh hơn không?
    Mấy bạn nữ còn dễ nhìn , còn nam theo style Đàm hãi quá

Vũ Thảo My - Ngọc trâm đối đầu với nhau hả mọi người?
    Mình hy vọng chị Linh cướp một trong hai người đó về hy vọng là Thảo My , thêm một bạn bên team Nhung cỡ Đỗ Thành Nam , Xuân Lân cho có màu sắc tí
    P/s : Mình chả ưa gì Hoàng Tôn , Hoàng Yến tẹo nào
    Trà My - Ngọc Trâm bạn ơi. khỏi nói cũng biết em Ngọc Trâm win. tuy nhiên không biết em Trà My có được ai steal không hay là bị loại thẳng cẳng
    • 3,390 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giemdai_lanhxau Xem bài viết
    Trà My - Ngọc Trâm bạn ơi. khỏi nói cũng biết em Ngọc Trâm win. tuy nhiên không biết em Trà My có được ai steal không hay là bị loại thẳng cẳng
    Cho 2 gái Nghệ đấu với nhau, Đàm cũng biết chọn cặp phết
    • 23 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thật tình là mình khó hiểu khi nghe khen Cát Tường là giọng ca đẹp hay có giọng.

http://www.youtube.com/watch?v=Xh2P-xNRpcw Ngỡ đâu tình đã quên mình - Vũ Cát Tường
    http://www.youtube.com/watch?v=vWWKr8H_ah8 Con cò - Vũ Cát Tường

Thật tình thấy thấy Tường chưa cảm nhận và hát ra chất cuả bài hát. Giọng thì thấp cũng k thấp, lên cao càng không, lạ cũng không lạ. Chẳng phải điểm thuộc về bài Đông sao? mặc dù bài Đông Tường hát dễ nghe hơn Trúc Nhân, nếu đưa bài Đông cho Hoàn My, Nhật Thu, Thanh Thanh, Hà Linh hay 1 ca sĩ có giọng nào đó chịu khó nhấn nhá, phiêu 1 chút cũng ăn điểm gấp nhiều lần. Vốn dĩ melody nó đã hay rồi, nghe là muốn nhún nhảy và hát theo thôi. Vũ Cát Tường xử lý Đông không tinh tế lắm.
    • 68 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

^ Mình cũng nghĩ VCT không phải là người có giọng đặc biệt , không quá tốt. Nhưng VCT biết hát cho vừa sức với mình , không quá lố , không sến , không chơi chiêu trò. Nhạc cảm tốt , sáng tác tốt . Mình chỉ cần như vậy thôi . Sau này mình nghĩ VCT sẽ đi theo songwriter như LCTL. Còn việc xử lý Đông không tình tế thì mình không đồng ý. VCT là tác giả bài hát , trước đó Trúc Nhân cũng đã thể hiện rồi . Nên cô biết rút kinh nghiệm hát cho phù hợp. VCT hát theo kiểu Jazzy hay mà , nhịp phách cũng ổn. Còn vòng đối đầu thì chưa biết có " Xuân Nghi " hóa không?

Ai có list bài hát vòng đối đầu + Nốc ao không? Gởi riêng cho mình biết với.Nhung chọn The Prayer , Dư âm chẳng khác chi Linh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bacsiquay; 18/07/2013 vào lúc 08:59 AM.
    • 1,981 Bài viết

• 5,014 Được cảm ơn

Thực ra theo như mình nhớ thì từ đầu đến giờ trong topic này chưa có ai khen Vũ Cát Tường giọng hay hay giọng đẹp cả. Những gì mọi người khen hay đánh giá cao ở Cát Tường thì như bacsiquay đã nói ở trên rồi. Thêm một cái nữa là Cát Tường có thể hát đa dạng các thể loại. Chưa thấy em ấy hát kiểu diva thôi, chứ pop, jazz, rap, tiếng Anh... thì em ấy hát đủ ko thiếu cái gì. Thêm nữa là nhìn mặt và phong thái khá có thiện cảm, khá là duyên:

Nhưng dĩ nhiên là giờ em ấy đã cắt tóc, và từ hình tượng tomboy khá dễ thương ở vòng Giấu mặt đến vòng Đấu mặt đã trở nên bóng bẩy đúng kiểu của sư phụ Đàm .

Riêng bài Đông thì mình thích nghe bản ko hoàn chỉnh của Cát Tường (ở vòng Giấu mặt) hơn tất cả các phiên bản đầy đủ của Trúc Nhân. Trúc Nhân hát nghe cứ vội vội kiểu gì ấy, ko ngấm chút nào. Tuy vậy, trong các phiên bản của Trúc Nhân thì bản live trong The Voice năm ngoái (Cát Tường đệm đàn) là bản nghe được hơn cả.
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em theo dõi topic cũng lâu rồi, sẵn post trên có đề cập đến Nhân, Đinh Hương, Hà Linh... Em cũng xin đóng góp vài câu.

Về Trúc Nhân, ưu điểm của Nhân là tư duy âm nhạc rất khá, chọn bài rất có gu. Cái này rất đáng học hỏi cho lớp ca sĩ trẻ hiện giờ. Nhưng qua cách Nhân thể hiện bài hát thì nó mang tính "bề nổi" hơn, chứ không thật sự toát ra từ giọng hát, vừa nghe vừa nhìn thì nó rất là "over dramatic".

Đinh Hương thì nội lực có thừa, chứ chừng chực mà bung ra thôi. Nhưng cái cách em ấy hát rất là ... vô kỷ luật. Cả ngay khi em ấy gằn giọng vô tội vạ vậy, nghe cứ như nó cứ bị tắt trong cổ họng, nhưng nguồn lực quá mạnh nên nó vẫn thoát ra được ( không biết diễn đạt vậy đúng không). Tại em ấy còn trẻ nên mới máu lửa quyết liệt như thế. Chứ cứ hát kiểu ấy đường dài thế nào cũng y chang tình trạng Xtina hiện giờ.

Còn về Hà Linh, thích Linh từ hồi quằn quại trên sân khấu thời Sao Mai kia. Và em nghĩ, ca sĩ trẻ Việt Nam muốn gằn giọng-một-cách-tinh-tế-không-phô-trương-nhưng-ép-phê là phải học hỏi Linh nhiều. Những chỗ Linh để rè nghe vô cùng tự nhiên và hợp lý. Điển hình trong bài Hoàng Hôn Đỏ này.
    http://www.youtube.com/watch?v=mHJi2DtL4X0

Bàn về TV năm nay một tí, TV năm nay em trông chờ không sót tâp nào, cá nhân em thích Hoàng Yến, và luôn thiên vị Yến ( em bị tương tư Yến từ hồi Sao Mai Điểm Hẹn 2008 ạ). Hy vọng Yến chọn bài thích hợp để đi xa. Còn các nhận xét Yến hát vô cảm thì em không có ý kiến gì, chỉ nói lên quan điểm của mình: Cái đó nó trừu tượng quá, em nghe mọi người cứ hô Yến hát chú trọng kỹ thuật quá mà quên đi cảm xúc, thì em cũng tự nhận mình kém hiểu biết khi không nhận ra một tí kỹ thuật cơ bản nào, nhưng Yến hát rất nghiêm túc và hết mình với bài hát, cả với bạn diễn cùng. Thế là đáng khen. Còn cảm xúc thì phải tùy người nghe và tùy cách gửi gắm cảm xúc cùa người hát nữa. Thế nhưng em vẫn không phủ nhận: Gọi anh là sự lựa chọn nhạt toẹt, và Yến theo chị Linh kiểu này không chừng rớt sớm .

Đội chị Nhung mạnh quá, em hy vọng vòng Liveshow sẽ diễn ra với format của US, ai không được chọn nhiều thì cứ rụng. Coi như thế mới hấp dẫn. Hy vọng trong các vòng sẽ được nghe Hà Linh lên đồng. Còn Yến thắng thua không quan trọng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 454 Bài viết

• 2,183 Được cảm ơn

Vòng Đo ván sẽ có phiên bản CHỈ LÀ GIẤC MƠ của nam!
    Và phiên bản này đã đánh bật 1 hạt giống khỏi The Voice năm nay cả nhà nhé!

Những nhân tố ít hấp dẫn ở vòng ngoài càng vào sâu càng khó dự đoán!
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao VTV3 không trực tiếp tất của các vòng từ giấu mặt đến hết nhỉ? Chỉ bắt mua vé xem trước rồi bắt người ta giữ bí mật chả ra làm sao. Để các thể loại như con Bải hoành hành như thế này không chịu được các mẹ à.
    • 3,390 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_mun Xem bài viết
    Vòng Đo ván sẽ có phiên bản CHỈ LÀ GIẤC MƠ của nam!
    Và phiên bản này đã đánh bật 1 hạt giống khỏi The Voice năm nay cả nhà nhé!
    Spoil kiểu này nghe thèm quá
    Đối đầu còn tận 3 tập, tức 3 tuần nữa mới hết
    Nhường cho BHYT 1 tuần thì đến tuần thứ 3 tháng 8 mới hết Đo ván , lâu vãi
    • 1,981 Bài viết

• 5,014 Được cảm ơn

Đối đầu có 6 tập cơ, ko phải 5 đâu (4 tập 5 bài và 2 tập 6 bài). Sang đo ván còn 40 em = 40 tiết mục (so với 32 tiết mục ở Đối đầu). Nói chung còn chờ mòn mỏi mới đến vòng live show .
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shiluo Xem bài viết
    Đối đầu có 6 tập cơ, ko phải 5 đâu (4 tập 5 bài và 2 tập 6 bài). Sang đo ván còn 40 em = 40 tiết mục (so với 32 tiết mục ở Đối đầu). Nói chung còn chờ mòn mỏi mới đến vòng live show .

40 em = 40 tiết mục, mà mỗi tập chắc khoảng 6-7 em, kiểu này chắc phải thêm 6 tập knockout nữa.
    Cộng thêm mỗi tháng chỉ được chiếu 3 tập, tức là còn khoảng 2 tháng nữa mới tới liveshow.

Lâu quá :-ss
    "All is full of love
    You just ain't receiving"