Hiện tượng Donald Trump

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.39M Lượt đọc
  • 10.9K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc đến đây tim mình cũng lỗi nhịp, thầm trách chàng Q đã ko dám nói thật lòng mình. Tiếp đi VA hay quá VA ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lotus1406; 14/12/2015 vào lúc 03:19 PM.
    Thu mua tóc thật giá tốt cân chuẩn http://harohair.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng nhưng mình nghĩ về điều bất ngờ thứ 2 của bạn. Bạn thật thật hạnh phúc và may mắn, bạn xứng đáng được điều đó vì bạn khéo léo và chuẩn mực nhưng vẫn tự nhiên trong từng cử chỉ và hành động của mình.
    Đợi nghe tâm sự tiếp của Vy An! ( không có ý giục nàng đâu nha VA)
    comment by WTT mobile view
    • 28 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangdt.0404 Xem bài viết
    Tiếp đi An ơi ! Hay quá, chịu k nổi .
    Đồng cảm luôn, hay quá xá luôn ! Đúng hơn thì chịu nổi , cơ mà ... muốn thêm nữa , thiệt nhiều nữa .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Rất thích câu chuyện tình cảm của chị, em cũng rất ngưỡng mộ cách cư xử của chị đối với những người xung quanh, những thứ đó không phải ngẫu nhiên mà có được ở một con người. Đó là cả một quá trình rèn giũa, nhưng bây giờ nó đã ngấm vào chị một cách tự nhiên. Em sẽ và luôn theo dõi câu chuyện của chị, hihihi...chị hp bởi vì chị đã lựa chọn đúng người đúng thời điểm, tình yêu của chị với a Q đẹp vì nó luôn dang dở, chị phải thật sự biết ơn a Q vì ngày đó không mạnh dạn bày tỏ tình yêu với chị, em nghĩ trong tất cả các việc anh ấy làm cho chị, thì việc không nói yêu chị là việc đáng ghi nhận nhất.

Hihihi...ở bên Mỹ cách làm việc nó có khác ở VN mình không chị, em không được trải nghiệm, nhưng em luôn tự hỏi ở những nước phát triển họ phải làm việc ntn thì mới được như vậy, em muốn nghe một nhân chứng sống nói bằng trải nghiệm thực tế của mình, còn đọc qua sách báo, nghe các phóng viên nhà báo miêu tả đôi khi nó mất đi tính khách quan của nó.hihi..nếu có time chị nhớ chia sẽ cho bọn em biết một tí với nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngày nào cũng vô ngóng xem chị úp tiếp chuyện chưa mà k thấy. Hóng lắm, mong chị up sớm ^^
    Cảm ơn chị vì câu chuyện hay!
    • 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tự nguyện sa hố and ngày ngày chờ c lấp hố...
    (⌒▽⌒)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lexylkang
    • 322 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em đứng như trời trồng, chẳng biết phải và nên làm gì.

Anh kéo đàn như một nhạc sĩ vĩ cầm chuyên nghiệp. Đôi khi anh cúi xuống rồi lại ngả người về phía sau làm món tóc xoăn bạch kim vắt xuống khuôn mặt, đôi khi anh nhắm mắt như thả hồn theo tiếng nhạc nhưng vẫn không che khuất nổi đôi mắt anh sáng lấp lánh, long lanh, bừng sáng mỗi khi anh mở mắt theo tiếng đàn. Em biết anh cũng có nhiều tài lẻ nhưng không ngờ anh lại chơi violon hay và có thần thái như vậy. Anh nên là một nghệ sĩ hơn là một nhà ngoại giao hay một doanh nhân.

Mọi chuyển động dường như ngừng lại. Tất cả mọi người xung quanh đều vây quanh em và anh, im lặng lắng nghe tiếng đàn lúc vui vẻ dồn dập, lúc dìu dặt dạt dào.

Rồi cuối cùng anh buông một âm thanh thật mạnh mẽ chấm dứt và cúi chào em và mọi người như một quý ông lịch lãm. Một sự im lặng tưởng như bất tận rồi kết thúc bằng tiếng vỗ tay nồng nhiệt.

Em bối rối nhìn xuống, giả vờ kéo tà áo cho xòe ra thì Aaron choàng tay ôm eo em. Chàng đã đứng bên em tự lúc nào mà em không biết, không hay. Cảm ơn Aaron đã đến để em có thể dựa vào, trong giây phút đó. Chàng quả là người luôn xuất hiện đúng thời điểm.

Các bạn bè, đồng nghiệp em ào đến chúc mừng và khen em khéo tổ chức một màn trình diễn ấn tượng!

Một số người nước ngoài có lẽ là khách của khách sạn cũng đến chúc mừng em.

Em cứ thế bồng bềnh bồng bềnh trong niềm hạnh phúc. Cảm ơn anh đã mang đến cho em một sự ngạc nhiên tuyệt vời trong ngày cưới của mình. Dù vẫn không biết chắc rằng anh yêu em nhiều bao nhiêu, nhưng điều đó đâu còn quan trọng nữa; điều quan trọng là em đã hiểu được rằng em vẫn được anh trân trọng, ngay cả khi người em cưới là Aaron, người đã từng là bạn thân thiết nhất của anh. Bao tủi hờn, dằn vặt của em trong những năm tháng trước đó đã được hóa giải. Và cả sự kiêu hãnh ngấm ngầm trong tình cảm của em dành cho anh trước đấy cũng được thỏa mãn.
    • 322 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Khách mời có vẻ đã đến đông đủ, giờ hành lễ bắt đầu.

Các em bé xinh xắn mang đôi cánh trắng và các ống thổi (?) cũng đã xếp hàng sẵn sàng chờ em và Aaron vào để đưa lên sân khấu.

Người phụ trách tiệc nhắn em và Aaron vào trong chuẩn bị hành lễ.

Anh và hai người bạn vẫn miệt mài đàn những giai điệu tươi vui trên lối khách vào.

Em đến ra hiệu cho anh dừng lại và bảo đã đến giờ hành lễ rồi, mời anh và hai người bạn cùng vào dự tiệc với Aaron và em. Hai người bạn gỡ bỏ bộ tóc giả bạch kim và nói cần để nhạc cụ vào lại hộp. Riêng anh vẫn cười cười hỏi em:
    - Dạ thưa cô hôm nay cô có vui không? Có vừa lòng với màn biểu diễn của tôi không?

Đang trong tâm trạng rất vui nên em cũng cười trả lời:
    - Vui lắm rồi nên giờ mời anh và hai người bạn vào dự tiệc.

Không hiểu mẹ chồng em ở đâu xuất hiện, đưa cho anh hai cái phong bì có logo của khách sạn:
    - Your performance was wonderful. Thank you so much. These're one for you and one for your peers.

Sự cố bất ngờ, em thấy ngại cho anh quá nên bảo mẹ chồng:
    - Không cần tặng tiền đâu mẹ ơi. Cái này là của bạn con tặng.

Bà quay sang em vẻ nghiêm chỉnh:
    - Dù là của bạn con tặng thì mình cũng phải biết cảm ơn những người biểu diễn. Và theo phép lịch sự thì mình phải tặng riêng một khoản thù lao để thể hiện sự biết ơn đó. Vả lại mẹ thấy họ chơi rất tốt.

Em chưa kịp trả lời thì thấy anh đã điềm nhiên nhét cả hai cái phong bì đó vào túi áo trong, tia mắt nhìn em tinh quái rồi quay sang má chồng em:
    - Our pleasure. Thank you very much, Ma’am.

Aaron đứng cạnh em ánh mắt nhìn cũng tinh quái, đợi cho mẹ chàng quay bước vào trong rồi thì chàng cười phá lên như đã phải nín nhịn từ lâu:

- Oh my God, unbelievable! What you did is awesome.

Anh lúc này mới tháo cái món tóc giả xuống để … phe phẩy quạt mặt:

- Yes, unbelievable haha … Thanks God I have earned some money today by doing what I really wanted to do.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VyAnMcCarthy; 18/12/2015 vào lúc 11:06 PM.
    • 22 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

"Em cứ thế bồng bềnh bồng bềnh trong niềm hạnh phúc. Cảm ơn anh đã mang đến cho em một sự ngạc nhiên tuyệt vời trong ngày cưới của mình. Dù vẫn không biết chắc rằng anh yêu em nhiều bao nhiêu, nhưng điều đó đâu còn quan trọng nữa; điều quan trọng là em đã hiểu được rằng em vẫn được anh trân trọng, ngay cả khi người em cưới là Aaron, người đã từng là bạn thân thiết nhất của anh. Bao tủi hờn, dằn vặt của em trong những năm tháng trước đó đã được hóa giải. Và cả sự kiêu hãnh ngấm ngầm trong tình cảm của em dành cho anh trước đấy cũng được thỏa mãn."
    Thật là tuyệt vời, nhỉ VyAn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • nn1
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 111 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

tuyệt vời quá Vy An ơi!

Ngọt ngào thật đấy! Ôi!
    gmo-invisible-dangergmo-invisible-dangergmo-invisible-dangergmo-invisible-dangergmo-invisible-dangergmo-invisible-danger
    • 28 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Gặp lại nhau trong tiệc cưới của người tình ! Bối cảnh này luôn tạo ra những cảm xúc mãnh liệt, những tình cảm trái ngược giằng xé, những rung động làm buốt nhói nơi tim .
    Cách kể chuyện của VyAn thật nhẹ nhàng, ngọt ngào mà vẫn sâu lắng, rất cuốn hút lòng người .
    Đoạn văn xúc động tả cảnh chàng Q. kéo đàn hầu dâng tiệc cưới, tự nhiên làm gợi nhớ đến một bản tình ca . Phiên bản lời tự chế bởi các thế hệ học sinh thuở trước :

Biết đến bao giờ, gặp lại cô em thuở ấu thơ
    Để nói một lời , ngại ngùng suốt bao ngày tháng qua .
    Một phút giận nhau , để tình mãi mãi lìa xa .
    Đường về chỉ có mình ta , đường về đắng cay lòng ta .

Hết ấu thơ rồi , gặp lại em nơi tiệc cưới vui .
    Thoáng nét môi cười, thẹn thùng sau bao ngày tháng trôi .
    Nàng khóc làm chi , để lệ rơi ướt hàng mi .
    Đời nghèo chỉ có lời ca , tặng nàng trước khi lìa xa ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 92 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VyAnMcCarthy Xem bài viết
    Dù vẫn không biết chắc rằng anh yêu em nhiều bao nhiêu, nhưng điều đó đâu còn quan trọng nữa; điều quan trọng là em đã hiểu được rằng em vẫn được anh trân trọng, ngay cả khi người em cưới là Aaron, người đã từng là bạn thân thiết nhất của anh. Bao tủi hờn, dằn vặt của em trong những năm tháng trước đó đã được hóa giải. Và cả sự kiêu hãnh ngấm ngầm trong tình cảm của em dành cho anh trước đấy cũng được thỏa mãn.
    Anh Q này hiểu đời hiểu người và hiểu nhất Vy An lúc giờ. Q đã hóa giải mọi ấm ức trong lòng Vy An 1 cách ngọt ngào nhất có thể.
    Cuối tuần tưởng Vy An cho hưởng tiếp chút ngọt ngào tình yêu của bạn mà ra vào mãi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tình huống lãng mạn trên chỉ xảy ra trong đám cưới với chú rể là người người nước ngoài là Aron thôi, thử nghĩ nếu chủ rể là một chàng trai việt xem có lẽ màn trình diễn ấn tượng đó đã tan nát rồi và cô dâu cũng không có cơ hội tận hưởng giây phút lãng mạn đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi snow_79; 21/12/2015 vào lúc 12:19 PM.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ điều đó xuất phát từ sự ganh tị...
    comment by WTT mobile view
    • 47 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Đọc thì hay nhưng lúc sau này cứ lòng vòng lẩn quẩn bao nhiêu đây. Thớt thì hình như hết ý tưởng nên mất tăm. Thôi ko đọc nữa dù rất thích đoạn đầu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của catherine.kimcuc
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chuyện kể lại thực tế chứ đâu phải chuyện sáng tác đâu mà cần ý tưởng hả bạn. Chị ấy chỉ đang bận chuẩn bị cho Noel và năm mới thôi. Mình vẫn tiếp tục hóng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của blue123123
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

VA ơi sao vắng nhà lâu quá vậy. k viết bài thì dành ra vài phút cm với mọi người nhé.
    • 230 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Giáng sinh an lành nhé Vy An. Nếu có thời gian rỗi nhớ viết tiếp nhé! Vẫn còn rất nhiều người ngóng chờ bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 92 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Chúc cả nhà và Vy An giáng sinh vui vẻ và an lành. Mình nghe thấy bảo bên Mỹ nghỉ giáng sinh đến tận 4/1 à? sao được nghỉ dài nhỉ? Vy An bao giờ vào đây cập nhật tình hình cho bà con hóng tý Mỹ nhé? heheeee.
    • 322 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hi mọi người. Cảm ơn mọi người nhiều.
    Cuối năm bận kinh khủng. Mình mới đi hội nghị về hôm qua và bây giờ vào chào để cho mọi người biết là tại mình bận quá, chứ không có bỏ bê gì cái topic này đâu . Chưa có bắt đầu kể chuyện gì ở Mỹ mà mình đã hứa sẽ kể mà? Bây giờ tranh thủ vào đây trước Christmas dinner và thấy lời chúc của mọi người mà ấm lòng quá

@ Coihetto: chắc chỉ có làm ở mấy trường học mới nghỉ nhiều vậy thôi, vợ chồng mình chỉ được nghỉ 1/2 ngày Christmas Eve + Chirstmas Day cũng như 1/2 ngày New Year Eve + New Year Day mà mình phải làm cuối tuần này và chắc là cuối tuần sau không thôi không kịp deadline ;( nhưng daycare của bé con nhà mình thì đúng là nghỉ từ trước Christmas đến 4/1 mới mở lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VyAnMcCarthy; 26/12/2015 vào lúc 05:48 AM.