HH Nguyễn Thị Huyền và Thu Thảo: Ai đẹp nhất Việt Nam?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,754 Bài viết

• 15,054 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích: Mình thấy cả 2 đều đẹp, nhưng sắc đẹp của chị Huyền đã được quốc tế công nhận ( Top 15 Hoa hậu thế giới), còn chị Thảo thì......... chẳng hiểu sao k đi thi quốc tế. Huyền đẹp kinh khủng. Một lần mình nhìn thấy ở Royal mà cứ ngỡ mình gặp cô tiên, lúc nào cũng nghĩ đến. Thu Thảo chỉ gọi là xinh xắn, mong manh thôi, chứ nét ko sắc và mặn mà như Huyền.

Thu Thảo đứng cạnh chị Huyền thì lu mờ hoàn toàn, vẻ đep rất nhạt nhòa. Chị Huyền sắc sảo mặn mà hơn, đúng với nghĩa là "đẹp". Còn Thu Thảo trông chỉ kiểu thanh thoát, đứng cạnh Mai Phương Thúy cũng lu mờ chứ đừng nói chị Huyền. Ngay khi đăng quang thì có thể nhìn chị Huyền không ăn ảnh như Thảo, mặt quá tròn. Nhưng càng ngày chị càng mặn mà nét nào ra nét đấy. Còn Thảo mình chỉ thấy xinh duy nhất hôm đăng quang, còn lại chẳng có ấn tượng mấy. Làm diễn viên người đẹp thì cũng giống chứ kêu hoa hậu thấy chưa xứng tầm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 71 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qtn2x Xem bài viết
    mình chả thấy ai đẹp, cái cô "hoa hậu trong các hoa hậu" thì nhìn mặt nhà quê, gò má cao, nét nhạt nhoà nhìn cái quên ngay. Thân hình lại mỏng lép. Em đó trang điểm đậm lên là xấu ngay vì mặt k có nét, chỉ được cái vẻ ưa nhìn, trong trẻo mong manh. Em NTH thì lại hơi thịt, mặt vuông, k trái xoan. Mình lại thấy Mai P Thuý là đẹp nhất, nét mặn mà, đi event ăn mặc nhìn sang trọng.

Mình cũng chưa bao giờ thấy TT đẹp, quá nhạt nhòa, quê mùa, popular, .......không thấy 1 điểm nào đẹp hết , Sao mọi người khen nức nở? So ra còn chả bằng Minh Hằng hay Ninh Dương Lan Ngọc.
    • 541 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Em Thảo nhìn không tự tin, lúc nào cũng có vẻ bẽn lẽn rụt rè.... Mà mọi người cho là mong manh tinh khiết. Huyền đẹp sang trọng, quý phái, tự tin, vẻ tự tin của người có học, đi nhiều , biết nhiều. Thích Huyền mập và tất cả những người trông "có da có thịt", màu mỡ phì nhiêu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cámnhỏ; 14/05/2015 vào lúc 02:46 PM.
    • 810 Bài viết

• 10,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_con Xem bài viết
    Ui sao cứ phải tranh cãi, một người đẹp kiểu Thúy Kiều, một người đẹp kiểu Thúy Vân. Kiểu nào mình thấy cũng đẹp.
    Huyền thường được ví vẻ đẹp trăng rằm của Thúy Vân, nói như bạn, có nghĩa Thu Thảo là Thúy Kiều, Thảo làm gì đủ tầm hả bạn, mặc dù biết Kiều là hư cấu, nhưng nét của Thảo không nét nào đạt cái vẻ "Kiều càng sắc sảo, mặn mà" cả. Huyền ngày mới đăng quang thì bị đánh giá xấu hơn Trịnh Trân Chân (viết đúng hay sai tên nhỉ???), còn Thảo bị đánh giá là nhạt nhòa, quả thực ban đầu Thảo không hề nổi trội vì sự nhạt nhòa khi không hỗ trợ trang điểm, chỉ được cái thanh tú, mảnh mai thôi, bị Phương dìm chìm nghỉm mà.

Nếu nói là so sánh nhan sắc 2 hoa hậu thì được, chứ đừng thêm cái "đẹp nhất Việt Nam". Có 1 thời gian, bầu chọn ai có gương mặt đẹp nhất các cuộc thi hoa hậu thì chị Nhật Mai đoạt giải, chị này người không đẹp lắm, nhưng mặt đẹp chuẩn, chả phải gồng lên photoshop và trang điểm như Thu Thảo. Còn xét toàn diện, theo kiểu chuẩn Việt Nam thì Thu Ngân nên gọi là hoa hậu đẹp nhất, sau đó có Thiên Nga, ai Thích Tây thì có Ngọc Khánh.

Họ đẹp mấy thì đẹp, không thể nói họ đẹp nhất Việt Nam được, dù Thu Ngân rất đẹp, ngay thời người mẫu cũng đẹp sắc sảo, mặn mà rùi.
    • 1,821 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kangyumi Xem bài viết
    Mình cũng chưa bao giờ thấy TT đẹp, quá nhạt nhòa, quê mùa, popular, .......không thấy 1 điểm nào đẹp hết , Sao mọi người khen nức nở? So ra còn chả bằng Minh Hằng hay Ninh Dương Lan Ngọc.

hic hic ,thà bạn so TT với MPT mình còn thấy ok ,nghĩ sao so DTT với MH ,bạn nhìn tấm hình hồi xưa MH mới lên và hình DTT mời đăng quang rồi hãy nhận xét nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

So sánh thiếu nữ với đàn bà đã qua sinh nở, chưa và đã phẫu thuật thẩm mỹ, chân ướt chân ráo với thăng trầm ba chìm bảy nổi kinh nghiệm đầy mình. Muốn so sánh thì so DTT bây giờ với NTH ngày xưa ấy chứ. NTH bây giờ mặn mà đằm thắm, sang trọng quý phái vì đã trải qua một quá trình tu sửa, cuộc sống thăng trầm. Ngày xưa cô ấy cũng mong manh trong sáng không kém DTT bây giờ. DTT sau này cũng sẽ mặn mà, sang trọng và đằm thắm hơn. Đúng là so sánh cừu non với sói già.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi latrangnguyen; 14/05/2015 vào lúc 03:53 PM.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chẳng thích ai cả, nhìn kiểu như pttm rồi ý
    • 60 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

body thu thảo xấu , mặt xinh hay xấu tùy từng người nhưng mình thấy ko gợi cảm xúc mấy ,
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 71 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elaine.nguyen Xem bài viết
    hic hic ,thà bạn so TT với MPT mình còn thấy ok ,nghĩ sao so DTT với MH ,bạn nhìn tấm hình hồi xưa MH mới lên và hình DTT mời đăng quang rồi hãy nhận xét nhé
    Mình chỉ nhìn qua là thấy còn thích xem hình của MH hay NDLN hơn là mấy cái hình của TT .

Ngắm MH hay NDLN thấy thích thú hơn em TT. Đơn giản vậy thôi.
    • 170 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Nếu xét tiêu chí hài hòa nhất thì phải là Phan Thu Ngân, vừa có nét tròn đầy phúc hậu của Huyền, lại vừa có nét thanh tú của Thu Thảo. Tổng thể Ngân đẹp rất thuần Việt, vừa k quá thịt thà như Huyền dạo trước, lại k bị quê như Thảo mà rất sang, rất tưoi sáng. Thu Thảo ăn điểm ở sự thanh tú, thật sự nét rất thanh tú nên trang điểm Korea style em đẹp và thoát tục lên rất nhiều. Chứ nét của em k quá xuất sắc, có cô bé Khả Ngân giống Thu Thảo nhưng mình thấy mặt sắc nét hơn, k bị nhạt như Thu Thảo...mà cái này cũng tùy thẩm mỹ mỗi người nữa
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xét về nhan sắc thì rất khó vì mỗi người sở hữu nét đẹp riêng, đều gây thiện cảm với khán giả. Đối với mình Hoa Hậu là vương miện cao quý nên phải có cả sắc lẫn tài và kiến thức.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 178 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Không xét body, thì Thu Thảo là hoa hậu có gương mặt thanh tú nhất rồi, nhìn như tiên nữ

NTH thì dịu dàng, đậm chất Việt miền ngoài luôn.

Nói chung cả 2 đều đẹp xuất sắc
    You're the world
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 4,154 Bài viết

• 24,383 Được cảm ơn

Nhìn Huyền về khía cạnh đàn bà thì hơn TT vì Huyền xôi thịt và làm đàn ông rung động nhiều hơn. Còn Thảo thì ngay cả đàn ông và đàn bà rung động theo hướng thánh thiện, tuyệt nhiên ko có 1 ý nghĩ vẩn đục nào, như tiên nữ ấy.
    Tuy nhiên nét đẹp của Huyền là đặc trưng của phụ nữ VN, mang đậm chất VN nên ra quốc tế thì chắc chắn là Huyền không bị lẫn và được đánh giá cao hơn Thảo.
    Mình thì thích ngắm Thảo nhìn Thảo và yêu Thảo hơn. Chỉ cần nhìn thấy Thảo là cảm thấy cuộc đời nhẹ bâng và dễ chịu vô cùng.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 năm
    • 3,838 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Mấy ảnh của NTH đem ra so ở trên hình như toàn chọn ảnh xấu, dìm hàng ko à, bao nhiêu ảnh đẹp thì ko thấy đưa.
    Xét về nhan sắc và thành tích Top 15 HHTG, lại cũng ít scandal thì NTH xứng đáng là HH đẹp nhất trong các HH, dù sao là HH thì cũng phải dám dũng cảm đi thi quốc tế như vậy

http://gioitre.tv/dung-hinh-vi-hoa-h...thi-huyen-1418

14-1418198424536-0-0-408-800-crop-1418199726974

nhan-sac-vuot-thoi-gian-cua-nguyen-thi-huyen-giang-my

dung-hinh-vi-hoa-hau-nguyen-thi-huyen

196877_159227717464266_6603529_n

nguyen%20thi%20huyen%20(10)

nhan-sac-vuot-thoi-gian-cua-nguyen-thi-huyen-giang-my

Ít ai nghĩ Hoa hậu Việt Nam 2004 đã bước sang tuổi 30 và có một công chúa 6 tuổi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aBebi; 14/05/2015 vào lúc 05:42 PM.
    • 3 năm
    • 3,838 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Top 14 HHTG

1209Huyen10

Nguyễn Thị Huyền bên cạnh Hoa hậu Thế giới 2004 - Maria Julia Mantilla Garcia người Peru trong thời khắc đăng quang.

dieu-hoa-hau-thu-thao-con-thua-kem-nguyen-thi-huyen

1209Huyen08

1209Huyen01

40058608-51451sm

2004_12_10890395_8_huyen

huyen-1345557942_480x0
    Hoa hậu VN 2004 Nguyễn Thị Huyền tại cuộc thi Hoa hậu Thế giới.

con-duong-dang-quang-cua-13-hoa-hau-viet-nam-qua-16-nam

Còn HH đẹp nhất lúc đăng quang là PTN, nhưng ko có ảnh hiện tại nên bây giờ thì ko biết ra sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 94 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

chị nào bên trên nói chuẩn ý em,bạn Khả Ngân em thấy nét đẹp còn rõ ràng và ghi dấu hơn bạn TT...vẫn biết so sánh 1 ng đàn bà đã qua bao chinh chiến từng trải vs 1 ng con gái trẻ là khậng khễnh nhưng thực sự cái nét tự tin của ng có học và ý thứ đc những gì mình có của NTH hay thậm chí là Ngọc Hân thì còn lâu DTT mới có được,nhất là khi sau mấy năm sau đăng quang mà bạn ý vẫn ko chút thay đổi thì việc một ngày đẹp trời nàng ý tiến bộ thần tốc thực sự là khó.
    p/s:nhắc Khả Ngân e lại nghĩ đến hot girl Tâm Tít nàng này e còn để vào mắt đc hơn TT
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,041 Bài viết

• 22,189 Được cảm ơn

Cả hai cô đều thua Kỳ Kỳ rồi

01498-fb469
    • 135 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Cả hai cô đều thua Kỳ Kỳ rồi

01498-fb469
    Chính xoác đóa. Đang định nói thì bạn nói mất rùi hehe. Nếu đã trang điểm kỹ càng thì hai cô kia còn khuya mới bằng cô Kỳ.
    • 10 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cô Kiki chỉ dc vẽ mặt đẹp chưs body ko có cửa so với hh
    • 8,788 Bài viết

• 27,236 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình vote cho Huyền.

Xét mặt không thì Kỳ đẹp đấy chứ.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5