“Hậu Duệ Mặt Trời”: Song Joong Ki “say nắng” Song Hye Kyo từ cái nhìn đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33M Lượt đọc
  • 5.38K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,430 Bài viết

• 8,048 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SMK8690 Xem bài viết
    Mọi người hay cảm thấy diễn xuất của Song Hye Kyo không nổi bật là vì nhan sắc của chị này nó làm lu mờ mọi thứ quá. Có khi đến những phân đoạn cao trào nội tâm kịch tính mà mắt vẫn dán chặt vào bờ môi gợi cảm, sóng mũi thanh tú, đôi mắt gợi thương nhớ nên chả thấy được cái nội tâm sôi trào của chị. Thêm nữa là cười đẹp, không cười cũng đẹp, khóc cũng đẹp nốt, các phân cảnh ưu thương mà chị ấy xuất hiện một cái y như sáng cả màn hình làm người xem bứt từ mạch cảm xúc phim trở về với trạng thái ngẩn ngơ ngắm người đẹp. Đây là kiểu vẻ đẹp nó lấn át cảm xúc chứ không phải vẻ đẹp di động như Kim Tae Hee hay Han Ga In

Netizen Hàn nó vẫn phục chị Song ở khoản gây thương nhớ cho bạn diễn nam, bạn nào đóng chung dù hình tượng như thế nào thì vẫn như kiểu rơi vào bể tình của chị. Ánh mắt bạn diễn tình hơn hẳn, nội thương mạnh mẽ nhất chắc là Hyun Bin, đóng cái phim với chị flop không chịu được, nhưng cảm giác ảnh hạnh phúc lắm. Ngay cả khi Secret Garden làm mưa làm gió thì anh vẫn không bắn "tim" với Ha Ji Won như với Song Hye Kyo. Hồi chia tay anh cũng lao đao lắm, gầy hóp cả má )

Ở đây có bạn nào biết Yoo Ah In không, cậu này được coi là tương lai của điện ảnh Hàn, khá trẻ, đang nhiệt tình tán tỉnh chị Song đấy. Vừa tham gia cameo cho phim này, vừa gửi xe thức ăn cho người đẹp
    Thiệt hôn. Tui cũng thích YAI lắm tuy trẻ hơn nàng mà diễn rất hay. Tui ủng hộ 2 chị em này.
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 952 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mọi người hay cảm thấy diễn xuất của Song Hye Kyo không nổi bật là vì nhan sắc của chị này nó làm lu mờ mọi thứ quá. Có khi đến những phân đoạn cao trào nội tâm kịch tính mà mắt vẫn dán chặt vào bờ môi gợi cảm, sóng mũi thanh tú, đôi mắt gợi thương nhớ nên chả thấy được cái nội tâm sôi trào của chị. Thêm nữa là cười đẹp, không cười cũng đẹp, khóc cũng đẹp nốt, các phân cảnh ưu thương mà chị ấy xuất hiện một cái y như sáng cả màn hình làm người xem bứt từ mạch cảm xúc phim trở về với trạng thái ngẩn ngơ ngắm người đẹp. Đây là kiểu vẻ đẹp nó lấn át cảm xúc chứ không phải vẻ đẹp di động như Kim Tae Hee hay Han Ga In

Netizen Hàn nó vẫn phục chị Song ở khoản gây thương nhớ cho bạn diễn nam, bạn nào đóng chung dù hình tượng như thế nào thì vẫn như kiểu rơi vào bể tình của chị. Ánh mắt bạn diễn tình hơn hẳn, nội thương mạnh mẽ nhất chắc là Hyun Bin, đóng cái phim với chị flop không chịu được, nhưng cảm giác ảnh hạnh phúc lắm. Ngay cả khi Secret Garden làm mưa làm gió thì anh vẫn không bắn "tim" với Ha Ji Won như với Song Hye Kyo. Hồi chia tay anh cũng lao đao lắm, gầy hóp cả má )

Ở đây có bạn nào biết Yoo Ah In không, cậu này được coi là tương lai của điện ảnh Hàn, khá trẻ, đang nhiệt tình tán tỉnh chị Song đấy. Vừa tham gia cameo cho phim này, vừa gửi xe thức ăn cho người đẹp

Ôi vụ YAI tán chị Song là ở nguồn nào vậy chị ơi, đóng cameo với gửi thức ăn đến đoàn làm phim thì em có biết, nhưng em tưởng kiểu do tại ổng í thân với SJK cơ, tại báo bảo là YAI có mối quan hệ thân thiết với cả 2 Song luôn, eo ơi thế thì gian tình quá nhỉ hí hí, thiệt ko biết c Song có bến đỗ nào chưa, khổ thân người đẹp mà tình cảm có vẻ lận đận
    • 56 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

HyunBin hồi đó mà hóp cả má là do iu cầu của vai diễn của ảnh trong fim
    • 56 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

HyunBin hồi đó ma gầy hóp cả má là do yêu cầu của vai diễn trong fim SeGa chứ có fai do chia tay với chị Song đâu. Thấy anh zui zẻ đi nhập ngũ, để lại dư luận bão tố cho mình chị Song gánh mà. Thấy ghét bạn Bin từ dạo ấy :v. Mà cái bạn Song này, đẹp j ma đẹp mê luôn, nên fim nào của bạn mình cũng coi hết. Chứ thiệt tình mình thấy Song diễn ok chứ k xuất sắc lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,798 Bài viết

• 6,477 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    SHKyo diễn tự nhiên dễ thương mà, người lại hơi mũm mĩm cũng rất nữ tính. Phim này công nhận quay đẹp, ăn mặc thì phải nói là nhìn bộ đồ nào của nàng Song cũng muốn quơ hết.
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Em vừa xong tập 2, mèn ơi cứ mong lâu hết tập này à, huhu. Mê mấy đôi hoa tai chị Song mang quá đi, anh Song thì xuất hiện ở đoạn mà chờ chị làm phỏng vấn zề, ta nói trai mặc đồ đẹp hen, gu em là em thích trai ốm ốm bụng nhỏa nhỏa như zị à.

Mà như chị gì ở trên nói , Song nữ mặc váy áo đẹp.
    Túm lại là em hóng tập tiếp.
    • 428 Bài viết

• 1,751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jjyh Xem bài viết
    Song hye Kyo đúng là đẹp ko tả hết, đóng hay hơn Kim Tae Hee và Han Ga In, trong phim Gió đông đóng cũng hay hơn Jo In Sung , JIS đóng phim đó diễn xuất thấy cường điệu , phim này đóng chung với Song Joong Ki thì ok nè , mà Hàn Quốc có vẻ thích Kim Tae Hee hơn nhỉ, thích cái mác Đại học Seoul hơn, còn vụ anh Bin với chị Song chia tay xong để mình chị Song hứng hết .
    Chị Song dính dớp trốn thuế, mà dân hàn ghét vụ đó lắm. May mà k tơi bời như 1 số diễn viên khác, Kim Tae Hae thì xinh, học giỏi, nên diễn đơ vẫn được ưu ái lắm, Rain bị chửi là tên trộm quốc dân, y chang nhiw anh diễn viên cưới Han Ga In. Vụ yêu YAI đang nghe đồn, k biết như thế nào. Mà bà Song chăn rau giỏi, đóng phim nào là dính scandal yêu đến đó, nên lâu lâu lại lôi lên, yêu Lee Byun Huyn là đểu nhất, thằng đó chấm cho chị 8 điểm trên giường.
    • 640 Bài viết

• 3,683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi peheo_dn Xem bài viết
    Tự nhiên đọc bình luận bạn này thấy chướng mắt , diễn viên là 1 nghề ko đơn giản dù sao người ta cũng đã cố gắng hết bản thân rồi , chị này đâu có đi lên đỉnh cao bằng con đường thị phi hay bán thân gì đâu mà phải '' XẤU HỔ VỚI NGHỀ NGHIỆP ''
    Ô bạn này buồn cười~ Nói như bạn thì bất cứ diễn viên nào dù có dở tệ đến đâu nhưng cứ chăm chỉ chường mặt đóng phim là đáng khen sự chăm chỉ ah? 1 diễn viên yêu nghề thì phải cố mà tiến bộ chứ, cũng như anh thợ bánh phải làm bánh ngon hơn cho xứng với level của anh ta. Bạn chấp nhận sự dễ dãi ko có nghĩa là người khác chấp nhận điều đó. Ít nhất là với tui ko đánh giá cao những diễn viên cả đời đóng những vai an toàn để dễ kiếm tiền. Tui trân trọng những người diễn viên luôn thách thức bản thân hi sinh cho nghệ thuật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pink.moth; 27/02/2016 vào lúc 10:11 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 209 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffeebin Xem bài viết
    HyunBin hồi đó ma gầy hóp cả má là do yêu cầu của vai diễn trong fim SeGa chứ có fai do chia tay với chị Song đâu. Thấy anh zui zẻ đi nhập ngũ, để lại dư luận bão tố cho mình chị Song gánh mà. Thấy ghét bạn Bin từ dạo ấy :v. Mà cái bạn Song này, đẹp j ma đẹp mê luôn, nên fim nào của bạn mình cũng coi hết. Chứ thiệt tình mình thấy Song diễn ok chứ k xuất sắc lắm.
    Chị ơi, hồi chia tay ấy mà, chị Song ở lại với dư luận nhưng chị ấy hoàn toàn có thể lánh đi, bằng chứng là thời gian ấy chị ấy không hề xuất hiện trước truyền thông, công chúng. Chứ anh Hyun Bin anh ấy vào bộ đội, tuy trốn được truyền thông nhưng phải sống giữa 1 tập thể luôn nhìn vào mình, bị săm soi 24/24 mà không trốn đi đâu được, vẫn vừa chịu đựng khổ luyện vừa phải thể hiện hình ảnh hoàn hảo, anh ấy còn khổ gấp trăm.

Còn tin bạn YAI cameo nói là vì mối quan hệ thân thiết với cả 2 Song. Còn nếu anh ấy có tán chị Song thì em mong cả 2 cứ từ từ đã, vì anh Ah In còn chưa đi nghĩa vụ, yêu đương kiểu đấy bấp bênh lắm. Lúc ấy ví dụ chuyện giữa 2 người um sùm lên xong lại anh đi mất tăm, chị ở lại chịu đựng còn khốn khổ hơn gấp mấy chuyện chia tay với Hyun Bin hồi trước (chị vốn đã bị bọn netizen Hàn gato cho ăn chửi suốt vì yêu nhiều và được nhiều bạn diễn nam đẹp trai nổi tiêng thích, lại còn vụ scandal trốn thuế vẫn chưa phai trong tâm trí bọn netizen thù dai nhất quả đất nữa).
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 444 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Cứ có Song Hye Hyo là lại đem so với Kim Tae Hee nhỉ Cá nhân tui không đánh giá cao diễn xuất của cả 2 bạn này, mỗi bạn đều đáng tặng 1 bình hoa di động, nhưng tui giành nhiều hoa cho bạn Song hơn. Tui chỉ thích ngắm bạn ấy qua ảnh chứ các phim bạn ấy đóng đều định vị 1 dạng vai hiền lành, nhẹ nhàng, dễ thương, đáng yêu,nhiều thương cảm... Có lẽ do hạn chế về chiều cao ( sợ chưa tới 1m55), vóc dáng nên bạn Song khó mà đóng phim hành động, hình sự... Trong khi đó Kim Tae Hee phong phú hơn khi có nhiều vai hành động, hình sự, cổ trang võ thuật...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Haiz, lại tiếp tục có hố mới để nhảy vào rồi. Gì chứ phim có trai xinh gái đẹp thì cứ phải sa đoạ thôi. SJK nhìn bình thường mà khi cười 1 phát là rực rỡ đất trời lun, SHK thì khỏi nói, chị đẹp ở mọi cung bậc cảm xúc ^^. Cơ mà nghe sadending thấy hơi hơi rầu rùi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanason
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 823 Bài viết

• 4,617 Được cảm ơn

"Hậu duệ mặt trời": Cuộc mở màn đầy ngoạn mục

Chỉ mới phát sóng 2 tập nhưng 'Hậu duệ mặt trời" đã nhanh chóng được khán giả đón nhận nồng nhiệt.

Vào các ngày 24/2 và 25/2, tập 1-2 của Hậu duệ mặt trời đã được phát sóng trên kênh KBS. Bộ phim đã có một màn mở đầu cũng như sự tái xuất đầy ngoạn mục của Song Joong Ki và Song Hye Kyo.
    Tại Hàn Quốc, tập 1 của phim đạt tỷ rating là 14.3% và tập 2 là 15.5%, dẫn đầu top các phim phát sóng cùng khung giờ, trong đó có cả Please come back, Mister của Bi Rain.

t41
    Phim dẫn đầu về tỷ lệ rating trong khung giờ phát sóng

Còn ở Trung Quốc, vào ngày 24, những tập đầu tiên được tải lên mạng trực tuyến lớn của Trung Quốc, iQiyi, đã thu hút hơn 30 triệu lượt xem. Bộ phim cũng nhận được rất nhiều tình yêu trên phương tiện truyền thông xã hội của quốc gia này. Ngày 25 /2, từ khóa " Descendants of the Sun" đã nhận được 870 triệu nhấp chuột trên Weibo. Diễn viên chính Song Hye Kyo và Song Joong Ki cũng là thuật ngữ tìm kiếm nóng trên trang web.

t37
    Tên tuổi của Song Joong Ki và Song Hye Kyo một lần nữa lại được "hâm nóng"

Tại Việt Nam, đông đảo các khán giả cũng đã bày tỏ sự mến mộ của mình trên trang facebook cá nhân.

tx1
    tx2
    Các fanpage của Việt Nam có lượng thành viên rất cao

tx8
    tx6
    "Hậu duệ mặt trời" cũng có sức ảnh hưởng mạnh với khán giả Việt Nam

Phản ứng của cư dân mạng sau 2 tập đầu của Hậu duệ mặt trời.

tv Report - Naver: "Hậu duệ của mặt trời", Song Joong Ki - Song Hye Kyo tái hợp ở Uruk, khúc dạo đầu cho một bi kịch lãng mạn
    1. [+12.565, -240] Cả nam chính nữ chính dẫn đầu bộ mặt côn đồ
    2. [+11.121, -164] Song Joong Ki trông rất ngầu nha, đeo kính râm ở cảnh cuối ㅠ ㅠㅠㅠ Các preview khiến tôi phải dự đoán tập phim tuần tới ㅠㅠㅠ
    3. [+9029, -159] Tôi đoán họ va vào nhau trong khi đi ngang qua .. Sao bộ phim này nó hay như vậy?
    4. [+8011, -187] Haa ... Trông thật khép nép nhưng chắc chắn là một bộ phim hay ㅠㅠ Mong chờ tuần tới
    5. [+7223, -176] Cuối cùng đã có một cái gì đó để xem vào thứ tư/thứ năm ㅠㅠ ㅠㅠㅠ
    6. [+2205, -53] Woah, Song Joong Ki rất là mạnh mẽ khi anh ý ra khỏi máy bay ㅋㅋ Anh ấy bùng nổ với sự quyến rũ, tôi là con trai, nhưng anh ý rất ngầu ㅋㅋ Tôi đang nhìn thấy Jin Goo trong một ánh sáng khác nữa ㅋ Song Hye Kyo có kỹ năng diễn xuất thật tuyệt vời!
    7. [+1938, -45] Wahh bước đi của Song Joong Ki đoạn cuối ngầu quá. Không biết anh ấy đã tập vất vả như nào nữa?
    8. [+1422, -31] Đoạn kết khiến Mị điên mất. Ahh nghiêm trọng quá, làm thế nào chúng ta có thể chống lại sức hút của Song Joong Ki trong ánh nắng chói chang và bộ quân phục ý ㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ
    9. [+1148, -38] Gọi là chưa phát triển lắm hay cái gì đi chăng nữa, Mị sẽ không dừng lại việc xem phim này ㅋㅋㅋ
    10. [+1105, -30] Nhịp của câu chuyện ở tốc độ LTE ㅠㅠ Song Joong Ki khiến Mị điên.

Star News - Naver: "Hậu duệ của mặt trời", Onew nói với Song Hye Kyo "Chiếc nhẫn đôi biến mất rồi!"
    1. [+1199, -40] Onew rất là dễ thương ㅎㅎ
    2. [+923, -32] Doctor Chi Hoon ... anh quá đáng yêu
    3. [+864, -25] Tập phim này hay hơn so với hôm qua ㅋㅋ
    4. [+844, -23] Một nhân vật hay xen vào người khác nha !!!
    5. [+706, -34] Cố lên Onew !!!!!!
    6. [+258, -11] Nhân vật của anh hay tò mò nhưng rất dễ thương ㅋㅋ ㅋㅋㅋ Tôi đã rất ngạc nhiên khi thấy anh ý giơ cánh tay lên.
    7. [+237, -16] Diễn xuất của Onew thực sự tốt đấy!
    Daum:
    1. [+1419, -57] Song Joong Ki trông thật ngầu ở cảnh cuối !!!
    2. [+1210, -76] Bộ phim này quá tuyệt vờiㅜㅜ Tôi đang càng ngày càng chìm sâu vào nó ㅜㅜ Làm thế nào tôi có thể chờ đợi thêm một tuần nữa đây ㅜㅜ
    3. [+1132, -111] Song Hye Kyo thực sự xinh đẹp
    4. [+497, -36] Tôi không phải là một fan hâm mộ cứng của nam và nữ chính nhưng hình ảnh và phản ứng hóa học của họ trong bộ phim này là tuyệt vời ... Cũng lâu rồi từ kể từ khi tôi xem một bộ phim với cảnh phim đẹp như vậy
    5. [+367, -22] Biên kịch Kim thật tuyệt vời. Song Joong Ki thật đẹp trai
    6. [+287, -14] Song Joong Ki sẽ nổi hơn nữa ở Trung Quốc trước khi chúng ta biết. Cảnh cuối cùng quá tuyệt
    7. [+265, -8] Tôi thấy như thể có mật ong từ đôi mắt của Song Joong Ki ~~ !!

Có thể thấy, nội dung hấp dẫn cùng khả năng diễn xuất tốt của dàn diễn viên đã giúp Hậu duệ mặt trời bước đầu đạt được thành tích khả quan. Các tập tiếp theo của bộ phim sẽ được lên sóng vào 2/3 và 3/3.

http://www.yeah1.com/dien-anh/hau-du...ngoan-muc.html
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ôi em cũng đang bị cuồng phim này chết mất. Song nam đẹp trai quá, cảnh đeo kính gặp Song nữ ở tập 2 em phải xem đi xem lại mấy lần. Còn Song nữ em thấy quá dễ thương, diễn xuất ổn quá mà có người còn chê. Em đang hóng từng ngày để xem. chỉ mong có 1 happy ending cho dân tình mừng, chứ đừng kiểu lãng xẹt giống CITT thì em muốn chưởng cho máy tính em một phát lắm
    • 442 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chiếu trên kênh nào đấy bà con? Tôi là mê cô nữ chính lắm mà bỏ lọt fim này là sao???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Kéo cái topic này lên Phim đang gây sốt các mẹ ạ, em mê quá nên cả ngày nay cứ search thông tin về phim.

Các mẹ có ai đi chỗ này chưa, đây là đảo Shipwreck chàng dẫn nàng đến trong tập 3 đây, nhìn như thiên đường hạ giới

Navagio-Beach

navagio

IMG_0946
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lady_ga_ga; 03/03/2016 vào lúc 07:42 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 132 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

thật ra cái cảnh chàng chở nàng bằng cano ảo quá, hình như là ghép thôi.
    nhưng mà Song Joong Ki diễn hay thật, chị Song bị lấn át mất rồi. Mặt a ấy có rất nhiều biểu cảm nha, mê ảnh từ hồi Syungkyunwan scandal cơ, ko ngờ sau này nổi vậy. Theo mình Song là sao nam diễn hay nhất hiện nay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 815 Bài viết

• 3,562 Được cảm ơn

Hôn rồi các mẹ ạ. Quắn quéo cả ruột gan
    In three words I can sum up everything I’ve learned about life: it goes on.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 475 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đồng chí Tây đóng vai phản diện mà manly ấy tên là gì các mẹ nhỉ?
    • 2,798 Bài viết

• 6,477 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đã có kít xừ, hóng tiếp tuần sau. Phim này được cái mạnh cặp nào cặp nấy yêu nên đỡ lộn ruột như các phim khác các mẹ nhỉ. Cặp phụ kia cũng tội nghiệp, ko biết sau này xử lý sao nữa.
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,071 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Alennie Xem bài viết
    Hôn rồi các mẹ ạ. Quắn quéo cả ruột gan
    Hôn rồi hả chị?em chưa xem tập tuần này, mà công nhận diễn biến tình cảm nv nhanh thật, cảnh quay đẹp nữa, mong có cái kết happy ending
    Con là tất cả

IMG_6750-1 IMG_3077
    IMG_2142 IMG_2119