“Hậu Duệ Mặt Trời”: Song Joong Ki “say nắng” Song Hye Kyo từ cái nhìn đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.16M Lượt đọc
  • 4.98K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mấy hôm nay không dám comment vì sợ là người xông đất topic. ☺ Cái này lâu rồi, từ dạo Baeksang mùng 3 tháng 6 năm ngoái, kiểu nắm cổ tay rất chi là sở hữu:

https://www.instagram.com/p/BP92NA3F...y=ddoo1212_kyo
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 334 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy mien Xem bài viết
    Mấy hôm nay không dám comment vì sợ là người xông đất topic. ☺ Cái này lâu rồi, từ dạo Baeksang mùng 3 tháng 6 năm ngoái, kiểu nắm cổ tay rất chi là sở hữu:

https://www.instagram.com/p/BP92NA3F...y=ddoo1212_kyo
    Đấy mấy bạn hay comment trong topic cứ nhường nhau xông đất, thành ra có thành viên mới toe xông rồi. Hy vọng năm mới, topic sẽ càng ngày càng có nhiều thành viên mới hơn nữa, lúc nãy mình nghía view của topic mà giật mình hơn triệu view cả nhà ạ. Chứng tỏ nhiều tầu ngầm ghê cơ, năm mới các tàu ngầm chịu khó lên comment cho topic thêm đông vui nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Chúc cả nhà năm mới vui vẻ sớm nhận tin Hỷ từ Song couple
    hint đầu năm
    blogger nên Hàn đăng tải về một nhà hàng hồi tháng 1 và nói cặp nhà mình có đến đây dùng bữa.Hôm qua Ki cũng đến đây ăn và có hình fan chụp còn mỗi lần đi vs Kyo chắc toàn đêm khuya chả bao giờ có ảnh :3
    CAEB32BB-16BE-4CE2-B463-DD8568E232E7_zpsjknjmtwj
    F1044776-7FB2-4FE6-A625-A5CAB63A0BDF_zpse99q5srv
    cre weibo
    comment by WTT mobile view
    • 1,353 Bài viết

• 3,152 Được cảm ơn

Hello, ngoài lề tí, có mẹ nào dùng mỹ phẩm của Laneige ko nhỉ, mình thấy một website Hàn đang sale son 2 tông màu mà mình ko biết nên mua màu nào cho đẹp, vì hồi đầu năm mình mua mỹ phẩm của Amore Pacific được tặng mấy sample của Laneige dùng thấy rất sáng da, đấy là lần đầu tiên mình dùng hãng này chứ trước giờ toàn dùng của Thefaceshop thôi. Công nhận thấy da khác hẳn, thức khuya mà hôm sau soi gương thấy da ko bị sạm nhiều như dùng các mp khác ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy131 Xem bài viết
    Chúc cả nhà năm mới vui vẻ sớm nhận tin Hỷ từ Song couple
    hint đầu năm
    blogger nên Hàn đăng tải về một nhà hàng hồi tháng 1 và nói cặp nhà mình có đến đây dùng bữa.Hôm qua Ki cũng đến đây ăn và có hình fan chụp còn mỗi lần đi vs Kyo chắc toàn đêm khuya chả bao giờ có ảnh :3
    CAEB32BB-16BE-4CE2-B463-DD8568E232E7_zpsjknjmtwj
    F1044776-7FB2-4FE6-A625-A5CAB63A0BDF_zpse99q5srv
    cre weibo
    hình bị lỗi
    CAEB32BB-16BE-4CE2-B463-DD8568E232E7_zpsjk04uvjz
    F1044776-7FB2-4FE6-A625-A5CAB63A0BDF_zpsvu4xn43c
    • 729 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    https://www.caroki.com/blog/showbiz-...a-song-hye-kyo

Song Joong Ki và Song Hye Kyo là cặp đôi được yêu thích nhất năm 2016 sau hiệu ứng phim “Hậu duệ mặt trời”, dù chưa từng công khai chuyện yêu đương, xong những lần cặp đôi tình tứ trên sân khấu, hay cùng nhau đi mua sắm và ủng hộ những hoạt động của nhau khiến cư dân mạng không khỏi nghi ngờ việc Song Joong Ki và Song Hye Kyo đang bí mật hẹn hò.

Mới đây, cư dân mạng Trung Quốc một lần nữa xôn xao trước thông tin Song Joong Ki và Song Hye Kyo sẽ kết hôn vào năm 2017. Cụ thể thông tin được rò rỉ từ hai website chính thức của hai thương hiệu nổi tiếng do Song Hye Kyo làm đại diện là Laneige Đài Loan và Shilla Duty Free.

Theo Laneige Đài Loan chia sẻ trên mạng xã hội cá nhân đã chỉ đích danh việc Song Hye Kyo và bạn trai gần đây đã xác nhận về ngày cưới, tâm trạng hiện nay vô cùng hạnh phúc. Trong khi đó Shilla Duty Free lại chia sẻ thông tin: “Song Hye Kyo quả thực vô cùng xinh đẹp, chúng ta sắp được ăn kẹo cưới rồi, hi vọng trong năm 2017 tất cả các bạn cũng sẽ tìm được một nửa của đời mình giống như nữ thần của chúng ta vậy”.
    • 1,110 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Sao đợt này lại rô lên tin đồn kết hôn 2017 của SS thế nhỉ . Không biêt có thật không . Mà đợt này không thấy SMK xuất hiện luôn .
    Không bao giờ bán rẻ lương tâm . Trừ khi được giá
    • 3,650 Bài viết

• 1,880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đại diện nhà trai, là mình đã chẳng nói 2017 ms có chuyện lớn. Còn nhớ các thuyền viên cứ sôi sục mùa Thu 2016 sắp rồi bà con ơi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Fish
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mấy này tin đồn râm ran khiến em cũng phải lội lại mấy trăm trang để xem lại các dự đoán của cả nhà trai và nhà gái

SMK thì dự nhanh thì sẽ là xuân hè năm nay không thì hè thu, còn chị Mẹ Fish cũng bảo năm nay, nên chắc là cũng sắp sắp rồi 😘

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gamit
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 447 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi đầu năm mới nhiều tin báo hỷ quá nhỉ. Nhưng dạo này anh chị lặn sâu quá chả có tin gì mấy. Mình thì mình nghĩ là chắc phải đợi phim của chàng ra rạp xem phản ứng của fan quạt thế nào thì mới có thể có tin tức gì tiếp theo, chứ tin mà ra bây giờ bọn nó lại bảo gây chú ý để PR phim, mà cái này là tối kị với cả chàng và nàng.
    • 3,669 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào cả nhà,

Cho mình một chân trong này với già rồi nhưng vẫn muốn teen
    Happiness within reach
    • 334 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Cho mình một chân trong này với già rồi nhưng vẫn muốn teen
    Welcome bạn, bạn mới xem phim hay xem lâu rồi mà giờ mới xin lên thuyền thế
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeBabyNhim; 08/02/2017 vào lúc 08:56 AM.
    • 3,669 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBabyNhim Xem bài viết
    Welcome bạn, bạn mới xem phim hay xem lâu rồi mà giờ mới xin lên thuyền thế
    Hì, mình thích bạn Ki từ ngày tình cờ xem Nice Guy, xem Running man cũng chỉ thích mấy tập có bạn ấy. Chờ mãi mới tới ngày giải ngũ và cũng bị cuốn vào cơn lốc xoáy của HDMT, đã down đủ bộ vietsub cùng Ost 😶

Khoe cái ảnh cùng cả nhà xài từ hồi đó tới giờ

Screenshot_2017_02_08_23_12_51
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanoigirl79; 09/02/2017 vào lúc 12:32 AM.
    Happiness within reach
    • 765 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Các chị ơi, cái DVD đã được phát hành đến tận tay người hâm mộ rồi đấy. Không biết trong đó có hints gì cho shipper chúng ta nhể?
    • 765 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chồng sang Thái

16708225_1432702300081852_922727799199697494_n

Vợ ở nhà nghịch Instagram. Giờ này có khi cũng đang vu vi cùng hội chị em bạn dì ở Phuket cũng nên ấy chứ. =))
    16648988_587850758071001_7129233522333721801_n

16507831_248292062242950_6773443635518310158_n

16508169_248293965576093_1231222603138498571_n

Vợ chồng nhà này hợp hơi nhau sao á, mới hôm nào quay phim còn nhìn mặt gầy gầy xương xương mà giờ má đã phúng phính hết cả. Hehe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dengni; 11/02/2017 vào lúc 09:17 AM.
    • 150 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào giống mình không, mình xem Nice guy và cảm tình với SJK cũng như đôi Chaeki vô cùng! Mình đã xem đi xem lại bộ phim ấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AUfromUK Xem bài viết
    Không biết có mẹ nào giống mình không, mình xem Nice guy và cảm tình với SJK cũng như đôi Chaeki vô cùng! Mình đã xem đi xem lại bộ phim ấy!
    Không biết bạn có lên nhầm thuyền không?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Haha, đang định lười tiếp mà thấy comment lạc trôi làm mình phải về nhà.
    Nhân tiện thời gian này nhiều sự kiện quá nên quyết định dành chút thời gian tán cho vui cửa vui nhà.
    Ko biết đi từ đâu trước nhỉ.
    Tớ ko xem Nice Guy mà chỉ xem BTS trên youtube vì tò mò khi thấy các shipper ấy có niềm tin vững mạnh quá. Rất ngạc nhiên là sau bao nhiêu năm chả có tí nối kết nào sao mà các ấy ý vẫn hùng hôn ghê cơ. Tớ ko nói về chemistry vì cái này là cảm nhận của mỗi người. Ngay tại thời điểm nóng nhất 2012 Ki còn phũ phàng thế thì khó có gì lắm, mặc dù ko phủ nhận là các cặp diễn viên chính đều có cơ hội để ý nhau vì ít nhất cũng 6 tháng gần gũi. Kể ra họ cũng vững vàng thật. Mình mà skinship thế thì đảm bảo dính chưởng luôn rồi :-)
    Diễn viên nữ dường như có tình cảm với Ki. Xem BTS ko thể hiện nhưng ở các lễ nhận giải và các buổi/bài phỏng vấn mãi về sau này, đều tế nhị thổ lộ về "oppa" SJK và đặc biệt tên Ki cũng được nhắc đến cuối cùng khi phát biểu nhận giải thưởng KBS 2012. Theo mình bạn ý có 2 thứ mà mình nghĩ chưa phải là ưu điểm hấp dẫn (nam giới): mắt và miệng (cách nói chuyện ko thu hút đối phương). Ngược lại đó lại là 2 thỏi nam châm của Ki.
    Mà buồn cười, mình cứ xem BTS của Nice Guy là mình phải xem sang Gió đông..(TWTWB) hoac The World within cho nó cân bằng cảm xúc. Kiểu như ghen hộ 2 bạn trẻ.
    Nói về BTS của DOTS, chắc mấy hôm nay mọi người cũng xem cơ số các đoạn cắt rò rỉ trên mạng, thấy rõ KiKyo chắc chắn thân thiết từ trước đó rồi, và đó cũng là sự đau đầu của Đạo diễn, KBS và đoàn phim để giữ bí mật cho đến giờ. Công nhận giỏi.
    Thêm nữa, xem rồi mới thấy đẳng cấp diễn viên 20 năm quả ko phải chuyện đùa, Ki còn phải học hỏi Kyo nhiều. NG là do Ki rất nhiều, phì cười bất cứ lúc nào. Kyo rất tự nhiên, ko hề làm điệu với máy quay, giỡn xong rồi vẫn tỉnh táo quay lại thoại rất nhanh và nghiệm túc. Dường như Kyo ko kiểu học gạo lời thoai cho thuộc, mà cô ấy đọc rồi diễn theo cảm xúc. Ki nể cũng phải.
    Cơ mà tớ thích cái clip KiKyo lái xe ko có trong kịch bản ý, nói chuyện tự nhiên như 1 cặp đôi bình thường, ko diễn tí nào. Đời thường 2 bạn ý chỉ cần đơn giản thế thôi mà hạnh phuc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maytrela; 19/02/2017 vào lúc 09:36 PM.
    • 287 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    (tán dóc tiếp về anh em bạn gì, tình xưa, tình nay xung quanh KiKyo)

Hôm rồi tình cờ mới xem được clip nhận giải SBS 2013 của Jo In Sungề:

Sau tất cả danh sách liệt kê cảm ơn, thì nhắc đến các đàn em thân thiết trong nhóm gồm Lim Joo Hwan, Soong Joong Ki (lúc đó trong quân đội được 3-4 tháng), Lee Kwang Soo..và cuối cùng là Oh Youngie (HyeKyo đóng trong TWTWB) - "oppa muốn được chia xẻ vinh dự này với em".
    Ko biết diễn tả thế nào. ý mình là cô gái đặc biệt này cứ được các nam thần ngưỡng mộ và bảo vệ thế thì bảo sao ko bị ganh ghét bởi phụ nữ khác.
    Kể ra KiKyo có duyên nợ vớo Jo In Sung nhỉ. Chắc chắn KiKyo phải mang ơn bà mối này, bên cạnh Yoo Ah In, (Cha Tea Hun, Lee Kwang Soo...).
    Trong hội 9 anh chàng trai (rất đẹp là JIS, đẹp lạ là KWB, đẹp trai là SJK, đẹp hiền lành là LJW, đẹp hề là LKS, đẹp lùn là D.O, -- còn 3 anh đẹp già hơn thì mình ko nhắc tới :-) thì mình để ý tới:
    - Jo In Sung: biết mình đẹp nên kiêu kỳ, lạnh te. Dzai này có vẻ khó tính á. Khó thì khó, kiêu thì kiêu thế mà vẫn bị cô nàng bản năng Kim Min Hee "đá" để đi yêu đạo diễn vừa già vừa xấu. Dzai phải thốt lên "phụ nữ thật khó hiểu" :-)
    Chắc vẫn ế
    - Kim Woo Bin: Dzai này nhìn lạ nhỉ. Gọi là đẹp lạ :-). Rất đẹp đôi với Shin Min Ah mặc dù nhỏ hơn 5 tuổi. Đôi này cá tính mạnh. Shin Min Ah trong CF nhìn rất hút hồn. Cô ấy có vẻ rất mạnh mẽ, táo bạo nên chắc ko có kiểu chịu bị dắt mũi như ai kia đâu. Nhưng dạo này ít thấy cập nhật thông tin 2 bạn ấy nên ko biết dư nào.
    - Lee Kwang Soo: Cậu này kiểu ngây thơ nhưng vô số tội. Sú sẽ ko phải kiểu si tình như bạn mình mà sẽ là kiểu cô nào sáp vào cũng đồng ý. Đã từng bị 1 em gái bóc tội trong RM đó thôi :-)

Mấy hôm nay tin tức sức khỏe của Yoo Ah In thật ko dễ chịu chút nào. Nhưng bức ảnh mới của In-Kyo thì quả là ấn tượng. Kyo rất đẹp. Ah In rất cá tính. Cái nắm tay rất chắc chắn kiểu đàn ông. Haha ko biết có làm ai kia khó chịu ko nhỉ.
    Đã hơn 1 lần mình nói thích Yoo Ah In. NHìn cậu ý thấy chất lừ. Kiểu ăn mặc của cậu này chắc cũng tự stylist. Xem cái cách Yoo Ah In thưởng thức show diễn thời trang thôi cũng đã thấy cá tính ngời ngời. Phong cách Jung Yumi (bạn gái, cũng hơn Ah In 3 tuổi thì phải) hay Hyekyo đều hợp gu với Yoo Ah In.: nhìn 2 cố gái ấy rất mong manh nhưng lại ko yếu đuối, ko lả lơi nhưng lại rất sexy.

16806933_1350804341650539_5651023342988019302_n
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maytrela; 19/02/2017 vào lúc 11:12 PM.
    • 287 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cái hình này này, hay ở chỗ có 1 nhân vật nhỏ bé bị che hoàn toàn thế mà lại rất hiện hữu và uy quyền:
    16906504_351553751904783_547921935867052032_n
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)