Hạnh phúc viên mãn của nhóm Tam ca Áo trắng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,376 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khachquaduong001 Xem bài viết
    tôi không ca ngợi ST nhưng đem ra so sánh cho thấy họ không hơn gì St mà chỉ gặp thời mới mở cửa thôi. Chứ giọng thì yếu, không sáng tác được. Hát nhạc dễ nghe, dễ hát. Âm vực không lớn. Âm sắc không có gì đặc biệt. Nhưng lại nổi tiếng quá mức, được lên hình bìa các báo, tạp chí. Họ nổi còn hơn St bây giờ nhiều đó chứ. Nhưng thực lực không có, cũng may là con gái có nhan sắc nên lấy chồng cũng ổn.
    Ca sĩ nổi tiếng thời đó đâu có ai tự sáng tác cho họ mấy đâu, chắc đếm trên đầu ngón tay á, thời đó âm nhạc nó khác, tui thấy Tam Ca Áo Trắng có nổi tiếng vậy cũng đâu có j gọi là quá mức, nếu so về giọng hát và tự hỏi sao giọng bình thường như thế mà nổi tiếng được thì phải kể tới Đan Trường, là ĐAN TRƯỜNG đấy nhé, omeoi, tới giờ vẫn ko hiểu nổi sao ổng nổi tiếng nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bobibom
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5,205 Bài viết

• 22,162 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    Ca sĩ nổi tiếng thời đó đâu có ai tự sáng tác cho họ mấy đâu, chắc đếm trên đầu ngón tay á, thời đó âm nhạc nó khác, tui thấy Tam Ca Áo Trắng có nổi tiếng vậy cũng đâu có j gọi là quá mức, nếu so về giọng hát và tự hỏi sao giọng bình thường như thế mà nổi tiếng được thì phải kể tới Đan Trường, là ĐAN TRƯỜNG đấy nhé, omeoi, tới giờ vẫn ko hiểu nổi sao ổng nổi tiếng nữa

Đan Trường được cái mặt đẹp chai thư sinh, hát cũng tàng tàng nên dù sao cũng có lý do. Còn người mà tui ko hiểu sao có thể nổi được là Ưng Hoàng Phúc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 368 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Đan Trường được cái mặt đẹp chai thư sinh, hát cũng tàng tàng nên dù sao cũng có lý do. Còn người mà tui ko hiểu sao có thể nổi được là Ưng Hoàng Phúc.
    Môngtochàylớn!
    Gà của cố bầu Đỗ Quang!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,376 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    UHP tách từ nhóm nhạc nổi tiếng ra, đã có tiếng sẵn rồi. ra ngoài người ta đón nhận, giống như 365 giờ tan rã Issac cũng tung hoành đc mà, bây giờ thì chưa nổi bằng mấy nam ca sĩ khác, nhưng chắc năm nay bật đc thím Nụ

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,406 Bài viết

• 15,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luu68 Xem bài viết
    Môngtochàylớn!
    Gà của cố bầu Đỗ Quang!
    Haha Ưng Hoàng Phúc lùn xịt ah anh ơi, sao anh biết Mông toa chày lớn hí hí
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,049 Bài viết

• 8,084 Được cảm ơn

Nói về Đan Trường thì tui đồng ý luôn à. Tui vẫn hay chê, nhưng fan ĐT kinh lắm nhé, nào thì không hay mà nổi 20 năm, ờ thì nổi mà chả hiểu tại sao nổi nữa. Giọng ĐT hát một số bài nhẹ nhàng hợp thì cũng hay, chứ bài cần khoe giọng một tí có mà tắt điện, ngay cả cái "hớ hớ hơ..." của Đi về nơi xa mà fan trầm trồ khen là "đóng mác ĐT" thấy hài chết đi được, thì không thể lên gió được đành phải hớ hơ hơ như kiểu đạp xe đường đồi .
    cVJSp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 264 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dethuongqua Xem bài viết
    Sao không tin? Có đóng phim chung với MT mà
    Đóng với MT thì sao chứ??? Chưa từng thấy ai nói T có gì đặc biệt với bạn Tú cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,277 Bài viết

• 6,947 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đan Trường đẹp trai vậy không nổi mới lạ đó. Mỗi lần đi karaoke có ai hát bài của Đan Trường mình chỉ chăm chú coi clip ngắm nhan sắc của ảnh thôi hihihi (Dĩ nhiên giờ già thì xấu quắc rùi)
    • 1,329 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Lúc đó TCAT hát nhạc cho sinh viên học sinh, kiểu nhẹ nhàng trong sáng (?) dạng như Lê Tuấn, Thủy Tiên, Thế Sơn... Nếu so ra về tuổi tác thì cũng tựa tựa như nhạc teen hiện giờ thôi. Chỉ cần có duyên, vui vẻ, hợp thời là OK, đâu cần giọng tốt kỹ thuật cao làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,505 Bài viết

• 3,853 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    "Mưa về trên khúc hát. Lắng u buồn đợi bóng hình ai". Hồi đó rất thích nghe ca khúc "Phố xa" và "Bồ câu ko đưa thư" Tam ca Áo Trắng hát. Ko xuất sắc nhưng nghe cũng tạm tạm. Sau này có mấy nhóm nhạc như Mắt Ngọc, Mây trắng tui ko nghe đc bài nào. Đan Trường, Ưng Hoàng Phúc giọng so với Tim còn tốt chán. Nghe Tim hát trên tivi mà ko thẩm thấu nổi, hát dở, vũ đạo cũng dở nốt, dở toàn tập.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    • 839 Bài viết

• 4,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    "Mưa về trên khúc hát. Lắng u buồn đợi bóng hình ai". Hồi đó rất thích nghe ca khúc "Phố xa" và "Bồ câu ko đưa thư" Tam ca Áo Trắng hát. Ko xuất sắc nhưng nghe cũng tạm tạm. Sau này có mấy nhóm nhạc như Mắt Ngọc, Mây trắng tui ko nghe đc bài nào. Đan Trường, Ưng Hoàng Phúc giọng so với Tim còn tốt chán. Nghe Tim hát trên tivi mà ko thẩm thấu nổi, hát dở, vũ đạo cũng dở nốt, dở toàn tập.
    công nhận m vs bạn IKEA cũng giống tính nhau, từ cái thread bún bò hủ tiếu miền Tây sang đây

t cũng thích "Phố xa" lắm thích nhất câu "đi bên em chiều trên phố vắng, phố xa phố xa ngỡ như thật gần" nghe nhẹ nhàng, lãng mạn làm sao , TCAT t thích nhất nhạc quảng cáo son Campus Apo, ngắn ngắn nhưng cute

giọng TCAT đúng là íu, thời đó ít ca sĩ ít cạnh tranh nên nổi, mà nghe nói hình như có ông bố là nhạc sĩ nào đó thì pk ta nhớ mang máng cũng có ng đưa vô nghề, lăng xê chứ ko phải tay ko. Thời đó hát rởm giọng yếu như Lam Trường còn nổi như cồn chứ giờ chắc chìm như giấm rùi , dĩ nhiên giọng LT cũng hát 1 số bài rất tc, t thích nhất: gót hồng (nghe ông anh kể bài này dc phát lần đầu nhân dịp chung kết HHVN năm nào đó, nếu đúng đúng là hợp vãi chưởng), mãi mãi, tình xa khuất hát chung vs Khánh Du nghe cảm động tuyệt cú mèo

giọng Đan Trg hát dc mà, nghe rất ngọt, dĩ nhiên ko khoẻ như ng học bài bản như Hoàng Bách, AC&M hay dân thính phòng như Tạ Minh Tâm nhưng với pop v cũng là chất lượng, bài bản rùi. Giọng UHP nghe cũng yếu nhưng mà cũng truyền tải tình cảm dc, giống như Thanh Bùi nói trong VN Idol hát suy cho cùng là truyền tải tình cảm đến ng nghe. UHP hình như có ông anh nâng đỡ, vs thời đó nghe nói dc Wepro của Quang Huy lăng xê mà mấy mẹ bít đó Wepro mà lăng thì bít công nghệ cỡ nào, cứ nhìn technique làm cho Tùng núi. UHP cũng có 1 cái hay là chọn bài hợp nghe rất mùi mẫn nên lọt lỗ tai (chiêu này giống HNH nè, nhưng đúng là biết m biết ta lượng sức m trăm trận trăm thắng)

còn mợ Tim, ko bít ai khen mỡ đẹp trai nổi chứ t , nhìn mặt mỡ t cứ thấy cái nốt ruồi ngay cằm làm tôn thêm vẻ đểu cho mỡ, đặc biệt cái cặp mỏ ko lẫn vào đâu *puke*
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 982 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Thị nào ở trên nhắc đến mụ Hà ở Ngọc Hồi làm tôi phát gớm.

Chả liên quan mẹ gì đến topic cả. Tóm lại Tam ca áo trắng hát vẫn còn dễ nghe hơn mụ Hà Ngọc Hồi, nói thê cho nhanh, dễ nghe hơn gấp tỷ lần St, nẫu mề.
    Làm điều mình thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,400 Bài viết

• 6,553 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình lại thấy Lam Trường hát khá hay, như bài Tình Đơn Phương 2 Trường song ca với nhau thì rõ giọng khỏe hơn Đan Trường.

Còn TCAT tuy giọng ko xuất sắc nhưng so sánh mấy bài Mây Trắng, Mắt Ngọc hát lại (Góc phố dịu dàng, Ngày tết quê em) thì nghe TCAT vẫn hơn .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 74 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thời thế tạo anh hùng mà mí mẹ.
    Thời đó người ta chỉ nghe đến đó thôi.
    Thời này các mẹ nghe đến cả em Sơn Tùng rồi Lạc Trôi rồi còn gì.
    Nếu tính theo thời mà so sánh hát hay hát dở, hát yếu hát mạnh thì khập khiểng quá xá.
    • 89 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Xem lại thấy nhớ " ngày xưa '' quá các mẹ ạ! bao giờ cho đến ngày xưa nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 450 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Tôi cũng nghĩ vậy. Thời đó còn ít thông tin, 3 cô này chỉ là sinh viên nhảy vào và được lăng xê lên. Thời đó cũng ít ca sĩ trẻ cạnh tranh như bây giờ. Chẳng hạn Lam Trường hát đâu có hay mà đắt show quá trời. Giọng anh Tàu hát không nghe rõ chữ vì là người Tàu chăng (?). Lam Trường nhờ tay có máu mặt trong làng nhạc SG thời đó là Bảo Chấn đẩy lên sau BC tai tiếng đạo nhạc phải lặn thì LT cũng lặn theo lun.
    Bây giờ, được lăng xê mà không có thực lực vẫn bị chìm. Như Lê CT Lý, được lăng xê quá trời tuy nhiên giọng ca thi tạm ổn còn sáng tác thì không có gì đặc sắc.
    Nói vậy để thấy Sơn Tùng MT nếu sống vào thời thập niên 1990 chắc là làm mưa làm gió và Mr. Đàm không có cửa mà ngóc lên.

Còn Hà Hồ thì dù sao cũng có thực lực, giọng hát tuy thều thào, yếu, không rõ chữ nhưng vũ đạo và ngoại hình ăn sân khấu là thế mạnh của Hà Hồ.
    Ôi, mợ này nhận xét thật tình hay troll thế????
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 270 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Baobinh62 Xem bài viết
    Hồi nhỏ em nghe nhiều nhóm này hát, giọng hát nhẹ nhàng, êm đềm, cũng được...Em chả thấy sơn từng hát hay gì..kiểu trẻ con thế nào ấy. Giọng hát cũng chả có chiều sâu...sơn tùng thì chỉ có bọn choai choai hâm mộ vì nhìn teen teen thôi, với lại lời bài hát khiến bọn trẻ thich thôi chứ giọng hát ko có gì đặc sắc, để mà vươn lên là hơi khó , bài nào cũng giọng na ná trẻ con như nhau, chỉ có thể giải trí đáp ứng bọn trẻ trâu thôi.
    Hồ Ngọc Hà thì ko nói vì cũng thấy chị này chả có nhiều bài hay, ừ thì cũng có một số thôi, nhưng nhảy nhót nhiều quá, sexy quá chứ hát thì bình thường...
    Ối mẹ nó ơi, ST fan già như mềnh nhiều lắm luôn ý. Tât nhiên độ nổi của trâu già ko bằng sky trẻ rồi. Mẹ nó mà lạc chân sang top của ST ngay trong cái f26 này chắc cũng ngất vì độ am hiểu của các sky già. Ahihi...
    Nói thêm là mềnh trên 30 rồi nha. Không lại quy vào sky bênh nhau!
    Mỹ phẩm xách tay cam kết hàng chuẩn: https://www.facebook.com/JinJonbeShop/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,996 Bài viết

• 6,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Nói vậy để thấy Sơn Tùng MT nếu sống vào thời thập niên 1990 chắc là làm mưa làm gió và Mr. Đàm không có cửa mà ngóc lên.

.
    Các mẹ so sánh thế này nó khập khiễng. Âm nhạc mối giai đoạn có sự phát triển khác nhau ở cái thời thông tin còn ít và đơn sơ như lúc áy. các sao ca nhạc như 2 Trường, Phương thanh hay kể cả Tam ca AT đều là những gương mặt tiểu biểu cho dòng nhạc họ hát. vì thế nổi tiếng là điều dễ hiểu. so với bây giờ thì thấy rất đơn sơ. nhưng lúc đó họ đều tạo nên sự hứng thú nhất đinh cho khán giả.
    Nếu Sơn Tùng sống vào thập niên 90 thì làm gì có beat nhạc tràn lan trên mạng cho Tùng nghe , học hỏi từ bé rồi dựa vào đó sáng tác tung hoành như thời nay. Chắc cũng chỉ là một cậu bé há mồm xem 2 Trường biểu diễn mà thôi.
    Nói vậy để thấy, thực sự giờ xem các game show ca nhạc, Mình rất phục các ca sĩ trẻ. các em í rất tài năng. , Sáng tác giỏi, hát hay. trình diễn cũng chuyên nghiệp nữa. showbiz giờ khác xưa nhiều, làm gì cũng có ekip chuyên nghiệp nên sản phầm âm nhạc đưa ra đểu rất hay.
    bữa nào rảnh sẽ tám chuyện thời đó cho các mẹ nghe
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,376 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Các mẹ so sánh thế này nó khập khiễng. Âm nhạc mối giai đoạn có sự phát triển khác nhau ở cái thời thông tin còn ít và đơn sơ như lúc áy. các sao ca nhạc như 2 Trường, Phương thanh hay kể cả Tam ca AT đều là những gương mặt tiểu biểu cho dòng nhạc họ hát. vì thế nổi tiếng là điều dễ hiểu. so với bây giờ thì thấy rất đơn sơ. nhưng lúc đó họ đều tạo nên sự hứng thú nhất đinh cho khán giả.
    Nếu Sơn Tùng sống vào thập niên 90 thì làm gì có beat nhạc tràn lan trên mạng cho Tùng nghe , học hỏi từ bé rồi dựa vào đó sáng tác tung hoành như thời nay. Chắc cũng chỉ là một cậu bé há mồm xem 2 Trường biểu diễn mà thôi.
    Nói vậy để thấy, thực sự giờ xem các game show ca nhạc, Mình rất phục các ca sĩ trẻ. các em í rất tài năng. , Sáng tác giỏi, hát hay. trình diễn cũng chuyên nghiệp nữa. showbiz giờ khác xưa nhiều, làm gì cũng có ekip chuyên nghiệp nên sản phầm âm nhạc đưa ra đểu rất hay.
    bữa nào rảnh sẽ tám chuyện thời đó cho các mẹ nghe
    Tám đi, tám đi, tại tui thấy dù thế nào thì khoảng thời gian mà nhạc Việt lên hương nhất chắc có lẽ từ khoảng 96 tới 00 hồi này nhạc Việt là thấy đơn sơ nhất á chỉ bắt đầu mất đi cái hay khi ca sĩ bắt đầu "bén mùi" với hát nhép, ca sĩ người người hát nhép nhà nhà hát nhép, lên TV hay ko lên đều nhép. Sau những năm 2000 đi coi ca nhạc thấy ko vui nữa.
    Hồi Tam Ca Áo Trắng là thấy thật lắm rồi, mà hồi đó nhạc Việt bài nào cũng buồn não nề, ko thấy bài nào vui tươi hạnh phúc hết trơn, nhưng thấy có chị nào ở trên nhắc tới bài Gót Hồng thì thấy đúng là bài này "rất đẹp"

Ca nhạc bi giờ toàn là nhạc điện tử, ca sĩ có hát được hay ko cũng ko quan trọng nữa, vì đã có máy móc chỉnh âm hết rồi, thích hát nhép thì nhép luôn cũng đc, "nhép trá hình" thôi

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,505 Bài viết

• 3,853 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thời Tam ca áo trắng lời ca khúc ko sâu sắc nhưng ko đến nỗi phát gứm. Đến thời Ưng Hoàng Phúc, trời ơi nhiều bài vừa nghe tít là tui chửi Nhớ hoài thằng em họ bật mấy ca khúc lời như đấm vào tai, cả nhà xúm vào tổng xỉ vả nó . Nghe mà bực cả mình.
    Túm lại, nếu cho chọn lựa thì tui vẫn thích nghe nhạc của Tam ca áo trắng.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!