Hằng Túi – vợ cũ của hot boy Đăng Nguyên bị tố làm ăn lừa đảo

• 576 Lượt chia sẻ
  • 3.07M Lượt đọc
  • 9.54K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 318 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    không ngưỡng mộ người này tẹo nào
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,253 Bài viết

• 77,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dogbong1 Xem bài viết
    không ngưỡng mộ người này tẹo nào
    Klq nhưng bạn này lập nick dự phòng để làm gì thế, đi suốt hơn chục topic chi comment một câu ko đầu ko cuối, chắc để tăng bài viết?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Flourscence strong không phải là khuyết điểm nha mẹ nó. nếu như là nước colorless hoặc near colorless thì flourscence strong sẽ làm viên kim cương trông hơi bị bóng dầu, giá sẽ thấp hơn loại không flourscene khoảng 10%, tuy nhiên nếu màu faint yellow hoặc brown thì sẽ làm viên kim cương nhìn trong sáng hơn, giá sẽ cao hơn loại không flourscene. So, còn phải tuỳ vào color nữa chứ không phải cứ nhìn vào flourscene mà kết luận khuyết điểm.
    Trung Võ cũng có bí mật riêng . các mẹ quan tâm em sẽ dành ra 500 thông tin hầu các mẹ. ahihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoibeo Xem bài viết
    Có lần 1 bạn em comment trên face của Tr Võ nên em nhìn thấy statut khoe kim cương trên 2 carat bán cho một chị sành điệu giấu tên nào đấy. Vấn đề là gà như em đọc giấy Gia cũng thấy Fluorescence to đùng ghi là strong - 1 khuyết điểm sẽ hạ giá kim cương rất nhiều. Thế mà Tr Võ nâng lên mây xanh cứ như là ưu điểm sáng chói còn ca ngợi chị khách thông minh chọn viên này mới là sành về kim cương, đi club này kia là nổi nhất. Em có vài viên bé tí teo em cũng biết là phải mua viên huỳnh quang none. Đó mới nói khuyết điểm to đùng mà Tr Võ còn đưa lên là ưu điểm như vậy, bao nhiêu khuyết tật khác chưa nói đến ?
    • 29 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi magnolia201 Xem bài viết
    Flourscence strong không phải là khuyết điểm nha mẹ nó. nếu như là nước colorless hoặc near colorless thì flourscence strong sẽ làm viên kim cương trông hơi bị bóng dầu, giá sẽ thấp hơn loại không flourscene khoảng 10%, tuy nhiên nếu màu faint yellow hoặc brown thì sẽ làm viên kim cương nhìn trong sáng hơn, giá sẽ cao hơn loại không flourscene. So, còn phải tuỳ vào color nữa chứ không phải cứ nhìn vào flourscene mà kết luận khuyết điểm.
    Trung Võ cũng có bí mật riêng . các mẹ quan tâm em sẽ dành ra 500 thông tin hầu các mẹ. ahihi
    hóng hớt thông tin của mẹ nó,em TrV này tuổi trẻ tài cao ghê nhưng nhìn tướng mạo thì không được xuất xắc lắm nhỉ
    (¯`·.°..°.·´¯)Malina Moscow(¯`·.°..°.·´¯)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 178 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

Khổ sắp Chết vì hóng rồi.
    comment by WTT mobile view
    • 4,320 Bài viết

• 17,401 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình không chuyên săn kim cương màu nhưng loại không màu mà bị strong là phải giảm 30% chứ không phải 10 đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

bạn TV là cháu nội cụ Giáp - con cháu của bậc khai quốc công thần. nhưng tại sao cả mấy người cháu của cụ không ai đi theo con đường của cụ mà lại nhảy ra kinh doanh đa cấp với cả buôn hàng "lặt vặt" - mình nói lặt vặt là bởi vì Trv dù có giàu cũng mới chỉ ở mức có cửa hàng riêng, deal theo kiểu bán lẻ. mẹ nào nghĩ deep một tí ra ngay nhé.
    bạn trv bên ngoài hơi béo, nhìn ẻo lả, mình cũng question giới tính của bạn í nhưng không có thông tin chính thức. con người bạn í mình cũng không đánh giá cao, thực dụng, khinh người, tuy nhiên rất xun xoe với những người bạn ấy thấy có lợi. . chơi với Hằng túi có cùng phong cách sống hơi ảo một tí. tinh ý một chút có thể thấy không phải deal nào bạn í khoe trên fb cũng là thật. đặc biệt là mấy deal sold trong 10 20 30 phút các mẹ nhé . bạn í giỏi ở chỗ là cũng khá biết manipulate tâm lý khách hàng, mấy cái kiểu nhảm nhảm hàng về một cái khách mua luôn đối với những người buôn bán lâu năm biết rõ easy deal như thế một năm chẳng có mấy lần. nhưng khách hàng thuộc diện upper middle khi đến với bạn ấy sẽ thấy hơi áp lực một tí vì nghĩ hàng bạn ấy chạy nhanh. nói bạn ấy bán hàng kim cương tầm trung thì hoàn toàn không phải. hàng của bạn trv 4Cs đều rất tốt, đương nhiên thỉnh thoảng có vài viên chỉ số thấp hơn nhưng không phải hàng trung bình.
    có một số mánh mung bán hàng của bạn ấy nữa nhưng mà buôn lên đây thì hơi không có lương tâm. tuy nhiên mẹ nào đã, đang và có ý định mua hàng của trv thì xác định là mua đắt nhé.
    • 38 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

it's always easier said than done .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Mình không chuyên săn kim cương màu nhưng loại không màu mà bị strong là phải giảm 30% chứ không phải 10 đâu.
    • 29 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bạn TV là cháu nội cụ Giáp - con cháu của bậc khai quốc công thần. nhưng tại sao cả mấy người cháu của cụ không ai đi theo con đường của cụ mà lại nhảy ra kinh doanh đa cấp với cả buôn hàng "lặt vặt" - mình nói lặt vặt là bởi vì Trv dù có giàu cũng mới chỉ ở mức có cửa hàng riêng, deal theo kiểu bán lẻ. mẹ nào nghĩ deep một tí ra ngay nhé.
    bạn trv bên ngoài hơi béo, nhìn ẻo lả, mình cũng question giới tính của bạn í nhưng không có thông tin chính thức. con người bạn í mình cũng không đánh giá cao, thực dụng, khinh người, tuy nhiên rất xun xoe với những người bạn ấy thấy có lợi. . chơi với Hằng túi có cùng phong cách sống hơi ảo một tí. tinh ý một chút có thể thấy không phải deal nào bạn í khoe trên fb cũng là thật. đặc biệt là mấy deal sold trong 10 20 30 phút các mẹ nhé . bạn í giỏi ở chỗ là cũng khá biết manipulate tâm lý khách hàng, mấy cái kiểu nhảm nhảm hàng về một cái khách mua luôn đối với những người buôn bán lâu năm biết rõ easy deal như thế một năm chẳng có mấy lần. nhưng khách hàng thuộc diện upper middle khi đến với bạn ấy sẽ thấy hơi áp lực một tí vì nghĩ hàng bạn ấy chạy nhanh. nói bạn ấy bán hàng kim cương tầm trung thì hoàn toàn không phải. hàng của bạn trv 4Cs đều rất tốt, đương nhiên thỉnh thoảng có vài viên chỉ số thấp hơn nhưng không phải hàng trung bình.
    có một số mánh mung bán hàng của bạn ấy nữa nhưng mà buôn lên đây thì hơi không có lương tâm. tuy nhiên mẹ nào đã, đang và có ý định mua hàng của trv thì xác định là mua đắt nhé.
    em này chưa vợ con gì nhỉ,nhưng kiểu giống HT thì thánh ảo rồi..đúng là cạ cứng
    (¯`·.°..°.·´¯)Malina Moscow(¯`·.°..°.·´¯)
    • 38 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

mẹ Breezy's mom thân mến, nếu đã tự biết là mình không rõ thì không nên nói càn. bảng màu của kim cương chia làm hai loại, bảng màu kim cương trắng và bảng màu của kim cương màu. bảng kim cương trắng là từ D - Z, chia ra làm các bậc colorless, near colorless, tint yellow, faint yellow và light yellow. faint yellow và light yellow không phải là kim cương màu mà là kim cương đứng cuối bảng của kim cương trắng. còn kim cương màu hay gọi là fancy diamond có bảng màu riêng và không tính theo thang D - Z mẹ nó ạ. hầu hết kim cương trắng đều có faint yellow hoặc brown, thế cho nên loại kim cương colorless từ D - F mới đắt giá.
    mẹ nó giữ lại sự thông tuệ cho bản thân mình nhé .
    • 97 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

bạn TV là cháu nội cụ Giáp - con cháu của bậc khai quốc công thần.
    bạn trv bên ngoài hơi béo, nhìn ẻo lả, mình cũng question giới tính của bạn í nhưng không có thông tin chính thức. con người bạn í mình cũng không đánh giá cao, thực dụng, khinh người, tuy nhiên rất xun xoe với những người bạn ấy thấy có lợi. .
    Ẻm TrV iu con gái đại gia Than ở Qn, Fb Luong Thanh các bạn nhé. Siu giàu luôn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 450 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miiumiiu_meomeo Xem bài viết
    Ẻm TrV iu con gái đại gia Than ở Qn, Fb Luong Thanh các bạn nhé. Siu giàu luôn
    Bạn Thanh này ko những giàu mà còn rất xinh Dáng cũng đẹp nữa. Mà em thấy bạn này cũng nhẹ nhàng lắm, nchung theo dõi cho face thì thấy thích
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 450 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Quên nữa em thấy bạn Hằng mới có vẻ la liếm TrV chứ Tr bthuong mà. Hằng là khách hàng, đem lại lợi nhuận nên cũng được đối xử tốt thôi.
    Nhưng hình như từ ngày biết bản chất thì cũng tránh dần. Thấy H vẫn like, comment bên face Tr nhưng Tr cũng k reply. Hehhe ko biết hóng chuẩn ko.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Spa ngày nào cũng đăng ảnh khách đông quá full kín giường. Thế mà nhân viên cứ tuần lại thấy gọi gạ đi làm mặt tiếp. Khổ e mua thẻ tiền mặt, giờ vẫn còn tiền chưa dùng hết. Mà qua vụ phốt này chả dám làm j ở spa nhà chị chửi nữa. Chả biết chị ý bôi cái j lên mặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Lỡ tay ấn nút gửi. Đang viết dở. Mình nghi ảnh spa đông khách chị túi photoshop lắm. Mà có đông thật chắc có khi lại giống mình mua thẻ tiền mặt rồi xót tiền đành phải đến làm mấy gói cơ bản cho hết chỗ tiền đã mua. Nhân tiện công nhận trình chụp ảnh của chị chửi siêu. Mình nhìn mấy ảnh chị ý chụp mặc rõ đẹp. Đến cửa hàng hai lần chả mua dc cái j. Trông ảnh chị chửi mặc nó long lanh thế nhưng bên ngoài như hàng chợ, chất xấu, màu nhờ nhờ ko đẹp như trong ảnh. Hom nào mà sale hàng đến cửa hàng e ý thì quần áo sale vất la liệt dưới đất như hàng thùng,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Lỡ tay ấn nút gửi. Đang viết dở. Mình nghi ảnh spa đông khách chị túi photoshop lắm. Mà có đông thật chắc có khi lại giống mình mua thẻ tiền mặt rồi xót tiền đành phải đến làm mấy gói cơ bản cho hết chỗ tiền đã mua. Nhân tiện công nhận trình chụp ảnh của chị chửi siêu. Mình nhìn mấy ảnh chị ý chụp mặc rõ đẹp. Đến cửa hàng hai lần chả mua dc cái j. Trông ảnh chị chửi mặc nó long lanh thế, nghĩ chắc váy đẹp liền phi tới cửa hàng. Ôi trời bên ngoài như hàng chợ, chất xấu, màu nhờ nhờ ko đẹp như trong ảnh. Hom nào mà sale hàng đến cửa hàng e ý thì quần áo sale vất la liệt dưới đất như hàng thùng.
    • 4,320 Bài viết

• 17,401 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    mẹ Breezy's mom thân mến, nếu đã tự biết là mình không rõ thì không nên nói càn. bảng màu của kim cương chia làm hai loại, bảng màu kim cương trắng và bảng màu của kim cương màu. bảng kim cương trắng là từ D - Z, chia ra làm các bậc colorless, near colorless, tint yellow, faint yellow và light yellow. faint yellow và light yellow không phải là kim cương màu mà là kim cương đứng cuối bảng của kim cương trắng. còn kim cương màu hay gọi là fancy diamond có bảng màu riêng và không tính theo thang D - Z mẹ nó ạ. hầu hết kim cương trắng đều có faint yellow hoặc brown, thế cho nên loại kim cương colorless từ D - F mới đắt giá.
    mẹ nó giữ lại sự thông tuệ cho bản thân mình nhé .
    Tại vì mình chỉ chuyên săn diamond nước D và vì vậy mình được dạy phân biệt và đánh giá giá trị của dòng này để quyết định mua vào. Mình mới thấy các kim cương bạn TV bán là loại trung bình. Mình có đọc bài bạn dạy cách đánh giá kim cương khi mua, cũng chỉ dừng lại ở 4C. Có thể bạn quá rành lý thuyết, còn mình thì mình chỉ biết rõ hàng cao cấp đúng nghĩa vì số hàng đưa ra chào lúc nào thấp nhất cũng đã D VVS2 4C sẵn rồi, chỉ còn hơn nhau ở các tật thôi. Cho nên mình vẫn thừa nhận mình không biết gì về kim cương màu hoặc như bạn chỉnh sửa là nó vẫn chưa bị gọi là kim cương màu, vì khi mình xem hàng cho sếp thì toàn bộ đã phải là colorless rồi, số còn lại mình chỉ biết TA gọi tint faint yellow này nọ nên mình đã nghĩ là tiếng Việt chắc là thành kim cương màu vàng. Vì mình chưa bao giờ mua diamond từ người Việt nên thật sự là không rõ tiếng Việt gọi các đặc điểm luôn.
    Mình cảm ơn bạn cho mình thêm kiến thức về loại đó. Nhưng sự thật vẫn là sự thật là khi mình nhập loại D VVS1 trở lên mà bị chuyển xanh là giảm 30% chưa chắc đã ok chứ không có chuyện chỉ giảm 10%.

Tất nhiên xưa giờ mình là đứa không thích lý thuyết nên những kinh nghiệm cá nhân hầu như 90% mình giữ lại cho bản thân thôi, bạn yên tâm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi breezy'sMom; 25/09/2016 vào lúc 10:33 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Theo như các mẹ hay nói, H là thánh block, với xoá comment nhiệt tình,hôm trước mình đã được thấy.

Trong tút khoe điện thoại ip được tặng, đang trên đà tung hoa với ngưỡng mộ của fan quạt, bỗng xuất hiện khách vào comment vụ lông mày hỏng ( comment cuối cùng), mình chụp lại vì nghĩ cái comment sống đc hẳn 48 phút rồi, không biết có bị xoá ko.

UAECYzG

Đến 10' sau quay lại thì comment đã đi về nơi xa, lại chỉ có tung hoa và ngưỡng mộ.
    Làm dịch vụ, không chịu tiếp thu, nâng cấp mà chỉ thích thu tiền, bịt miệng

PlASXpI
    • 72 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Theo như các mẹ hay nói, H là thánh block, với xoá comment nhiệt tình,hôm trước mình đã được thấy.

Trong tút khoe điện thoại ip được tặng, đang trên đà tung hoa với ngưỡng mộ của fan quạt, bỗng xuất hiện khách vào comment vụ lông mày hỏng ( comment cuối cùng), mình chụp lại vì nghĩ cái comment sống đc hẳn 48 phút rồi, không biết có bị xoá ko.
    IMG_0448

Đến 10' sau quay lại thì comment than phiền đã đi về nơi xa, lại chỉ có tung hoa và ngưỡng mộ.
    Làm dịch vụ, không chịu tiếp thu, nâng cấp mà chỉ thích thu tiền, bịt miệng

IMG_0449
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,424 Bài viết

• 5,131 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cái vụ chụp ảnh đông kín giường thì có khó gì đâu các mẹ. Chị ấy thi thoảng lại có CT sale đến 40-50% hoặc làm free thì chắc mấy hôm đó sẽ đông, chị ấy chụp 1 loạt ảnh rồi xài dần cho cả năm, chứ nhìn ảnh đấy ai biết có đúng ngày ấy ko. Ngày nào cũng full giường như thế thật thì sao phải dùng chiêu chửi chồng cũ, chửi vợ mới của chồng cũ, liên tục up ảnh mẹ chồng cũ, rồi giờ thì thấy chạy quảng cáo FB rồi. Nói chung nó cũng là cái mánh trong làm ăn thôi, mình thấy vụ này cũng ko có gì, chỉ thắc mắc là chị ấy bán mỹ phẩm fake mà vẫn có người đâm đầu vào đc, đến chịu.