Hằng Túi – vợ cũ của hot boy Đăng Nguyên bị tố làm ăn lừa đảo

• 576 Lượt chia sẻ
  • 1.96M Lượt đọc
  • 6.92K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Em thấy mqh của Ht vs KH la bên cung bên cầu hàng fake đấy chứ, cả 2 đều rất rõ ràng vs nhau, HTui có nhu cầu mua hàng chợ, em KH mua cho em HT. Đâu phải là HT nhập hàng mà k biết là hàng fake hay auth đâu.
    Còn các mẹ k phải lo các đối tác khác của em Kh, đa buôn mp mà nhập hàng Thái về với giá ơ kìa, là đều hiểu rõ là hàng chợ rồi. Khách hàng là chúng ta có thể bị lừa chứ bọn kia nó k bị lừa đâu. Nên k phải lo dtac của KH sau vụ này mới biết là KH cung cấp mỹ phẩm chợ đâu. Cũng là dtac nay cần hàng chợ nên mới làm ăn vs KH đấy ah. Chỉ là các dtac đấy cũng lo 1 ngày bị KH lôi ra ánh sáng thôi. Nhưng em nghĩ vì con Túi nó mất nết quá nên em kia nó k chịu dc, chứ nó mà vi ghen tị vs TÚi nó phải tung hê từ cách đây 1 năm để cho Túi hết đg mở spa hàng loạt, buôn bán chứ.
    Còn đến bây h chắc là kiểu "con giún xéo mãi cũng quằn" nên mới có vụ bóc phốt như này.
    Htui khoe mình có cả trăm đối tác mua hàng ở nc ngoài, sao phải đi đặt Skii vs La praire ở Thái? Cả trăm đối tác kia đâu rồi k mua dc cho Túi ah? Làm mất công Túi phải "buôn ngược" ơ Thái về =))
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,721 Bài viết

• 10,193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffanyphan87 Xem bài viết
    Em thấy mqh của Ht vs KH la bên cung bên cầu hàng fake đấy chứ, cả 2 đều rất rõ ràng vs nhau, HTui có nhu cầu mua hàng chợ, em KH mua cho em HT. Đâu phải là HT nhập hàng mà k biết là hàng fake hay auth đâu.
    Còn các mẹ k phải lo các đối tác khác của em Kh, đa buôn mp mà nhập hàng Thái về với giá ơ kìa, là đều hiểu rõ là hàng chợ rồi. Khách hàng là chúng ta có thể bị lừa chứ bọn kia nó k bị lừa đâu. Nên k phải lo dtac của KH sau vụ này mới biết là KH cung cấp mỹ phẩm chợ đâu. Cũng là dtac nay cần hàng chợ nên mới làm ăn vs KH đấy ah. Chỉ là các dtac đấy cũng lo 1 ngày bị KH lôi ra ánh sáng thôi. Nhưng em nghĩ vì con Túi nó mất nết quá nên em kia nó k chịu dc, chứ nó mà vi ghen tị vs TÚi nó phải tung hê từ cách đây 1 năm để cho Túi hết đg mở spa hàng loạt, buôn bán chứ.
    Còn đến bây h chắc là kiểu "con giún xéo mãi cũng quằn" nên mới có vụ bóc phốt như này.
    Htui khoe mình có cả trăm đối tác mua hàng ở nc ngoài, sao phải đi đặt Skii vs La praire ở Thái? Cả trăm đối tác kia đâu rồi k mua dc cho Túi ah? Làm mất công Túi phải "buôn ngược" ơ Thái về =))
    Ừ mẹ nó nói đúng ,mấy đối tác nn chuyên nhập hàng cho Túi đâu khg thấy bênh Túi nhỉ ,hay mấy đối tác đó cũng buôn hàng fake luôn )
    Đói tác mạnh nhất mà mua dùm e H mấy trăm thỏi Louboutin đâu rồi ta ?????

Nói chung HT mất dậy quá ,KH nó dẫn mối cho bsi làm kiếm 15% nó an được 500 tr thì HT và Bsi ăn hơn 3 tỉ rồi con gì ,nhưng muốn nuốt trọn đẩy nó ra thì nó mất miếng an nó đã đau rồi ,còn lu loa chửi nó nó tung hê là phải
    Ở đời ra làm ăn ,ăn được miếng cơm thì cũng phải để cho người ta miếng cháo
    Làm an đã bậy bạ thất Đức lại còn to còi chửi bới thiên hạ ,thì bị người ta tẩy chay ,chửi rủa chỉ là chuyện sớm muộn
    • 1,540 Bài viết

• 2,405 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Fan điều hòa đang khuyên Hằng "kiện báo đi chị" . Dám mà kiện , ko bưng bít đi thì thôi chứ có dám làm to lên .

Sau vụ này thiệt tình là ko biết nên mua mỹ phẩm ở đâu . Ko xài thì da xấu , mà giờ cảm thấy ko tin tưởng nới nào . Trước giờ mỹ phẩm nghĩ em Hằng bán mắc hơn người ta thôi . Vậy mà đã mắc còn hàng giả .
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui , chọn tới chọn lui hết luôn 1 ngày .
    • 12,109 Bài viết

• 76,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    Thiệt tình m chưa hiểu đoạn này, khen da đẹp mà da sần sùi lên thế kia là seo? Làm mát xa mà mặt vẫn đầy phấn với má thế kia á?

hang_tui7
    Đâu, đây là ghép nhầm bà đến bắt đền vì bị hỏng da chứ
    Ko thì trước kia bà ấy ko thể nào xấu hơn
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 6,102 Bài viết

• 23,441 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    Thiệt tình m chưa hiểu đoạn này, khen da đẹp mà da sần sùi lên thế kia là seo? Làm mát xa mà mặt vẫn đầy phấn với má thế kia á?

hang_tui7
    Túi giải thích là do mới tiêm hạt protein vào da chưa tan hết. Tớ chưa làm dv này nên ko biết thế nào, chỉ nghe thôi đã sợ. Cơ mà tiêm chích kiểu gì mà mặt vẫn dầy cộm phấn thế kia nhỉ? Chả lẽ tiêm mà ko tẩy trang, sát khuẩn?
    • 2,814 Bài viết

• 11,345 Được cảm ơn

Làm ăn lởm khởm, gian dối thì việc đào thải là tất yếu thôi, nhưng em Hằng này thì tốc độ nhanh hơn vì đã là gian thương lại còn to còi trên các mặt trận, chửi hết thảy gia đình, bạn bè, đối tác, khách hàng... nên khi người ta đồng loạt lật mặt thì không còn đường chống đỡ. Âu cũng là nhân quả ở đời.

Mình đọc nhiều người mua kem trộn, mỹ phẩm xách tay... mà hết hồn, sao họ lại cả tin và chủ quan mua hàng trôi nổi đắp lên mặt như thế. Thật sự mỹ phẩm cao cấp ở các store trong nước mình cũng không dám tin vì có lần nghe nhân viên bán hàng tự mua hàng giả trộn vào bán nên nếu có mua chỉ dám mua mấy hàng bình thường.

Nếu có tiền nhiều và có người quen ở nước ngoài nhờ mua gửi về, còn không làm chuyến du lịch tự tay mua hàng là ổn nhất tránh được tiền mất tật mang. Còn không có tiền, tự dưỡng bằng các nguyên liệu tự nhiên xung quanh, làm nhiều thứ sẽ nhận ra da mình hợp với loại nào nhất, dưỡng thường xuyên da sẽ đẹp từ gốc, khỏe mạnh và tự tin đi biển, leo núi mà không sợ nắng vì da mỏng da yếu.

Để làm trắng da, mình dùng bột yến mạch+sữa chua không đường+ mật ong (hoặc lòng đỏ trứng khi có thời gian). Mỗi tuần tẩy trang 1 lần với cà phê + sữa chua không đường (hoặc dầu Olive+đường cát+mấy giọt chanh), mình gội đầu bằng bồ kết nấu với sả và vỏ bưởi, mỗi lần nấu xong tận dụng hơi nước xông mặt tầm 15 phút, sau đó tẩy trang cà phê rồi đắp bặt hỗn hợp trên. Cuối cùng rửa mặt bằng nước hoa hồng tự nấu để tủ lạnh. Da mình rất sáng min, bóng khỏe và rất nhanh nhả nắng dù mình nồi đồng cối đá lắm, đi chơi là bang bang lần nào về nhà cũng như con tôm luộc.
    Ngoài ra, bí đỏ/khoai tây+ sữa chua không đường, mật ong+lòng trắng trứng, nghệ+sữa chua... cũng rất hữu ích mà nếu không hợp với da thì cũng không gây hậu quả gì hết.

Mình rất ít trang điểm trừ khi có tiệc tùng, trang điểm xong về tấy trang bằng dầu dừa/olive và rửa lại bằng sữa rửa mặt nghệ Thorakao 40k đồng. Nghe quy trình thấy lích kích nhưng thật ra làm rất dễ, Tẩy tế bào chết 1 lần/tuần, dưỡng da 2 lần/tuần, uống nhiều nước (mình uống 2.5-3 lít nước 1 ngày chưa tính ăn canh và trái cây).

Thêm nữa, mình không dám xăm vẽ gì lên mặt hết. Lông mày tự vẽ mỗi ngày một kiểu, càng vẽ càng lên tay trông cũng đẹp lắm. Nhiều người nhìn sơ qua tưởng mình thêu lông mày .
    • 1,171 Bài viết

• 3,962 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết
    Làm ăn lởm khởm, gian dối thì việc đào thải là tất yếu thôi, nhưng em Hằng này thì tốc độ nhanh hơn vì đã là gian thương lại còn to còi trên các mặt trận, chửi hết thảy gia đình, bạn bè, đối tác, khách hàng... nên khi người ta đồng loạt lật mặt thì không còn đường chống đỡ. Âu cũng là nhân quả ở đời.

Mình đọc nhiều người mua kem trộn, mỹ phẩm xách tay... mà hết hồn, sao họ lại cả tin và chủ quan mua hàng trôi nổi đắp lên mặt như thế. Thật sự mỹ phẩm cao cấp ở các store trong nước mình cũng không dám tin vì có lần nghe nhân viên bán hàng tự mua hàng giả trộn vào bán nên nếu có mua chỉ dám mua mấy hàng bình thường.

Nếu có tiền nhiều và có người quen ở nước ngoài nhờ mua gửi về, còn không làm chuyến du lịch tự tay mua hàng là ổn nhất tránh được tiền mất tật mang. Còn không có tiền, tự dưỡng bằng các nguyên liệu tự nhiên xung quanh, làm nhiều thứ sẽ nhận ra da mình hợp với loại nào nhất, dưỡng thường xuyên da sẽ đẹp từ gốc, khỏe mạnh và tự tin đi biển, leo núi mà không sợ nắng vì da mỏng da yếu.

Để làm trắng da, mình dùng bột yến mạch+sữa chua không đường+ mật ong (hoặc lòng đỏ trứng khi có thời gian). Mỗi tuần tẩy trang 1 lần với cà phê + sữa chua không đường (hoặc dầu Olive+đường cát+mấy giọt chanh), mình gội đầu bằng bồ kết nấu với sả và vỏ bưởi, mỗi lần nấu xong tận dụng hơi nước xông mặt tầm 15 phút, sau đó tẩy trang cà phê rồi đắp bặt hỗn hợp trên. Cuối cùng rửa mặt bằng nước hoa hồng tự nấu để tủ lạnh. Da mình rất sáng min, bóng khỏe và rất nhanh nhả nắng dù mình nồi đồng cối đá lắm, đi chơi là bang bang lần nào về nhà cũng như con tôm luộc.
    Ngoài ra, bí đỏ/khoai tây+ sữa chua không đường, mật ong+lòng trắng trứng, nghệ+sữa chua... cũng rất hữu ích mà nếu không hợp với da thì cũng không gây hậu quả gì hết.

Mình rất ít trang điểm trừ khi có tiệc tùng, trang điểm xong về tấy trang bằng dầu dừa/olive và rửa lại bằng sữa rửa mặt nghệ Thorakao 40k đồng. Nghe quy trình thấy lích kích nhưng thật ra làm rất dễ, Tẩy tế bào chết 1 lần/tuần, dưỡng da 2 lần/tuần, uống nhiều nước (mình uống 2.5-3 lít nước 1 ngày chưa tính ăn canh và trái cây).

Thêm nữa, mình không dám xăm vẽ gì lên mặt hết. Lông mày tự vẽ mỗi ngày một kiểu, càng vẽ càng lên tay trông cũng đẹp lắm. Nhiều người nhìn sơ qua tưởng mình thêu lông mày .
    Can ban la ban dep san ro`i. Vay di.
    If life gives you lemons, make lemonade!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,814 Bài viết

• 11,345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAP2112 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, nhưng tiếc là không đẹp sẵn mà da mình đẹp nhờ phấn đấu . Dưỡng da tự nhiên cần kiên nhẫn, muốn tiết kiệm tiền và không hại da nếu chẳng may mua phải mỹ phẩm đểu thì buộc phải kiên nhẫn thổi. Làm đẹp không gấp được.
    • 17,063 Bài viết

• 23,915 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đến khi nào túi mới thôi cái trò tung hứng với nick ảo đây? 80% còm khen dv của túi là nick ảo. Còn cmt chê của khách em xóa cmnr còn đâu
    Nick ảo và cả em còn lu loa các mẹ trên này hãm hại em, tỉnh lại đi em ơi, toàn các mẹ, các chị từ đầu ủng hộ em giờ quay lưng lại với em thôi, em sống tốt quá mà.
    Chuyện với N,X,D là chuyện riêng làm quà để bán hàng, nhưng chuyện spa nhà e làm dịch vụ ko tốt, em bán hàng đểu với giá hàng xịn thì nó liên quan đến uy tín trong kinh doanh rồi. Em ko làm gì sai, em bị hãm hại ư? Vãi hằn
    • 318 Bài viết

• 2,083 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Xóa com, block nhanh như chảo chớp mà cứ kêu người khác vào đối chứng rồi bảo mình quân tử. 1,2 hôm nữa lại stt phật pháp, buông xả, tâm an với tâm yên cho mà xem. Bán hàng fake, lật lọng, tráo trở, điêu trác thì Phật nào chứng cho em đây Hằng ơi.
    • 174 Bài viết

• 1,352 Được cảm ơn

Ai xui HT kiện báo chí thì cứ kiện đi e. Kiện đi để cs môi trường, cs kinh tế, quản lý thị trường vào kiểm tra cskd của e. Toàn túi giầy, mp rởm và cả nhân cách rởm nữa.
    • 8,171 Bài viết

• 11,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tammy2010 Xem bài viết
    Xóa com, block nhanh như chảo chớp mà cứ kêu người khác vào đối chứng rồi bảo mình quân tử. 1,2 hôm nữa lại stt phật pháp, buông xả, tâm an với tâm yên cho mà xem. Bán hàng fake, lật lọng, tráo trở, điêu trác thì Phật nào chứng cho em đây Hằng ơi.
    Nhiều người làm ăn buôn bán ko có tâm nên phải gắn thêm phông mác từ thiện với rao giảng phật pháp nhằm "cân bằng" cái tâm, cái thiện. Nhưng khốn nỗi làm từ thiện phải xuất phát từ cái tâm sáng, và phải làm đến nơi đến chốn chứ ko phải đến chụp kiểu ảnh đang phát quà, đang bón thìa cơm hoặc trao tặng mấy đồng rồi quẩy đít về là xong đâu.
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngài FB 1 khi đã quật thì quật thật nặng.Nhưng chả hiểu sao khi HT không cãi được nữa y như rằng lại có mấy thành phần vào rao:khẩu nghiệp.Em HT còn không sợ khẩu nghiệp với quả báo thì người khác sợ gì?
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Làm lông mày mà như thế thì người ta làm làm gì?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Công an vào cuộc, điều tra ra mỹ phẩm dỏm thì dính đến pháp luật chứ chả chơi đâu Hằng, ngày xưa bị 1 lần công an đến sờ gáy vì tội buôn túi giả, đợt đấy nhờ Nguyên và gia đình dàn xếp ổn thỏa, em không cảm ơn câu nào còn dìm cả nhà người ta xuống cho cả thiên hạ chửi, nhân cách của em quá tồi rồi em à. Lần này xem có ai cứu được em không?
    Sayaka tai Tan Trung Nam
    • 174 Bài viết

• 1,352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sayaka Xem bài viết
    Công an vào cuộc, điều tra ra mỹ phẩm dỏm thì dính đến pháp luật chứ chả chơi đâu Hằng, ngày xưa bị 1 lần công an đến sờ gáy vì tội buôn túi giả, đợt đấy nhờ Nguyên và gia đình dàn xếp ổn thỏa, em không cảm ơn câu nào còn dìm cả nhà người ta xuống cho cả thiên hạ chửi, nhân cách của em quá tồi rồi em à. Lần này xem có ai cứu được em không?
    Chắc có a thợ xây quá dốt quá yêu quad chiều e ấy mà sẵn sàng ôm bom cảm tử vào cứu.
    • 24 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Cái Spa nhà Túi ko hiểu hàng ngày thì có bác sỹ k nhỉ? Hay là chỉ mấy chuyên viên có mấy chứng chỉ học nghề của cái Viện ao làng Thái nhỉ?
    - thứ nhất, mấy cái Certificate đó là chứng chỉ học nghề thì trung tâm nào cũng cấp đc nhé, nó khác với Chứng chỉ hành nghề nhé! Mấy cái certificate đó để bịp thiên hạ thôi, đưa về Bộ Y Tế việt nam hay BỘ Giáo dục đào tạo có xác nhận mấy cái tờ giấy lộn đó ko? Nghề làm chứng chỉ thì hỏi các chị dạy Nail để đi làm lao động ở nc ngoài, các chị í vẽ cho có mà cả 100 cái chứng chỉ cũng có.
    - thứ 2 là mở spa, dù có chỉ massage cũng phải có bác sỹ chuyên khoa phục hồi chức năng hoặc y học cổ truyền đấy chưa kể la làm mấy cái kiểu tiêm tiêm, truyền truyền nhà nó.
    Sợ thật, toàn mấy em chả có bằng cấp, đào tạo bài bản j. Học cái khoá tự mở chắc 3 tháng mà làm cả cái mặt nhà ngta.
    • 4,423 Bài viết

• 5,121 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Roanh nhân sao chả có lập trường gì thế nhỉ. Hôm trước thì gì mà vì mình là người tử tế nên phải không tử tế với bọn ko tử tế (đại loại thế, mình không nhớ rõ từng lời nhưng ý thì là như thế). Vậy mà hôm nay đã thế lày 😄. Túm lại là roanh nhân dư lào, cứ thích nói chữ cơ mà khổ điêu trác quen nên mỗi lần nói xong chả nhớ mình nói gì =)).

image
    • 1,656 Bài viết

• 9,212 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MAP2112 Xem bài viết
    Xấu nhưng nếu biết phấn đấu thì da đẹp hơn nhiều nha bạn, mình hồi xưa cũng ham trắng và chơi tùm lum mỹ phẩm đến nỗi da mặt cũng gần như nát bét, đi chữa không khỏi được. 5 năm trở lại đây mình toàn dùng thành phần tự nhiên để chăm sóc da nên mới hồi phục, rồi sau đó cũng mày mò tự làm mỹ phẩm để dùng cộng thêm siêng năng tập thể dục, giữ tinh thần thoải mái vui vẻ, uống trà xanh hàng ngày nên da cũng ổn hơn so với tuổi 29. Ra ngoài đường bảo gần 30 chả ai tin .

Mình cũng nghiên cứu làm 1 loại gel vẽ lông mày vừa trang điểm và vừa dưỡng, ai cũng tưởng là lông mày tự nhiên :P

Trở lại chủ đề chính, hình như mấy bà khách hàng của HT kiếm tiền dễ lắm hay sao ấy mà bỏ tiền vài triệu ra mua mấy túi fake/face gì đó quảng cáo trên fb nhỉ? Chứ mấy người mà kiếm được tiền bằng mồ hôi nước mắt họ chi tiêu tính toán lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ptmaiphuong1987; 10/09/2016 vào lúc 12:34 PM.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 649 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    E này phốt nặng thế
    Sóng và kiếm ăn nhờ dư luận mà làm thế là chết
    Nhớ quyên trần không ? Môt thời bị các mẹ bỉm ở đây bóc mà phải dẹp luôn cái st đấy
    Không nhờ Minao kéo lại thì giờ cũng tanh bành rồi ..,! làm ăn thì chữ tâm và tín phải hàng đầu, giờ hết dám ân nói quàng xiền với khách hàng roi
    Chảnh chảnh điêu ngoa là mất lộc hết ...!