Hằng Túi – vợ cũ của hot boy Đăng Nguyên bị tố làm ăn lừa đảo

• 576 Lượt chia sẻ
  • 3.06M Lượt đọc
  • 9.5K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,533 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lebaolam047 Xem bài viết
    Đa số bác sĩ VN thẩm mỹ đều là tay ngang, qua Hàn học một khoá về thẩm mỹ rồi về VN treo cái bằng . Ở Hàn thì pttm là một ngành công nghiệp dịch vụ rồi , có hằng hà các khoá học , đào tạo , nhưng đều chỉ học tạm gọi là tiểu phẫu, chứ còn đại phẫu thẩm mỹ thì phải học trường lớp, đại học đàng hoàng , đào tạo mấy năm trời . Chị em nào chưa biết thì sreach cái chương trình discovery của Mỹ nó nói về pttm để xem đại phẫu thẩm mỹ như thế nào . Mấy bố ở VN ỷ học khoa này , khoa kìa rồi , qua đấy học đào tạo mấy cái tiểu phẫu về rồi cứ thế làm cho người ta như kiểu bác sĩ khoa tim kêu đi mổ não thì bệnh nhân chết là chắc . Nâng mũi, làm ngực còn được chứ hút mỡ , gọt hàm, tháo khớp làm mà ko có máy móc , chuyên môn thì cực hên xui. Ở VN có những bác sĩ giỏi về phần này như anh Thiết Sơn ở Xanh pôn được đào tạo bài bản và có kinh nghiệm cũng chỉ dám nhận làm ngực ở ngoài còn đâu toàn do tai nạn huỷ hoại quá nặng nhập viện , điều trị mới mổ hoặc như bên Việt Đức làm chỉnh hàm .
    Về spa làm đẹp như này thì bét cũng phải có học hành đào tạo không thì bác sĩ chuyên môn hướng dẫn, máy soi da xem kết cấu từng da làm được cái gì , không làm được cái gì , mỗi da một loại khác nhau , cơ địa khác nhau có phù hợp liệu trình không. Trên lý thuyết cơ bản là vậy , còn nói thật ra là làm này cũng hên xui, bên nước ngoài mình cũng biết đầy vụ thẩm mỹ hỏng với lại bị kích ứng da do làm da không đúng và mỹ phẩm đểu cũng có nha mấy chị em , nhưng xác suất cũng thấp vì mấy cơ sở chui, chị em ham rẻ , chấp nhận lựa chọn. Còn ở VN mình thì tự dưng một đứa bao năm bán túi fake xong phất đời đi mở spa , chị em đưa mặt cho nó tiêm vô chất gì chất gì mà mắc chứ rẻ đâu . Mình có mình lựa chọn cơ sở uy tín làm cho yên tâm , ít ra là lỡ sao còn bắt đền được . Chứ mà cứ nhập máy về xong vận hành thì tui cũng đi mở tui làm kiếm tiền thiên hạ, mà tui mở thì chị em làm còn yên tâm hơn .
    Bs Thiết Sơn làm mũi đẹp tự nhiên. Mình gặp nhiều bạn làm nhìn ko thôi ko nhận ra. Cũng định bon chen cách đây 5-7 năm mà cơ địa dị ứng quá nên ko dám. Về HA mình thích đường uống.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,801 Bài viết

• 11,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliavn Xem bài viết
    Em Minh Trang Trần hôm trước có phốt to đùng về săm lông mày. Công nhận nhìn quả lông mày hỏng của bạn khách đấy như trẻ con vẽ nghịch. Trang đổ cho tại khách ăn uống k kiêng khem, do cơ địa... Khách thì trách lại Trang là chưa nói đến màu mực, mới là dáng thôi đã mỗi bên một kiểu mày, nhìn ai cũng phải phì cười...
    Theo các mẹ bg nên đi săm ở đâu thì yên tâm đây? Mình muốn làm mày quá.
    Vậy hả mẹ nó ,mình nhìn thấy hình quảng cáo khá ổn ,mình muốn làm lông mày hơn chục năm nay rồi mà sợ chưa dám làm ,cái mặt tiền của mình phải cẩn thận ,len đen xì nhìn như 2 con đỉa ,trong dữ lắm ,hỏng cai là ân hận cả đời (
    Vậy mà mới ngó trang Minh Trần phẩy sợi thấy tự nhiên ,đúng ý mình ,tính kỳ này thử phẩy chút cho dầy len chút thoi ,giờ mẹ nó nói vậy chắc lại thoi ,ngồi chờ (
    Ps Hằng túi giờ im re nén chẳng có gì tám
    Thế nén mới nói ,Hằng fake ,cầm dao xông pha chiến trường đâm người nọ ,chọc người kia ,làm ầm ý len ,rồi bị người ta chọc lại kêu người ta hại bả ,giờ H im re ,thì cái top này vắng hẳn ,chuyển sang đề tài khác ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngohemduoianhtrang; 15/09/2016 vào lúc 06:43 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,792 Bài viết

• 18,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meiugau29 Xem bài viết
    mình thấy Minh Trang Trần cũng có bằng qt về phun xăm, ko biết phải chị bạn ko
    Dạ ko phải chị, chị em ko ( chưa ) mở spa ở vn, chỉ thi thoảng về chơi thì xăm cho khách thui, đông khách nên về quài

Ngoài bằng cấp phun xăm, thì chị em chỉ là chủ spa thui, các liệu trình khác người khác làm ( những người được cấp bằng về hạng mục của họ ). Ở bên đó làm gì cũng phải được cấp bằng và giấp phép hành nghề.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 407 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Mình làm lông mày tháng 12 năm ngoái ở bên Adora của LC làm tán bột. 10 người gặp thì 10 người hỏi làm ở đâu vì đẹp trông tự nhiên như là thêu chứ ko giống phun. Có phiếu chăm sóc hẹn 3 tháng sau đến dặm lại nếu chưa ưng nhg mình cũng ko phải quay lại vì thấy ổn. Hồi đấy mình đi 2 người dc giảm giá 4tr5 cả làm mày và phun mí cho cả 2 người. Mn có ý định làm thì nghiên cứu xem.
    • 4,320 Bài viết

• 17,401 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình chỉ tốn 450k cho mày và 500k cho mí trên..xong. Các chị giàu quá....hik....
    • 63 Bài viết

• 819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cưngxinh Xem bài viết
    Mình làm lông mày tháng 12 năm ngoái ở bên Adora của LC làm tán bột. 10 người gặp thì 10 người hỏi làm ở đâu vì đẹp trông tự nhiên như là thêu chứ ko giống phun. Có phiếu chăm sóc hẹn 3 tháng sau đến dặm lại nếu chưa ưng nhg mình cũng ko phải quay lại vì thấy ổn. Hồi đấy mình đi 2 người dc giảm giá 4tr5 cả làm mày và phun mí cho cả 2 người. Mn có ý định làm thì nghiên cứu xem.
    Công tâm là làm mày bên LC rất đẹp và tự nhiên , thấy nét khác hẳn với bên Túi làm , túi cứ làm đỏ quạch như làm cho mấy bà nông thôn vậy nên mình cũng thắc mắc là tại sao cùng 1 bsi đào tạo mà 2 bên làm khác hẳn nhau . Làm lông mày ở Adora rất ok mng nha , e Nhung bán đồ hiệu làm bên đó cả năm nay gặp cũng vẫn thấy đẹp
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Bà Hằng cứ có phốt là lôi ảnh con ra để lấy lòng thương cảm.
    Bây giờ spa của bả chắc ko ai dám vào
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cái Bé Tí Xem bài viết
    Bên nàng Mabu làm lông mày 7tr đấy. Tui thấy giá này cũng cao so với nhiều nơi làm lông mày đang hot đấy. Ah, tôi thấy nhiều mẹ sang mấy nàng nổi tiếng làm bị không ưng ý nhưng như kiểu cả nể nguời nổi tiếng hay sao mà ít mẹ lên tiếng lắm, toàn kiểu chặc luỡi cho qua thôi.
    Em làm lông mày 800k, phun môi 1.2trieu, ưng cực kỳ. Em gt bn bạn bè khó tính nhất qua đấy đều chim ưng. Em làm ở 46 thịnh hào 1, a Tiến trước là thợ ở Melisa tách ra làm riêng.
    Cá nhân e thấy: ngon, bổ, rẻ, chất lượng👍
    • 323 Bài viết

• 2,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lúc vừa bùng ra chuyện li dị thì ai cũng nghĩ N là người có lỗi..nên những gì thánh Chửi rủa xả ngay thời điểm ấy thì mình nghĩ cũng đáng cho N lắm, nên ko để ý nhiều. Vì cứ nghĩ N ngoại tình đẩy đến gđ tan nát. Giờ thì phốt của thánh Chửi..mọi người thay nhau bóc ko xuể. Có người lục lại những lời H chửi N và nhà N trước đó, thời điểm này đọc lại mình thấy hãi hùng thật. Đến ạ Thánh Chửi. Mình nhớ nhất là câu H chửi TA là "qua sông dí L` vào sóng"

Nên phần nào hiểu tại sao con người chợ búa như H ko thể nào hòa hợp nổi với gđ nhà N

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kool_puppy
    • 110 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

E Công nhận xem nhiều ảnh feedback spa Ht , mấy qả lông màu màu đỏ quạch, dáng thì ngang ngang vênh vênh ôi xấu cực, thế mà cũng đưa lên làm mẫu
    Bạn Minh Trang Tran phốt lông mày đấy trên fb bạn í hay ở đâu ah , e vào hóng với , đúng là lm lên màu đẹp xấu thì đổ cho cơ địa khách k kiêng khem dc, chứ còn cái dáng xấu ko hợp mặt thì rành rành là do người làm chứ sao đổ cho khách dc nhỉ
    • 4,792 Bài viết

• 18,605 Được cảm ơn

Hằng em ấn tượng nhất là hay dùng " chữ xấu ", và có vẻ rất khoái dùng. Nó thể hiện phông văn hoá của H nhiều lắm! Như câu " vừa... vừa dòm " hoặc " nôn tiền "

Kém ko cần che đậy lun ha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 825 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mọi người cần phải biết làm lông mày dựa vào rất nhiều yếu tố. Khuôn mặt mỗi người khác nhau, làn da mỗi người khác nhau. Lông mày hợp với người này k hợp với người khác. Da người này k ăn mực, da người kia bị dị ứng. Tất cả các spa đều gặp trường hợp như vậy quan trong là xử lý khủng hoảng thế nào. Làm spa có thể kiếm rất nhiều tiền nhanh chóng, nhưng chỉ cần một phốt là có thể sập tiệm. Lúc nào cũng phải theo kịp thị trường, nhiều người mở nhanh mở nhiều k quản lý nổi rồi cũng trắng tay. Bây giờ mở spa đang là mốt. Em nào hot hot tí là mở spa từ lớn đến nhỏ. Bạn Mabu chém 7tr quả lông mày thì dã man thật đấy. Mực vẽ thì siêu rẻ, thợ thì thợ vườn, học lèo tèo được vài buổi, sai đâu sửa đây. Về làm đẹp quan trọng là hợp, có khi mỹ phầm chục triệu chưa chắc đã hợp da bằng sản phẩm mấy trăm nghìn. Chỉ cần trong vòng 2 năm nữa 90% các spa mọc lên hiện giờ sẽ đóng cửa, cái gì là mốt thì sẽ đến nhanh và tàn nhanh. Spa cũng là một nghề, phái có kiến thức + thời cơ, ăn xổi thì chẳng mấy chốc mà tàn.
    ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 793 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết
    Hằng em ấn tượng nhất là hay dùng " chữ xấu ", và có vẻ rất khoái dùng. Nó thể hiện phông văn hoá của H nhiều lắm! Như câu " vừa... vừa dòm " hoặc " nôn tiền "

em cũng cảm nhận giống chị. Các dùng từ thể hiện văn hoá, và nhiều từ Ht dùng rất chướng tai. Caption dưới ảnh bà nội ôm 2 đứa nhỏ là "bà huýt sáo 1 cái... bla bla" em thấy cứ sao sao. mặc dù là ý tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của AppleGal
    • 15 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết

Mấy mẹ phải biết là văn viết và văn nói cũng tương tự nhau, người ăn nói mạch lạc thì văn viết truyền tải cũng mạch lạc , dễ hiểu . Em H này ở ngoài ăn nói cũng chỏng lỏn , ngoa ngoắt nên văn viết cũng đặc sệt văn hoá nông thôn các cụ từ thời anh Chí chị Nở . Mà theo kinh nghiệm ít ỏi của mình và có dẫn chứng của các cụ có câu:" dốt mới thích chơi chữ " , em cứ thích lôi mấy cái câu theo dạng tục ngữ dân gian truyền miệng ý ra để kiểu dạy và chửi người khác thể hiện ta đây là biết nhiều chữ , có văn hoá , ai mà cãi thì lại bảo các cụ ngày xưa đã nói . Mà đọc thì rặt một phường tục ngữ của mấy bà họp chợ ngày xưa chửi khách , tân tiến hơn là em thêm mấy từ thế kỷ này theo ngôn ngữ chợ búa mặc cả mà em hay dùng .
    • 4,792 Bài viết

• 18,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhicq Xem bài viết
    Mọi người cần phải biết làm lông mày dựa vào rất nhiều yếu tố. Khuôn mặt mỗi người khác nhau, làn da mỗi người khác nhau. Lông mày hợp với người này k hợp với người khác. Da người này k ăn mực, da người kia bị dị ứng. Tất cả các spa đều gặp trường hợp như vậy quan trong là xử lý khủng hoảng thế nào. Làm spa có thể kiếm rất nhiều tiền nhanh chóng, nhưng chỉ cần một phốt là có thể sập tiệm. Lúc nào cũng phải theo kịp thị trường, nhiều người mở nhanh mở nhiều k quản lý nổi rồi cũng trắng tay. Bây giờ mở spa đang là mốt. Em nào hot hot tí là mở spa từ lớn đến nhỏ. Bạn Mabu chém 7tr quả lông mày thì dã man thật đấy. Mực vẽ thì siêu rẻ, thợ thì thợ vườn, học lèo tèo được vài buổi, sai đâu sửa đây. Về làm đẹp quan trọng là hợp, có khi mỹ phầm chục triệu chưa chắc đã hợp da bằng sản phẩm mấy trăm nghìn. Chỉ cần trong vòng 2 năm nữa 90% các spa mọc lên hiện giờ sẽ đóng cửa, cái gì là mốt thì sẽ đến nhanh và tàn nhanh. Spa cũng là một nghề, phái có kiến thức + thời cơ, ăn xổi thì chẳng mấy chốc mà tàn.
    Hồi em làm PRP bên Lam Cúc, về da bị dị ứng quá trời. Xong có một chị thủng thẳng nói với em ( đợi xong mới nói ko hà ): Lúc em làm chị định cản mà ngại, vì PRP các bác sĩ nước ngoài bảo chỉ tốt cho....xương khớp, chỉ vì ở vn nó siu lợi nhuận nên họ PR dữ quá!

Quả thật khi vào spa, chỉ lấy máu, quay ly tâm tách huyết tương, xong rồi tiêm vào da mặt. Vậy thui, 10 triệu ( giá đã giảm ). Làm xong em còn hơi thắc mắc " có vậy thui sao ". Cho ba ống huyết tương về kêu bôi, cỡ bằng 1 lóng tay út . Bảo một liệu trình ít nhất 10 lần mới hiệu quả hihi

Các chị hot mom trên fb trước em nghĩ giàu kinh lắm, giật tag chanel, hermes mỗi ngày..,..Sau thấy các chị lần lượt làm cò thẩm mỹ em hơi hoang mang! Vì, chị em chủ spa ở Đức, ngay trung tâm Munchen đắt đỏ, chị em tự hành nghề luôn, mà mua cái túi hermes 2nd 8k usd còn nâng lên đặt xuống, và cuối cùng là ko mua. Ý là tiền xăm chị em ăn trụm lủm ko phải chia chác cho ai. Trộm nghĩ, nếu các hot mom đó lao vào chuyện phun xăm như thế để chỉ kiếm %, thì bản thân em có quá ngây thơ ko khi ko tận dụng của nhà trồng được. Vì em cũng mún giựt tag hàng hiệu mỗi ngày như các chị ấy lắmmmmm, cũng mún xách hermes 4 mùa 360 cái giống vại lắmmmm
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,412 Bài viết

• 7,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi game2008 Xem bài viết
    Nếu lập luận như vậy thì sao nó chửi N và X dữ vậy mấy mẹ, té ra con này tiêu chuẩn kép à, người ta phản bội nó thì không được, còn nó giựt bồ người khác thì được hả mấy mẹ, lập luận gì khôn vậy. Thật tình mình chưa từng thấy một người nào tuổi thì trẻ mà lại tráo trở như vậy, nói xuôi cũng được mà nói ngược cũng xong
    Thánh nữ mà. Cái gì ẻm làm cũng đúng cũng tốt, người khác làm là tiểu nhân phò phạch hết. Chối nhất là vụ để thằng bồ tắm cho con gái, ru con gái ngủ, 2 con gọi bồ là bố, xong quay qua chửi xari vì bắt con mình gọi là Mẹ ( mà cái này k biết phải xari bắt thiệt k hay ẻm dựng chuyện. Mấy chuỵ dự là bộ xari nó bị điên hay sao mà đòi nuôi hay bắt con chồng gọi là mẹ, nó tự đẻ tự nuôi k sướng à??). Mà chửi kinh lắm: tao nói cho mày biết... Phò phạch... Hù doạ kinh lắm các thứ...

Ẻm vừa post rồi em cg nhận ra là phải bình tĩnh với thị phi và nhẫn nhịn không cố chấp )))))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    • 1,412 Bài viết

• 7,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonvuvo2001 Xem bài viết
    Haha bạn ơi, bạn vào fb HT thấy mẹ này thanh minh thanh nga khoe chiến công, em luôn bảo vệ c, nick của em là metieuxu trên wtt c ak, c vào mà kiểm chứng, em luôn trung thành vs c, tuyệt đối trung thành vs c. Công nhận xã hội này nhiều loại người khó hiểu thật, ko biết trung thành tuyệt đối thế có đc 1 liệu trình lăn kim hay bơm protein hay săm mày kép ko nhỉ ?!?
    Mình dự là nó đang thất nghiệp và muốn xin chân thái giám, í lộn, nhân viên đắc lực cho hệ thống xì pam của HT

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuongnam Xem bài viết
    Thánh nữ mà. Cái gì ẻm làm cũng đúng cũng tốt, người khác làm là tiểu nhân phò phạch hết. Chối nhất là vụ để thằng bồ tắm cho con gái, ru con gái ngủ, 2 con gọi bồ là bố, xong quay qua chửi xari vì bắt con mình gọi là Mẹ ( mà cái này k biết phải xari bắt thiệt k hay ẻm dựng chuyện. Mấy chuỵ dự là bộ xari nó bị điên hay sao mà đòi nuôi hay bắt con chồng gọi là mẹ, nó tự đẻ tự nuôi k sướng à??). Mà chửi kinh lắm: tao nói cho mày biết... Phò phạch... Hù doạ kinh lắm các thứ...

Ẻm vừa post rồi em cg nhận ra là phải bình tĩnh với thị phi và nhẫn nhịn không cố chấp )))))

haha post là phải bình tĩnh vs thị phi là mấy hôm tới sẽ có bài tâm an rồi lại Phật pháp đấy c fb c ý cứ yên yên 1 2 hôm là lại dậy sóng @@ cơ bản e thấy mấy stt ảnh Su Sóc ko cũng ko nhiều like, post bán hàng cũng ko ai đoái hoài nữa @@
    • 15 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Oh!! Mẹ Vince Phạm có nhầm không vậy( xin lỗi vì không biết xưng hô sao cho tiện) ?? Tại sao PRP lại chỉ cho xương khớp ? Chính mình đã làm công nghệ PRP ở Úc từ 4 năm trước và thấy được rằng nó thật sự rất tốt , từ đó mình đàn ông con trai mà cũng tìm tòi về những công nghệ chăm sóc da .
    4 năm trước mình quay lại Úc để có việc , sẵn cũng ở lâu liền quay lại chỗ làm bồi part time ngày xưa thăm chế chủ cũ, chế ý là người Việt gốc Tàu , làm bồi cho chế 2 năm , rơi bao nhiêu nước mắt vì lần đầu xa sứ đi làm bị chủ chửi kinh quá , thế mà bao học sinh qua tay chế đào tạo đi làm chỗ khác toàn được khen perfect , mà sau bao lâu vẫn nhận ra mình . Ấn tượng là :" Trời sao chị ngày càng trẻ với xinh ra vậy, có đi thẩm mỹ không đó ?" . Chế bảo: " Trẻ hưn ? Chế chỉ đi làm mặt thôi đó . Ngày xưa da nám với lỗ chân lông to , làm da xong mặt phải trẻ được gần 10 tuổi" . Mình nhìn đúng thật, da căng bóng, mượt . Xong chế bảo " Ở đây nó có công nghệ lấy máu của chính mình cho vào máy li tâm ,xong 2 ngày sau quay lại lấy chính máu đó làm . Để c dãn em đi làm , chồng chị , c cũng đưa đi làm cùng luôn. Trời ơi đẹp trai mà để da dẻ sần sùi thế này" . Tại ngày đó đàn ông con trai có biết gì về chăm sóc da đâu , đi mưa đi gió mấy chục năm chả thèm bôi gì , hồi du học còn được dùng sữa rửa mặt ké của mấy đứa con gái cùng nhà chứ về VN thì kệ luôn. Liệu trình là 4k$ Aus, chế chủ cũ của mình bảo làm bao nơi rồi mà có chỗ này là tốt nhất , có hiệu quả nhất , chứ ở đây cũng nhiều chỗ làm vớ vẩn lắm. Mình làm và thấy cực kỳ tốt, da hết sần sùi, không còn bi sạm và khô , trở lại trắng trẻo như hồi xưa ( mình vốn da trắng ) . Mê quá , từ đó cũng hay tham khảo những công nghệ làm đẹp về da , với lại cũng có điều kiện đi nhiều nên tranh thủ đến đâu là tìm địa chỉ uy tín đến xem
    Đây là link nhé, có cả những câu hỏi thường găp luôn
    http://www.cosmeticmedical.com.au/co...plasma-therapy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,792 Bài viết

• 18,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lebaolam047 Xem bài viết
    Oh!! Mẹ Vince Phạm có nhầm không vậy( xin lỗi vì không biết xưng hô sao cho tiện) ?? Tại sao PRP lại chỉ cho xương khớp ? Chính mình đã làm công nghệ PRP ở Úc từ 4 năm trước và thấy được rằng nó thật sự rất tốt , từ đó mình đàn ông con trai mà cũng tìm tòi về những công nghệ chăm sóc da .
    4 năm trước mình quay lại Úc để có việc , sẵn cũng ở lâu liền quay lại chỗ làm bồi part time ngày xưa thăm chế chủ cũ, chế ý là người Việt gốc Tàu , làm bồi cho chế 2 năm , rơi bao nhiêu nước mắt vì lần đầu xa sứ đi làm bị chủ chửi kinh quá , thế mà bao học sinh qua tay chế đào tạo đi làm chỗ khác toàn được khen perfect , mà sau bao lâu vẫn nhận ra mình . Ấn tượng là :" Trời sao chị ngày càng trẻ với xinh ra vậy, có đi thẩm mỹ không đó ?" . Chế bảo: " Trẻ hưn ? Chế chỉ đi làm mặt thôi đó . Ngày xưa da nám với lỗ chân lông to , làm da xong mặt phải trẻ được gần 10 tuổi" . Mình nhìn đúng thật, da căng bóng, mượt . Xong chế bảo " Ở đây nó có công nghệ lấy máu của chính mình cho vào máy li tâm ,xong 2 ngày sau quay lại lấy chính máu đó làm . Để c dãn em đi làm , chồng chị , c cũng đưa đi làm cùng luôn. Trời ơi đẹp trai mà để da dẻ sần sùi thế này" . Tại ngày đó đàn ông con trai có biết gì về chăm sóc da đâu , đi mưa đi gió mấy chục năm chả thèm bôi gì , hồi du học còn được dùng sữa rửa mặt ké của mấy đứa con gái cùng nhà chứ về VN thì kệ luôn. Liệu trình là 4k$ Aus, chế chủ cũ của mình bảo làm bao nơi rồi mà có chỗ này là tốt nhất , có hiệu quả nhất , chứ ở đây cũng nhiều chỗ làm vớ vẩn lắm. Mình làm và thấy cực kỳ tốt, da hết sần sùi, không còn bi sạm và khô , trở lại trắng trẻo như hồi xưa ( mình vốn da trắng ) . Mê quá , từ đó cũng hay tham khảo những công nghệ làm đẹp về da , với lại cũng có điều kiện đi nhiều nên tranh thủ đến đâu là tìm địa chỉ uy tín đến xem
    Đây là link nhé, có cả những câu hỏi thường găp luôn
    http://www.cosmeticmedical.com.au/co...plasma-therapy
    Em cũng ko biết nữa bác, em qua fb copy nguyên văn chị đó nè:

Nguyen
    lần đó thực sự mình cũng bị dụ dỗ để làm PRP
    cái lần mình hỏi L về lăn kim đó
    và vô tình đọc rất nhiều tài liệu về pp này
    cuối cùng quyết định ko làm, hôm rồi ko tiện post comment trên fb của L vì mình sợ ảnh hưởng đến việc kinh doanh của ngta
    30 Tháng 7 · Được gửi từ trang web

....Phạm
    Chị cmt ở ngoài đi T, giúp cho nhiều người
    ko ảnh hưởng ai chị
    em đâu nói em làm chỗ nào
    30 Tháng 7

Nguyen.....
    vì hồi xưa mình có ở Châu âu 1 thời gian, hôm rồi tình cờ gặp lại bác sĩ người Đức khi xưa mình có làm việc cho ông ấy. Ông ấy bảo pp lấy huyết tương chỉ tốt cho xương khớp
    rất chi là ko liên quan đến da mặt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)