Hằng Túi – vợ cũ của hot boy Đăng Nguyên bị tố làm ăn lừa đảo

• 576 Lượt chia sẻ
  • 1.51M Lượt đọc
  • 4.85K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Công nhận chuỵ này chuyện nhà người ta mà cứ làm như chuyện của mình, kể phân tích rồi kết luận luôn, giống như biết chắc là câu chuyện như vậy, người gì mà tài thế. Dù sao cũng chuyện nhà người ta mà mấy chị ơi, tám chuyện cho vui thôi chứ ghét người này xỉa xói người kia làm gì để mình xấu tính thêm
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 678 Bài viết

• 5,459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết
    @Love my House

Chị có viết stt về HNH, và chị có viết stt về chị VA. Nếu em đọc fb chị, biết chị làm việc, biết chị trên này, hay thi thoảng đọc chị cmt dạo loanh quanh trên fb...... Mà vẫn thất vọng, thì là lỗi của chị, nhưng chị là chị!

HNH bị tẩy chay, việc đó đúng đắn, nếu em nói chị có động thái " ca ngợi ", thì chị cũng ko biết nói làm sao. Vì chị post bài nhiều quá, nên để lục lại một stt chị viết trên fb chắc bịnh mất. Nhưng chị nhớ chị viết là "..... Nếu người đàn ông của chị mất về tay HNH thì chị ko có gì để ngạc nhiên ". Ý chị ko nói là HNH tốt hay như nào, mà ý chị là hoàn toàn hiểu vì sao đàn ông gục ngã trước người đàn bà đó.

Còn việc của Hằng, em hay các chị ở đây trách thì chị chịu. Chị thừa nhận rằng mình là người ko hề ngây thơ, nhưng chị luôn muốn giữ gìn một chút lòng tin, một chút ngây thơ, một chút cơ hội với đời. Đơn giản là chị muốn thử cho biết, chứ ko phải gọi là tin, em hiểu ko. Ví dụ như với 4.500k, thì chị dám, chứ hơn cỡ 10 triệu cho một người như H- với những gì chị đã đọc trên fb, hay đọc trên wtt, thì tuyệt đối ko.

Những lời chị viết trong cmt, là chia sẻ với em và các chị trên này, chứ chị ko thanh minh gì cho mình. Tại vì cũng đủ lâu để mà tốt hay xấu gì mọi người cũng dán nhãn rồi. Nên đánh giá sao là tuỳ tâm mỗi người

Còn em, tuy chị ko biết em là ai trên fb, nhưng biết chị ở nhiều nơi vậy thì em cảm nhận được rồi. Cám ơn em!
    Vụ Hà Hồ thì là ở topic NoHa có 1 mem post status của chị lên, status đó đúng là có câu mà chị nhắc lại ở đây. Vụ đó em không đồng tình với chị nên có bình luận khá gay gắt, nhưng thôi em không nhắc lại nữa.

Còn vụ của Hằng, theo em hiểu chị Lam muốn cho Hằng 1 cơ hội để chứng tỏ Hằng làm ăn tử tế. Động cơ của việc này tốt. Nhưng em nghĩ ta chỉ nên cho những người có dấu hiệu hối lỗi, hoặc ít ra là thành thật một cơ hội. Còn Hằng thì đến cả việc nhận mình sai cũng chưa bao giờ làm được, thì Hằng có cần cơ hội nào đâu, sao phải cho nó làm gì.

Tất nhiên em không có quyền trách Lam vì bất cứ chuyện gì. Chỉ là em có thiện cảm với Lam nên em mới muốn tranh luận, và cũng không muốn Lam mất oan bất cứ thứ gì cho Hằng, dù là tiền hay lòng tin. Còn những mem nói chuyện kiểu không cần biết đúng sai như chị gì 88 dưới kia thì em không thèm tiếp.

Em nghĩ, nếu muốn giữ lại sự ngây thơ, niềm tin hay sự lạc quan bằng, chúng ta nên bắt đầu bằng sự bình thản, chấp nhận sự thật như nó diễn ra, chứ không nên đặt niềm tin vào những thứ đến 7,8 phần 10 không đáng tin.
    • 7,723 Bài viết

• 7,806 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Dạ, em cũng ngại. Ngại nhất một chuyện ( mà ko nói ra đây được mắc công fan của H tát nước theo mưa ).

Nhưng em sẽ ko xử lý việc theo kiểu chị kia. Em xử lý ở ngoài chị ạ. Em làm đơn thưa CA

Em ổn, chị đừng lo hihi
    Sao mài hem chuyển xiền cho tau mà mài chuyển cho nó làm chi
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 248 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi love_my_house Xem bài viết
    Vụ Hà Hồ thì là ở topic NoHa có 1 mem post status của chị lên, status đó đúng là có câu mà chị nhắc lại ở đây. Vụ đó em không đồng tình với chị nên có bình luận khá gay gắt, nhưng thôi em không nhắc lại nữa.

Còn vụ của Hằng, theo em hiểu chị Lam muốn cho Hằng 1 cơ hội để chứng tỏ Hằng làm ăn tử tế. Động cơ của việc này tốt. Nhưng em nghĩ ta chỉ nên cho những người có dấu hiệu hối lỗi, hoặc ít ra là thành thật một cơ hội. Còn Hằng thì đến cả việc nhận mình sai cũng chưa bao giờ làm được, thì Hằng có cần cơ hội nào đâu, sao phải cho nó làm gì.

Tất nhiên em không có quyền trách Lam vì bất cứ chuyện gì. Chỉ là em có thiện cảm với Lam nên em mới muốn tranh luận, và cũng không muốn Lam mất oan bất cứ thứ gì cho Hằng, dù là tiền hay lòng tin. Còn những mem nói chuyện kiểu không cần biết đúng sai như chị gì 88 dưới kia thì em không thèm tiếp.

Em nghĩ, nếu muốn giữ lại sự ngây thơ, niềm tin hay sự lạc quan bằng, chúng ta nên bắt đầu bằng sự bình thản, chấp nhận sự thật như nó diễn ra, chứ không nên đặt niềm tin vào những thứ đến 7,8 phần 10 không đáng tin.

Ôi xời, tôi cần gì nhà chị tiếp đãi gì tôi đâu, chị nói ngu thì tôi bẻ lại chị đấy chứ, bạn bè gì với nhà chị mà tiếp với chả đãi, vẽ chuyện. HT với NA kết nghĩa chị em bao giờ vậy mà chị lên đây nói.

Còn chị Phạm thì nếu muốn lên đây tố Túi thì cũng phải rõ ràng minh bạch chứ. Đã lên public tố ai lừa đảo thì không nên làm nửa vời . Đến giờ tôi vẫn chả hiểu Túi nó đưa ra lí do gì khi nó không gửi hàng cho chị, rồi khi chị đòi tiền nó thì nó trả lời làm sao. Chị không úp được tin nhắn thì chị có thể type tóm tắt lại lên đây cũng được
    • 248 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cứ nói HT nó điêu toa chứ trên này thiếu giống gì điêu toa. Cái họ Nguyễn Đăng nhà chị Nguyên thì quân số cũng kha khá mà thấy có chị Nguyên bị chửi, thực ra Đăng Khôi bị trách móc, bà mẹ thì cũng có thể bị cạnh khóe mà các chị cứ một câu chửi cả họ, hai câu chửi cả dòng tộc. Các chị không điêu toa thì cũng một tấc lên giời chứ kém cạnh gì đâu.
    • 4,800 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Sao mài hem chuyển xiền cho tau mà mài chuyển cho nó làm chi
    Dâu vô fb bạn đưa tin nhắn up lên đây giùm được ko cưng
    • 2,038 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình vào fb bạn Lam xem có post tin nhắn gì về việc bạn Hằng ko. bạn lam post 2 stt mà cũng ko có dẫn chứng cụ thể vụ việc bạn Hằng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MebeNTien
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,800 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeNTien Xem bài viết
    mình vào fb bạn Lam xem có post tin nhắn gì về việc bạn Hằng ko. bạn lam post 2 stt mà cũng ko có dẫn chứng cụ thể vụ việc bạn Hằng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MebeNTien
    Chị nt inbox em đi em đưa thông tin cho chị muốn post đâu thì post. Còn trên fb em thì em chỉ nói thế thôi
    • 4,800 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Em post cuộc giao dịch đó lên fb rồi. Đừng nói như là em mập mờ hay là muốn vu oan cho H tội em lắm. Vừa mất tiền, vừa bị chửi ngu ( thì cũng kệ đi ), nhưng vừa mang tiếng vu oan giá họa cho người khác thì quả thật là......ức!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,090 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị Lam chị ấy lowtech, nên em post hộ chị Lam nha, kẻo các mẹ lại bảo chị Lam vu oan cho bạn Túi

SLDHtbA

LhECw4w

1ciUNIG

9GRBtLq

xP7bBDS

rDn0Qb6

aGOMN5P

Z565wEE

TeyE7ic

2tLjiwb
    • 1,069 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em post cuộc giao dịch đó lên fb rồi. Đừng nói như là em mập mờ hay là muốn vu oan cho H tội em lắm. Vừa mất tiền, vừa bị chửi ngu ( thì cũng kệ đi ), nhưng vừa mang tiếng vu oan giá họa cho người khác thì quả thật là......ức!
    Vào Facebook có thấy đâu? Mất hứng hóng 😑
    • 4,800 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ferb Xem bài viết
    Em vừa đóng.
    • 1,090 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ferb Xem bài viết

Chị Lam nhờ em post xong rồi off rồi chị. Hehe
    • 16,958 Bài viết

• 23,462 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Venice Pham coi chừng lại hố hàng với túi vụ này, vì fan của túi nổi tiếng đông và nguy hiểm.
    Thôi có bill thì check được, mong bạn sớm nhận được hàng.
    Tắt ti vi để phản đối Hà thị Lộn
    12803028_1141226422568684_765149944019900871_n
    • 4,800 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Venice Pham coi chừng lại hố hàng với túi vụ này, vì fan của túi nổi tiếng đông và nguy hiểm.
    Thôi có bill thì check được, mong bạn sớm nhận được hàng.
    Dạ em biết, nên em mới đóng stt lại. Em ko phải sợ H hoặc sợ sai. Nhưng em ko muốn fb em nhiều bụi bặm. Việc này em xử lý ở ngoài được, post trên này để cảnh báo đừng ai như em thui

Em cám ơn chị!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,035 Bài viết

• 17,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kamisama Xem bài viết
    Chị Lam chị ấy lowtech, nên em post hộ chị Lam nha, kẻo các mẹ lại bảo chị Lam vu oan cho bạn Túi

SLDHtbA

LhECw4w

1ciUNIG

9GRBtLq

xP7bBDS

rDn0Qb6

aGOMN5P

Z565wEE

TeyE7ic

2tLjiwb
    Sao mình ko xem đc ảnh nhỉ?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16,958 Bài viết

• 23,462 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    999: xem trên wtt app đc nè b

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chouchoumom
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

@ Chị Venice: Qua cuộc nói chuyện giữa Chị và HT, thì bà kia nói ngày 10.2 vào SG, tiện sẽ cầm theo bộ ấm chén và Chị đồng ý, nhưng e rảnh xem lại wall nhà bà ấy thì thấy ngày 10 bà ấy check in ở bệnh viện, 11 cũng vẫn ở HN chắc vì ốm hay như nào nên ko thấy đi SG.

Về việc ship, theo kinh nghiệm e đã từng ship của Viettel thì họ không làm việc vào CN đâu ạ, nên việc gửi hàng vào ngày 13.2 (thứ 2) thì có thể hiểu được. Có điều nếu gửi chuyển phát nhanh thì đúng ra chỉ 1-2 ngày làm việc là Chị nhận được rồi mới phải, hay HT gửi dịch vụ ship thường ạ?

Cá nhân em thấy giao dịch như thế này ko vui chút nào, nhưng qua tin nhắn trao đổi giữa 2 người thì e thấy HT ko lừa Chị đâu ạ, mà trong trường hợp này là do chăm sóc khách hàng chưa được tốt làm khách cảm thấy bất an. Như việc không vào được SG hôm mùng 10 thì nên giải thích với khách, và vì đã chậm trễ trong việc giao hàng lần đầu, thì sau đó nên là người chủ động cập nhật thông tin tracking để khách yên tâm vì 4.5tr cũng không phải là 1 số tiền nhỏ.

Mong Chị sớm nhận được hàng, nguyên vẹn và ko sứt mẻ.
    • 515 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Vô hóng vụ chị Lam mà đọc nhiều còm vẫn buồn cười không nhịn được lại phải gõ phím.

Chuyện tuồng chèo nhà chúng nó theo đến nay cũng nhạt nhoà rồi, nên chị Hằng lại phải kiếm chuyện khuấy lên cho tương tác FB cao vùn vụt. Các chị vốn đã không ưa danh nt3 của cái Xa nên kiểu gì chả bay vào chửi. Chưa kể Xa với Nguyên ngu thì còn lạ gì. Nó ngu thế không chối cãi mà lúc thì lại bảo chúng nó thâm hiểm với chả ủ mưu này nọ. Nghe mâu thuẫn vãi lều.

Còn các chị mà cứ mồm leo lẻo Xa sang Sing làm gái lấy tiền mua nhà mua cửa á thì cho phép tôi lại được cười vào cái sự ngu dốt của các chị. Nó ngồi chình ình trong văn phòng một công ty lớn ngày này qua tháng nọ, các chị mò vào fb nó chê bôi nó ăn mặc ăn chơi đú đởn du lịch các kiểu nhưng lại vờ đi cái chuyện nó đi làm. Lễ tân hay làm cái gì tôi ứ biết, chỉ biết nó ngồi máy lạnh. Lương thì chắc cũng không phải khá lắm so với mặt bằng bên Sing. Nhưng mà để làm gái mà đủ tiền mua nhà ở Sing thì chắc trym Xa phải dát kim cương. Đến Ngọc Trinh còn chưa có cửa mua nhà ở Sing đâu nhé. Xa tuổi gì? Cũng cao ráo xinh xắn, nhưng mác hot girl éo có để cặp đại gia bay qua bay lại. Còn nếu làm gái cho các anh bên Sing thì lại chả nổi như cồn rồi, làm gì mà đến một chút thông tin cũng không có cho Hằng nó xâu xé. Các chị nghĩ Sing nó to thế á? Dương Quỳnh Tâm còn bị bóc cho tơi tả, Xa ăn dầm nằm dề làm gái bao nhiêu năm mà không ai biết, mâu thuẫn không? Chưa kể làm gái có đăng ký không mà cầm tiền nhẹ như bỡn vào mua nhà dễ thế hả trời? Vậy ra Sing nó có cấp visa cho đi làm gái á? Thế mới hợp pháp để chuyển tiền mua nhà chứ nhỉ?

Nhà ba mẹ nó ở quê, cái xứ Ba Tri xa tít tắp mà nhà cửa thoáng đãng, khang trang vậy mà các chị chê thì cũng ạ rồi. Kiến trúc nhà nó cũng cũ lắm, nhà xây từ lâu mà được như thế thì cũng không phải nghèo nàn gì cho cam. Đừng đem chuẩn nhà giàu phải như thế nào để áp vào dân miền Tây nhé. Hơi bị lầm đấy.

À còn chị nào nói vụ đặt tên ấy, lại cười cái nữa. Tôi có vài đứa bạn đặt tên con là Suri vì chúng nó mê con gái Tom Cruise các chị ạ. Các chị suy diễn chi sâu xa dữ vậy? Nếu nói không liên quan đến Su Sóc thì chả nhẽ lại cũng không được đặt tên theo họ Nguyễn nốt??? Nó xoá còm liên quan đến Sóc thì có gì sai? Để lại cho các nick ảo khác lại vào bới móc chê bôi so sánh mấy đứa trẻ con cho lại to chuyện ra à? Ghét nhau rồi thì kiểu gì chả móc máy được. Xoá hết cho lành. Nhưng cũng có người lôi lên nói được, khổ nhỉ.

Lại ngồi hóng vụ chị Lam xem khi nào nhận được hàng và còn nguyên vẹn không

Gởi từ ứng dụng Webtretho của heo.con.lon.ton
    • 2,841 Bài viết

• 18,297 Được cảm ơn

Qua tin nhắn giữa Lam và Hằng thì có thể tóm tắt thế này:

- Lam hỏi mua set đồ, Hằng bảo còn, 10 Hằng vào có thể cầm cho Lam
    - Lam hỏi giá ship bao nhiêu, Hằng nói nếu gửi thì mất khoảng 2-3 trăm tiền ship vì đồ nặng, còn Hằng cầm vào thì là cầm hộ, Lam không phải trả phí ship
    - Ngày 10 Hằng không vào được, Hằng hỏi 17 Hằng cầm vào được không, Lam nói trễ quá
    - Hằng nói vậy Hằng ship vào cho Lam, nhưng Hằng không tính phí ship
    - Lam hỏi Hằng tracking number, ngày 13/02 Hằng gửi cái receipt ship hàng.

Như vậy là Hằng đã gửi hàng, Lam chưa nhận được, hai bên có trao đổi và Hằng lỡ hẹn với Lam nên đã chịu phí ship cho Lam. Hi vọng Lam sớm nhận được hàng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rossie; 18/02/2017 vào lúc 05:09 AM.