Hằng Túi – vợ cũ của hot boy Đăng Nguyên bị tố làm ăn lừa đảo

• 576 Lượt chia sẻ
  • 2.74M Lượt đọc
  • 8.96K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,206 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Những ngày qua, cư dân mạng sôi sùng sục với các thông tin Hằng túi (HT) – vợ cũ hot boy Đăng Nguyên, bị tố không trung thực, cung cấp dịch vụ kém chất lượng cho các khách hàng tới làm đẹp tại cơ sở chăm sóc sắc đẹp mang tên H.M spa.

Trong lời tố của chị D – khách hàng của H.M spa – trên trang cá nhân, chị nói rằng vì “trót” tin lời quảng cáo PR rầm rộ của spa này và uy tín của HT nên đã sử dụng dịch vụ phun xăm lông mày tại đây. Tuy nhiên sau 3 lần tới lui để phun và sửa vì hỏng, chị D còn bị chủ spa là HT nói là cố tình không hiểu, phủi phui trách nhiệm với chị D và đổ lỗi lông mày chị xấu là do trước đây sử dụng “hàng chợ”.

1_5
    Chị D không giấu nổi bức xúc trước thái độ và cách làm việc của HT

Chị D rất bức xúc và không thể chấp nhận cách giải quyết của người đứng đầu cơ sở chăm sóc sắc đẹp này nên đã lên tiếng cảnh báo cho người khác biết.

Chị D đăng tải cả hình ảnh bộ lông mày bị hỏng và hoá đơn thanh toán tiền tại HM Spa làm bằng chứng. Ngoài ra, chị còn tiết lộ đoạn tin nhắn qua lại phản ánh dịch vụ kém nhưng bị HT từ chối giải quyết.

2_4
    Hậu quả sau một lần chăm sóc sắc đẹp tại H.M spa

Không chỉ có vậy, một khách hàng khác là chị ĐĐ đã sử dụng dịch vụ lăn kim da mặt ở đây và nhận được kết quả “thảm thương”. Chị chia sẻ: “Lần đầu tiên trong đời biết câu tiền mất tật mang nó đau cỡ nào. Mất 13-14 triệu để rước 1 làn da thảm phải đi chữa ở BV da liễu TW khéo mình thành tư liệu sống của khoá Tế bào gốc mất”. Chị ĐĐ cũng thể hiện thái độ bức xúc khi phản ảnh vấn đề này với chủ spa HT thì nhận được câu hỏi “chị là ai?” rất bàng quan và vô trách nhiệm.

14269499-1068677536521292-109615568-n
    Nhiều khách hàng lên tiếng tố cáo spa này

Không dừng lại đó, ngoài các khách hàng đồng loạt lên tiếng tố spa này thì HT còn bị KH – người từng dẫn mối kinh doanh cho HT tại Thái Lan tố việc HT nhập mỹ phẩm giá rẻ nhưng lại quảng cáo là hàng Nhật, khiến các khách hàng đã từng mua mỹ phẩm ở đây vô cùng hoang mang.

Đã có rất nhiều trường hợp chị em chạy theo cái đẹp và những quảng cáo hấp dẫn mà phải đánh đổi sức khoẻ, làn da mạnh khoẻ của mình bởi những kem trộn, kem trắng, hay mới đây nhất là lăn kim, điêu khắc lông mày. Các cơ sở làm đẹp mọc lên như nấm, quảng cáo rầm rộ nhưng chất lượng dịch vụ thì không được kiểm soát chặt chẽ, khách hàng tiền mất tật mang. Chị em phụ nữ cần tìm hiểu thông tin kỹ càng, tỉnh táo trước các xu hướng làm đẹp không được kiểm chứng. Và những doanh nghiệp cung cấp dịch vụ cũng cần phải có “tâm” khi đưa sản phẩm dịch vụ của mình tới tay người tiêu dùng.

http://congan.com.vn/doi-song/hang-tui-vo-cu-cua-hot-boy-dang-nguyen-bi-to-lam-an-lua-dao_25734.html
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 658 Bài viết

• 2,586 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ái chà, từ buôn bán túi fake, quần áo k biết auth hay dựng, giờ em đã đánh võng sang bao thầu cả sắc đẹp, sức khỏe cho chị em. Thồi, đi mua túi, mua áo thì mua, hỏng còn vứt được, chứ mặt mũi hỏng có phải như mặt bàn đâu mà thay được các mẻ nhể.
    • 654 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Úi giời lên hẳn báo rồi nhé, đẹp mặt chửa, phen này thì hết đường bưng bít nhé Hằn.
    • 1,622 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    To chuyện rồi đây.
    Hôm trước em còn nói diễn đàn tồn tại nhờ thớt hot của em, chuyện vặt ý mà.
    Giờ tính sao đây? Không nhẽ lấy tay ra dập???
    Khổ tâm.
    • 623 Bài viết

• 2,012 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bài báo link nguồn từ báo công an, link nguồn hoàn toàn hợp lệ. Em Hằng túi khỏi nói bậy về WTT nữa nhé.
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ lên Cafe vỉa hè page trên fb ý còn đang bóc phốt vụ với soái ca Tiến Dũng gì gì đấy. Ôi xã hội bây giờ chuyện gì cũng không thể tin được@@
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 173 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cũng hóng cho biết. Nghe mn ca ngợi đã lâu nhưng ko hiểu sao mình ko ngưỡng mộ dc như lời mn nói ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Có nhiều mẹ ko lên tiếng vì e ngại thị phi. Hằng cứ thế này rồi sập tiệm lúc nào ko biết.
    Bài này có link báo hôm nay, mong min Mod ko xoá vì có rất nhiều ng muốn lên tiếng, thảo luận.
    comment by WTT mobile view
    • 303 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mà cái chị nạn nhân cũng chán đời nhỉ, có 8tr mà mua túi fake??? Dở à!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,014 Bài viết

• 5,599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tình hình ngày càng nóng.

hang_tui_5_jpg
    • 227 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Nhờ vụ này mà Nguyên và Xari được tha nhỉ, hú hồn chym én . Xari an tâm sinh baby rồi. Trời cao có mắt.
    Vấn đề là đến giờ này Hằng vẫn vùng vẫy và chống đối, bảo là khách cũ xăm ở chỗ khác rồi qua spa Hằng./..:v
    • 139 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhfelice Xem bài viết
    Mà cái chị nạn nhân cũng chán đời nhỉ, có 8tr mà mua túi fake??? Dở à!!!
    Ko phải mua túi fake mà là mua túi face cơ ạ. Haizza, trọc phú voãi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rangkinmuihin Xem bài viết
    Trên đời này nhiều người lắm tiền mà dại dột ghê, thực sự ko hiểu :v
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,014 Bài viết

• 5,599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rangkinmuihin Xem bài viết
    Thì có mấy chế ntn mà túi mới làm ăn dc đó. túi hiệu giá rẻ, mp cao cấp giá rẻ, làm đẹp làm trắng v.v... Dang cấp thật thì ng ta đã qua paris mua túi, tắm biển đi du thuyền cho da nâu bóng.
    • 788 Bài viết

• 3,070 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LiLy_Angel Xem bài viết
    Nhờ vụ này mà Nguyên và Xari được tha nhỉ, hú hồn chym én . Xari an tâm sinh baby rồi. Trời cao có mắt.
    Vấn đề là đến giờ này Hằng vẫn vùng vẫy và chống đối, bảo là khách cũ xăm ở chỗ khác rồi qua spa Hằng./..:v
    Dù Hằng có tệ hại thế nào thì em Xari cũng chả sáng láng được hơn mua quần cho chồng người khác thif cũng chả tốt đẹp gì
    Trong vụ Hằng túi - Nguyên thì mình thấy bên nào cũng sai lè, thôi thì chia tay rồi thì quên đi cho con trẻ được bình an.
    P.s: bạn Hằng dạo này chủ spa cũng có tí sửa sang vào nhìn lại không xinh bằng trước đây, mình thích khuôn mặt của bạn ý trước hơn, giờ hơi cứng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 700 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Vận đang lên nhanh như thế mà làm ăn ko có tâm thì xịt thảm lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NaNy2912
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,177 Bài viết

• 5,910 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chuẩn anh ả đôi bên ai cũng có vấn đề mà cứ làm như mình là nạn nhân vô tội. Em Xà cũng chả hay hớm gì.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của So close
    • 1,751 Bài viết

• 10,683 Được cảm ơn

HT đợt này đúng ý nguyện nha được nổi tiếng ,len báo ,mà báo CA hẳn hoi
    Em ấy đang người thường ,thích len báo ,chụp hình quảng cáo lắm cơ ,bữa nào báo viết Rèm ,e e ấp đưa len cho các fan cuồng ca ngợi còn đi chụp ảnh quảng cáo cho Huy Thanh nữa cơ ,thích sáng lắm giờ thì quá sáng luôn
    Từ bán túi fake ,một phát mở mấy cái spa ,khg chuyên môn ,bằng cấp ,bsi có bằng cấp mở còn lừa rầm rầm ,đây thuê được bsi Thái sang được mấy ngày ??? Mà mở mấy cái
    Vậy những ngày k có bsi thì ai làm ?????
    Nhiều mẹ giao trứng cho ác ,mấy cai truyền cũng ít nhất có bằng y tá ,chứ mấy người nói chuyên viên cho oai ,chứ chỉ nhân viên học nghề
    Săm cũng vậy ,đợt H kêu gọi cho làm lông mày miễn phí thấy đăng kí kín luôn sợ thật
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,423 Bài viết

• 5,121 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hằng Fake đợt này tiếp tục nổi lềnh phềnh rồi. Các nhà báo vào bóc tiếp cái vụ nhận nuôi bé Bông cái nhỉ. Nói chung là em này không thoát nổi cái chữ fake, tưởng ngày xưa buôn túi fake thôi chứ, giờ thì thêm cả mỹ phẩm fake, dịch vụ fake, từ thiện fake, ... Chưa kể nhân cách fake cái vụ vừa ngoại tình vừa là NT3 mà tố chồng ngoại tình để ăn mày tình thương của các mẹ bỉm sữa.
    • 50 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Tởm nhất là vụ bán mỹ phẩm fake giá auth, cái này là khép vô tội lừa đảo chứ còn gì, 1 chai SKII hay La Prairie đâu phải rẻ, mà nó bán biết bao nhiêu chai rồi, tinh ra mà bóc lịch cũng mỏi cả tay chứ đùa. Mà sau vụ này em mới biết SKII có fake tinh vi như thế các chị à, nguy hiểm quá đi, may em chưa mua SKII bên ngoài bao giờ, toàn nhờ người thân gửi về.