Hà Nội: Con gián 'đột nhập' khách sạn 4 sao, chủ khách tranh cãi nảy lửa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.1K Lượt đọc
  • 217 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,226 Bài viết

• 15,261 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meredith_princess Xem bài viết
    Gì mà có thẻ accor là sang chảnh ạ? Thẻ membership accor sign up free thôi mọi người ơi. Em k nghĩ bà nay sang chảnh thượng lưu gì đâu nhìn ứng xử kiểu đấy thì.... Novotel cũng giải quyết vấn đề kém nhưng ý thức của khách cũng quá tệ. Em ở hotel accor cũng nhìu cũng có thẻ accor đây đừng nói em k bik gì nói linh tinh nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meredith_princess
    thế túm lại là cái thẻ membership này là giống mấy cái thẻ membership của siêu thị... phải ko bạn, làm free, tích điểm dần, sau đó đạt được mức điểm nào đó thì sẽ được tặng món quà gì đó miễn phí phải ko
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,082 Bài viết

• 23,956 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meredith_princess Xem bài viết
    Gì mà có thẻ accor là sang chảnh ạ? Thẻ membership accor sign up free thôi mọi người ơi. Em k nghĩ bà nay sang chảnh thượng lưu gì đâu nhìn ứng xử kiểu đấy thì.... Novotel cũng giải quyết vấn đề kém nhưng ý thức của khách cũng quá tệ. Em ở hotel accor cũng nhìu cũng có thẻ accor đây đừng nói em k bik gì nói linh tinh nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meredith_princess
    Thẻ Accor advantage plus mua mỗi năm giá ~ 200$, được discount ở nhà hàng, vouchers discount, với free 1 đêm thì phải. cty mình có mấy ng mua nhưng mình ko mua vì có kinh nghiệm với mấy loại thẻ này rồi, mua xong rồi phải xài cho cố ý
    Tắt ti vi để phản đối Hà thị Lộn
    12803028_1141226422568684_765149944019900871_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 383 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Thẻ Accor advantage plus mua mỗi năm giá ~ 200$, được discount ở nhà hàng, vouchers discount, với free 1 đêm thì phải. cty mình có mấy ng mua nhưng mình ko mua vì có kinh nghiệm với mấy loại thẻ này rồi, mua xong rồi phải xài cho cố ý
    đó là lý do trả lời cho mẹ nào ở trên hỏi tại sao bà khách này nhà ở HN mà lại cả nhà rồng rắn lên mây mò ra khách sạn ở. Đấy là ở cho cố...
    • 19 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em từng ở phòng khách sạn dạng có phòng khách riêng và phòng ăn riêng của Intercontinetal Hai Bà trưng. Ở đây có thể gọi phục vụ 24/24. Và nửa tiếng có người lên dọn dẹp ,rửa chén... nên việc ăn mà không rửa là chuyện bình thường vì thuê phòng họ tính phí cả rồi
    • 17,082 Bài viết

• 23,956 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuvanco Xem bài viết
    đó là lý do trả lời cho mẹ nào ở trên hỏi tại sao bà khách này nhà ở HN mà lại cả nhà rồng rắn lên mây mò ra khách sạn ở. Đấy là ở cho cố...
    Hí hí, HN cũng nhiều Accor, nhưng chắc chỉ có ks đó mới cho ở cả gia đình ko charge thêm
    Tắt ti vi để phản đối Hà thị Lộn
    12803028_1141226422568684_765149944019900871_n
    • 669 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi olive_oyl Xem bài viết
    Mà nhà chị này đang ở Hà Nội chuyển ra 1 ksan ở Hà Nội làm chi vậy ������
    Ăn sái theo cái người có cái thẻ chứ ko phải bả là chủ thẻ
    Đi cho biết để sau còn có cái chòe thiên hạ
    Tui đoán dzị tại thực tình đâu có thấy mấy ai giàu sang mà lại vừa đần vừa lười như bả được

Tui nói thiệt là tui ớn mấy má mới có tí tiền là chỏi lên đòi làm mẫu nghi thiên hạ lắm
    Bát đũa có mấy cái, mà lại bát đũa của con, nhoắng cái là xong thế mà cũng khệnh đợi người hầu.
    Lại còn thi gan được cả tiếng đồng hồ thì phải gọi là.. hm, ko tìm được từ để diễn tả nữa !

Nhẽ cũng phải thứ.. bố của kệch cỡm !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,320 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Khách hàng và nhân viên ks xử lý tình huống kém.

Ngoại trừ bạn ở dạng suite ở ks 5 sao có dịch vụ butler thì mới gọi lúc nào người ta dọn rửa phục vụ đến đấy chứ các phòng thường ở ks 5 sao hay 4 sao thì nó chỉ có khung giờ dọn dẹp nhất định, còn lại house keeping gọi 24/24 giờ chủ yếu cho các dịch vụ như yêu cần thêm khăm tắm, thêm nước uống trong phòng. Novotel chỉ là ks 4 sao, nên bạn này gọi họ lên rủa chén bát là yêu cầu hơi quá so với dịch vụ phòng ở đây. Còn nhân viên thì chẳng hiểu sao lại ko giải thích rõ, đây là lỗi của nhân viên.

Mịnh rất dị ứng phòng ks mà có gián, việc này ko chấp nhận được, nếu là mình thì mình yêu cầu chuyển phòng ngay chứ còn bạn này thì khi người ta bảo chuyển phòng vẫn muốn ở lại, lại còn để cho họ xịt thuốc khi con ở đấy rồi sau đấy phàn nàn. Việc đập gián của nhân viên ks mình cũng ko chấp nhận. Nếu là mình thì mình đã chuyển phòng từ lâu rồi và sẽ nhờ nhân viên ks giúp trong việc chuyển phòng rồi sau đó họ muốn xử lý lũ gián thế nào là việc của họ.

Mình cũng có thẻ Accor, mình mua thẻ này là vì hay ăn uống ở Metrople, mình thích ks này. Mua thẻ này được 1 đêm miễn phí ở hệ thống hotel Accor thật nên có thể bạn này ở cố khi gần hết thẻ.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

JX7AcMe
    Các mẹ có thấy ng post link trên fb chị chàng này chính là tay nhà báo Tuân Nguyễn không? Thuê hẳn báo lá cải viết bài đấy 😂😂😂
    Trên fb, chị chàng nói ai nói nọ nói kia là chị chàng block thẳng tay 😂😂😂 Hoá ra nói vừa ý chị thì mới đc ở lại, nói không theo ý chị là ra đảo ngay tắp lự hả?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lovelythings
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12,167 Bài viết

• 76,401 Được cảm ơn

Mẹ nào search fb chị này xem nhà ở đâu hộ mình với
    Ở Hn mà dẫn chồng và 3 đứa con vào ks loại 4 sao tiêu chuẩn Vn ( mình vùa gg thì thấy ks này chạ có cái mẹ gì hay ho, mặt bằng kín mít, ko sân vườn, ko tiện ích nghỉ dưỡng) làm gì cho khổ ra nhi?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 2,707 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em đã từng chuyển phòng vì một sợi tóc, nhưng khi mình báo với họ kèm theo câu mình ko hài lòng về chuyện này thì chính bạn sếp đã lên tận phòng xin lỗi, tối đó còn gởi một phần quà xin lỗi sáng hôm sau gặp dưới nhà hàng ăn sáng bạn sếp đã chủ dộng đến chào hỏi bắt chuyện với vc mình, nói chung cách xử lý rất chuyên nghiệp nhưng đó là ks 5* ở SG
    Beautiful life.
    • 8 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em làm trong ngành khách sạn đây ạ, và do công việc nên 2 năm gần đây em cũng lê la các khách sạn 4, 5 sao trong và ngoài nước khá nhiều. Từ vị trí là người trong và ngoài ngành em có thể đảm bảo với các chị là quy trình của Novotel Suite này đang bị hỏng bét. Lí do là vì nó vẫn đang trong thời gian soft opening (mới mở cửa được chưa đến 3 tháng khi chị khách trên vào ở).

Tại Novotel thì nó là 4 sao nên tiêu chuẩn dọn phòng là cơ bản 1 lần/ngày, các khách sạn 5 sao tiêu chuẩn sẽ có 1 lần dọn phòng sạch tinh tươm vào buổi sáng, thay hết vỏ chăn ga gối khăn tắm (nếu khách ko chọn eco-friendly, giữ lại dùng đến khi check out để tiết kiệm tài nguyên) và 1 lần dọn nhẹ nhàng (makeup room) vào buổi chiều tối, dọn phòng sạch sẽ, gập chăn ga gối theo đúng tiêu chuẩn ban đầu nhưng không thay mới, rửa ly tách chén, thêm trà bánh hoa quả và các đồ amenity khác. Một số khách sạn 5 sao có dịch vụ tốt họ sẽ makeup room không chỉ 1 lần trong ngày mà có thể là bất cứ khi nào khách ra khỏi phòng (đi ăn, đi chơi, đi bơi... quay lại là thấy phòng sạch tinh tươm rồi). 1 lần dọn phòng tiêu tốn tối đa 20 phút của nhân viên buồng phòng, 1 lần Makeup room tiêu tốn tối đa 10 phút ạ, các bạn ấy làm theo quy trình và quen tay rồi nên làm rất nhanh và không tốn quá nhiều công sức.

Và dù là tiêu chuẩn dọn phòng của khách sạn là 1 lần, 2 lần hay vài chục lần thì từ 4 sao trở lên, khách đã có thể yêu cầu dọn phòng vào bất cứ lúc nào trong ngày rồi ạ. Vì tiêu chuẩn quốc tế của 4 sao là bắt buộc phải có 24 hours room services (trực phòng cả ngày lẫn đêm). Nếu do thiếu nhân lực hay bị quá tải hay bất cứ lí do gì mà khách sạn không dọn phòng cho khách được thì cũng phải thông báo và xin lỗi khách ngay lập tức chứ không có kiểu dạ vâng rồi để khách chờ 4 tiếng như thế. Đấy là khách sạn sai lè lè ra rồi. Đã làm dịch vụ, nhất là hospitality là luôn luôn phải ghi nhớ, khách hàng đúng là thượng đế, là cha là mẹ hơn bất cứ ngành nào khác.

Còn vụ có gián trong phòng thì chắc tại khách sạn mới xây, nhà thầu làm M&E (điện nước) và nhà thầu Pest control (diệt côn trùng) làm ẩu nên bị như vậy. Tuy nhiên nếu mà khách dễ tính thì sẽ tha thứ cho khách sạn vì gián (ở resort thì có thạch thùng) là loại côn trùng "khó trị" nhất trong tất cả các loại côn trùng ở trong nhà. Còn gặp khách khó tính, có con nhỏ và đang bực mình vì bị room service bỏ bom 4 tiếng đồng hồ như trên theo em là bị làm um lên là đúng ạ.

Các quy trình tiếp nhận complaint của khách, trả lời khách đều quá chậm. Đợi mấy ngày mới có phản hồi cho thư khiếu nại khách sạn là không thể chấp nhận được. Thông thường, bộ phận quan hệ khách hàng (Guests Relation) là bộ phận tiếp nhận review, khiếu nại, email hỏi han... và sẽ tự trả lời (nếu là review) hoặc chuyển đến các bộ phận liên quan (nếu là thư khách hỏi về 1 dịch vụ nào đó) hoặc chuyển cho GM (nếu là thư khiếu nại có vẻ nghiêm trọng). Bộ phận này check thư 24/7 ạ và không có cái quy trình thang bậc nào mà mất mấy ngày mới đến tay người có trách nhiệm trả lời khách hàng. Kể cả là trong trường hợp khách sạn cần làm rõ quy trình, gọi hỏi từng người liên quan, họp để xử lý trách nhiệm... thì cũng phải gửi thư xin lỗi khách ngay lập tức và hứa sẽ tìm ra nguyên nhân của vấn đề trong vài ngày tới để trả lời rõ cho khách.

Em làm khách sạn em chỉ thích các khách hàng như các mẹ ở webtretho như trên thôi, tự dọn dẹp gọn gàng sạch sẽ không muốn phiền nhân viên, thông cảm cho khách sạn vân vân... nhưng thực tế thì như trời với đất í ạ, các mẹ có con nhỏ là đối tượng khách khó chiều nhất đối với ngành khách sạn chúng em. Nhưng đã làm ngành này thì khó thế nào cũng phải cố mà chiều, 10 khách chỉ cần có 1 khách khó chiều thôi là suốt mấy ngày khách ở nhân viên luôn trong trạng thái sẵn sàng tác chiến, tại các resort/khách sạn mà em đã từng làm việc, nhân viên khách sạn cần lưu ý số phòng và tên khách hơi khó chiều, nếu có phục vụ cần cực kì lưu ý và chu đáo.
    • 476 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannahdo298 Xem bài viết
    Em làm trong ngành khách sạn đây ạ, và do công việc nên 2 năm gần đây em cũng lê la các khách sạn 4, 5 sao trong và ngoài nước khá nhiều. Từ vị trí là người trong và ngoài ngành em có thể đảm bảo với các chị là quy trình của Novotel Suite này đang bị hỏng bét. Lí do là vì nó vẫn đang trong thời gian soft opening (mới mở cửa được chưa đến 3 tháng khi chị khách trên vào ở).

Tại Novotel thì nó là 4 sao nên tiêu chuẩn dọn phòng là cơ bản 1 lần/ngày, các khách sạn 5 sao tiêu chuẩn sẽ có 1 lần dọn phòng sạch tinh tươm vào buổi sáng, thay hết vỏ chăn ga gối khăn tắm (nếu khách ko chọn eco-friendly, giữ lại dùng đến khi check out để tiết kiệm tài nguyên) và 1 lần dọn nhẹ nhàng (makeup room) vào buổi chiều tối, dọn phòng sạch sẽ, gập chăn ga gối theo đúng tiêu chuẩn ban đầu nhưng không thay mới, rửa ly tách chén, thêm trà bánh hoa quả và các đồ amenity khác. Một số khách sạn 5 sao có dịch vụ tốt họ sẽ makeup room không chỉ 1 lần trong ngày mà có thể là bất cứ khi nào khách ra khỏi phòng (đi ăn, đi chơi, đi bơi... quay lại là thấy phòng sạch tinh tươm rồi). 1 lần dọn phòng tiêu tốn tối đa 20 phút của nhân viên buồng phòng, 1 lần Makeup room tiêu tốn tối đa 10 phút ạ, các bạn ấy làm theo quy trình và quen tay rồi nên làm rất nhanh và không tốn quá nhiều công sức.

Và dù là tiêu chuẩn dọn phòng của khách sạn là 1 lần, 2 lần hay vài chục lần thì từ 4 sao trở lên, khách đã có thể yêu cầu dọn phòng vào bất cứ lúc nào trong ngày rồi ạ. Vì tiêu chuẩn quốc tế của 4 sao là bắt buộc phải có 24 hours room services (trực phòng cả ngày lẫn đêm). Nếu do thiếu nhân lực hay bị quá tải hay bất cứ lí do gì mà khách sạn không dọn phòng cho khách được thì cũng phải thông báo và xin lỗi khách ngay lập tức chứ không có kiểu dạ vâng rồi để khách chờ 4 tiếng như thế. Đấy là khách sạn sai lè lè ra rồi. Đã làm dịch vụ, nhất là hospitality là luôn luôn phải ghi nhớ, khách hàng đúng là thượng đế, là cha là mẹ hơn bất cứ ngành nào khác.

Còn vụ có gián trong phòng thì chắc tại khách sạn mới xây, nhà thầu làm M&E (điện nước) và nhà thầu Pest control (diệt côn trùng) làm ẩu nên bị như vậy. Tuy nhiên nếu mà khách dễ tính thì sẽ tha thứ cho khách sạn vì gián (ở resort thì có thạch thùng) là loại côn trùng "khó trị" nhất trong tất cả các loại côn trùng ở trong nhà. Còn gặp khách khó tính, có con nhỏ và đang bực mình vì bị room service bỏ bom 4 tiếng đồng hồ như trên theo em là bị làm um lên là đúng ạ.

Các quy trình tiếp nhận complaint của khách, trả lời khách đều quá chậm. Đợi mấy ngày mới có phản hồi cho thư khiếu nại khách sạn là không thể chấp nhận được. Thông thường, bộ phận quan hệ khách hàng (Guests Relation) là bộ phận tiếp nhận review, khiếu nại, email hỏi han... và sẽ tự trả lời (nếu là review) hoặc chuyển đến các bộ phận liên quan (nếu là thư khách hỏi về 1 dịch vụ nào đó) hoặc chuyển cho GM (nếu là thư khiếu nại có vẻ nghiêm trọng). Bộ phận này check thư 24/7 ạ và không có cái quy trình thang bậc nào mà mất mấy ngày mới đến tay người có trách nhiệm trả lời khách hàng. Kể cả là trong trường hợp khách sạn cần làm rõ quy trình, gọi hỏi từng người liên quan, họp để xử lý trách nhiệm... thì cũng phải gửi thư xin lỗi khách ngay lập tức và hứa sẽ tìm ra nguyên nhân của vấn đề trong vài ngày tới để trả lời rõ cho khách.

Em làm khách sạn em chỉ thích các khách hàng như các mẹ ở webtretho như trên thôi, tự dọn dẹp gọn gàng sạch sẽ không muốn phiền nhân viên, thông cảm cho khách sạn vân vân... nhưng thực tế thì như trời với đất í ạ, các mẹ có con nhỏ là đối tượng khách khó chiều nhất đối với ngành khách sạn chúng em. Nhưng đã làm ngành này thì khó thế nào cũng phải cố mà chiều, 10 khách chỉ cần có 1 khách khó chiều thôi là suốt mấy ngày khách ở nhân viên luôn trong trạng thái sẵn sàng tác chiến, tại các resort/khách sạn mà em đã từng làm việc, nhân viên khách sạn cần lưu ý số phòng và tên khách hơi khó chiều, nếu có phục vụ cần cực kì lưu ý và chu đáo.
    Chị này nói quá chuẩn. Dù khách có ở dơ thì Khách sạn vẫn phải bảo đảm phòng óc tươm tất và quy trình giải quyết. Còn đằng này lại không chịu nhận lỗi, lại đổ thừa do khách
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,593 Bài viết

• 18,535 Được cảm ơn

Ối giời hôm tôi qua Hàn Quốc ở marriott mà sáng ngủ dậy thấy nguyên con dán bò trên giường. Chuyện thường nhé. Khách hàng tứ phương đổ về. Vali có dán thì nó bò ra thôi. Tôi gọi báo cho ks rồi đi làm. Tối đi làm về phòng vẫn Còn nguyên như thế. Phòng chưa dọn. Dán vẫn bò. Gọi manager thì nó xin lỗi rồi cho mình qua phòng khác ở vì nó Còn xịt phòng. Nó chả cho thêm cái gì. Thấy bình thường. Marriot chứ có phải 4 seasons hay Ritz Đâu mà xoắn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BambinoEmily
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,123 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lẽ ra nên bên lễ tân nên trả lời khách về thời gian phục vụ của house keeping, để chị ấy tự quyết là nên tự rửa ngay or chờ tới service time.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,363 Bài viết

• 3,129 Được cảm ơn

Chắc là gia đình chị này đã đc service buổi sáng, chiều muốn service tiếp, đáng lẽ reception khi nhận đt nói sẽ service ngay mà ko làm thì lỗi hoàn toàn ở hotel.
    Chắc hotel này tiết kiệm tối đa, ko để 1 dọn phòng làm sau giờ để "phục vụ" mấy ca như vầy, hoặc reception báo cho dọn phòng mà họ ko thèm làm thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bobibom
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,931 Bài viết

• 14,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Mẹ nào search fb chị này xem nhà ở đâu hộ mình với
    Ở Hn mà dẫn chồng và 3 đứa con vào ks loại 4 sao tiêu chuẩn Vn ( mình vùa gg thì thấy ks này chạ có cái mẹ gì hay ho, mặt bằng kín mít, ko sân vườn, ko tiện ích nghỉ dưỡng) làm gì cho khổ ra nhi?
    Cái này bình thường chị, mua thẻ Accor được tặng một đêm miễn phí ks 4* trong hệ thống. Sắp hết năm rồi dùng cho hết tiêu chuẩn thôi. Vào đó chơi, thư giãn, sử dụng dịch vụ coi như đi nghỉ cuối tuần không sao.
    Vụ này thì lỗi cả đôi bên, nhưng lỗi khách ít hơn, theo quan điểm của em. Vì thực ra khách người dễ, người khó. KS cung cấp dịch vụ phải theo tiêu chuẩn và quy trình xử lý đối với người khó chứ ko
    thể dùng người dễ để thanh minh. Đối phó với 1 khách rất đơn giản mà để lùm xùm như vậy là cả điều hành lẫn phục vụ đều ko chuyên nghiệp rồi.
    Em từng nghỉ ở Novotel Hạ Long, vẫn gọi được phục vụ phòng ngoài giờ mà chị. Nice thì gửi tiền tip cho người ta thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metincoi; 11/01/2017 vào lúc 10:59 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,153 Bài viết

• 1,810 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Hơ. Dụng cụ nhà bếp được trang bị trong phòng KS thì tương đương với việc ăn xong chỉ việc gọi cái là có người lên dọn rửa bát đĩa ngay cho à? Quá sức sang chảnh nhà nào xơi đủ 3 bữa chưa kể kèm thêm bữa phụ số 1, số 2 nữa, hoặc ăn cháo ăn bột của bọn trẻ nít, cứ ăn xong quăng bát alo cái có phục vụ phòng lên dọn luôn, chắc KS sập tiệm sớm vì cái tội ham kinh doanh phòng suite có cả dụng cụ nhà bếp!
    Mẹ nào từng xài divu cao cấp dữ vậy thì vào khai sáng cho tôi với
    Tôi thuê villa ở vài resort (đc coi là 5 sao) như Hyatt, Vinpearl land, Premier village... thì chỉ duy nhất có The Nam Hải, Hội An là có 1 riêng người phục vụ ở villa từ 9h sáng đến 9h tối, phục vụ gia đình tôi mọi nhu cầu ăn uống nhẹ, giặt giũ (nhưng tôi phải trả gần 2000$/đêm cho villa 3 phòng ngủ có bể bơi riêng). Còn các khu khác cũng đầy đủ bếp núc nồi niêu, nhưng đi nghỉ nên gia đình tôi cũng ko nấu nướng gì. Nếu có pha trà, cafe hay dùng trái cây thì sau đấy cũng rửa luôn.

Chị khách này cho gđ nghỉ ở ngay trong HN thì tôi nghĩ là tận dụng thẻ ưu đãi hội viên Arcord gì đó chứ ko phải có nhu cầu nghỉ dưỡng. Con nhỏ thì lích kích bỉm sữa bột bẹt có thể thông cảm, nhưng dọn rửa vài thứ đồ của bé cũng ko nặng nhọc gì thì nên dọn, ko nên làm quá với hotel về vụ này.

Mặt khác, hotel cũng ko thể chối cãi đc trách nhiệm khi để phòng phèo bếp núc bẩn tới mức có nhiều gián như thế, mất vệ sinh quá.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comuito Xem bài viết
    Chị Smith mà có cái thẻ Accor thì phải khẳng định chị Smith Vân là người có tí thuộc thành phần tri thức phần tử ở xã hội này, không phải bán thúng bán mẹt ngoài chợ, vậy nên khi phản biện mọi người cần chị trao đổi 1 cách văn minh hết sức có thể. Tôi nói thế để dễ nói chuyện nhé. .
    Chào bạn,

Phụ nữ là phái đẹp, thế nên nếu mình mà được là phụ nữ thì mình cũng thích đấy. Và mình thì luôn ủng hộ sự văn minh lịch sự trong giao tiếp, nhất là trên diễn đàn này.

Cùng là phụ nữ, không quen biết nhau, không hiềm khích gì, thế nhưng bạn có thể dành thời gian viết tút dài miên man, vào facebook nhà nguời ta comment liên tục & dùng nhiều câu như: “mẹ ăn mặn con khát nước”, “làm mẹ mà bẩn như hủi”, “Chi ko giàu đc cũng đừng lấy bớt đi phước đức của con cái, Con chị chưa lớn chứ nếu em có người mẹ như chị e rất xấu hổ”. Các mẹ có đồng ý với tôi rằng: Ví thử như chị Vân kia vu khống khách sạn đi chăng nữa thì các em bé nhà chị ấy cũng không có tội không? Có cần thiết phải lôi các bé vào thế này không?

Thấy tôi quote đầy đủ sự việc do chị ấy chia sẻ trên facebook cá nhân bởi bài báo kia đã bị cắt cúp thì úp sọt tôi là chị ấy. Tâm lý chung của phụ nữ chắc là thế, nên cũng chả trách được chị ấy úp sọt rằng các bạn ném đá mình là phe Novotel.

Cũng có thể một số bạn ở đây đúng như bạn đã comment rằng chị này là “kiểu gái già đú đởn” hay “ở cố khi gần hết thẻ”, hay là ‘ở cho biết để về sau lòe thiên hạ’. Cũng có thể đúng là nhà chị này không đủ tiền để ở KS xịn hơn nên phải ở đây & phải tự nấu ăn. Nhưng cũng có thể vì con nhỏ 8 tháng tuổi nên chị ấy phải tự nấu bột mới yên tâm. Tôi có vào đọc và thấy chị kia trả lời với bạn rằng đã làm thành viên nhiều năm rồi & đây là lần thứ 2 gia đình chị này đến ở đây, lần trước là ở hồi 2/9. Lần đó chị ấy cũng có phàn nàn vì xin thêm khăn cho con mà HK cũng không đưa lên. Sự thực thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết Battin%20eyelashes.

Tôi không phủ nhận khách sạn này chẳng ra gì, nhưng 4 sao thì chỉ có vậy thôi và chị dùng thẻ thì cũng đừng mong ở được ks tốt
    Các mẹ có đồng ý với tôi rằng, khi có người chia sẻ câu chuyện kiểu như thế này chúng ta có cái mà tham khảo. Có rút được kinh nghiệm gì cho cá nhân mình hay không là tùy góc nhìn của từng người, miễn là người ta chia sẻ đúng sự thật để ta biết mà tránh. Suy theo logic mà nói thì tôi tin là chị này nói thật, khách sạn to như thế mà chị ta dám dựng chuyện nó có gián thì chẳng ngồi yên đấy mà viết facebook được đâu.

Tôi chỉ nghĩ đơn giản là cứ nhìn vào sự việc chính: khách sạn này đúng là có gián và phục vụ kém, xử lý chậm. Khách phản hồi thì gần một tuần sau mới trả lời. GM thì đổ tội cho khách là mang gián vào, kêu là vì chị yêu cầu phục vụ ngoài giờ chúng tôi không phục vụ được nên chúng tôi mới phải tặng chi 2000 điểm vào thẻ Le Club gì đó. KS 4 sao với tôi là loại khách sạn tốt lắm rồi và tôi thiển nghĩ nó phải tốt hơn nhà nghỉ hoặc là khách sạn thường phải không các bạn?

2. Tình tiết tôi thấy chị làm um lên vì 3 đứa trẻ sốt mà do xịt muỗi gián, tôi thấy cực kỳ phiến diện và quá đáng.
    Trong bài chia sẻ trên trang cá nhân của chị ấy không hề một câu kêu con bị sốt này nọ như trong bài báo. Bài báo này cũng cắt mất chi tiết gia đình chị ấy gọi dọn phòng xong đi ra ngoài đến tối mới về, thấy bát chén vẫn chưa dọn như lễ tân hứa, chị ta đã thu xếp cho các con đi ngủ xong định tự đi rửa thì đó là lúc phát hiện ra gián.

Có hít phải cũng ko đến nỗi làm sao vì nếu quá độc thì ko ai cho phép lưu hành những thứ đó trên thị trường rồi.”
    Việt Nam tổ quốc ta ơi mà bạn ơi, làm gì có loại giấy phép nào là không xin được. Nếu có thì đã chả có thịt lợn quá hàm lượng chất tạo nạc, hoa quả chứa đầy chất bảo quản hay chất cấm, chất không rõ nguồn gốc lan tràn thị trường khiến các bà mẹ (trong đó có bà xã nhà tôi) sùng sục đi tìm thực phẩm sạch và cái gì organic là vợ tôi cũng ưu tiên khuân về dù nhìn rau củ sạch nhìn vừa xấu vừa héo :”D

Thôi tôi nói dài dòng quá rồi . Có gì không phải các chị bỏ quá cho kẻo tôi cũng lĩnh đủ gạch xây nhà. Chúc cả thế giới một buổi chiều vui vẻ.

FB_Dinh_Thi_cam_Van
    • 1,424 Bài viết

• 6,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    phải mình phòng mà có gián là mình xách con xách đồ phắn liền. ngủ hay thức cũng qua phòng mới trc cái đã chứ ko đủ dũng cảm ở lại trong cái phòng đã 2 lần phát hiện ra có gián. có thể tủ bếp nọ kia ko kín nên gián nó mới bò hay làm ổ trong đó.

nhưng mình ko hiểu tạo sao tiếp tân ko thành thật mà bảo khách housekeeping từ 8am - 4pm nhỉ, roài năn nỉ khách dọn dùm thì có sao. tiếp tân làm tại khách sạn thì phải hiểu rõ quy định, thời gian hơn ai hết, sao lại hứa lèo lên ngay rồi ko thực hiện và giờ, các mẹ lại bảo chị này lười? mà ko phải tiếp tân nói 1 lần nhé, khẳng định những 2 lần là sẽ cho người dọn ngay cơ mà.

mình nghĩ nếu chị Vân này biết như vậy thì chị sẽ rửa liền chứ chẳng chờ housekeeping lên dọn đâu. mục đích của chị share là để mọi ng biết service nó như thế chứ có đòi claim hay thế nào đâu sao nhiều người lại ào ào ném đá nhỉ. lại có người 1 con đi so sánh với cả người 3 con đi du lịch. có gì sai nếu yêu cầu dọn dẹp chén đĩa dơ? dọn dẹp chứ ko phải là rửa dùm nhé.

dù sao thì khách sạn mà có gián thì thua roài. sau này có upgrade lên member kiểu nào đi nữa mình cũng chả dám ở. chưa kể email trả lời thì ỡm ờ, đổ lỗi 1 cách 'gián tiếp' là biết đâu gián từ đồ của quý khách vào phòng chúng tôi.
    • 34 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn Hannahdo298 chia sẻ thông tin, mình học được thêm chút kiến thức. Người có nghề nói đâu ra đấy nó cũng khác. Đúng là người làm nghề dịch vụ.

Nhân vụ lùm xùm này em mới vào vào fanpage của Novotel đọc xem có cái gì. Đúng là k thấy gì đặc sắc, cơ mà thấy có khách hàng khác tố bên này lừa đảo chào hàng một đằng khi thực hiện một nẻo làm hỏng cả cái Year End party của nhà người ta. Túm cái váy lại là mình cứ tránh cho lành. Cơ mà tự nhiên ối nguời biết đến Novotel SUite chứ trước chả ai biết là có cái này ở Hà Nội luôn. K biết có phải nó tự dựng scandan quảng cáo khách sạn hay không nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannahdo298 Xem bài viết