ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Dùng dây thừng treo người giữa cầu Bãi Cháy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 615 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Dùng dây thừng treo người giữa cầu Bãi Cháy

Vào khoảng 14 giờ hôm nay 28-6, 1 người đàn ông khoảng 30 (chưa rõ tên, địa chỉ) mặc áo trắng, quần đen, mang theo dây thừng buộc vào lan can cầu Bãi Cháy và treo người lơ lửng giữa cầu.

Người đàn ông dùng dây treo người giữa cầu.

Ngay sau khi phát hiện, lực lượng quản lý cầu đã vận động thanh niên này trèo lên và thông báo với các cơ quan chức năng.

Nam thanh niên treo mình lơ lửng giữa cầu.

Hiện lực lượng cảnh sát đã mang theo thang dây cùng gia đình vận động người này trèo lên, nhưng người này vẫn kiên quyết treo mình tại đó.

Người dân dừng lại giữa cầu chứng kiến sự việc.

Rất đông người dân đã dừng lại ở trên cầu và tập trung dưới chân cầu để chứng kiến sự việc trên. Lực lượng chức năng vẫn cố gắng tìm cách thuyết phục thanh niên này.

Người dân thả thang sắt xuống để thuyết phục nam thanh niên này trèo lên nhưng không thành.

Theo thông tin phóng viên báo Quảng Ninh có mặt tại hiện trường, sau khi treo người giữa cầu khoảng hơn 1 tiếng, đến 15 giờ 15 phút, nam thanh niên này đã buông tay gieo mình xuống nước rồi chìm nghỉm. Hiện lực lượng chức năng đang dùng phương tiện thuỷ để tiến hành tìm kiếm nạn nhân.

Bước đầu cơ quan chức năng đã xác định được nạn nhân tên Phương, nhà ở phường Hồng Gai, TP Hạ Long. Anh Phương làm nghề lái xe và mới lấy vợ được vài tháng, chưa có con. Theo một số người cho biết, trước khi xảy ra sự việc, anh Phương có mâu thuẫn gia đình.

Phương - Hiếu

http://www.baoquangninh.com.vn/xa-ho...-Chay-2170903/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 29/06/2012 vào lúc 08:41 AM. Lý do: bổ sung theo link nguồn
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 130 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Những ai manh nha muốn tự tử thế này nên suy nghĩ lại, sẽ chẳng có ai thương cảm cho mình đâu, có chăng sẽ chỉ là những đứa trẻ trâu đứng quay clip và cười như đang xem hài kịch thôi (mặc dù chẳng có cái đ*ch gì đáng cười cả).
    • 556 Bài viết

• 1,509 Được cảm ơn

R.i.P !!!!
    Nghe mấy thằng đứng quay clip và bình luận để thấy xã hội xuống cấp về đạo đức như thế nào !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Mạng sống của người ta mà mấy đứa quay clip lấy ra làm trò đùa như thế này sao? Có hơn 1 tiếng đồng hồ sao các bác không nghĩ cách chăng lưới để cứu người ta mà đi thuyết phục cái người mất hết lý trí mới tìm đến cái chết như thế này? .
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,397 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Trời , thương người tự tử thì ít mà bất bình với những người bình luận thì nhiều . Chẳng nhẽ xã hội bây giờ hủ hóa đến mức này sao ? Những giọng nói trong clip đó có biết họ đang nói gì ko ?

.........................................

Mình thật sự ko biết phải viết gì nữa , cảm thấy sợ ..
    • 9,399 Bài viết

• 17,277 Được cảm ơn

Chết là ngu là dại... đang tự dưng thành trò cho bọn mất dạy nó vừa coi vừa cười
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 486 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trời ạ. Hơn 1 tiếng đồng hồ mà không có biện pháp cứu người là sao?
    • 2,780 Bài viết

• 4,466 Được cảm ơn

Em đi du lịch Hạ Long, 2vc thuê xe máy phi sang cọc 3, cọc 7 ăn hải sản, đi ngang cầu Bãi Cháy cứ thấy rợn rợn thế nào, thề là hồi đó không biết cầu này có nhiều ng tự tử đến vậy.
    Quay lại cái clip: nhảm vô cùng - nhảm từ thằng quay, kẻ đứng trên cầu- thằng tự tử.
    BÌNH CHỌN CHO NHƯ AN
    NHẤN VÀO LINK ĐÍNH KÈM, BẤM VÀO Ô BÌNH CHỌN HOẶC TỪ MÁY DI ĐỘNG NHẮN TIN THEO CÚ PHÁP

NSN 9333 GỬI 8788

http://ngoi.com/huynh-ngoc-nhu-an-3d55254.html

THANKS CẢ NHÀ Ạ
    • 3,891 Bài viết

• 7,867 Được cảm ơn

Khổ thân cô vợ mới cưới, thành gái góa lãng nhách.
    • 6,785 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Đàn ông cũng có người yếu đuối
    • 144 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Mình thấy ngạc nhiên. Hơn 1 tiếng mà ko tìm được cách gì cứu nạn nhân hay sao?
    • 290 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Có khi nào người đó mỏi tay quá mà buông tay?
    THÓI QUEN TẠO NÊN TÍNH CÁCH - TÍNH CÁCH TẠO NÊN SỐ PHẬN
    • 348 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Mình ủng hộ cách làm lưới đỡ dưới hai thành cầu, nếu có ai muốn tự tử thì người khác vẫn kịp giữ lại. Thành cầu Bãi cháy rất thấp, việc trèo qua lan can chả khó khăn gì, lúc người ta quẫn trí làm sao kịp nghĩ ngợi, hối hận khi trèo qua đó và nhẩy xuống mà ko có trở ngại nào.
    • 225 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adam-huong Xem bài viết
    Mạng sống của người ta mà mấy đứa quay clip lấy ra làm trò đùa như thế này sao? Có hơn 1 tiếng đồng hồ sao các bác không nghĩ cách chăng lưới để cứu người ta mà đi thuyết phục cái người mất hết lý trí mới tìm đến cái chết như thế này? .
    Bác đi cầu bãi cháy chưa mà bảo ng ta xuống chăng lưới??
    • 1,414 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Em bức xúc nhất mấy thằng đứng quay clip, đã không nghĩ cách giúp người ta rồi đứng đấy cười hô hố ra. Em gửi các mẹ cái clip nhé!

• 887 Bài viết

• 2,971 Được cảm ơn

Một tiếng mà không điều được cái thuyền nào ra đón sẵn?

Ít nhất cũng vớt được xác chứ?
    • 2,016 Bài viết

• 4,835 Được cảm ơn

Tớ không dám xem clip vì không muốn buổi sáng tự dưng bực tức vô cớ với chuyện xã hội
    • 737 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BELLUS Xem bài viết
    Tớ không dám xem clip vì không muốn buổi sáng tự dưng bực tức vô cớ với chuyện xã hội
    Không muốn chê đất nước quê huơng nhưng thực sự xem cái clip này xong thấy con người VN bây giờ sao lắm kẻ sống vô tình thế , XH thay đổi xuống cấp nhiều quá , người với người còn hơn thú , chính quyền thờ ơ ...... không biết XH này sẽ trôi về đâu .
    • 179 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em xin chú giải 1 vài điều cho các mẹ ở đây:

1.Cầu Bãi Cháy cao 50m. Tức là có điều thuyền, xà lan hay bất cứ cái gì ra thì chỉ có tác dụng thúc đẩy cái chết nhanh hơn và gây nguy hiểm cho chính đội ngũ vận hành thiết bị cũng như thiết bị. Điểm tích cực của phương án này là không phải mò xác.

2.Cầu Bãi Cháy bắc qua cửa biển gọi là Cửa Lục, nước cửa này chảy cực siết. Thường thì nạn nhân sẽ trôi ngầm đi rất xa ngoài Vịnh. Vậy nên có cho xà lan ra mò khả năng tìm thấy cũng là zero.

3.Thanh niên này treo mình cả tiếng. Cũng không phải người dân ở đây ai cũng vô cảm, trong clip cũng quay đủ tiếng khóc than khi thanh niên này rơi mình xuống. Còn người đủ can đảm trèo xuống thì hơi khó, gió ở đây cực to - mà đứng trên nhìn xuống đã đủ run cầm cập chứ đừng nói trèo xuống lôi thêm 1 chú nữa lên.

4.Có nhiều phương án cứu người: Như 1 mẹ nói là treo 2 đầu lưới vào thành cầu thay vì bắc thang, hoặc cử 1 xà lan có túi khí cực to ra hứng, hoặc đơn giản hơn là có vận động viên leo núi chuyên nghiệp ... Đáng tiếc là chắc nó chỉ có ở Mỹ, nơi trực thăng cứu hộ có thể điều vèo vèo.

5.Em không muốn nói nặng lời như trên youtube về "anh hùng bàn phím", em chỉ hỏi đơn giản là nếu các mẹ rơi vào hoàn cảnh đấy các mẹ sẽ làm gì để cứu người ta. Nói trước mọi lý do như tớ sợ độ cao, tớ không biết bơi, tớ chỉ là con gái đều là vô nghĩa hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngvu; 29/06/2012 vào lúc 09:53 AM.
    • 1,359 Bài viết

• 2,607 Được cảm ơn

Ơ công nhận bọn quay clip nó bị làm sao ý nhỉ, không hề có tí lo lắng hoảng hốt nào trong giọng nói, thấy còn cười cợt như không đúng là vô cảm thật, xã hội này loạn mất rồi, mà công tác cứu hộ như mứt, hàng tiếng đồng hồ thế mà không có lưới hay có thuyền chờ sẵn xung quanh để vớt người ta.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2