ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Diễn viên 'Bản tình ca mùa đông' tự tử

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 476 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

http://www.zing.vn/news/phim-chau-a/...tu/a87669.html
    (Zing) - Park Yong Ha, nam diễn viên thủ vai bạn thân của Bae Yong Joon trong bộ phim truyền hình nổi tiếng Hàn Quốc, đã qua đời ở tuổi 33.

Truyền thông Hàn Quốc cho biết thi thể ngôi sao của Bản tình ca mùa đông Park Yong Ha đã được phát hiện vào lúc 5 giờ 30 phút sáng nay (giờ Hàn Quốc) tại nhà anh ở quận Non Hyun Dong, Seoul. Park Yong Ha đã treo cổ bằng dây sạc điện thoại và người phát hiện ra chính là mẹ anh.

Park Yong Ha

Tối ngày hôm qua, 29/6, đáng lẽ Park sẽ có một buổi gặp gỡ với các nhà sản xuất dự án Love Song - bộ phim mới mà Park đã nhận lời tham gia trong thời gian tới, nhưng anh đã không có mặt. Thậm chí, người quản lý cũng không thể liên lạc với nam diễn viên này.

Một người bạn của Park cho biết rất hiếm khi họ thấy anh có tâm trạng xấu. Tuy nhiên, thời gian gần đây, nam diễn viên này đang trải qua giai đoạn đau khổ vì người cha của anh bị ung thư dạ dày giai đoạn cuối.

Cuộc điện thoại cuối cùng của Park là gọi cho Hero Jae Joong - thành viên của nhóm DBSK và là một người bạn thân thiết của Park. Ngay sau khi biết tin Jae Joong - đang ở Mỹ - đã gọi điện về chia buồn. Anh cho biết: "Ngày hôm qua khi nói chuyện với anh ấy qua điện thoại, giọng của anh ấy rất vui vẻ. Tôi không thấy biểu hiện gì khác biệt cả. Chúng tôi còn hẹn đi uống với nhau khi tôi trở về Hàn Quốc. Tôi thực sự không thể tin nổi".

Hiện tại, cái chết của Park Yong Ha đang được điều tra làm rõ.

Sinh ngày 12/8/1977, Park Yong Ha là một diễn viên, ca sĩ nổi tiếng ở Hàn Quốc. Với khả năng diễn xuất và ca hát tốt cùng vẻ ngoài điển trai, Park Yong Ha bước chân vào làng giải trí ngay từ khi mới 17 tuổi. Khán giả Việt Nam biết tới Park qua khá nhiều bộ phim, trong đó nổi bật là bộ phim Bản tình ca mùa đông.

Ngôi sao này ra đi khi chưa tròn 34 tuổi

Hồng Giang

Theo AKP
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,572 Bài viết

• 3,605 Được cảm ơn

Ôi, chẳng hiểu giới showbit của HQ thế nào mà n diễn viên tự tử thế nhỉ? Tiếc thay cho 1 kiếp người!
    • 1,054 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Ôi, anh Park...Anh này diễn cực kỳ dễ thương. Sao lại treo cổ bằng dây điện thoại??? Chúc linh hồn anh được an nghỉ. Thật đáng tiếc..
    • 9,757 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

người Hàn ko như người Việt mình,nếu họ bị trầm cảm hay bị nhiều áp lực là họ tìm đến cái chết để được thanh thản,showbiz của Hàn rất nhiều người ra đi ở tuổi còn qúa trẻ.
    đáng thương

như cựu tổng thống Roh Myun Hun cũng nhảy xuống núi tự tử vì áp lực của công chúng khi ông bị phát hiện nhận hối khi ông còn còn làm tổng thống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Hix, mình thích anh này ngay từ phim Tình Si, đóng vai cậu em út, có 2 bà chị là Un Chu và Kum Chu đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,402 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Huhu, mình thích anh này lắm, sao anh ấy lại làm thế chứ
    Xem on Air anh ấy đóng hay ơi là hay, hình như đây là phim đầu tiên anh ấy đc đóng vai chính hay sao í
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Captain Nemo; 30/06/2010 vào lúc 09:48 AM.

3m4d: Biết lẫy.
    • 5,047 Bài viết

• 8,515 Được cảm ơn

Tại sao người Hàn Quốc lại có suy nghĩ như thế nhỉ, chẳng lẽ bao nhiêu người ra đi mà họ ko rút ra được bài học gì sao ? Tiếc.
    • 865 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Dân Hàn và Nhật sống trách nhiệm cao , nên khi trầm cảm do o giải quyết đựoc gì đó hay tìm cách tự tử ........Nghệ sĩ , quan chức VN mình bị chửi trực tiếp , online mỗi ngày... mà vẫn khiêu khích quần chúng chán , o ai ai ngu nhỉ !
    • 664 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

đáng thương nhưng cũng thật đáng trách, họ ích kỷ quá, ra đi để lại nỗi đau lớn cho gia đình , biết bao giờ mới nguôi, như 2 đứa con của Joy cũng vậy, tuổi thơ chúng sẽ ko còn là màu hồng nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,252 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

Vừa xem lại BTCMD thấy nhân vật anh này đóng cứ tội tội, nghĩ là chỉ ở trên phim ai ngờ ngoài đời anh ý cũng yếu đuối như vậy. Áp lực showbiz Hàn thật đáng sợ :Sad:.....Dù sao thì vẫn ngưỡng mộ giới nghệ sỹ Hàn Quốc về tinh thần trách nhiệm :Angel:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 781 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Kiểu này là do trầm cảm nặng nề! Nhưng lạ thật, nhiều người sướng ơi là sướng lại cứ thích chết, còn bao nhiêu người khổ gấp trăm ngàn lần lại vẫn cứ lầm lũi sống!
    • 551 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình thích a Park... Chắc a ấy ngoài đời cũng hiền lành dễ thương như các nhân vật a ý đóng. Hic, tiếc...
    • 79 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tiếc quá, toàn diễn viên tài sắc thì tìm đường tự giải thoát hết cả. Cầu cho linh hồn anh được thanh thản và siêu thoát!
    • 453 Bài viết

• 2,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Michan Xem bài viết
    Dân Hàn và Nhật sống trách nhiệm cao , nên khi trầm cảm do o giải quyết đựoc gì đó hay tìm cách tự tử ........Nghệ sĩ , quan chức VN mình bị chửi trực tiếp , online mỗi ngày... mà vẫn khiêu khích quần chúng chán , o ai ai ngu nhỉ !

Ôi dzời ơi, riêng cái VĂN HÓA TỪ CHỨC thì với các quan chức ở Việt Nam hình như nó bị tuyệt chủng từ lâu rồi, nói gì tới việc họ hối lỗi và cắn rứt lương tâm.

Việt Nam được coi là 1 trong những quốc gia tham nhũng nhất thế giới mà. Nên làm gì có chuyện họ tự tử vì bị áp lực với cả ko hoàn thành trách nhiệm với nhân dân, với xã hội.
    • 1,900 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Sao lại thế nhỉ? Cứ bế tắc là tự tử. Sống có trách nhiệm mà lại chọn con đường này sao? Còn trách nhiệm với người thân nữa chứ.
    Huhuhu,cầu mong linh hồn anh sớm siêu thoát và thanh thản theo con đường anh chọn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LUCKY1006; 30/06/2010 vào lúc 10:59 AM.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 5,462 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng sống học tập và làm việc bên Hàn vào giải thích cho các mẹ xem lý do tại sao các ngôi sao bên đó hay tự tử. Choáng luôn, mà cũng có thể họ cống hiến và chạy đua như thế nên xã hội mới được như ngày hôm nay, chứ ở nc đấy có tài nguyên gì đâu nhỉ, kém xa việt nam.

Em yêu anh ngả nghiêng bồng bềnh niềm kiêu hãnh.... :554:
    • 526 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_mun Xem bài viết
    Ôi dzời ơi, riêng cái VĂN HÓA TỪ CHỨC thì với các quan chức ở Việt Nam hình như nó bị tuyệt chủng từ lâu rồi, nói gì tới việc họ hối lỗi và cắn rứt lương tâm.

Việt Nam được coi là 1 trong những quốc gia tham nhũng nhất thế giới mà. Nên làm gì có chuyện họ tự tử vì bị áp lực với cả ko hoàn thành trách nhiệm với nhân dân, với xã hội.
    Tham nhũng ở VN ăn từ trên xuống dưới, được bao che hết thì áp lực gì đâu? Chỉ khổ người dân thôi. Ở nước họ thì khác, đảng phái của ông này tham nhũng hay có bất kỳ đề xuất, DA nào mà không có lợi cho dân chúng thì sẽ bị đảng khác phanh phui, lên án, biểu tình ngay. Thế nên bên nào cũng phải làm cho tốt để lấy lòng dân chúng. Haizz, ở VN suốt ngày nhai nhải "do dân, vì dân" mà ...:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jangmi; 30/06/2010 vào lúc 11:22 AM.
    • 1,920 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

ôi ! khi bị rơi vào chuwngs trầm cảm thật là đáng sợ ! Đấy là mình mới tự khám cho mình thấy là có bị nhẹ nhẹ vào hai giai đoạn : lúc mới thân một mình về nhà chồng xa xứ và sau khi sinh con. Lúc đó cũng chưa hiểu và để ý gì lắm tới hai từ "trầm cảm". Sau này đọc được một số tài liệu mới hiểu ra.
    Người bị quá nặng , không thể thoát ra được mà phải tìm đến kết cục cuối cùng thế này thì tâm trạng họ đã phải trải qua chắc khủng khiếp lắm. Người ngoài không thể hình dung hết được nhỉ.
    Thật tội nghiệp quá ! Mong anh được bình yên , thanh thản ở thế giới bên kia !
    • 785 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_mun Xem bài viết

Ôi giời ơi ở Việt Nam chưa bao giờ có cái gọi là VĂN HÓA TỪ CHỨC, chưa được sinh ra nói gì tuyệt chủng bác ơi T______T
    Ai làm cứ làm, ai chất vấn cứ chất vấn (xem họp quốc hội hay lắm đóa, chất vấn xong thì để đấy), nói chuyện thì HUỀ CẢ LÀNG, xong đâu lại vào đấy thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 342 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Nguồn tin cũng nói rằng Park Yong Ha và bố anh giống như “những người bạn thân”. Anh đã từng đưa bố đi cùng chuyến lưu diễn tại Nhật Bản và thường xuyên thảo luận những vấn đề liên quan đến nghề nghiệp và công việc với ông. Bố Park Yong Ha là một nhà sản xuất âm nhạc nổi tiếng ở thập niên 70, 80 và là nhà quản lí của nam ca sĩ kì cựu Song Chang Shik.

Vì thế, với bổn phận là con, Park Yong Ha đã rất đau khổ và bị giày vò vì căn bệnh thập tử nhất sinh của bố. Có thể vì thế anh đã chọn cách tự sát, nguồn tin cho biết.

Tin tức về sự ra đi của Park Yong Ha đã khiến các fan hâm mộ choáng váng và cả làng giải trí Hàn Quốc. Với một sự nghiệp ca hát thành công tại Nhật Bản và các album nằm trong top 10 của bảng xếp hạng Oricon và chiến thắng 4 lần liên tiếp tại Gold Disc Awards, Park Yong Ha đã thu hút 20.000 fans đến buổi fanmeeting đánh dấu 5 năm debut của anh ở Nhật. Tuần trước, anh cũng đã lên kế hoạch đi lưu diễn tại 16 thành phố của Nhật trong 3 tháng.

Park Yong Ha cũng đã tới thăm nước cộng hòa Chad ở châu Phi nhiều lần kể từ năm ngoái trong vai trò sứ giả thiện chí của tổ chức phi lợi nhuận Good Neighbors và quyên góp kinh phí để xây dựng một ngôi trường mang tên anh Yona School tại đây.

Thi thể của anh hiện đang đặt tại bệnh viện St Mary, Seoul.
    Nguồn: 10Asia
    NGƯỜI DỊCH: Mayer@krfilm.net LINK

Hàn Quốc có nhiều vụ tự tử như thế vốn cũng là do văn hoá, do tập quán của họ. Mình ko nói là " tập quán tự tử", nhưng HQ và NB vốn là những đất nước có nhiều áp lực do kinh tế và lịch sử chi phối.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2