Đại gia Canada rung động trước cô gái Việt vì chiếc túi rẻ tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 309K Lượt đọc
  • 1.32K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cứ như đang đọc truyện vậy, gái Việt mình cũng mạnh dạng ghê nha, chưa gì hết mà đã đồng ý đi chơi rồi. Chuyện này đáng là chuyện cổ tích đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chuyện đi chơi riêng là bình thường mà. Em đi phượt toàn đi thế chả sao, cái Bangkok thì rần rần như thế, sợ gì đâu mà không đi cùng người lạ. Đi nước ngoài là cơ hội để make friend mà lị
    • 338 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Không phải là gato vì mình cũng đang quen người nước ngoài(gap là 2t) , nhưng mình thấy báo viết và giật tít không phù hợp. Dù trai có giàu và tốt nhưng mà bác ấy già hơn quá nhiều và cũng có 2 mặt con riêng cưới về cô gái sẽ phải đối mặt với nhiều khó khăn. Mình thấy cô ấy xinh đẹp trẻ trung và cũng có học thức nên lại thấy tiếc cho cô ấy hơn =.= Phải bố mẹ mình là nghe lớn hơn chục tuổi đã k đồng ý ròi huống chi đã có 2 con. Còn trường hợp mua quà k nhận thì đa phần các cô gái sẽ cư xử như vậy vì mới gặp mà nhận quà dù rẻ cũng ngại chết, có quen biết gì đâu cơ chứ.
    comment by WTT mobile view
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

1. Mình lấy vì mình yêu chứ chuyện gap tuổi hay giới tính không phải là điều quan trọng nhe bạn, chênh nhau 25 tuổi cũng không phải là quá lớn gì cả. Bạn mang tiếng yêu Tây mà đầu óc còn cổ hủ nhỉ, yêu mà sợ bố mẹ không đồng ý nữa.
    2. Chuyện anh ấy có con, cô ấy biết rồi và cô ta là người trong cuộc, ắt hẳn hiểu rõ hơn người ngoài, mình là người dưng biết gì mà tiếc cho cô ta?
    3. Bạn này có nói trong bài viết là từng là HDV du lịch. nên chuyện bạn ý dạn dĩ nhận quà hay đi chơi người khác theo mình là bình thường cả
    P/s: mình cũng từng yêu Tây hơn mình 24 tuổi, cá nhân cả thấy được chìu như chìu vong luôn, chưa kể kah3 năng trên giường bỏ xa bọn trẻ trâu teen teen nhé
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    truyện như cổ tích
    • 261 Bài viết

• 2,215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mới nhìn sơ ở cái clip ăn cháo đã thấy em Mai này làm mũi ( La`m mũi quá cao so với tổng thể nét mà khuôn mặt nên nhìn rất lộ) + bơm môi, xăm mày, cắt mí mắt.. chứ đâu có ngây thơ giản dị như lọ lem giống như lều báo miêu tả!?
    Nhưng phải công nhận 1 điều em khôn, em thả thính quá siêu
    mainaa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bibi100108; 07/10/2016 vào lúc 03:54 PM.
    • 9 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đàn ông tầm tuổi đấy thì giàu có và chiều chuộng vợ trẻ cũng đâu có gì là lạ, chưa kể anh này còn có 2 mặt con. Theo mình thì cái túi 1000 đô cũng không có gì quá hoàng tráng mà phải nói chuyện thử lòng nhau. Phụ nữ có công việc tốt thừa sức tự mua cho mình ...Trước đây mình cũng có yêu 1 anh Tây làm giáo sư đại học kiêm kinh doanh bất động sản, anh ấy độc thân chưa vợ chưa con, hơn mình 24 tuổi nhưng nhìn vô cùng trẻ và đẹp trai. Anh này chẳng thấy thử lòng gì hết, có bao nhiêu nhà trên thế giới, bao nhiêu tiền trong tài khoản ngân hàng tự kể ra hết. Một tháng anh về Việt nam ít nhất một lần để gặp mình dù có lần chỉ về 3 ngày rồi phải đi luôn, lần nào cũng mua cả đống quà hàng hiệu. Mình chẳng đòi và chẳng hỏi gì cả, quà tặng sau khi chia tay mình cũng chẳng dùng. Anh này từ lúc mới quen mình đã lên kế hoạch cho cuộc sống tương lai, mở cửa hàng cho mình bán túi da, rồi xác định xây cái khách sạn ở Việt Nam để 2 vợ chồng tiện về thăm nhà. Tính tình anh ấy thì rất chi là lãng mạn, thích thể hiện tình cảm. Quen 4 tháng thì giục cưới... Nghe thì có vẻ tuyệt vời đấy nhưng giờ nghĩ lại vẫn luôn thấy rằng mình không lấy anh ấy là quyết định đúng đắn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happykitten; 07/10/2016 vào lúc 04:46 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 805 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ashleynguyenthuy Xem bài viết
    P/s: mình cũng từng yêu Tây hơn mình 24 tuổi, cá nhân cả thấy được chìu như chìu vong luôn, chưa kể kah3 năng trên giường bỏ xa bọn trẻ trâu teen teen nhé
    Nói chung quan trọng là cả 2 người hạnh phúc là được rồi, nhưng bạn nói là khả năng trên giường bỏ xa bọn trẻ trâu, đúng hay không mình ko luận bàn, nhưng bọn trẻ trâu rồi nó cũng sẽ già đi, rồi nó cũng sẽ có kinh nghiệm chứ giờ lấy người lớn tuổi thì khả năng đó chỉ có thể giảm chứ ko thể tăng, nên nếu tính đây là lợi thế thì minh ko đồng ý.
    • 2,707 Bài viết

• 5,060 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi100108 Xem bài viết
    Mới nhìn sơ ở cái clip ăn cháo đã thấy em Mai này làm mũi ( La`m mũi quá cao so với tổng thể nét mà khuôn mặt nên nhìn rất lộ) + bơm môi, xăm mày, cắt mí mắt.. chứ đâu có ngây thơ giản dị như lọ lem giống như lều báo miêu tả!?
    Nhưng phải công nhận 1 điều em khôn, em thả thính quá siêu
    mainaa
    Bơm zú nữa, nhưng thấy clip nào trên fb của em í, cũng đều show hàng quá mức cần thiết làm mấy anh zai cứ post nhiều câu rất ư khiếm nhã!
    Beautiful life.
    • 241 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đọc báo tưởng ngoan hiền ngây thơ,nhìn hình rồi thấy em chả ngoan hiền như mình tưởng,tóc tai ăn mặc khá là phong cách tây,nâng mũi làm cằm xăm lông mày....Người ko thích hào nhoáng,vật chất thì đã ko khoe tất tuốt tuồn tuột nhà chuyển mấy lần,mặc dù là nhà thuê bên sing,rồi phòng cưới ra sao,đám cưới thế nào?sao ẻm ko chọn váy thanh hằng mà là vera wang và jimmy choo?có vẻ ko phải là đậu vừa rang,ahihi.
    • 199 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình chỉ là ví dụ thôi nha! Anh Tây này cái gì cũng có, trừ mỗi không có tiền, thì sự lựa chọn của bạn này có gì thay đổi không nhỉ? Liệu lúc đó còn" tình yêu không tuổi tác " không nhỉ?
    • 281 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Qua những status của em này mình nghĩ anh này ko tiền thì chắc cũng khó. Thường các anh mời em đi nước ngoài là nảy sinh tình yêu ngay.
    Mình ko can đảm lấy chồng bất chấp tuổi tác. Ko chịu được cảm giác người đó qua đời trước mình. Mà bác này như 60 tuổi thì phải chứ ko hẳn 52 như bài báo đã nói.
    Vẫn hâm mộ kiểu khôn lanh của bạn gái Hà Nội này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

FB của em ấy tên gì hả cm. Cho mình tên để mình tìm với chứ cho link mình vào ko được
    • 481 Bài viết

• 1,509 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Các mẹ bảo em Gato cô này cũng được nhưng em vừa vào facebook cô này xong. Thấy rất mất cảm tình. Đúng kiểu gái quê một bước đổi đời, nên rất hợm hĩnh và khoe của. Status nào cũng khoe của,khoe nhà, khoe được chồng yêu chiều còn mình lấn lướt bắt nạt..cái clip nằm tênh hênh trần truồng trên giường đắp cái chăn che người nhưng ai chả biết là ko mặc gì, xong ưỡn ẹo để ông chồng đút cháo cho ăn làm màu thấy ghê ý..
    Có phải xinh đẹp j cho cam,được cái nhỏ người da nâu nâu sexy đúng kiểu tây thích nên may mắn đổi đời thôi.
    • 481 Bài viết

• 1,509 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Facebook là Na Na cứ search Na Na trường cao đẳng du lịch hà nội là ra các mẹ ạ.
    Em này mê tiền thấy mồ chứ ngây thơ nỗi gì, ăn mặc hở hang lúc nào cũng như alo mơi mơi các anh.anh tây già gần 60, 2 mặt con rồi còn dại gái?!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 510 Bài viết

• 3,031 Được cảm ơn

Phải vậy nó mới cua được ông này chứ mấy bà ngoan hiền ăn mặc kín mít, ý tứ không đong đưa thì lấy đâu ra cha này thích chứ. Tây kiếu này nó thích bị cua như vậy đó.

Chuyện có thiệt nha, có con bạn kỉ sư, lương cao , lúc náo cũng dress up rất là pro, toàn chơi vest rất lịch lảm vậy mà vẫn ế. Chỉ vì không có duyên hay không biết cách cua trai. Có ông Manager trong team của nó chỉ mới 40, đẹp trai ác, vậy má nó không biết cách cua ổng, đẻ một em tầm thường cua dính, hahaha...

Chỉ ví em ấy có duyên, ăn nói nũng nịu, đong đưa và rất nữ tính, quan trọng là biết cách cua hay give signal. Ai như bà bạn tui rất là uptight bắt mệt, mặc đồ kín mít, thèm trai mà sợ nó nghĩ mình muốn câu nó rùi khinh bả. Thiệt tình.
    bonnie
    • 439 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

Dù sao chúc mừng ban ý lấy đc Ck Đại Gia.
    Ông ck hơi già k biết vài năm nữa có mần ăn đc j k? khi ông ck già yếu k biết bạn này có chăm sóc ông ck ca ngợi như bjo k
    • 4,322 Bài viết

• 17,392 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ashleynguyenthuy Xem bài viết
    Chuyện đi chơi riêng là bình thường mà. Em đi phượt toàn đi thế chả sao, cái Bangkok thì rần rần như thế, sợ gì đâu mà không đi cùng người lạ. Đi nước ngoài là cơ hội để make friend mà lị
    Cuồng quá hóa gà hay sao í mà bảo mấy bác U60 khỏe hơn trẻ trâu. Xin lỗi chứ trẻ may ra còn 5-6 phát / ngày hoặc bèo cũng 2-3 phát chứ U60 tuổi gì mà đòi mỗi ngày 1 phát. Riêng chuyện các tư thế thì đừng đòi hỏi khiêng vác nhé.... Đọc tới còm này hơi buồn cười nên lên tiếng thôi. Chứ mỗi người đều có duyên phận khác nhau. Quen mấy anh Tây giàu lớn tuổi thì không khó, nhưng chấp nhận gắn bó và có hòa hợp hay không thì tùy người. Âu là số phận.
    • 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

http://bizfaculty.nus.edu/faculty-pr.../2-andrew-karl

Tiểu sử của ông chồng nè. Cũng thuộc người có học thức cao, nghề nghiệp ngon lành. Nhưng nói đại gia thì hơi quá. Chồng mình đã từng gặp ông này nói chuyện khi anh vào NUS tuyển người. Báo Việtnam chuyên có kiểu nói phóng đại sự thật, tâng bốc mấy anh Tây thái quá. Nhưng nhìn chung lấy chồng vậy cũng khá lắm rồi. Quan trọng giữ hạnh phúc sao thôi.
    • 439 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

Vậy bác này là U60 hay U50 thế các chị??