Đại gia Canada rung động trước cô gái Việt vì chiếc túi rẻ tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 361K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,706 Bài viết

• 5,061 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết

con người có số cả các mẹ ạ. sao bao nhiêu bà ngoan hiền đoan trang thì toàn vớ phải thằng chí phèo; bao nhiêu ng 'có vẻ hư hỏng theo ý kiến số đông' thì lại lấy đc chồng tốt giỏi. do số thôi các mẹ ạ. chúc mừng 2 người.
    Mình là người hối tiếc vì tuổi trẻ đã ko "hư hỏng": lúc chưa chồng cũng chả dám đi club vì sợ mang tiếng, thích xăm mình ( xăm hình be bé sau gáy) sợ thiên hạ oánh giá ko đàng hoàng, thích đi du lich một mình cũng ko dám đi vì sợ người ta bảo con này hâm dở.
    Mình ủng hộ chuyện sống, chơi hết mình ở tuổi trẻ nhưng cũng cần có giới hạn của nó!
    Beautiful life.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 282 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Đọc thấy nhiều comment mang nặng mùi Gato. Em nó lấy được tấm chồng tây tài ba giỏi giang lại giàu có đáng lẽ các chị phải mừng cho em nó.
    Nhẽ em nó lấy thằng đạp xích lô, đầu bù, răng bựa, nách hôi mõm thối các chị mới hài lòng?
    • 2,564 Bài viết

• 17,649 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    các mẹ ơi, đừng ném đá cặp này. bác Andrew ngoài chuyện đang là Full Professor ở Sing thì bác còn lập công ty và tư vấn chiến lược cho các cty khác. gọi là đại gia tự lực thì rất đúng luôn. ko phải ăn xổi như mấy lão đại gia ở vn đâu.

con người có số cả các mẹ ạ. sao bao nhiêu bà ngoan hiền đoan trang thì toàn vớ phải thằng chí phèo; bao nhiêu ng 'có vẻ hư hỏng theo ý kiến số đông' thì lại lấy đc chồng tốt giỏi. do số thôi các mẹ ạ. chúc mừng 2 người.
    đúng là số thiệt. Xóm mình có chị đó, học hết lớp 12 thôi, năm 20 tuổi lấy được anh chồng người Anh, làm giáo sư đại học bên Sing. Anh này trẻ chứ không già hay có con riêng gì cả

Bạn mình, lùn 1.51m, học đừng top giữa của lớp (lớp bạn ấy học là lớp chọn của 1 trường bình thường), hơi xinh, thế mà từ cấp 2 đến lúc lấy chồng toàn được các anh học giỏi thuộc top nhất trường, nhất khối, nhất khoa yêu. Trong khi nhiều bạn nữ khác học giỏi, xinh xắn...lại ko dc như vậy
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Ko ai ném đá bác Andrew cả ạ. Chỉ là một góc nhìn khác từ những dữ liệu bài viết cung cấp. Bác Andrew nghĩ là bác đã câu được em Mai, nhưng qua bài cho thấy bác đã bị dính thính của em Mai. Như 1 bác ở trên nói, vừa mới quen đã nhận quà, anh chàng ngỏ ý là cô nàng theo vào cửa hàng. Ơ hơ, nói thật là đa phần em và bạn bè em trong trường hợp này đều từ chối ngay khi anh ta ngỏ lời.

các mẹ ơi, đừng ném đá cặp này. bác Andrew ngoài chuyện đang là Full Professor ở Sing thì bác còn lập công ty và tư vấn chiến lược cho các cty khác. gọi là đại gia tự lực thì rất đúng luôn. ko phải ăn xổi như mấy lão đại gia ở vn đâu.

• 177 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

EM thì nghĩ là do bạn ấy có duyên ngầm, hoặc điểm gì đó thu hút nam giới chớ ko fai số ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    đúng là số thiệt. Xóm mình có chị đó, học hết lớp 12 thôi, năm 20 tuổi lấy được anh chồng người Anh, làm giáo sư đại học bên Sing. Anh này trẻ chứ không già hay có con riêng gì cả

Bạn mình, lùn 1.51m, học đừng top giữa của lớp (lớp bạn ấy học là lớp chọn của 1 trường bình thường), hơi xinh, thế mà từ cấp 2 đến lúc lấy chồng toàn được các anh học giỏi thuộc top nhất trường, nhất khối, nhất khoa yêu. Trong khi nhiều bạn nữ khác học giỏi, xinh xắn...lại ko dc như vậy
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

GATO thì chắc chắn là em có GATO ạ, nhưng nhiều chị khác chắc không. Ở đây mọi người không nói chuyện lấy chồng giàu hay nghèo, mà là phân tích câu chuyện ở góc độ khác đấy ạ. Là em ấy giỏi giang nên mới lấy đc người chồng như thế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_Phong_Nguyen Xem bài viết
    Đọc thấy nhiều comment mang nặng mùi Gato. Em nó lấy được tấm chồng tây tài ba giỏi giang lại giàu có đáng lẽ các chị phải mừng cho em nó.
    Nhẽ em nó lấy thằng đạp xích lô, đầu bù, răng bựa, nách hôi mõm thối các chị mới hài lòng?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,564 Bài viết

• 17,649 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxanh113 Xem bài viết
    EM thì nghĩ là do bạn ấy có duyên ngầm, hoặc điểm gì đó thu hút nam giới chớ ko fai số ạ.
    thì số đó, trời cho bạn ấy có cái duyên gì đó. Người khác trời ko cho cái duyên hút người khác phái.

Hôm trước đọc tự truyện của Thương Tín và Thành Lộc mà thấy đúng là số phận trời cho. Thương Tín được trời cho duyên ngâm nên rất đào hoa, gái theo rất nhiều, đến già hơn 60 tuổi mà vẫn còn phụ nữ tình nguyện đẻ con cho. Còn Thành Lộc thì tuy có duyên sân khấu, được khán giả thương mến nhưng gái ko theo. Thành Lộc tâm sự là thất bại nhất là ko có người yêu, vì yêu mà ko bao giờ được lại
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Nhiều khi duyên số khó nói. Mình có người quen hàng xóm học cũng dở, toàn chơi bời cặp kè lại đậm người không đẹp nữa. Học cấp 3 xong thì lên Sg làm phục vụ trong tiệm net rồi được một ông tây iu và cưới, định cư ở Mỹ sinh 2 con hạnh phúc ngập tràn. Mà chồng có phải dạng vừa đâu, giáo sư đại học Harvard nên cả làng lăn ra sốc
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 66 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng là câu chuyện này chỉ có trong truyện thôi mà. Đọc xong mà cũng cảm thấy vui lây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 922 Bài viết

• 1,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ồ, là duyên số, là định mệnh đó các mẹ ... nhưng đi tiếp chặng đường đời được bao lâu là do bản thân mỗi người thôi
    • 362 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuchulai92 Xem bài viết
    Nhiều khi duyên số khó nói. Mình có người quen hàng xóm học cũng dở, toàn chơi bời cặp kè lại đậm người không đẹp nữa. Học cấp 3 xong thì lên Sg làm phục vụ trong tiệm net rồi được một ông tây iu và cưới, định cư ở Mỹ sinh 2 con hạnh phúc ngập tràn. Mà chồng có phải dạng vừa đâu, giáo sư đại học Harvard nên cả làng lăn ra sốc
    Ui hay nhỉ? Đúng là tuyệt vời thật

Gởi từ ứng dụng Webtretho của conmeotromthit
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,622 Bài viết

• 2,992 Được cảm ơn

Em Mai này mình thấy xinh xắn nhẹ nhàng, anh chồng nhìn cũng có vẻ trẻ trung gần gũi thân thiện, ko chảnh chó cảnh vẻ kiểu ta giàu ta mua con vợ trẻ về chơi. Đôi này theo mình là đẹp quá còn gì mà các mẹ phải suy tính ai câu ai

Chúc mừng hai vợ chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,504 Bài viết

• 3,854 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tui biết có cặp gặp nhau lần đầu, chỉ sau buổi nói chuyện chàng trai dọn đồ về ở chung với cô gái. 1 tháng sau cưới, hiện tại đã có 2 đứa con đủ nếp lẫn tẻ. Đã 15 năm vẫn sống hạnh phúc.
    Tui có mấy bà chị họ, từ lần gặp đầu tiên đến lúc cưới vỏn vẹn 1 tháng như đánh du kích á, đến lúc đám cưới cha mẹ 2 bên mới biết mặt dâu, rể. Hôm cưới cô dâu chú rể còn ngại ko dám nắm tay nhau nữa. Nhưng cặp nào cũng sống chung hạnh phúc cả chục năm trời.
    Ông bà mình nói "phải duyên, phải số nó vồ lấy nhau". Gặp ng đúng duyên số họ có linh cảm đặc biệt nên ko ngần ngại.
    Biết đâu thực tế ko diễn biến như báo kể. Cô gái nhìn cá tính, đẹp. Cũng như biết đâu cô gái biết tên họ bác trai về lên mạng gõ tìm thông tin
    Tui thấy giai tây cũng có cái hay. Thích thì nhích, yêu thì quen, cưới hay ko rõ ràng, dứt khoát. Ko như giai Việt, ỡm ờ, nước đôi. Ko cưới nhưng cũng phải quen tận mấy năm trời. Yêu đó nhưng nhất định phải thể hiện bản lĩnh mình ko lụy gái. Tây đại gia, gái theo ko hết, nhưng yêu là sẵn sàng làm những công việc nhỏ nhặt cho bạn gái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi IKEA; 06/10/2016 vào lúc 08:59 AM.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    • 1,025 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bé này cũng xinh xắn lắm, da đẹp, dáng đẹp, tiếng Anh tốt, nói chuyện lễ phép. Xem mấy clip trên face thấy ông chồng cưng như trứng, đút cháo cho vợ ăn như em bé vậy, lấy 1 cô vợ trẻ nên ông tây cũng hồi teen, coi cái clip cô vợ bôi son trét phấn lên mặt cho ổng còn ổng ngồi yên để cho vợ nghịch thấy tếu lắm, tình yêu không có tuổi tác nhỉ, khi yêu thì giáo sư đạo mạo cỡ nào, già cỡ nào cũng nhí nhảnh như trẻ con. Nói chung cặp này cũng hay hay ngộ ngộ, các mẹ vào xem face và chúc mừng em gái đó ở đây:

https://www.facebook.com/nanamissmai1010?fref=st
    • 285 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Cô này phẫu thuật thẩm mỹ thì phải. Mình réo con bé em xem thì nó bảo người đâu ghê quá. Mà từ những bức hình trên báo và trên fb cô này thì chồng cô này yêu cô này nhiều hơn nhiều cô này yêu chồng. Phụ nữ dc vậy dù xấu dù tốt cũng là điều may mắn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em này giống em vân Hugo nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 65 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

uayyy thật là GATO quá ạ, anh chồng tuy hơn 25 tuổi nhưng rất phong độ chứ không già lọm khọm, đúng là quá may mắn
    • 103 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    nhìn trên ảnh thì cũng thấy anh chồng này khá phong độ so với tuổi, nhưng xem clip trên FB của em M lúc hai người đang nằm trên giường, e M đang đắp mặt và trêu chồng, thì thấy chênh lệch thật. Anh chồng trông già nhăn nheo bên cạnh e kia trẻ trung mơn mởn. Dù sao thì hiện tại em hạnh phúc là tốt rồi.
    • 118 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Thôi thì chúc cho 2 bác cháu hạnh phúc, sống với nhau đến đầu bạc răng long. Ko biết bác đại gia này có phải nhuộm tóc chưa mà thấy cũng đen nhánh.

Các bà cũng phải thoáng ra, suy nghĩ mới vào. Thấy ai giầu có mà già nhưng yêu được người trẻ thì ghen tị. Giờ Việt Nam cũng nhiều cặp yêu bất chấp tuổi tác lắm.

Nào là ông Lê Ân với cả bà gì nước ngoài yêu cậu người mẫu nữa....
    Người với người sống để yêu nhau
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Phụ nữ thường nhạy cảm và thả thính tốt hơn đàn ông. Tiếp xúc lần đầu họ có thể cảm nhận được người kia thuộc tầng lớp nào, và thêm thời đại thông tin để tra cứu tìm hiểu một người có địa vị không khó. Lâu lâu cứ lòi ra bài báo kiểu "Bụt thử lòng" thế này. Chưa biết ai đang câu ai? Khi đàn ông đã mê mình, hôm nay không nhận món quà nhỏ thì tương lai nhận được thứ lớn hơn.