ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Công an bị xe cán đứt người vẫn nói chuyện được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 206K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Đọc bài báo dưới đây mà hoảng quá các mẹ ah. Đúng là ra đường bây giờ sock thật đấy

Flash Video PlayerTệp tin
    Bấm mở/gấp player

Clip quay cảnh 1 anh CA bị tại nạn giao thông, cán đứt người mà vẫn nói chuyện + cử động được … ghê tóa
    Một vụ tai nạn thương tâm đã xảy vào lúc 17h10 ngày 8/8, tại Xa lộ Hà Nội (đoạn gần chân cầu Rạch Chiếc, phường Trường Thọ, quận Thử Đức) làm một chiến sĩ công an tử vong trên đường đưa đi cấp cứu.

Hiện trường vụ tai nạn.

Vào thời gian trên, xe tải mang BKS: 60M-4859 (chưa rõ người điều khiển) lưu thông từ hướng ngã tư Thủ Đức về cầu Sài Gòn đã tông vào xe Attila mang BKS 51V1-5081 do anh Nguyễn Thành Trung, cán bộ công an phường Linh Xuân, quận Thủ Đức điều khiển.

Một số người dân chứng kiến vụ tai nạn cho biết, khi đó bên lề đường có tới 3 chiếu xe tải đậu lấn hết làn đường dành cho xe gắn máy. Anh Trung sau khi tránh những chiếc xe trên đã bị chiếc xe tải đang chạy với tốc độ cao tông vào

Xe tải tông trực diện và kéo đi gần 15m đã khiến anh Trung bị thương nặng sau đó đã tử vong trên đường đưa đi cấp cứu, chiếc xe Attila của anh nát bét phần đầu. Khi bị nạn anh Trung vẫn mặc quân phục của ngành công an.

Theo ghi nhận từ đoạn video do người dân quay tại hiện trường, anh Trung bị xe tải cán ngang hông, dập nát toàn bộ từ hông trở xuống. Tuy nhiên, sau vụ tai nạn anh Trung tỏ ra rất tỉnh táo, thậm chí còn trả lời 1 số câu hỏi liên quan tới thân nhân cho người dân để gọi về người thân.

Tuy nhiên, theo đoạn video, sau 5 phút nạn nhân nằm tại hiện trường, anh Trung không được đưa đi cấp cứu mặc dù có rất nhiều người chứng kiến cũng như xe qua lại.

Sau khi gây tai nạn tài xế tải đã gửi chìa khóa và giấy tờ xe cho một người dân bên đường rồi bỏ trốn. Hiện vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.

Chiều nay nhận và xem đc video trên youtube về 1 anh Công an bị xe tải cán nát đứt nửa người dưới những vẫn còn sống và cử động, nhưng khi đưa vào bệnh viện thì tử vong. ai có post lên nhé, youtube nó del rồi
    Thêm: anh CA đó chính là người bị tai nạn ngày 8/8/2009
    Xe tải cán nát xe gắn máy, một công an tử nạn
    (Dân trí) - Một vụ tai nạn thương tâm đã xảy vào lúc 17h10 ngày 8/8, tại Xa lộ Hà Nội (đoạn gần chân cầu Rạch Chiếc, phường Trường Thọ, quận Thử Đức) làm một chiến sĩ công an tử vong trên đường đưa đi cấp cứu.
    Hiện trường vụ tai nạn.

Vào thời gian trên, xe tải mang BKS: 60M-4859 (chưa rõ người điều khiển) lưu thông từ hướng ngã tư Thủ Đức về cầu Sài Gòn đã tông vào xe Attila mang BKS 51V1-5081 do anh Nguyễn Thành Trung, cán bộ công an phường Linh Xuân, quận Thủ Đức điều khiển.

Một số người dân chứng kiến vụ tai nạn cho biết, khi đó bên lề đường có tới 3 chiếu xe tải đậu lấn hết làn đường dành cho xe gắn máy. Anh Trung sau khi tránh những chiếc xe trên đã bị chiếc xe tải đang chạy với tốc độ cao tông vào

Xe tải tông trực diện và kéo đi gần 15m đã khiến anh Trung bị thương nặng sau đó đã tử vong trên đường đưa đi cấp cứu, chiếc xe Attila của anh nát bét phần đầu. Khi bị nạn anh Trung vẫn mặc quân phục của ngành công an.

Sau khi gây tai nạn tài xế tải đã gửi chìa khóa và giấy tờ xe cho một người dân bên đường rồi bỏ trốn. Hiện vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,403 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Link đã được up lên đây, cảnh báo: rất kinh khủng, ai yếu tim xin đừng click vào nhé?
    http://www.liveleak.com/view?i=832_1250780068
    • 1,403 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Hai tấm hình trên blog của Quách Đại Ca ghê quá, có mấy cái hình cầu tròn tròn. Mình sợ nhất khi xem hình thấy có các hình này...:Worried::Worried::Worried:
    • 1,198 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

cái chết thương tâm quá..... người chết như vậy đã đau lòng rồi.... nên chăng lấy title giật gân như vậy để câu visit cho blog.....
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thật đau lòng quá các mẹ à.
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 1,515 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ngay hôm mẹ nào úp clip đó lên đây thì Xù coi trọn hết clip..
    Bức xúc quá viết mấy dòng vừa lúc topic bị remove rùi...
    Tự hỏi sao mọi người có thể thản nhiên bu xung quanh nạn nhân mà không hề có 1 hành động cứu giúp càng sớm càng tốt...buổi tối coi lại thì nghe tin nạn nhân đã tử nạn..dường như mục kích nổi đau của người khác đã trở thành 1 thú vui...:mad::mad:
    Phải nằm vạ vật trên lề đường bao nhiêu phút với nội tạng phơi bày hết ra như thế, còn sống mới lạ..dù nạn nhân đã có sự chịu đựng đáng ngạc nhiên...
    Thật không thể quên tiếng kêu rên kiệt sức và hình ảnh nạn nhân cố cúi nhìn xuống phần thân thể nát nhừ của mình trong bất lực..thậm chí nạn nhân đã vén áo lên nữa các mẹ ạ...hai cánh tay đưa lên trong sự tuyệt vọng và động tác cuối cùng Xù nhìn thấy là ấp tay vào mặt...:Sad::Sad:
    Suốt tối qua vẫn ám ảnh hình ảnh thương tâm đó..không ghê sợ trước máu thịt bầy nhầy..mà thấy buồn cho sự dửng dưng !
    Cầu mong linh hồn nạn nhân mau siêu thoát !

♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,089 Bài viết

• 2,550 Được cảm ơn

Ghê sợ quá, chỉ nghe mọi người kể đã thấy bủn rủn rùi nói chi đến xem clip. Cầu mong cho linh hồn người xấu số được siêu thoát.:Sick:
    Hai con là thịt thăn, thịt ba chỉ của mẹ.:Kiss::LoveStruc:
    • 2,801 Bài viết

• 13,321 Được cảm ơn

Mình không xem Clips mặc dù có nhiều người gửi đường link!

Thật khủng khiếp.

Vấn đề là những người tải & truyền nhau cái clips đó để xem, họ có thương xót cho nạn nhân hay không? Hay chỉ là tò mò trước cảnh máu me bầy nhầy?

Anh công an tội nghiệp đó có thể siêu thoát được không?

Cha mẹ, họ hàng, bạn gái (vợ) anh, có đau đớn không khi thấy hình ảnh con mình đau đớn khốn khổ như vậy bị phát tán như để thỏa lòng tò mò của thiên hạ?

Xin tặng cho anh một ngọn nến... Mong anh lên thiên đàng bình yên.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chè búp; 22/08/2009 vào lúc 11:30 PM.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,031 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Không dám xem. Tai nạn thảm quá... Cầu mong linh hồn anh được siêu thoát. :Sad:

• 805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BôngXù Xem bài viết
    Tự hỏi sao mọi người có thể thản nhiên bu xung quanh nạn nhân mà không hề có 1 hành động cứu giúp càng sớm càng tốt...buổi tối coi lại thì nghe tin nạn nhân đã tử nạn..dường như mục kích nổi đau của người khác đã trở thành 1 thú vui...:mad::mad:
    Phải nằm vạ vật trên lề đường bao nhiêu phút với nội tạng phơi bày hết ra như thế, còn sống mới lạ..dù nạn nhân đã có sự chịu đựng đáng ngạc nhiên...
    Thật không thể quên tiếng kêu rên kiệt sức và hình ảnh nạn nhân cố cúi nhìn xuống phần thân thể nát nhừ của mình trong bất lực..thậm chí nạn nhân đã vén áo lên nữa các mẹ ạ...hai cánh tay đưa lên trong sự tuyệt vọng và động tác cuối cùng Xù nhìn thấy là ấp tay vào mặt...:Sad::Sad:
    Suốt tối qua vẫn ám ảnh hình ảnh thương tâm đó..không ghê sợ trước máu thịt bầy nhầy..mà thấy buồn cho sự dửng dưng !
    Mình cũng nghĩ y như bạn, nếu nạn nhân được đưa đi cấp cứu kịp thời thì may ra. Chú ấy qua đời vì mất quá nhiều máu, chứ chú ấy còn tỉnh táo và nói chuyện được kia mà? Năm phút nằm ngoài đường với cơ thể bị chảy mất một lượng máu nhiều như vậy, kinh khủng quá...
    Bao nhiêu người đứng nhìn, bao nhiêu xe cộ đi qua, mà họ nhẫn tâm để bệnh nhân nằm như vậy...Xe cứu thương không tới kịp thì chỉ cần một chiếc xe hơi của ai đó cũng đủ cấp cứu rồi...Trước kia mình nghe nói ở VN, khi tai nạn giao thông xảy ra, mặc cho nạn nhân bị đứt làm hai đang đau đớn hấp hối, cảnh sát giao thông làm nhiệm vụ vẫn đứng bình thản hút thuốc. Mình đã không tin, giờ thì mình đã thấy...
    Không cần biết có cứu được hay không, nhưng sự nhiệt tình, khẩn trương đưa nạn nhân vào bệnh viện, cũng đủ làm họ dù có ra đi cũng không oán trách...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 719 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad: em mở ra rồi lại đóng lại, ko đủ can đảm xem và thấy nhói ở trong lòng, thảm quá
    What if this didnt last 4ever.....
    • 1,403 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Cái khúc xa lộ Hà Nội này, ngày xưa em đi làm về rất sợ. Đi làm về trễ (từ Thủ Đức về SG) một tí là xe tải, xe container đậu thành hàng dọc theo xa lộ, không còn đường cho mình đi. Em vốn nhát gan nên không dám chạy lấn ra ngoài như mọi người, chỉ dám chui vào bên trong các xe đang đậu mà đi, dù làm vậy rất chậm. Không trách được mấy chiếc xe tải, là vì đó là làn đường dành cho xe lớn (có ranh giới rõ ràng), mình đang ở làn đường dành cho xe hai bánh mà đột ngột lao ra, thì nguy hiểm vô cùng.
    Đang đi mà gặp xe bus dừng lại bắt khách dọc đường, em cũng dừng theo, he he. Xe bus đi thì em mới đi, không hề dám lách ra vượt xe bus, vì em thấy xe bus bắt khách rất nhanh, nhiều khi mình vượt không kịp thì nó đã lao ra, rồi bên ngoài gặp xe lớn ép vào, sợ vãi. Thà dừng lại hít khói một chút nhưng an toàn
    Hồi đi làm, dù về sớm nhưng đi đường xa lộ Hà Nội vẫn thấy rất sợ. Hàng đoàn xe container nối đuôi nhau chạy rầm rầm bên ngoài, nhìn mấy cái container chất trên xe truck mà em phát hoảng, xe máy của mình thì nhỏ bé thế kia! :Crying::Crying::Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rosaline; 22/08/2009 vào lúc 11:56 PM.
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

sợ thì không sợ nhưng xem thấy đau lòng lắm, 1 mạng người mà, cầu xin Chúa đưa anh về chốn nghỉ ngơi:Sad:
    • 185 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cầu mong linh hồn anh siêu thoát,cầu mong hạnh phúc và bình yên sẽ đến với gia đình anh
    Con là tình yêu của mẹ và mẹ là tình yêu của con!
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cầu mong linh hồn anh được siêu thoát.
    Mật Ngọt chết người :Laughing:
    • 696 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BôngXù Xem bài viết

Em cùng ý kiến với mẹ này!:mad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em cũng có xem đoạn này, ban đầu em tưởng là đùa thôi, tại ba em làm bác sĩ, ông bảo ko thể nào sống được, với lại, em thấy cũng có ít máu quá, nên ko nghĩ là thật. Càng xem, nhìn thấy thái độ của người đứng trong clip, em mới chợt nhận ra, cái này là thật thật, bởi vì chỉ có lẽ ở VN mới có cái kiểu đứng quay phim như thế.

Em nhìn mà thấy tởm thật, anh ấy thì bị như thế, cũng biết là ko thể qua khỏi được (ba em bảo là chỉ cần đứt ngang đầu gối trong 5ph, mất máu nhiều là đã đi rồi, chứ ko phải là bị mất nửa thân như vậy), nhưng mà, tại sao mọi người lại như thế chứ? người đi thì cứ đi, người xem thì cứ xem, người quay phim thì vẫn quay, cũng ko thấy run tay nữa, còn bỏ anh ấy nằm như thế giữa đường. sao ko ai giúp anh ấy che bớt phần thân dưới lại, mỗi lần em thấy anh ấy ngóc đầu dậy nhìn là lại thấy thảm, tội cho anh ấy quá. Mà anh ấy cũng can đảm thật, ko khóc gì cả, nói chuyện được (ba em bảo, bị như thế là shock nặng, dẫn tới đi liền ngay lập tức), lại còn sờ và kiểm tra phần thân dưới nữa chứ.

Hix, mong anh sớm siêu thoát
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Người VN mình bị bọn Tây nó chê là máu lạnh vì thấy người tai nạn chỉ bu lại xem và chỉ trỏ, chả thèm đưa người ta đi cấp cứu!
    Chân váy thiết kế bán sỉ, lẻ, đặt size riêng...của Froggy Shop
    Thuốc xoa bóp gia truyền Bình An công chính: sỉ, lẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 491 Bài viết

• 1,405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 8083338
    em cũng có xem đoạn này, ban đầu em tưởng là đùa thôi... mỗi lần em thấy anh ấy ngóc đầu dậy nhìn là lại thấy thảm, tội cho anh ấy quá.

Hix, mong anh sớm siêu thoát
    Mọi người vẫn còn tỉnh táo quá, bình luận với nhận xét vẫn.. đâu ra đấy !
    Tôi thì chỉ mới nhìn qua cái hình đã choáng váng hết cả đầu óc.

mà tôi xin lỗi, ko hiểu cái thằng đứng bình thản ghi lại cái clip này nó là loại máu gì !?

Mạng người rẻ rúng quá !
    Hôm nọ thì là chuyện một thằng điên được những thằng điên khác thả rông ra xã hội làm chuyện.. thịt người.
    Hôm nay thì chuyện một đám những kẻ hiếu kỳ đứng chỉ chỏ và quay phim một người bị tai nạn đang hấp hối !

Bao giờ cho đến ngày xưa !!!
    • 1,346 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

em đọc title xong cũng sợ & hoảng quá !!! quả thật gan nhỏ như thỏ & yếu tim lắm , đọc đến đoạn nào hay có hình ảnh máu me là tinh thần hoảng rồi . nhìn cái hình anh ấy nằm bị ........ mất hẳn 1 phần thân dưới chỉ dám nhìn qua thôi . Thật sự rất rất sợ những tai nạn kiểu này !!! Nhưng sau khi hồi tỉnh xong , thì thấy thương & đau lòng quá . Dù chẳng phải họ hàng quen biết gì (dù em cũng ko thiện cảm lắm với những người mang danh CA như bây giờ) nhưng ...... là người , ai nhìn cảnh này mà ko có chút xúc động nào thì thật chẳng phải con người nữa . Em ko hiểu ai là người ..... bạo gan , lại còn có thể đứng quay cảnh đó nữa trong khi nạn nhân đau đớn quằn quại , tinh thần hoảng loạn .v.v... . Hay họ quay lại để ....... ghi nhận hiện trường hay chỉ là vì thấy quá lạ (vì mất hẳn 1/2 thân thể mà vẫn tỉnh như vậy) ??? Con người với con người bây giờ sao tàn nhẫn , vô tình quá !!! Có thể với TH tai nạn nghiêm trọng này chắc chắn anh ta ko qua khỏi nhưng dù sao cũng nên cứu chữa , giúp đỡ tận tình có lẽ người bị nạn & gia đình họ cũng đỡ đau lòng dù chỉ là 1 phần nhỏ bé . Em nghĩ lúc đó trong đầu anh ta đang oán hận sao mọi người ko đưa tôi đi cấp cứu , sao mọi người ko giúp tôi .v.v..? Nhưng mà chẳng thể ai oán 1 cá nhân nào , vì lúc đó là 1 tập thể những người đứng xem xung quanh :Sad:
    Đoạn đường quốc lộ rất rất nguy hiểm , 24/24 lúc nào cũng se tải , xe bus , xe khách chạy như băng , chen ra lấn vào . 2 bên đường thì xe đậu kín , người đi xe 2 bánh như chúng ta chẳng có chỗ mà đi . Có đoạn ko muốn vượt ra ngoài cũng ko được . Nhất là tình trạng lái xe & ý thức của các tài xế thì quả thật là nhẫn tâm & ác vô cùng (ko phải tất cả nhưng gần như là đa số)
    Đọc xong , bản thân mình cũng thấy sợ , sợ & sợ nhưng ko biết cách nào để cải thiện tình trạng này nếu nhà nước cứ mãi mãi như vậy . Chỉ tự bảo vệ mình bằng cách đi chậm , đi sát trong lề đường nhưng liệu thế có an toàn ko ?
    Chúc linh hồn người ra đi sớm siêu thoát , gửi đến gia đình anh lời chia buồn
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2