ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Con trai, con dâu kháng cáo tăng án tù mẹ già 81 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 432 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Đọc truyện này mà buồn, máu mủ tình thân chả bằng tiền, tiền, tiền. Anh con trai và con dâu sai nhưng lỗi thì cũng do bà mẹ. Mẹ không dạy được con, không bảo được con để lấy lại đất (trước kia đã cho) liền xúi anh xúi em trong nhà vào bắt nạt con dâu và con trai.

Mình nghĩ các cụ nói chẳng sai "mẹ nào con nấy", cha mẹ chính là tấm gương để con cái nhìn vào và xử sự với nhau. Nếu bố mẹ công minh và nói lý phải thì mình nghĩ cũng ko đến mức xảy ra xô xát thế này

• 7,228 Bài viết

• 16,534 Được cảm ơn

Một trong những lý do dễ dẫn đến bi kịch gia đình là cha mẹ đối xử không công bằng với con cái.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.

• 174 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

VN đạo đức xuống cấp quá rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 478 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Giặc đến nhả đàn bà cũng đánh ...Giặc không đến nhà thì Bà đến nhà Con Bà Bà phá. Bà cụ này cũng đáo để thật U80 còn đến phá nhà con 2 lần , mà còn leo lên mái nhà mới ghê. Anh con trai muốn tống cổ mẹ vào tù dài dài cho nó "lành" vì sợ rằng nếu tòa xử án treo một ngày nào đó Bà lại đến , mà lần này rút kinh nghiệm những lần trước Bà đốt nhà cho đỡ mất sức, Con trai chắc quá hiểu tính mẹ. Tất nhiên kháng cáo tống mẹ đẻ vào tù là điều không thể tha thứ được , Tội bất hiếu đang chờ Anh ở dưới địa ngục.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 152 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Ở ngoài, khó mà đánh giá được hết sự việc đâu. Có những bố mẹ thương con hơn trời biển nhưng cũng không thiếu các vị phụ huynh vô trách nhiệm, đối xử với con ruột chẳng ra gì

• 481 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

dù sao con dâu kiện thì cũng bình thường vì khác máu tanh lòng. Còn thằng con trai kể cả mẹ có tệ thế nào, cũng nên biết bảo vợ , hoặc nếu không thì im lặng. Con xin tòa đẩy mẹ đi tù - nhà này vô phúc thật!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,628 Bài viết

• 15,377 Được cảm ơn

Anh con trai và cô con dâu cạn tàu ráo máng, nhưng hành vi của bà mẹ và các cô con gái thì sao?

Cả 2 bên, chả bên nào còn tình cảm với bên kia cả. Khi bà mẹ và các con xông vào phá nhà, hành hung con dâu, những đến 2 lần, tức là bà đã không coi con là con, dâu là dâu. Nguồn cơn cớ sự, lỗi này là do phía bà khơi ra trước.

Anh con trai và cô con dâu cũng phản ứng quyết liệt, đòi xử tù cho bằng được mẹ và các chị em mình. Nếu cho rằng họ bất hiếu, vậy thì, hùm dữ không ăn thịt con, sao mẹ họ lại xách động chị em đối với họ thế?

Cho nên mình thấy, chẳng trách riêng bên nào cả. Cả 2 đều có lỗi, bây giờ không còn tình cảm, thì cứ pháp luật mà xử thôi, xem nhau như người xa lạ vậy. Mà đã xa lạ, thì hành động anh con trai và vợ cũng là dễ hiểu.

Đừng bao giờ đòi hỏi con cái là phải tuyệt đối tôn trọng và thương yêu bố mẹ không điều kiện. Tình cảm và sự tôn trọng là có đi có lại. Còn bố mẹ sinh con ra, là để thoả mãn cái nhu cầu của mình, và vì thế, phải nuôi con khôn lớn, đấy là trách nhiệm và sự chọn lựa, chả phải ân huệ gì.

Con cái tự nhiên thụ hưởng sự nuôi nấng sẽ có tình cảm. Nhưng khi bố mẹ xử tệ nhiều lần, chúng phản ứng lại là tất yếu, chả thể nào nói ơn nghĩa gì ở đây, vì tất cả đã bị phủi sạch rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi qwerty2007; 28/05/2013 vào lúc 03:12 PM.

• 17 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn Qwerty2007,ở đâu chui ra thế?nếu nói sinh con ra vì nhu cầu của cha mẹ muốn có con thì thôi rồi,sau này đẻ trứng ra ăn thôi,chăm bẳm con lên người, nuôi nấng lúc nhỏ ốm đau bệnh hoạn, mà bây giờ nghe nói vậy chắc chết mất,tôi đã vào tuổi U 60 rồi,có chút tài sản,đọc báo và sống thấy nhiều chuyện,nên nghĩ lại chẳng cho con trước khi nào cảm thấy sức khỏe ko còn nhiều mới đi làm di chúc giao cho luật sư phân chia .Như gia đình này cho con trai trước,khi bây giờ đối xử với mẹ ko tốt,người mẹ uất ức ,đòi đất lại ko được nên sanh ra như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 623 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

chán chả biết thế nào, nhà mình thì BMC lúc nào cũng sợ các con nó cướp mất của. muốn yêu bme lắm mà chả yêu nổi

NB: 3,2kg 1,5month: 4,5kg 4month: 7kg - 67cm 5month: 8kg-70cm 7month: 8,5kg-73cm 10month: 9kg-77cm 15 month: 9,8kg-87cm; 23month: 11kg-90cm

• 1,577 Bài viết

• 4,217 Được cảm ơn

Tòa quá nhảm khi hỏi nguyên đơn như vậy, chủ tọa mà mình cứ tưởng luật sư của các bị cáo chư. Về mặt luật pháp chả phải mọi cá nhân đều bình đẳng trước pháp luật sao?? Hay có câu "quân pháp bất vị thân". Những câu hỏi của chủ tọa nên để luật sư hỏi mới đúng chư. Không bình luận về gia đình này.
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose: