ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Coi chừng mang bệnh vì uống thủy sâm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6,508 Bài viết

• 5,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Buni Xem bài viết
    Thế cuối cùng cây lược vàng có tác dụng gì không hả mẹ nó. Em nhớ đọc trên báo Sức khỏe & Đời sống có thấy nói lược vàng tốt cho răng. Nhà em cũng trồng cây này, chồng em hay bị đau răng. Lần nào đau cũng hái vài lá nhai sống, thấy ông ý bảo cũng có tác dụng, đỡ đau mà chả hiểu có tác hại gì không, hix.
    Bố em cũng trồng cây đó nè, giờ cây đó mọc tốt lắm, bố em hái một ít thân ngâm ít rượu, mỗi lần thấy chớm đau họng, súc miệng cũng thấy đỡ nhiều lắm.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Kai
    • 6 năm
    • 870 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Lược vàng uống thì ko biết có tác dụng gì không nhưng ngâm rượu rồi lúc nào bé bị muỗi đốt xoa vào một lúc là lặn hết. Nhà mình vẫn giữ một lọ phòng những lúc con bị muỗi cắn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kai; 10/08/2011 vào lúc 11:02 AM.
    Con là bông hoa nhỏ
    Tỏa sáng bầu trời của mẹ, trong sáng, dịu dàng ...
    • 48 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bố mình người gầy, hôm trước bà cô cũng cho một ít nước này uống, giờ mới biết là có tác dụng giảm cân. Chết thật!
    • 1,868 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

MẸ chồng mình tuy nội trợ mà sao cập nhật tin tức hay ghê, mới mấy tháng trc trồng 1 loạt các chậu lược vàng, rồi mở đĩa coi suốt phóng sự nói về tác dụng kì diệu của cây lược vàng.
    Rồi giờ tới phong trào uống dấm trà cũng tham gia, 1 tuần 1 hũ to, có kêu mình uống mà thấy ghê ghê nhưng cũng uống 1 tí xem sao thì vị nó chua chua ngọt ngọt cụng ngon, nghe bảo tác dụng là giảm béo, giảm huyết áp gì nữa. Giờ nghe tin này thấy phân vân wa, dù ko có tác dụng trị bệnh cũng mong nó giống như nc uống giải khát chứ mà uống mà rước thêm bệnh thì tèo rồi!!
    • 905 Bài viết

• 1,267 Được cảm ơn

Thuỷ sâm có phải là trà nấm...gì gì đó không các mẹ?
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Buni Xem bài viết
    Thế cuối cùng cây lược vàng có tác dụng gì không hả mẹ nó. Em nhớ đọc trên báo Sức khỏe & Đời sống có thấy nói lược vàng tốt cho răng. Nhà em cũng trồng cây này, chồng em hay bị đau răng. Lần nào đau cũng hái vài lá nhai sống, thấy ông ý bảo cũng có tác dụng, đỡ đau mà chả hiểu có tác hại gì không, hix.
    Lúc đầu có rất nhiều bài báo khen tác dụng cây lược vàng, nhưng sau đó 1 thời gian mình lại thấy có bài báo nói trong cây lược vàng có 1 lượng độc tố nhỏ, uống lâu sẽ ko tốt và đặc biệt uống thường xuyên, sau hồi í thấy BMC cũng có nhổ bớt đi, và dùng cũng hạn chế, nhưng nói chung với các bài truyền miệng dân gian này mọi nguồn tin đều không chính xác, trước thì khen, sau đó lại có 1 bài về nguy hiểm, nên chẳng bao h mình dùng mấy kiểu thế này
    :Smiling: em là em chả ký kọt gì hết
    • 778 Bài viết

• 1,346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Iris 09 Xem bài viết
    http://dantri.com.vn/c7/s7-506163/co...g-thuy-sam.htm

Thầy thuốc Nhân dân Nguyễn Xuân Hướng, nguyên Chủ tịch Hội đông y Việt Nam cho biết: “Khoảng những năm 1968 -1970, ở Bắc Kinh, Trung Quốc đã rộ lên phong trào nuôi thủy sâm, còn có tên là tiểu cầu tảo, hay thủy cầm sâm. Nó như một loại con dấm.
    Tuy nhiên, điều đáng chú ý là sau một thời gian nhà nhà nuôi và uống thủy sâm thì có hiện tượng nhiều người ở Bắc Kinh bị men gan cao không rõ nguyên nhân. Khi học ở đó, và làm thực tập, có những buổi sáng tôi khám 20 bệnh nhân thì 15 người bị men gan cao.
    Sau đó, người ta bắt đầu bỏ, kết thúc 1 thời kỳ nuôi thủy sâm ở Bắc Kinh. Năm 2001, khi sang Quảng Tây, tôi cũng thấy đang rộ lên phong trào này, lúc đó người ta gọi là hải sâm. Quan sát tôi thấy có 2 giai đoạn như vậy, thực hư không rõ ràng nên tôi đã hỏi thầy giáo ở trường ĐH Trung y, trung dược Bắc Kinh. Thầy Vũ Trạch Dân, cho hay: Chỉ là đồn đại ngoài dân gian, còn sách vở Trung y chính thống không thấy nói. Trong các BV cũng không ai dùng”.
    Theo thầy thuốc Nguyễn Xuân Hướng, hiện nay khi trong đời sống hàng ngày rộ lên những phong trào nuôi và uống thủy sâm rộng rãi như vậy, Bộ Y tế cần tiến hành nghiên cứu và cung cấp tới người dân những thông tin chính thống về thành phần và mức độ tác dụng (nếu có) của loại nước uống này, nhằm tránh những lạm dụng và quảng cáo thương mại trá hình.
    Các bác đọc kỹ những dòng trên xem nhé.
    Mẹ: Mẹ đau đầu quá con ạ
    Con (3,5Y): Mẹ lên giường nghỉ một chút đi. Con sẽ nấu cơm cho mẹ.
    !!!
    • 690 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Đây không biết có phải con nấm Kombucha không nhỉ? Một thời gian ở WTT các mẹ cũng truyền nhau tác dụng của thức uống từ con nấm này mà. Em cũng được 1 chị cho để nuôi nhưng không biết nuôi, làm được 1, 2 lần thì con nấm bị hỏng.
    Mèo Ú, ITALY
    • 1,612 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

ba mình đang uống, ba rất thích vì trước bị khớp giờ khỏe ra hẳn luôn á.
    ông nói là hồi đó phải uống thuốc bổ tên là hungsen gì đó, giờ không cần uống nữa.

lúc trứoc mình tập uống nhưng kô được vì kô có quen , cứ uống vào là nóng bụng.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giữ chồng - giữ mình

Giữ chồng - giữ mình PN - Do tính chất công việc nên cô bạn của tôi tiếp xúc với khá nhiều...

• Bệnh vì uống nước 'tinh khiết'

Nhiều gia đình đã từ bỏ thói quen sử dụng nước tinh khiết đóng bình khi thấy cơ quan chức năng "khui" ra nhiều sai phạm về vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP) của các cơ sở sản xuất này. Gần đây, người dân sống xung quanh khu vực Xuân Phương, Cầu Diễn, HN, thường đùa với nhau rằng nước giếng...

• “Vui đón hè sang – Rộn ràng quà tặng” cùng Vincom Center Long Biên

Ngày 5/5/2014, Vincom Center Long Biên khởi động chương trình “Vui đón hè sang - Rộn ràng quà tặng”...

• Những bệnh kiêng uống nhân sâm

Tình cờ đọc được bài báo viết về công dụng của nhân sâm. Trước giờ luôn nghĩ nhân sâm rất bổ ích với sức khoẻ mà ko để ý đến cách dùng của nó ra sao. Vậy nên em mạn phép đưa bài này lên để các mẹ nhà ta chú ý khi dùng nhân sâm cho mọi người, đặc biệt là với trẻ nhỏ nhé. Link:...

• Vợ xinh chồng xấu: Tình yêu đâu thể tính tiền

“Không hiểu sao mọi người suy nghĩ tôi và anh lệch nhau. Anh cao ráo, khỏe mạnh và trong mắt tôi...

• 954 Bài viết

• 1,810 Được cảm ơn

Nhà em cũng uống thấy ngon mà. Mẹ em uống thấy da đẹp và mờ các nốt tàn nhang đấy chứ, giảm hẳn mụn cám 2 cánh mũi. Mà phải uống trên 2 tháng mới thấy có tác dụng. Thành phần thì có trà và đường nên em nghĩ cũng chẳng haị gì cả. Em hồi con ở nhà thỉnh thoảng mở tủ lạnh tu một hơi đã khát gì đâu:Smiling:

Đời không trả cát-sê nên sống không cần phải diễn