Cô gái truy đuổi 2 tên cướp giật trên đường phố Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 314 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,763 Bài viết

• 2,899 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cô gái truy đuổi 2 tên cướp giật trên đường phố Sài Gòn

01:05 PM - 16/02/2017

longtra_BEUK

Long và Trà tại cơ quan công an ẢNH: C.T.V

Bị giật điện thoại trên đường phố Sài Gòn, cô gái trẻ chạy xe đuổi theo 2 tên cướp giật gần 2 km, cùng người đi đường tóm gọn 2 tên cướp giật.

Ngày 15.2, Cơ quan CSĐT Công an Q.Bình Thạnh (TP.HCM) cho biết đang tạm giữ hình sự Huỳnh Sơn Trà (24 tuổi, ngụ Q.Gò Vấp) và Nguyễn Nhật Long (26 tuổi, ngụ Q.Phú Nhuận, TP.HCM) để điều tra về hành vi cướp tài sản.

Theo điều tra từ công an, trưa 14.2, chị N.T.T.Ng (20 tuổi, quê Đồng Nai) đang dừng xe bên đường Ngô Đức Kế (P.12, Q.Bình Thạnh) nghe điện thoại thì bị Long chở Trà trên xe máy BS 53V1 - 9540 áp sát, giật điện thoại rồi bỏ chạy.

Bị giật điện thoại, chị Ng. nổ máy xe đuổi theo 2 tên cướp giật đang bỏ chạy ra đường Phan Văn Trị. Thấy chị Ng. truy đuổi, Long và Trà phóng bạt mạng qua nhiều tuyến đường Phan Văn Trị, Lê Quang Định, Bạch Đằng.

Chị Ng. vừa truy hô vừa cùng người đi đường truy đuổi 2 tên cướp giật gần 2 km. Đến đường Phan Chu Trinh (P.2, Q.Bình Thạnh), chị Ng. kịp vượt lên ép xe khiến Long và Trà ngã ra đường. Nhiều người dân gần đó đã hỗ trợ chị Ng. bắt 2 tên cướp giật.

Tại cơ quan công an, Trà và Long thừa nhận hành vi phạm tội của mình. Hai nghi phạm nói trên được xác định đã có tiền án về tội cướp tài sản, vừa mới ra tù năm 2015.

Công Nguyên
    http://thanhnien.vn/thoi-su/co-gai-truy-duoi-2-ten-cuop-giat-tren-duong-pho-sai-gon-791995.html
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,720 Bài viết

• 2,910 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Hên cho e gái đuổi kịp lấy dc đt và cũng may mắn cho ng đi đường ko bị e và tên cướp va quẹt xe.
    ai chửi tui ,tui chịu,chứ tui thấy hành động của cô gái quá ngu khi coi thường mạng mình và của những ng đi đường khác ko giá trị bằng đt. Mấy thằng cướp giật thường chạy xe phân khối lớn và tay lái vững hơn ng thường nhiều. 1 đt bình thường cao lắm 3,40tr liệu có bằng sinh mạng của cô hay ko. Còn những ng khác vô tội chẳng may bị cô tông trên dường truy đuổi thì sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 306 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chiloc Xem bài viết
    Hên cho e gái đuổi kịp lấy dc đt và cũng may mắn cho ng đi đường ko bị e và tên cướp va quẹt xe.
    ai chửi tui ,tui chịu,chứ tui thấy hành động của cô gái quá ngu khi coi thường mạng mình và của những ng đi đường khác ko giá trị bằng đt. Mấy thằng cướp giật thường chạy xe phân khối lớn và tay lái vững hơn ng thường nhiều. 1 đt bình thường cao lắm 3,40tr liệu có bằng sinh mạng của cô hay ko. Còn những ng khác vô tội chẳng may bị cô tông trên dường truy đuổi thì sao
    Theo chia sẻ em gái đó chạy xe wave còn mấy tên cướp chạy xe dream. Khi e gái chạy theo bọn cướp còn đc bác bảo vệ giúp đỡ nên mới tóm đc bọn cướp đt. Có lẽ hên nhưng cũng khá ổn nên mới dám chạy theo đó bạn à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Oriolenguyen