ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Cô gái được bác sĩ cầu hôn sau ca phẫu thuật thẩm mỹ vì quá xinh đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 6.59K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 3,035 Bài viết

• 2,273 Được cảm ơn

Sau khi phẫu thuật thẩm mỹ thành công, cô gái 33 tuổi người Hàn Quốc không những trở nên xinh đẹp mà còn được chính vị bác sĩ của bệnh viện cầu hôn.

Trong 1 chương trình chuyên về phẫu thuật thẩm mỹ của Hàn Quốc mới được phát sóng, cô Huyn Jang Jin (33 tuổi) đã khiến toàn bộ khán giả vô cùng ngạc nhiên trước sự thay đổi toàn về ngoại hình của mình.

Cô tâm sự do vẻ ngoài của cô quá thô kệch nên trong suốt hơn 30 năm qua, cô chưa từng được chàng trai nào để ý, tỏ tình. Thậm chí, ngay từ khi mới học cấp 1, cô đã bị đã gọi là "thằng ngố" vì cô có quá nhiều nét giống đàn ông.

Khuôn mặt Huyn Jang Jin trước phẫu thuật thẩm mỹ.

Suốt hơn 30 năm qua, Huyn Jang Jin phải sống trong sự cô đơn bởi cô sở hữu đôi mắt bé xíu, quai hàm bạnh, khuôn mặt to quá khổ nhưng miệng và mũi lại nhỏ. Ngoại hình không cân đối cùng những lời trêu chọc càng ngày càng khiến Huyn Jang Jin tự ti. Cô thậm chí còn không dám kết bạn với chàng trai nào.

Cho đến khi đã ngoài 30, cô thực sự cảm thấy tủi thân và cô đơn. Bởi vậy, cô đã quyết định nhờ đến phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ để thay đổi cuộc sống của mình. Do gia đình không đủ khả năng tài chính nên Huyn Jang Jin đã nhờ đến quỹ cho vay của trường ĐH cũ để thực hiện ước mơ của mình.

Và sự khác biệt hoàn toàn sau phẫu thuật thẩm mỹ.

Sau khi nhờ đến "dao kéo", ngoại hình của cô quả thực đã thay đổi hoàn toàn. Rất nhiều người cảm thấy ngạc nhiên trước sự lột xác khó tin này của Huyn Jang Jin. Sau phẫu thuật thẩm mỹ, tình yêu cũng đến với cô khi một vị bác sĩ tại bệnh viện mình phẫu thuật đã ngỏ lời cầu hôn cô.

Nhiều khán giả vô cùng ngạc nhiên trước diện mạo mới của
    Huyn Jang Jin.

Gương mặt của Huyn Jang Jin đã trở nên mềm mại và nữ tính hơn rất nhiều.

Gương mặt có phần thô kệch...

... trở nên thật xinh đẹp, rạng rỡ sau phẫu thuật thẩm mỹ.

http://phapluatxahoi.vn/22013612173851259p0c1004/co-gai-duoc-bac-si-cau-hon-sau-ca-phau-thuat-tham-my-vi-qua-xinh-dep.htm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Thế hệ này tiếp nối thế hệ sau, công nghiệp PTTM của HQ sẽ còn pt nữa :-)
    Sau này ông bố lại phải trau dồi tay nghề để phẫu thuật cho con gái!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DimPA; 06/12/2013 vào lúc 08:30 PM.
    • 5,772 Bài viết

• 18,215 Được cảm ơn

Ông bác sĩ này cũng can đảm nhỉ, hy vọng ổng sẽ chấp nhận nếu như chị ấy sinh con không được đẹp như ổng mong muốn!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 4,118 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Nhìn mặt cô này lúc chưa giải phẫu mà mình ko dám ....
    • 304 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Lại cổ vũ cho phẫu thuật thẩm mỹ rồi. Vẫn chưa thấy sợ sao!!
    • 1,652 Bài viết

• 4,200 Được cảm ơn

Mặt bạn này đúng là nên phẫu thuật mà.Trước khi phẫu thuật như vậy là quá xấu, trường hợp này mình ủng hộ đẹp nhân tạo.

• 4,512 Bài viết

• 15,659 Được cảm ơn

Bọn HQ này PR dữ quá, các mẹ đừng tin mà ôm tiền qua đó giải phẫu. Nó chỉ quảng cáo những trường hợp thành công thôi, ko phải ai cũng hoá thiên nga sau phẫu thuật cả đâu !
    • 370 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

thế mới bít gái VN vữn đẹp hơn

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • 3,049 Bài viết

• 8,446 Được cảm ơn

Người Hàn Quốc chưa tiến hóa hết hay sao mà cằm đa số to quá vậy, nên họ phát triển phẫu thuật thẩm mỹ đặc biệt ở món gọt cằm.
    Kể cả xinh đẹp nhưng nếu cứ nghĩ cô này thực ra là một cô thế kia, ông BS nào cầu hôn đc chắc bị mắc căn bệnh yêu tay nghề của mình quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Sao mình thấy cô này lúc chưa thẩm mỹ giống Johny Trí Nguyễn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,403 Bài viết

• 10,573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Venice Phạm Xem bài viết
    Bọn HQ này PR dữ quá, các mẹ đừng tin mà ôm tiền qua đó giải phẫu. Nó chỉ quảng cáo những trường hợp thành công thôi, ko phải ai cũng hoá thiên nga sau phẫu thuật cả đâu !
    Đúng là một hình thức quảng cáo, làm gì có chuyện nhìn thấy mặt thật cô ấy trước khi phẫu thuật rồi mà còn đủ can đảm để lấy cô ấy. Không lẽ tới đời con cháu thì cũng phải vô PTTM cho nhìn dể coi hay sao? hoặc giả anh bác sĩ thẩm mỹ kia cũng đã từng đi PT vì quá xấu nên không ai lấy.

Cứ để coi 10 năm sau nhìn mặt mũi có còn xinh đẹp như bậy giờ không? chưa kể trái gió trở trời đau nhức xương mặt, nhức mũi vì đẽo xương, gọt cằm với độn mũi.
    Viens M'Embrasser
    • 621 Bài viết

• 3,152 Được cảm ơn

Chắc mấy bạn Hàn Xẻng đang cạnh tranh với Thái Lan về ngành du lịch thẩm mỹ, nhưng mà chị Vơ nít ơi, em thấy máy ca thất bại chiếm tỉ lệ hổng bao nhiêu so với thành công hết, mà thất bại chủ yếu là do người đó lạm dụng quá đà, hoặc là tìm hiểu không kỹ bác sĩ thôi chứ nếu thẩm mỹ mà đẹp lên thì em ủng hộ à.
    Don't underestimate the thing that I will do
    • 1,402 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Tui thấy mấy bạn Sao Vịt nhà mình, bạn nào TMV nhìn cũng xấu hơn trước là sao zậy?
    • 1,949 Bài viết

• 4,808 Được cảm ơn

Ơ Vn bây giờ các bạn giai yêu ai thì cũng nên tìm ảnh hồi nhỏ xem cho chắc, chứ gái Việt nhiều em nghiện thẩm mỹ lắm, mình thấy có em cắt mí, độn cằm sửa hàm, nâng mũi liền tù tì mặt cứ băng kín như xác ướp, nhìn mà hãi. Cũng chẳng hiểu tại sao người ta phải mất nhiều tiền để chịu đau đớn dù bản thân k xấu chỉ là k xinh như hoa hậu.

Diễn viên ca sỹ ơ Hàn Quốc sớm nở tối tàn như sắc đẹp nhân tạo vậy. Các mẹ k thấy là khi hết thời bị đào thải sau một thời gian trông nhìn xuống sắc, mặt nhìn chỗ thì thừa chỗ thì thiếu do hậu quả thẩm mỹ. Còn những diễn viên k lạm dụng thẩm mỹ bao giờ cũng trẻ lâu hơn
    Living one day at a time
    Moon Bright
    Dark of night
    Take of wish
    And set things right
    • 5,772 Bài viết

• 18,215 Được cảm ơn

Mình nghe nói tiêm botox sẽ giúp làn da căng đẹp, xóa được nếp nhăn nhanh chóng, giá cả cũng không đắt lắm.
    Tuy nhiên mình tin rằng đây chỉ là một phương pháp làm đẹp nhất thời, chắc chắn hậu quả sẽ không thể tốt đẹp.

Cứ nghĩ đi, nửa năm phải bơm mặt một lần, thì đâu cần tới già mới xấu? Cơ thể phải hấp thụ nhiều hóa chất như vậy rất có hại, chưa kể bơm vá kiểu này khiến cơ và da mất đi sự đàn hồi, ngừng bơm thì nó còn chùng và xấu hơn lúc chưa bơm.

Mấy cô gái muốn làm đẹp kiểu ngắn hạn thế này để câu đại gia, lấy nhau xong chồng thấy nhan sắc không được như hồi chưa cưới, bị chồng chán chồng bỏ lúc ấy có mà ôm hận, đặc biệt nếu lỡ có con. Thà yêu anh nào chấp nhận vẻ tự nhiên của mình, dù không hoàn hảo, sẽ bền vững hơn.

Mình luôn khuyên đứa bạn dừng việc bơm botox nhưng có vẻ nó không nghe, vì mình biết nó không chấp nhận được viễn cảnh da bị nhăn, bị xấu đi.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 455 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

tôi đã khóc khi đọc topic này...
    Love is a decision.
    • 1,374 Bài viết

• 2,392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Lại cổ vũ cho phẫu thuật thẩm mỹ rồi. Vẫn chưa thấy sợ sao!!
    Nhảm quá, pttm ở nơi uy tín, bs tay nghề giỏi và những phẫu thuật này đã đc làm cho rất nhiều ng cũng khá lâu rồi đương nhiên là có TH hỏng bị biến dạng hoặc chết nhưng tỷ lệ này ko phải quá nhiều so với tỷ lệ thành công. Có gì mà ko nên cổ vũ cho pttm khi người ta thực sự xấu mà có thể trở nên xinh đẹp, dễ thương hơn. Ko lẽ nên cổ vũ phải xấu xí, cả đời tự ti và cô đơn?
    Đừng so sánh kiểu như mình cũng xấu cũng lùn nhưng vẫn có chồng con, yêu đời, trau dồi kiến thức... có sao đâu vì so với người xinh đẹp thì các bạn có thể xấu, hơi xấu hoặc cũng chỉ là người bình thường (ko xấu ko đẹp) ko tới mức vừa thô vừa xấu kinh khủng. Nhiều ng mặt cũng hơi xấu nhưng nét vẫn mềm mại nữ tính, kiểu... xấu đàn bà hehehe khó tả quá . Nhìn ảnh gốc của chị này, thấy rõ chị ta xấu kiểu thô kệch nam tính chứ ko có nét nào của phụ nữ, đã xấu lại còn thô cứng nữa. Những ng như vậy nên đi pttm cho ưa nhìn hơn, ko cần phải bon chen đẹp rạng ngời như hoa hậu, ng mẫu chỉ cần bớt xấu hơn, hài hòa hơn là ng ta đã hạnh phúc, vui vẻ hơn rất nhiều. Đó, chả vậy mà mới pttm xong c/đ đã thay đổi ngoạn mục k những xinh đẹp hơn lại tìm đc TY đó thôi, chả lẽ phải chịu xấu để chết già sao. Ủng hộ những ai bị khiếm khuyết hoặc thật sự xấu nếu có đk nên chỉnh sửa miễn là đừng ham quá sửa hết thứ này thứ kia và nên làm ở bv, cơ sở uy tín. Ai cũng có quyền làm đẹp mà, các bạn sinh ra thử xấu ma chê quỷ hờn thì mới biết vì sao ng ta tự ti đến vậy.
    Chỉnh sửa xong đẹp hơn bao nhiêu, nhìn thấy phụ nữ luôn. Đúng là đáng đồng tiền bát gạo, có đau đớn mà đc như vậy cũng xứng.
    PS: 1) mong rằng trong tương lai các nhà KH, nghiên cứu, BS sẽ tìm ra đc nhiều pp hơn nữa trong việc cải thiện sắc đẹp cho mọi ng, nhất là về da, cấy ghép da như da thật (da mặt ấy) để những ng bị bỏng/phỏng hoặc bị tạt axit còn có cơ hội, mình nhìn thấy 1 vài trường hợp bỏng mặt thấy sợ kinh khủng!!! Thật sự rất thương nhưng mà nói thật, mình nhát gan yếu bóng vía nên nhìn thấy sợ muốn khóc thét ko dám nhìn luôn, những ng bị như này sống ko bằng chết, mặt mũi biến dạng như quái vật rất ghê. hi vọng trong tương lai gần ngành y có những phát minh vượt bậc hơn nữa để chữa trị cho những ng như vậy đc lấy lại c/s.
    2) BS pttm cho chị này quá thành công, tay nghề & mắt thẩm mỹ tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mask_girl08; 08/12/2013 vào lúc 12:31 AM.
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,235 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Làm đẹp cho mình thì tốt thôi ạ, miễn đừng lạm dụng là được vì xấu cũng là cái tội...e nói thiệt... Đừng ném đá e

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • 5,215 Bài viết

• 9,755 Được cảm ơn

Bài này là kiểu quảng cáo mạnh mẽ cho PTTM.
    Mình ủng hộ khi phụ nữ quá xấu, hay xấu. Còn lại thì nếu có các nét xấu có thể sửa cũng nên sửa, cho tự tin.