ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Chuyện ly kỳ về hồn ma của hoàng hậu Anne

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 338 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    Phim này Scarlet đóng vai cô e mà bạn. Henry lúc đầu sủng ái cô em hơn, nhưng cô chị thì nham hiểm, cuối cùng vua cũng k thoát khỏi bẫy bị cô chị giăng đưa vào cung. Mình theo dõi phim này thấy rất hấp dẫn. Chắc cũng là một phần của lịch sử rồi dựng thành phim mới đc chân thực như vậy:Smiling:
    Thực ra không phải đâu bạn. Cả hai chị em đều là nạn nhân của tham vọng của cha và chú, muốn gia tộc mạnh lên. Lúc đầu chú âm mưu đưa cô chị vào cung. Sau đó thì lại đẩy cô em khi vua bị ngã. Người chị bị ruồng bỏ phải đi xa. Khi cô trở về, thì vua lại thích. Anna biết không bao giờ chống lại ý muốn của vua, cha và chú được nhưng cô ra điều kiện phải cưới cô làm vợ thì mới có được cô. Đó chỉ là điều kiện để cô có được vua trọn vẹn, không bị vuột mất như lần đầu tiên. Vì thế mà cô cũng cương quyết khi không cho vua vào thăm lúc em gái cô sinh con trai, buộc vua phải lựa chọn, không chấp nhận mình chỉ là một tình nhân.
    Anna đúng là một cô gái thông minh nhưng thật đáng thương, dần dần rơi vào chính tham vọng "muốn độc chiếm vua" của mình.
    Mình rất thích Natalia trong phim này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Henry VIII ngoài đời xấu hoắc à, không đẹp trai như Eirc Bana đâu.
    • 1,376 Bài viết

• 2,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sayaka Xem bài viết
    Hay tại cái tranh vẽ lúc ổng đã xế chiều, chứ anh diễn viên đóng Henry VIII trong The Tudors cũng đẹp muốn rụng tim , mà tranh vẽ Hoàng hậu Anne Boleyn cũng đẹp, nhà vua sát gái thế chắc dung nhan không đến nỗi nào :">
    • 1,546 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

ko phải là mình sợ nhưng mình ko muốn là người hùng.
    • 748 Bài viết

• 2,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vocuamuop Xem bài viết
    Ơ, cho em hỏi ngu tí, thế không thấy nói đến số phận cậu con trai của Mary nhỉ, dù sao cũng là giọt máu của vua cơ mà?
    Cậu ấy chết yểu khi còn rất trẻ bạn à. Còn con gái của Anne Boleyn sau này sẽ lên ngôi làm nữ hoàng Elizabeth 1.
    Ngoài lề tí,mình thích nhân vật Anne Boleyn của Natalie Portman trong "The other Boleyn Girl" lắm.
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *Sofia* Xem bài viết
    Cậu ấy chết yểu khi còn rất trẻ bạn à. Còn con gái của Anne Boleyn sau này sẽ lên ngôi làm nữ hoàng Elizabeth 1.
    Ngoài lề tí,mình thích nhân vật Anne Boleyn của Natalie Portman trong "The other Boleyn Girl" lắm.
    Còn con gái của hoàng hậu Catherine thì sao nhỉ?
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 347 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    con gái của hoàng hậu Catherine sau trờ thành nữ hoàng Mary I of England, vì bà không có con nên ngôi vua được truyền lại cho em gái cùng cha khác mẹ - nữ hoàng Elizabeth I
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunny1505; 25/08/2011 vào lúc 08:25 PM.

• 3,815 Bài viết

• 3,514 Được cảm ơn

huhu đọc mà rụng tim...................
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 585 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Hic ông vua này đúng là sát gái, còn một hoàng hậu nữa cũng bị chém đầu là Catherine Howard nữa cơ ạ. E tự dưng quên tên nhóm nhạc nhưng có một bài hát tên là Catherine Howard's fate nghe rất hay và da diết cơ ạ
    • 585 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

• 1,376 Bài viết

• 2,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Con gái của Hoàng hậu Catherine lên ngôi vua sau khi cậu em trai Edward qua đời ở tuổi 16, nữ hoàng Mary kết hôn với vua Phillip Tây Ban Nha, trở thành lưỡng quốc nữ hoàng. Nếu Hoàng hậu Catherine chỉ chịu áp lực sinh 1 hoàng tử thì nữ hoàng Mary bị áp lực là phải sinh được ít nhất là 2 hoàng tử. Sau đó nữ hoàng Mary qua đời vì sinh khó, cô em gái Elizabeth lên ngôi.
    • 1,613 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

ngoài lề tí,
    hồi coi Thành Troy mê tít hoàng tử lớn, giờ mới biết đó là Eric Bana. công nhận mình lúa dễ sợ..
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • 2,831 Bài viết

• 5,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sayaka Xem bài viết

Thực ra vua Henry VIII thời trẻ rất đẹp trai, phong độ và đặc biệt là rất cao to. Ông duoc tả là 'every inch a King', ko những dân trong nuoc mà bất cứ đại sứ nuoc ngoài nào đã từng diện kiến vua đều khen hết lời vì vẻ đẹp trai và phong độ của vua. Vua Henry VIII cao đến 1m87 (6'2), bộ áo giáp của ông duoc trưng trong viện bảo tàng hiện nay là vừa với người cao 6'4 lận đó.

Đọc sách có đoạn miêu tả theo lời kể của 1 ông quan về vua sau khi tập luyện là da trắng đỏ hồng hào glowing trong nắng, ánh mắt tinh anh, áo trắng mỏng ngài đang mặc để lộ thân hình vạm vỡ. Trong hoàn cảnh đó, vua trông rất đẹp trai.

Những tấm hình về vua Henry VIII hiện nay toàn là được vẽ lúc ông đã hơn 45. Lúc đó vua đã bắt đầu béo xệ và xuống sắc lắm rồi (mà cũng ko phải tự nhiên trở nên béo phì nhé, có lý do hết đó). Hình ảnh này hoàn toàn trái ngược với 1 hình ảnh của ông thời trai trẻ, chính điều này là 1 trong những nguyên nhân làm thay đổi tính tình của vua, trở thành 1 bạo chúa, trong khi thời trẻ thì vua Henry VIII nổi tiếng trong khu vực là 1 ông vua tốt bụng, phóng khoáng và có óc hài hước. Cả 6 bà vợ (dù có người bị hủy hôn, li dị hay chém đầu) đều khẳng định vua Henry là 1 ông vua tốt và rất yêu thuong họ (truoc khi những biến cố xảy ra).
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 695 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Làm gì có chuyện mấy trăm năm sau án mới thi hành-Một sự nhầm lẫn tệ hại.
    • 1,874 Bài viết

• 2,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết

Thực ra vua Henry VIII thời trẻ rất đẹp trai, phong độ và đặc biệt là rất cao to. Ông duoc tả là 'every inch a King', ko những dân trong nuoc mà bất cứ đại sứ nuoc ngoài nào đã từng diện kiến vua đều khen hết lời vì vẻ đẹp trai và phong độ của vua. Vua Henry VIII cao đến 1m87 (6'2), bộ áo giáp của ông duoc trưng trong viện bảo tàng hiện nay là vừa với người cao 6'4 lận đó.

Đọc sách có đoạn miêu tả theo lời kể của 1 ông quan về vua sau khi tập luyện là da trắng đỏ hồng hào glowing trong nắng, ánh mắt tinh anh, áo trắng mỏng ngài đang mặc để lộ thân hình vạm vỡ. Trong hoàn cảnh đó, vua trông rất đẹp trai.

Những tấm hình về vua Henry VIII hiện nay toàn là được vẽ lúc ông đã hơn 45. Lúc đó vua đã bắt đầu béo xệ và xuống sắc lắm rồi (mà cũng ko phải tự nhiên trở nên béo phì nhé, có lý do hết đó). Hình ảnh này hoàn toàn trái ngược với 1 hình ảnh của ông thời trai trẻ, chính điều này là 1 trong những nguyên nhân làm thay đổi tính tình của vua, trở thành 1 bạo chúa, trong khi thời trẻ thì vua Henry VIII nổi tiếng trong khu vực là 1 ông vua tốt bụng, phóng khoáng và có óc hài hước. Cả 6 bà vợ (dù có người bị hủy hôn, li dị hay chém đầu) đều khẳng định vua Henry là 1 ông vua tốt và rất yêu thuong họ (truoc khi những biến cố xảy ra).
    Biến cố nào khiến vua béo phì và thay đổi vậy bạn, giải thích giùm tớ nhé, thanks !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,831 Bài viết

• 5,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aoxinh Xem bài viết
    Biến cố nào khiến vua béo phì và thay đổi vậy bạn, giải thích giùm tớ nhé, thanks !!!
    Chắc bạn xem phim cũng biết hồi xưa hay có trò 2 người mặc áo giáp sắt, đứng ở 2 phía đối diện, tay cầm giáo rồi phi ngựa lao vào nhau phải ko? Trò này gọi là jousting. Thời xưa người ta thường coi nhẹ tính nguy hiểm của môn thể thao này. Chính nó làm thay đổi hoàn toàn cuộc đời còn lại của vua Henry VIII.

Vào năm 1536 trong 1 tournament ở Greenwich Palace, vua Henry VIII đã bị ngã ngựa và bị thương rất nghiêm trọng. Ko chỉ bị văng khỏi ngựa, mà cả con ngựa mấy trăm kg + bộ giáp sắt nó đang mặc đè lên người luôn nên ông đã bất tỉnh đến mấy tiếng, tưởng là ko qua khỏi rồi. Người ta cho rằng có thể tai nạn này làm tổn thương não của vua, nhưng thời đó y học chưa phát triển nên ko thể phát hiên được. Sau này vua Henry VIII thường xuyên bị đau đầu nặng nề là vì vậy. Ko chỉ vậy, tai nạn này còn để lại 1 vết thương rất nặng ở chân. Lúc đầu bs nói là vết thuong ko quá tệ, sẽ lành lại, etc. Nhưng thực ra thì nó ko bao giờ lành, mà càng ngày càng trở nên tệ và gây đau đớn cho vua trong suốt cuộc đời còn lại. Vết thuong to, hở và bị nhiễm trùng nên làm vua ko đi lại bình thuong đuoc, ko thể chơi thể thao duoc nữa và cũng làm mất tự tin bản thân, thay đổi tính tình.

Những năm cuối đời, vết thuong chỗ chân của vua nặng đến độ bs phải mở ra, rửa và drain hằng ngày, rất đau đớn. Vua gần như ko đi nổi nữa, thị giác giảm sút, trí nhớ kém đi và vua tất nhien là trở nên cực kỳ đa nghi, tàn bạo. Từ sau tai nạn này mà vua dần trở nên béo phì ra vì ít vận động, tâm trạng kém, khẩu vị thay đổi, etc.

Thay đổi về ngoại hình, tính tình và những bất tiện do vết thuong ở chân cũng là nguyên nhân khiến cuoc hôn nhân thứ 5 của vua tan vỡ và kết cục là bà vợ bị chém đầu vì tội ngoại tình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3