Chưa đầy 30 phút, Ánh Viên đoạt liên tiếp 2 huy chương vàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,088 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chưa đầy 30 phút, Ánh Viên đoạt liên tiếp 2 huy chương vàng

(TTXVN/VIETNAM+) 25/08/2017 18:53 GMT+7

ttxvn_anhvien

Vận động viên Nguyễn Thị Ánh Viên trên đường đua xanh. (Nguồn: AFP/TTXVN)

Chiều tối 25/8, nữ kình ngư số 1 Việt Nam Nguyễn Thị Ánh Viên đã có tấm huy chương vàng thứ 6 tại SEA Games 29, lần này là ở nội dung sở trường 400 mét cá nhân bơi hỗn hợp.

Ánh Viên đã chiếm ưu thế tuyệt đối khi dần đầu toàn bộ thời gian thi đấu, bỏ xa đối thủ về nhì tới gần 2 thân người.

Thành tích của Ánh Viên là 4 phút 45 giây 82. Vận động viên về nhì là A.Permatahani của Indonesia với thời gian 4 phút 50 giây 39. Vận động người Singapore Hwee Gan đoạt huy chương đồng với thời gian 4 phút 54 giây 51.

Một vận động viên khác của Việt Nam cũng tham gia chung kết nội này là Vũ Thị Phương Anh. Cô về đích thứ 4 với thời gian 5 phút 01 giây 45.

Ngay sau đó chưa đến 30 phút, "cô gái vàng" của bơi lội Việt Nam tiếp tục giành được tấm huy chương vàng ở nội dung 50 mét bơi ngửa của nữ.

Ánh Viên đã rất xuất sắc, đạt thành tích 29 giây 26. Đây là tấm huy chương vàng thứ 7 của nữ kình ngư sinh năm 1996 này tại SEA Games 29.

Hai vận động viên về nhì và ba là K.Fatiha và K.Ratih Anak đều của Indonesia với thời gian lần lượt 29 giây 81 và 29 giây 91.

Chỉ vài phút trước đó, ở nội dung 50 mét tự do nam, vận động viên Việt kiều Paul Lê Nguyễn đã về đích thứ 3, đoạt huy chương đồng. Cũng tại nội dung này, Hoàng Quý Phương chỉ về đích thứ 6./.

http://www.vietnamplus.vn/chua-day-30-phut-anh-vien-doat-lien-tiep-2-huy-chuong-vang/463008.vnp
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ko hổ danh là mỏ vàng của thể thao VN, cố lên cô gái.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình phải công nhận là hâm mộ Ánh Viên này quá! Đúng là niềm tự hào của Việt Nam, một mình Ánh Viên mang về rất nhiều sự tự hào cho thể thao VN
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 5,989 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Công nhận em đúng là cái mỏ vàng cho mấy thằng lãnh đạo hám thành tích nó đào. Thương em và thích nụ cười lạc quan của em vô cùng. Cố lên, cô bé kiên cường.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 982 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

• 1,869 Bài viết

• 5,521 Được cảm ơn

chán nhất ông hoàng xuân vình, chắc do tâm lý đang ở trên đỉnh cao nên chủ quan.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 928 Bài viết

• 4,879 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    chán nhất ông hoàng xuân vình, chắc do tâm lý đang ở trên đỉnh cao nên chủ quan.
    Hoàng Xuân Vinh trước giờ tâm lý đều ko ổn định mà, ở các kỳ Sea games và ASIAD trước đều thế chứ ko phải giải này mới thế. Ko hẳn do chủ quan đâu, mà áp lực tâm lý nặng quá cũng bắn ko tốt ấy, bắn súng quan trọng nhất là tâm lý mà.
    Ngày trước có bác Mạnh Tường bắn ổn định, tâm lý vững vàng hơn Vinh rất nhiều.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,869 Bài viết

• 5,521 Được cảm ơn

có khi ăn xuân í nhỉ, chả thế mà phong độ nhất thời, đẳng cấp mãi mãi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,072 Bài viết

• 7,499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi love_my_house Xem bài viết
    Công nhận em đúng là cái mỏ vàng cho mấy thằng lãnh đạo hám thành tích nó đào. Thương em và thích nụ cười lạc quan của em vô cùng. Cố lên, cô bé kiên cường.
    Đồng ý với bạn này, thấy AV bị vắt sức thi hết nội dung này đến nội dung khác trong cùng 1 ngày của kỳ Seagame mà thương gì đâu. Có những nội dung AV chỉ về thứ 4, 5, chắc do quá mệt.
    #hongochaboycott/#saynotoha/#truyenthongkhongha

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 370 Bài viết

• 3,882 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tổ sư cha mấy thằng lãnh đạo liên đoàn ăn rồi hốc cho lắm mà việc quan trọng thì quên. Ai đời lãnh đạo quên ko đăng ký thành tích gần nhất của vdv nên vdv bị xếp bơi ở làn bơi bất lợi. Nghe cái tin đấy mà thấy xót cho vdv nc mình quá. Nếu lần đó đc bơi ở làn bơi 4,5 thôi chắc AV ko chỉ đạt hcv mà còn có thể phá kỷ lục SG.

Bọn làm ăn tắc trách vô trách nhiệm ý về nước đuổi việc hết mọe đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miss281212
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 370 Bài viết

• 3,882 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tổ sư cha mấy thằng lãnh đạo liên đoàn ăn rồi hốc cho lắm mà việc quan trọng thì quên. Ai đời lãnh đạo quên ko đăng ký thành tích gần nhất của vdv nên vdv bị xếp bơi ở làn bơi bất lợi. Nghe cái tin đấy mà thấy xót cho vdv nc mình quá. Nếu lần đó đc bơi ở làn bơi 4,5 thôi chắc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miss281212
    • 289 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em ấy sẽ là người mang lại vinh quang cho VN trong Thế vận hội Olympic
    • 41 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đồng ý vs bạn. Nhìn em nó căng sức bơi ở 12 nội dung mà thấy thương vô cùng. Phải trao huân chương lao động hạng nhất cho AV
    • 1,370 Bài viết

• 6,893 Được cảm ơn

Ánh viên được Singapore mời nhập tịch mà với lòng tự hào dân tộc sâu sắc, em đã từ chối

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    • 1,072 Bài viết

• 7,499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuongnam Xem bài viết
    Ánh viên được Singapore mời nhập tịch mà với lòng tự hào dân tộc sâu sắc, em đã từ chối

Tin này có thật ko bạn? Nếu đúng thì thêm phần yêu quý ngưỡng mộ cô bé này. Có lẽ một phần lý do từ chối cũng vì AV đang là một quân nhân nhưng dù sao quyết định này cũng đáng khâm phục.
    #hongochaboycott/#saynotoha/#truyenthongkhongha

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ánh Viên đã giành được 19 hcv cho Việt Nam qua 4 lần tham dự seagame, chắc chẳng ai đạp đổ dc kỷ lục đấy
    • 1,370 Bài viết

• 6,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuychi185 Xem bài viết
    Tin này có thật ko bạn? Nếu đúng thì thêm phần yêu quý ngưỡng mộ cô bé này. Có lẽ một phần lý do từ chối cũng vì AV đang là một quân nhân nhưng dù sao quyết định này cũng đáng khâm phục.
    Chuẩn đó. Nhập tịch sing xong sing đài thọ tiền khủng qua mỸ tập huấn như schooling đó. Mục tiêu là Olympic chứ đâu phải seagames ao làng.

• Thành viên Webtretho
    • 177 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuongnam Xem bài viết
    Chuẩn đó. Nhập tịch sing xong sing đài thọ tiền khủng qua mỸ tập huấn như schooling đó. Mục tiêu là Olympic chứ đâu phải seagames ao làng.

Trời ơi, vậy cũng uổng quá ha. Nếu là mình, mình cũng không biết sao. Hay là đập cái thư mời đó vô mặt mấy cha ở bộ thể thao, make a deal. Nếu không được thì thôi tụi mình đành chia tay, em nhập group với Schooling vậy. Ánh Viên còn trẻ mà, mới 21 tuổi, con đường thi đấu còn cả chục năm trước mắt nữa, hic.
    • 1,072 Bài viết

• 7,499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hi vọng 30-40 năm sau ko có 1 bà AV tiếc nuối vì ngày đó đã theo Sing. VN mình hành xử vắt chanh bỏ vỏ có tiếng hồi giờ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuychi185
    • 348 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hãy nhìn Vũ Thị Hương và lời mỉa mai những bác lãnh đạo nhà họ Hứa, thể thao Việt Nam với một đống những thằng ăn theo sẽ khó lòng cất cánh được. Vận động viên chỉ là những con bò sữa bị vắt kiệt rồi chờ ngày thải hồi! Tấm gương từ Vũ Bích Hường, chị em Ngọc Oanh, Mỹ Đức v....v vẫn đang còn và vụ những con ký sinh trùng ăn theo trong các kỳ thể thao thì vẫn chưa bao giờ hết cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3