ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

"Choáng" với clip bài tập như... phim sex của sinh viên Việt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.06K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,378 Bài viết

• 1,435 Được cảm ơn

Clip có tên "Hai phòng ngủ - Two bedrooms" được cho là của sinh viên ĐH Sân khấu điện ảnh TP.HCM với nhiều cảnh gợi dục đang là đề tài nóng của cư dân mạng.

Clip dài hơn 9 phút, không lời thoại, mới xuất hiện trên YouTube nhưng đã "gây sốt" vì sự táo bạo của nó. Đoạn phim ngắn đầy những hình ảnh gợi dục này được cho là bài thi học kỳ của một sinh viên trường Đại học Sân khấu Điện ảnh TP.HCM.

Nhân vật chính của đoạn phim này là một đôi nam nữ, có 2 phòng ngủ cạnh nhau. Ban ngày đi làm nhưng khi đêm về, mỗi người lại quằn quại ở phòng mình vì nhu cầu sinh lý, cuối cùng họ đã dùng phương pháp "tự xử" và bộ phim kết thúc. Bộ phim khiến người xem liên tưởng đây là trailer của một phim khiêu dâm hơn là một clip phim hoàn chỉnh. Hầu hết mọi người đều không hiểu được ý đồ của những người làm phim, ngoài các cảnh “nóng bỏng mắt” trong clip.

Đây có thể là hai vợ chồng, nhưng họ nằm ở hai phòng ngủ khác nhau. (Ảnh chụp từ clip)

Clip có nhiều cảnh khá phản cảm, nhất là những đoạn diễn viên nữ ở trên giường. (Ảnh chụp từ clip)

Cư dân mạng nhận xét: Phim có ý tưởng, nhưng cách thể hiện hơi dung tục, đi sâu vào cảnh nhạy cảm nên làm cho người xem không hiểu hết nội dung. Một số người có đánh giá dưới góc độ phim ảnh, nhưng thực sự thì ý tưởng câu chuyện chưa có gì nhiều: "Những cảnh "người lớn" thì không có gì đặc sắc, không cảm xúc, không có hồn, góc quay thường, mồ hôi của nhân vật bị nhiều một cách không hợp lý. Phần nhạc lồng ghép không hợp vấn đề vì có những phân đoạn với cảm xúc và tình huống khác nhau..." Ngoài ra, góc quay và cách thể hiện cảm xúc của diễn viên còn thiếu tinh tế nên clip cũng chưa tạo được cảm xúc gì cho người xem.

Đã có những comment "đánh đồng" các sinh viên Sân khấu điện ảnh.

Theo phần giới thiệu thì đoạn phim này do các "đạo diễn tương lai" thực hiện và đây là bài thi học kỳ 2 môn Đạo diễn của một sinh viên ĐH Sân khấu điện ảnh TP.HCM, có sự hướng dẫn của giáo viên được ghi đẩy đủ tên tuổi. Đoạn phim nhạy cảm này hứa hẹn sẽ là đề tài được tranh cãi trong thời gian tới, đặc biệt là ở vấn đề nên hay không kiểm định những phim sản xuất trong khuôn khổ trường học trước khi cho lưu hành rộng rãi như thế này.

Nguồn: http://kenh14.vn/c4/2012030905315584...-vien-viet.chn

My lovely cousins :LoveStruc::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 508 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

cảnh diễn viên nữ kinh thật , nhìn thôi mà bỏng cà măt
    Nguồn pin kiên nhẫn, âm thầm chờ đợi về việc Huyền dành cho anh cơ hội trong chuyện tình cảm là vô tận !!
    Nguồn pin của anh sử dụng năng lượng mặt trời và anh nhận thấy nơi anh ở ngày nào cũng có nắng !!!

Hạnh phúc là đợi chờ !! Yêu Huyền ............................
    • 630 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

• 1,102 Bài viết

• 2,823 Được cảm ơn

e chả thấy choáng mấy, cũng bth`, diễn tả chưa rõ ý lắm, nếu coi là trailer sex thì chả có cảm giác mấy, vẫn non tay lắm
    • 746 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Vừa hay xem xong thì Youtube nó xóa

Công nhận, không khác gì phim kích dục
    • 740 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

chắc mấy e này muốn được mời đi đóng phim sex nên quay quảng cáo
    • 6,521 Bài viết

• 7,279 Được cảm ơn

Ăn theo bộ phim cấp 3 " bức tường" của Nhật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BoThaiAn; 09/03/2012 vào lúc 09:59 PM.
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 4,614 Bài viết

• 9,913 Được cảm ơn

Mình tò mò vào xem, rốt cuộc hiểu đại loại đây là 2 vợ chồng nhưng ngủ riêng, chắc do công việc bận rộn quá hoặc do có xích mích nên dẫu có muốn thì cũng tự xử.
    Chỉ 1 bức tường thôi mà cũng ko vượt qua đc để đến với người kia. Chắc tiêu đề là ngôi nhà có 2 phòng ngủ.
    Buồn cười nhất 2 ông bà già gặp ở thang máy nhìn cười rất buồn cười nhé.
    Còn nhân vật nam chính thì y như rô bốt ý, nhân vật nữ chính thì mồ hôi trộm hơi nhiều , mới 1 tý mà đã đầm đìa mồ hôi....
    Xem xong ko hiểu bạn này có bị trượt kỳ thi học không nữa...
    Khả năng có khi là trượt vì truyền tải ý tưởng kém, lại hơi hướng có tý gợi cảm ở đây.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 3012; 09/03/2012 vào lúc 10:54 PM.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 974 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Nử dĩn vin chính nhiều nước nhỉ. Nhầm, nhiều mồ hôi.
    • 91 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đoạn mô tả hành vi đây:

"Mắt nhắm nghiền, tay sờ soạng vô thức, miệng ú ớ thốt ra những lời vô nghĩa "
    " Các ngươi ở lâu bụng dưới trướng, nắm giữ sinh quyền, không có mặc thì ta cho áo mưa; không có ăn thì ta cho rơm. Quan thấp thì ta tước; lộc ít thì ta cắt lương. Ði thủy thì ta cho ngựa; đi bộ thì ta cho thuyền. Lâm trận mạc thì ta chạy trước; được nhàn hạ thì đừng mong chia phần. So với Vương Công Kiên đãi kẻ làm bếp, Cốt Đãi Ngột Lang đãi người ở ké, nào có kém gì? "
    • 121 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chắc bạn director này nghĩ là bây giờ cứ phải cái gì thật là nóng, thật là hot mới được chú ý, kiểu như sô bít bây giờ ý, khoe thân mới là mốt. Mình không phản đối ý tưởng, nhưng cách thể hiện cảu diễn viên với mình chưa được thuyết phục lắm, còn thô quá.
    Yêu là khổ
    Yêu là chết trong lòng 1 tí
    Thế thì yêu làm chi:cool:
    • 4,271 Bài viết

• 14,268 Được cảm ơn

Phim làm không "tới", vẫn còn thô lắm.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 1,590 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

nhân vật nóng chảy mồ hôi ròng ròng mà mình ko nhịn cười được
    • 207 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Troll Xem bài viết
    Hớ hớ, e vừa xem xong, e diễn viên nữ đúng là .... táo bạo nhưng chả truyền đạt đc quái j. Cảnh quay thì quá trần trụi.
    • 4,614 Bài viết

• 9,913 Được cảm ơn

Ha ha ha, e vừa nghĩ là đến đoạn nữ chính mồ hôi đầm đìa thì nam chính phi ngay sang, đưa co nữ chính 1 chai thuốc chống mồ hôi trộm Đức Thịnh thì ko khéo lại ngon, thành 1 đoạn quảng cáo cho thuốc chống mồ hôi trộm ĐT ý.
    Lúc ý có khi thi trượt học kỳ nhưng kiếm đc ối xèng bán fim quảng cáo
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • m&c
    • 4 năm
    • 663 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

xem xong cái cờ-níp thì chả biết còm gì, chắc phải chạy ra bếp nhấm ít bột canh cho có vị
    Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ
    - Vé hạng trung
    - Người bán vé hững hờ - Hôm nay vé hết...
    • 532 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Báo chí lại tiếp tay tuyên truyền cho những sản phẩm này
    The best love is the love that you give :Rose:
    • 694 Bài viết

• 1,470 Được cảm ơn

Coi xong cờ nhíp thì thấy đúng là mình không thuộc dạng nhạy cảm. Tớ chả thấy tí teo gợi dục nào, cái đoạn bạn nữ mồ hôi chảy thành dòng làm tớ tưởng bạn í đang tắm hơi, bạn giai thì chả có vẻ gì nứng cả, cái mặt bạn í thật vô cảm - kiểu này đố vợ biết được chồng đang lên dốc hay xuống đèo
    Kỳ tới có bạn đạo diễn nào muốn chế phim kiểu này thì thử cho bạn nữ tắm bồn rồi dùng vòi sen làm đạo cụ đi, đảm bảo gợi dục và sống động hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi konami; 10/03/2012 vào lúc 02:18 AM.
    S3
    My baby's so good
    • 408 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Ôi giời ơi, nhận ra người quen.
    Cu em đạo diễn phim này đang làm việc cho VTV9. Để mai mình điện thoại hỏi thử nó. Nếu không phải thì chắc trùng tên. Nhưng cái kiểu tư tưởng này thì đúng nó rồi!
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • 2,448 Bài viết

• 5,525 Được cảm ơn

Chắc các em muốn thử cái mới nhưng làm chưa tới nên thành ra khán giả kêu ới ới.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2