ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Chế độ ăn kiêng low-carb có thể hại cho sức khỏe (bài chia sẻ #1398)

Đến trả lời mới nhất
  • 30 Lượt chia sẻ
  • 523K Lượt đọc
  • 4.63K Trả lời

108 Người đang theo dõi

• 48 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

lạnh quá nên ăn nhiều lại tăng 1 kg rồi . thôi xõa đến tháng 3 lại CC lại
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e gui bang dien thoai cua ChinaNen ko co dau!e thay pp LC rat thu vi muon theo nhung 1 ngay e an ko noi 1/2kg thit nua.e cao 1m53 ,nag 51 Ky lan.huhu.voi Lai e hay annuoc tuong,nuoc mam nhu zay co anh huong gi den qua trinh giam can Ko?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ak con 1 Van de nua La e thik uong nuoc tra + Vai lat gung tuoi Dap dap(ko them duong) co duoc Ko ak?mong a chi tl gium e!
    • 1,980 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boghogtuyet Xem bài viết
    e gui bang dien thoai cua ChinaNen ko co dau!e thay pp LC rat thu vi muon theo nhung 1 ngay e an ko noi 1/2kg thit nua.e cao 1m53 ,nag 51 Ky lan.huhu.voi Lai e hay annuoc tuong,nuoc mam nhu zay co anh huong gi den qua trinh giam can Ko?
    Đây là làng carb cycle em nhé. Không phải LC thông thường. Em nên nghiên cứu các bài trước rồi hãy hỏi.

Báo cáo huynh đệ tỷ muội là trời rét quả là rất khó CC, cố gắng lắm mới duy trì được thành quả. Qua đợt rét vừa rồi em tăng mất 1kg
    • 5,270 Bài viết

• 6,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metovit Xem bài viết
    Đây là làng carb cycle em nhé. Không phải LC thông thường. Em nên nghiên cứu các bài trước rồi hãy hỏi.

Báo cáo huynh đệ tỷ muội là trời rét quả là rất khó CC, cố gắng lắm mới duy trì được thành quả. Qua đợt rét vừa rồi em tăng mất 1kg
    sau đợt tết vừa rồi em trở về máng lợn rồi chị ơi =))
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    Về máng lợn rồi thì lại phải làm từ đầu thôi. Thời gian qua, theo gương Ráo đẹp chai bụng 6 múi, sáng nào chị cũng quất một bát bún hoặc phở. Trưa ăn 1/2 bát cơm, tối không ăn cơm nên duy trì được thành quả, vấn đề là tết, chị vui mồm ăn hơi quá đà sô cô la (món khoái khẩu của chị lại cứ lù lù trước mắt
    Thế là toi mất 1kg, tự hứa sẽ điều chỉnh (ăn hết mấy gói socola tronh tủ nữa thôi là chị kiêng luôn đến tết sang năm
    Mục tiêu 55kg vẫn đang ở phía trước
    • 5,270 Bài viết

• 6,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metovit Xem bài viết
    Về máng lợn rồi thì lại phải làm từ đầu thôi. Thời gian qua, theo gương Ráo đẹp chai bụng 6 múi, sáng nào chị cũng quất một bát bún hoặc phở. Trưa ăn 1/2 bát cơm, tối không ăn cơm nên duy trì được thành quả, vấn đề là tết, chị vui mồm ăn hơi quá đà sô cô la (món khoái khẩu của chị lại cứ lù lù trước mắt
    Thế là toi mất 1kg, tự hứa sẽ điều chỉnh (ăn hết mấy gói socola tronh tủ nữa thôi là chị kiêng luôn đến tết sang năm
    Mục tiêu 55kg vẫn đang ở phía trước
    hihi anh Ráo sau Tết duy trì 4-1 nghiêm túc phết
    mai em "yêu lại từ đầu" vậy (
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 201 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có lần gì em đọc được 1 bài báo nói về chế độ ăn Địa Trung Hải, rất tốt cho sức khỏe, tim mạch... đại loại là ăn nhiều rau xanh,trái cây, các loại ngũ cốc, hạn chế ăn thịt đỏ, nên ăn cá, đạm từ thực vật ( đậu phụ ), dầu ăn thì dùng dầu olive... Thấy hay hay với tốt cho sức khỏe nên em đang theo chế độ ăn này hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,970 Bài viết

• 3,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    Mình cũng về với máng lợn rồi. LC hơn 1 tháng giảm 3 kg, duy trì kg gần 6 tháng dù ăn bình thường, Tết được biếu nhiều bánh chưng quá nên tệ hơn cả máng lợn rồi.
    Honesty is very expensive gift. Do not expect it from cheap people.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,419 Bài viết

• 7,901 Được cảm ơn

Bưởi giúp giảm béo, chống ung thư (Tuy nhiên cần tránh uống chung với sữa)

Một hoặc hai quả bưởi mỗi ngày, cùng với một khẩu phần ăn khoa học, có thể giúp bạn giảm cân. Nó cũng giúp làm giảm nguy cơ ung thư ở những người hút thuốc nhờ tác dụng khống chế hoạt động của chất sinh ung thư trong khói thuốc.

Những phát hiện này là 2 trong số nhiều kết quả nghiên cứu về lợi ích của các loại trái cây giống cam quýt được trình bày tại cuộc họp thường niên của Hiệp hội Dược phẩm Hoa Kỳ tại Philadelphia.

http://www.ykhoa.net/yhoccotruyen/baiviet/29_456.htm

Đối với người béo phì, bưởi có tác dụng làm tiêu tan lượng mỡ dư thừa trong cơ thể hiệu quả.
    Ăn bưởi còn giúp giảm cơn thèm ăn, phòng ngừa bệnh tiểu đường.

Một ly nước bưởi ép hoặc trà bưởi vừa sẽ làm cho bạn cảm thấy sảng khoái, thoải mái hơn những lúc mệt mỏi, làm việc căng thẳng. Không chỉ vậy, trái bưởi còn có tác dụng giảm cân rất hiệu quả.

Bưởi có tính thanh mát, chứa nhiều axit giúp tiêu hóa tốt khi bạn ăn quá no, giúp phân giải chất béo dư thừa và chất cặn bã ra ngoài cơ thể. Vì vậy, bưởi giúp tiêu mỡ làm ốm, là cách triệt tiêu mỡ thừa nhanh nhất.

Tại sao ăn bưởi giảm mỡ bụng rất nhanh

Tại sao ăn bưởi giúp giảm cân nhanh mà không bị hóp mặt và ‘teo’ vòng 1?
    Từ xưa đến nay, nhiều người truyền nhau kinh nghiệm ăn bưởi để giảm cân và không ít người thành công với phương pháp đó. Và việc giảm cân bằng bưởi đã có khoa học chứng minh.

Theo tiến sỹ Ken Fujioka, làm việc tại bệnh viện Scripps, San Diego và là trưởng nhóm nghiên cứu tác dụng của bưởi trong việc giảm cân, cái gọi là “khẩu phần ăn dựa trên bưởi” – gồm bưởi và một số loại protein – đã trở nên phổ biến đối với những người điều trị bệnh béo phì trong nhiều năm.

Khoa học đã chứng minh, bưởi giúp phụ nữ giữ eo thon hiệu quả.
    Đặc biệt, đây là phương pháp giảm cân vừa hiệu quả lại an toàn và khá dễ dàng. Bởi hầu hết những người được hỏi trong nghiên cứu đều cho biết ăn bưởi khá ngon, không khiến họ lười như khi uống thuốc.

Bưởi có tác dụng rất lớn trong việc giữ dáng đẹp.

Không chỉ giảm cân, mà ăn bưởi còn đặc biệt giúp giảm cân ‘đẹp’. Nghĩa là bạn giảm cân nhưng không bị hóp mặt hay nhỏ vòng 1, mà bưởi đặc biệt giúp giảm vòng 2 và những chỗ mỡ thừa.

Duy trì ăn đều đặn 1 nửa quả bưởi mỗi ngày trước bữa ăn, bạn sẽ có dáng đẹp mỹ mãn.
    Bưởi giúp bạn có cảm giác no – kiềm chế cảm giác thèm ăn

Bưởi được nạp với các chất xơ, giúp bạn no lâu hơn và làm giảm khả năng ăn vặt vô thức. Một quả bưởi chỉ có 53 calo và khoảng 2g chất xơ . Nghiên cứu cũng đã phát hiện ra rằng, ăn nửa quả bưởi trước mỗi bữa ăn có thể dẫn đến giảm cân nhiều hơn trong những người ăn kiêng. Ngoài ra, mùi của dầu bưởi có tác dụng trên men gan, kiềm chế cảm giác thèm ăn và thúc đẩy giảm cân hiệu quả.Chứa hàm lượng calo thấp

Bưởi chứa hàm lượng calo và chất béo ít nên giúp giảm cân nhanh. Có một số cách để thưởng thức bưởi ngoài ăn sáng là bạn có thể thay thế trái cây sấy khô bằng những lát bưởi trong món salad hoặc một ly nước ép bưởi mỗi ngày.Bưởi giúp làm giảm nồng độ insulin

Nghiên cứu cho thấy rằng, bưởi là trái cây làm giảm nồng độ insulin. Các mức thấp của insulin giúp cơ thể dự trữ năng lượng cần thiết và đốt cháy chất mỡ dư thừa đặc biệt ở vùng bụng hiệu quả.

http://www.tin247.com/tai_sao_an_buo...-22675321.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi apeti; 10/02/2014 vào lúc 12:05 PM.