ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Chế độ ăn kiêng low-carb có thể hại cho sức khỏe (bài chia sẻ #1398)

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 536K Lượt đọc
  • 4.63K Trả lời

• 600 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Hem phại GC chỉ là Tả sứ thui
    Tui trích dẫn nhầm đấy chứ Lành ơi. Haha có người tưởng bở. Ối ối nhỡ mồm vả thôi vả thôi. Tả sứ tha lỗi cho tui nhớ. Tả sứ có cao kiến gì vụ này không? Từ giờ đến tối ko động đến cơm gạo tui chịu được

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,032 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytt_hut Xem bài viết
    Tui trích dẫn nhầm đấy chứ Lành ơi. Haha có người tưởng bở. Ối ối nhỡ mồm vả thôi vả thôi. Tả sứ tha lỗi cho tui nhớ. Tả sứ có cao kiến gì vụ này không? Từ giờ đến tối ko động đến cơm gạo tui chịu được
    Tớ không phải tả sứ nhưng trả lời bạn nhé.
    Trưa bạn có thể nạ thêm 1/3 bát cơm (30cc)

Xế 1 hộp sữa chua không đường

Tối nhịn cạp, chỉ rau thịt và canh thui nhé

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 600 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metovit Xem bài viết

Nghĩa là chuyển sang ngày Low hả mẹ nó. Huhu.

• 932 Bài viết

• 3,735 Được cảm ơn

Các bạn có biết vì sao ta có thể ăn một củ khoai hoặc 2,3 bát cơm mà đã thấy no, trong khi có thể ăn 1-2 kg hoa quả mà vẫn thèm ăn không ?
    Vì khi ăn tinh bột bình thừong sẽ chuyển hóa thành glucogen làm tiết ra Insulin, khi lượng insulin trong cơ thể lên cao, não bộ sẽ phát ra cảm giác no để chúng ta dừng lại không ăn nữa. Trong khi đó, fructose từ hoa quả đi thẳng vào gan, hoàn toàn không kích hoạt insulin. Do đó, cơ thể hoàn toàn không biết nó đã ăn quá nhiều hoa quả để dừng lại, rất dễ dẫn đến béo phì.
    Vì vậy, trong những ngày Low tôi mới không cho các bạn ăn hoa quả, vì tôi biết một khi đã ăn thì khó mà dừng lại được. Tuy nhiên, nếu bạn thực sự có sự kiềm chế tốt, thì đúng 100g hoa quả vào ngày Low cũng ok, miễn là bạn cộng lựong carb này vào tổng carb hàng ngày. Điều này cũng làm CC dễ chịu hơn một chút.
    Đàn ông không hư đàn bà không yêu
    • 932 Bài viết

• 3,735 Được cảm ơn

Nhớ là tối đa 100g hoa quả ngày Low mọi người nhé, chứ k phải tưởng tôi nói thế là ăn nhiều để thay cho lượng carb từ tinh bột đâu

@bupbexinh : Good job
    @nhuonghuong: 4L1H cũng được. Ngày High bạn ăn nhiều tinh bột giảm protein và hạn chế ăn fat là ok ngay
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,032 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Vẫn là ngày vl mà bạn. Bữa sáng bạn mới cạp có 1/2 cái báng rán nhân đỗ xanh thì tớ cứ tính là 10cc.
    Còn lại những 40cc cho bạn sài cả ngày mà, lo gì đói

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    • 1,101 Bài viết

• 1,982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuonghuong Xem bài viết
    RC ơi tình hình là hôm nay mình ngày H cuối của tuần thứ 2, (đúng ra H+ ), tuần rồi đứng cân, ko chịu xuống. Tổng cộng 2 tuần vẫn 1k, tuần tới mình cũng 4L1H đc ko, thật tình là ngày H đv mình khổ sở lắm lắm, có khi đêm ko ngủ đc vì no ý
    Thể trạng chị em ta giống nhau roài chị ơi, em cũng 1 tuần nay ko suy suyển, mà em đc hẳn 0.3kg rồi ạ
    • 5,679 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Hnay ngày high+ mà chắc chỉ high thui quá, sáng tô bún 1 thanh bé ti tẹo, 1 bich chè, 5 múi sầu riêng hức hức, tối chồng rủ pizza hut, có quá ko RC chứ 1w mà ko xả với cả nhà thấy mình sao sao á
    • 86 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

E thì không béo, chưa sinh con lần nào mà vòng hai thật khủng khiếp. Bắt đầu từ hôm nay em quyết tâm low card nhưng khó quá. Bao nhiêu thứ ngon cám dỗ mà em là chúa hảo ngọt và tinh bột. Bữa sáng có thể ăn gì ngoài trứng ạ?
    • 2,032 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Có lẽ các Sờ nên nhanh quyết định đổi tên nhà đi chứ cứ để các bạn nhần lẫn nhiều mất thời gian của các bạn ý.
    @ chim sẻ: không có CCs member nào chỉ ăn sáng bằng trứng đâu ạ. Làm ơn lội page tí đi nhé

• 182 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Ngày High là tạo điều kiện cho mẹ nó ăn thoải mái thôi chứ ko phải là bắt ăn nhìu nhé Ngày High ăn Low càng tốt chứ sao phải phải cố ních mà để cho no quá thế
    cái chính là mình chỉ ăn đc mỗi khoảng 150 cạp cạp là tắc thở thầy ạ
    • 1,855 Bài viết

• 11,348 Được cảm ơn

Em hôm nay ngày High+, lên cân thì giảm gần 1kg (giờ chả còn mỡ ở đâu ngoài 1 chút ở eo và đùi ), dù nói thật là tuần vừa rồi em phá giới hơi nhiều . Có 2 ngày đi ăn chè, rồi ăn gỏi cuốn, ốc luộc, bánh đa cuốn ; 1 ngày đi hát karaoke thì xơi rất nhiều xoài + chôm chôm . Rồi có 1 buổi chiều ngày Low, ngồi ăn củ từ hay khoai môn gì đó khá nhiều nữa .

Tuần này ko có vụ gì để hư nữa rồi ! Nhưng ở nhà đang có nhiều na + xoài, vì hôm qua là mồng 1.

Hôm nay em luộc 1kg khoai, để sẵn ở đó, lúc nào thích thì ăn cho thỏa cơn thèm . Vừa rang 1/2 bát cơm thừa + 1 lạng thịt xay, chưa khi nào mà rang cơm với nhiều thịt như vậy .
    1. Cách làm giá đỗ 2. Gỏi lào của chị bb 3a. Cách pót ảnh lên WTT 3b. Tầng 49 - Nhà rau WTT
    4. Vườn rau của bạn Đôrêmon (vừa Đô vừa Rê) đây
    5. Vườn phong lan gia đình

Chẳng có đam mê nào giá rẻ đâu anh
    Câu thơ cũ bụi phủ dầy trong miền quá khứ
    Em bán rẻ đam mê mua bình yên tạm bợ
    Bình yên qua rồi thảng thốt nhớ đam mê...

• 11,590 Bài viết

• 17,926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsevuotkeo Xem bài viết
    E thì không béo, chưa sinh con lần nào mà vòng hai thật khủng khiếp. Bắt đầu từ hôm nay em quyết tâm low card nhưng khó quá. Bao nhiêu thứ ngon cám dỗ mà em là chúa hảo ngọt và tinh bột. Bữa sáng có thể ăn gì ngoài trứng ạ?
    hic...trc em gái mình cũng thế sau tẩy giun thì hết
    • 932 Bài viết

• 3,735 Được cảm ơn

@cuncon1302 : Tối đi ăn pizza với cả nhà đi bạn, ăn kêng là quá trình lâu dài muh
    @chímevuotkeo : Có em ạ. Ăn .... Phở
    @Lucky Luc : bạn nên tính toán lại carb đi, thực đơn bạn nhiều carb quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

RC ơi hôm nay là ngày VL của mình mà sáng sớm quất hết 168g ngô hạt khoảng 20g carb vậy chiều nay mình có thể ăn dc khoảng bao nhiêu cơm nữa vì mình mới nấu một nồi cá kho ngon lắm mà cá thì ko thể thiếu cơm hichic. lúc xế mình ăn 2 lát bánh mỳ đen khoang 6gcarb nữa rồi. trong tủ lạnh còn trái lê với ít dưa hấu cũng chưa dám ăn mà để lâu sợ hỏng bỏ đi thì tiếc giờ phải tính sao với bữa chiều nay đây???
    • 309 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

À mình còn quên một xíu nữa. đậu phộng và hạt điều mình ăn hơi nhiều vào ngày Low thì sao? Mình ko biết carb của 2 món này nhưng cứ để trước mặt đi qua đi lại ko nhón nó khó chịu cái bụng lắm mà cất đi thì ko dc, thanks RC nhiều
    • 182 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi likedeg Xem bài viết
    RC ơi hôm nay là ngày VL của mình mà sáng sớm quất hết 168g ngô hạt khoảng 20g carb vậy chiều nay mình có thể ăn dc khoảng bao nhiêu cơm nữa vì mình mới nấu một nồi cá kho ngon lắm mà cá thì ko thể thiếu cơm hichic. lúc xế mình ăn 2 lát bánh mỳ đen khoang 6gcarb nữa rồi. trong tủ lạnh còn trái lê với ít dưa hấu cũng chưa dám ăn mà để lâu sợ hỏng bỏ đi thì tiếc giờ phải tính sao với bữa chiều nay đây???
    hihi thế thì hôm nay thành H+ quất hết chỗ đó rồi mai hãy VL bạn ơi
    • 309 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuonghuong Xem bài viết
    hihi thế thì hôm nay thành H+ quất hết chỗ đó rồi mai hãy VL bạn ơi
    Nhưng hôm qua mới high mấy chục cộng rồi, đổ bánh xèo ăn tóe khói cả ngày rồi thì hôm nay phải hạ hỏa xuống VL ấy mà, giờ lại cộng nữa thì chả biết ngày nào mình mới VL dc nữa. tuần trước thực hiện hơi lôm côm ăn uống bậy bạ nhưng cũng xuống dc hơn 1kg thấy mừng rồi coi chừng tuần này lên lại quá.
    • 2,032 Bài viết

• 3,276 Được cảm ơn

Sao nhà vắng vẻ thế nhỉ? Chắc hôm nay đại hội bang hay sao ý, mọi người cùng phá giới rùi à?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 932 Bài viết

• 3,735 Được cảm ơn

Sao nhà vắng vẻ thế nhỉ? Chắc hôm nay đại hội bang hay sao ý, mọi người cùng phá giới rùi à?
    Đại hội chắc đầu tuần sau chị ạ. Em về HN hơi nhiều việc nên vài hôm tới chắc ngày chắc vào đây 2-3 lần, nhưng vẫn sẽ trả lời hết những thắc mắc của mọi người

@likedeg : Chị phải cố gắng kiềm chế, chính vì không kiềm chế nên được bản thân nên nhiều người sau giai đoạn đầu ăn kiêng thành công lại lên cân còn béo hơn hồi trước khi ăn kiêng nữa. PP này 1,2 ngày quá chỉ tiêu cũng không sao, nhưng xét trên đừong dài là phải đảm bảo thì mới thành công nhanh được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)