Câu chuyện của những kẻ thích đi đường tắt trong showbiz Việt, liệu có bền?

• 445 Lượt chia sẻ
  • 5.13M Lượt đọc
  • 15.2K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 362 Bài viết

• 2,060 Được cảm ơn

Cái vụ Miranda Kerr có thật ko chị keobong? Sao kì vậy, mẫu VS cô nào chả sexy???
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,192 Bài viết

• 6,130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    Quác, em bị xóa bài các mẹ ơi, em có nói gì đâu nhể, em chỉ nói là các mẹ bỉm sữa ở VN còn hiền chán, các mẹ bỉm sữa ở Mỹ còn khiến em Miranda Kerr mất hợp đồng VS vì trông em ấy "threatening" và sexy quá mức cần thiết.
    Còn đây trốn chua lộn chồng trái đạo đức người ta tẩy chay là đúng rồi còn gì?

Em còn so sánh mức độ chuyên nghiệp, ở Mỹ em Miranda Kerr mất hợp đồng thì em ấy bình thản đi kiếm hđ khác, ở đây Cáo mất hđ thì Cáo đi huy động cả lũ bưng bô và báo chí bênh vực mà càng giãy người ta càng ghét.

Thế mà bài em bị xóa các mẹ ạ .
    Tại vì ở bển cô ấy không đi đường tắt như VN ta đó mà . Ở ta là cứ phải đi tắt mới nhanh nổi và nhanh chết .

Tỉ dụ như con Phối nó vừa đi tắt ra siêu thị mua 3 chai sữa tắm của thèng con mỤ béo Ú . Chạy vào đây khoe chiến tích với các mẹ cuối năm nay con mụ béo Ú đấy nó lại chăm chút yêu thương cho con Phối , Nhưng vừa vào định đi tắt Sờ mọt cũng xoá luôn . Há há . Thích đi tắt mà đi không đúng kiểu cũng quang tèo . Phối nhờ . hê hê
    comment by WTT mobile view
    • 553 Bài viết

• 4,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mod vất vả quá ngồi canh các mẹ để xoá cũng đủ hoa mắt chóng mặt. Vì đâu nên nỗi ...?
    • 553 Bài viết

• 4,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mod vất vả quá ngồi canh các mẹ để xoá cũng đủ hoa mắt chóng mặt. Vì đâu nên nỗi ...?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,034 Bài viết

• 13,435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie13 Xem bài viết
    Cái vụ Miranda Kerr có thật ko chị keobong? Sao kì vậy, mẫu VS cô nào chả sexy???
    Xin lỗi, mình nhớ nhầm. Đúng là Kerr mất HĐ với VS nhưng ko phải vì sexy, mà đó là mất hợp đồng với 1 cty thời trang khác là David Jones, vì sau khi làm market research người ta thấy rằng hình ảnh ngày càng lộng lẫy của Ker khiến những tín đồ thời trang trẻ ko cảm thầy phù hợp và thân thiện.

Đó là ở Tây, KH chưa nói người ta đã tự đi làm nghiên cứu rồi, chứ ở VN, các KH la ó ầm ĩ rồi mà các hãng vẫn ngó lơ cơ. Rõ ràng là hình ảnh em Hờ bây giờ ko phù hợp để quảng cáo các sản phẩm gia đình nữa rồi.
    • 6,395 Bài viết

• 74,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    Đó là ở Tây, KH chưa nói người ta đã tự đi làm nghiên cứu rồi, chứ ở VN, các KH la ó ầm ĩ rồi mà các hãng vẫn ngó lơ cơ. Rõ ràng là hình ảnh em Hờ bây giờ ko phù hợp để quảng cáo các sản phẩm gia đình nữa rồi.
    Bệnh chung của các nhãn hàng lớn, thị phần to ở VN, là ỷ lại, chủ quan và khinh thường (khinh cả thù lẫn bạn) mà!

Vì quá tự tin rằng ko cần làm gì nữa mà vẫn đều đều tăng trưởng, lợi nhuận cao, thị phần khủng, nên toàn bộ cty từ trên xuống dưới, từ lớn đến bé, đều rảnh rang hưởng thụ thành quả của nhiều năm phấn đấu ko ngừng (bằng cách tung tiền quảng cáo kiểu áp đảo, chiếm thị phần theo kiểu cá nhớn chén cá bé; sản phẩm dù ko được cải tiến gì nhưng vẫn quảng cáo là sp mới, giá bán cao v.v...) thay vì làm đúng kiểu truyền thống và chân chính, là thực sự nghiên cứu cải tiến, chăm sóc và lắng nghe ý kiến khách hàng, tìm mọi cách giảm chi phí để giá thành thực sự cạnh tranh v.v....

Chính vì thế nên khi bị NTD đánh trúng phải tim đen của nhãn hàng, là tẩy chay sản phẩm được quảng cáo vô tội vạ, là NSX đã bày luôn bộ mặt thật của họ ra:

- Lãnh đạo từ cấp cao đến cấp thấp đều phớt lờ ý kiến khách hàng, ko những thế còn miệt thị khách hàng
    - Nhân viên thì thờ ơ và học theo lãnh đạo, thay vì tìm và khắc phục lỗi thì đổ hết lỗi cho khách hàng (phản ứng ngu ngốc nhất trong chiến lược tiếp thị).
    - Chậm chạp, ù lì, cứ như ko thể xoay trở và không nhận diện được mắt xích lỗi...

Hơ, nói chung case đó vô cùng đáng trở thành "case study" cho các giáo trình về tiếp thị và thị trường. NSX như thế thì xứng đáng xuống ghế bét dem mà ngồi, rồi cắp cặp đi học tiếp thị lại từ đầu, bao giờ nhuần nhuyễn rồi hẵng ngoi lên lại.

Các bác biết em nói ai rồi, phỏng ạ?
    • 71 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapnhumi Xem bài viết
    Ủa cái đám đông ô hợp lại dọn nhà đến đây rồi hả, mong Mod sớm khóa luôn cái topic này cho WTT được trong sạch hơn.
    Vậy mà có con mắm thúi túm cái váy chạy theo lkkkkkkk 😏😏😏😏😏😏
    • 94 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    • 1,222 Bài viết

• 18,066 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bị xóa nhanh thế khi vừa nhắc đến Lộn Đúng là đồng tiền có thể sai khiến cả quỷ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bluenight_vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 507 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ngộ nhờ. Mấy top dính đến Ha Vi bị khoá sạch sẽ. Mặc dù mới 1-2 trang chưa kịp để mà có ai vi phạm hay xa chủ đề. Kiểu như không cho em Vi nổi tiếng. Duy có cái top này được duy trì cũng 1 phần bài báo quá cải quá tởm. Dìm em í xuống ngang lệ rơi bán ổi với bà Tưng. Ai có thể nghĩ ra vụ dìm em Vi nhỉ ?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy. Xem bài viết
    . Ai có thể nghĩ ra vụ dìm em Vi nhỉ ?
    Người mà ko cần nói mà ai ai cũng bít đó mẹ nó
    • 374 Bài viết

• 1,489 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có tin MC Minh Hà bị bắt gặp ôm ấp Chí Nhân kìa, trời ơi vợ vừa sinh, con mới được 6 tháng tuổi. Năm nay đúng mốt ngoại tình lên ngôi, hồ ly tinh lộng hành rồi. Em tưởng chị Hà này đứng đắn lắm mà, có biến cái là khóa luôn FB rồi, thời buổi này đúng là chẳng thể trông mặt mà bắt hình dong.
    Chống củ lạc: Dạo này nhìn style của chị H có vẻ lạc quẻ, thần sắc kém, chắc là ngày đêm suy tính ủ mưu làm thế nào để quặp chắc Diamond, mặt khác lại vẫn trong trắng thanh khiết như đóa lan rừng, khác nữa lại chỉ Đông nói Tây. Đa đoan vậy bảo sao chả héo hon
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 362 Bài viết

• 2,060 Được cảm ơn

E nói thật là người mà ai cũng biết là ai đấy vất vả quá, sống tham vọng quá nên khổ sở mọi bề. Chồng ngoan, con dễ thương, nhà cửa sang trọng, tiền bạc cũng rủng rỉnh, thế mà vẫn ko chịu, muốn làm nữ hoàng mới được. Nói thật lúc yên ổn hạnh phúc trông cáo cũng xinh tươi, viên mãn. Giờ thì khắc khổ và nanh nọc quá thể. Cũng biết là đi lên từ gian khó thì cáo phải thủ đoạn (vì chả có tài năng), nhưng cái gì cũng phải có điểm dừng, chứ cứ mãi sân si thế này thì tã nhanh quá, vài bữa chả còn xíu ngoại hình nào để câu cơm thì cạp đất mà ăn
    • 159 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Gau831 Xem bài viết
    Các mẹ ơi có tin MC Minh Hà bị bắt gặp ôm ấp Chí Nhân kìa, trời ơi vợ vừa sinh, con mới được 6 tháng tuổi. Năm nay đúng mốt ngoại tình lên ngôi, hồ ly tinh lộng hành rồi. Em tưởng chị Hà này đứng đắn lắm mà, có biến cái là khóa luôn FB rồi, thời buổi này đúng là chẳng thể trông mặt mà bắt hình dong.
    Chống củ lạc: Dạo này nhìn style của chị H có vẻ lạc quẻ, thần sắc kém, chắc là ngày đêm suy tính ủ mưu làm thế nào để quặp chắc Diamond, mặt khác lại vẫn trong trắng thanh khiết như đóa lan rừng, khác nữa lại chỉ Đông nói Tây. Đa đoan vậy bảo sao chả héo hon
    Mình cũng vừa nhìn thấy có ng dẫn bài về MC Minh Hà về đây, ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy topic bị xóa không sủi tăm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4,765 Bài viết

• 15,100 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi, cái người mà đi đường tắt là cái người mà ai cũng biết là ai đấy sao không có trong danh sách này nhể: cụ tỷ là đạp lên vai giai từ anh Hùng Quắt cho tới nhạc sĩ Đức Trí rồi tới lúc nhờ mấy bài hot của Đức Trí mới ngoi lên 1 chút sau đó giựt C $ từ TTH dung tiền của anh này mới lên được vị trí ""nữ Quàng"" sau hết giá trị (cổ phiếu đi xuống, hết xiền) thì quay ra ali mơi mơi tiền của cu Kh CC.

Hôm rồi mấy giai PT bên Cali kêu mềnh mua thêm gói PT mình hỏi ẻm: HH có cổ phần Cali phải không? em nói không phải chị ơi, HH là đại sứ thương hiệu, Mình nói luôn em oi bao giờ Cali bỏ HĐ đại sứ vs HH thì chị mua ủng hộ tiếp nhé, cái loại cướp chồng chị không ưa. Chị mà cà thẻ thì mua được nửa cái Cali luôn ấy. Giai ấy cười gượng: em biết rồi chị,c ơ mà em không phải người quyết định dùng HH làm đại sứ chị ơi, nhiều chị cũngnoí giống như chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MESARA; 24/11/2015 vào lúc 10:51 AM.
    Viens M'Embrasser
    • 159 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi có tin MC Minh Hà bị bắt gặp ôm ấp Chí Nhân kìa, trời ơi vợ vừa sinh, con mới được 6 tháng tuổi. Năm nay đúng mốt ngoại tình lên ngôi, hồ ly tinh lộng hành rồi
    Mình cũng vừa ngó thấy có người dẫn bài này về đây, ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy topic bị xóa. Kỳ lạ thật, wtt là diễn đàn cho những người phụ nữ của gia đình mà lại toàn bao che cho hồ ly là lý làm sao?

Tránh lạc chủ đề: thà rằng showbiz t
    • 159 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi có tin MC Minh Hà bị bắt gặp ôm ấp Chí Nhân kìa, trời ơi vợ vừa sinh, con mới được 6 tháng tuổi. Năm nay đúng mốt ngoại tình lên ngôi, hồ ly tinh lộng hành rồi
    Mình cũng vừa ngó thấy có người dẫn bài này về đây, ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy topic bị xóa. Kỳ lạ thật, wtt là diễn đàn cho những người phụ nữ của gia đình mà lại toàn bao che cho hồ ly là lý làm sao?

Tránh lạc chủ đề: thà rằng showbiz toàn những ng đi tắt khùng khùng nhưng vô hại kiểu Lệ Rơi, vẫn còn hơn đầy rẫy chồn cáo như hiện tại t
    • 159 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Xin lỗi cả nhà, lần đầu mình post bài bằng đt, chẳng hiểu sao nó cứ bị nhảy tùm lum và post khi mình còn chưa type xong 😢
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 106 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phụ ủn post lên 😝. Em không chỉ trích ai hết, chỉ chia sẻ ý kiến cá nhân thôi ạ. Tính em khá là lì, đã làm cái gì thì thường đi tới cùng. Mặc dù ít post bài nhưng em tận dụng mọi cơ hội để tuyên truyền chiến dịch của chúng ta, ai cũng biết sức mạnh của word of mouth là không thể coi thường, có đúng không ạ. Thỉnh thoảng em nghe những ý kiến trái chiều với những lý lẽ...em đọc rồi cười 3 giây xong tiếp tục công việc đập chuột. Chả ai biết đến cùng kết quả như thế nào nhưng ít nhất em đã hành động để bảo vệ cái đúng. Chúng ta cùng tiếp tục hành động nha các chị
    • 6,395 Bài viết

• 74,788 Được cảm ơn

Ừ thì lúc nào mà cáo chẳng có show, vấn đề là show như thế nào thôi, hơ hơ, đến mấy cô bán hoa đứng cột điện chờ khách giá 100k/shot, hôm nào trời mưa khuyến mãi giá 50k/shot thì cũng đầy nhóc show ngay ấy mà. Gớm mặt lại chả méo xệch như vừa ăn tát, tự cao cho lắm rồi cũng phải chuyển sang bước thứ n là tự rỏ vài giọt nước mắt cá sấu hòng đánh vào lòng thương hại của khán giả, trong cái show rác của ku Đờm. Hơ, vừa ra ảnh ku Đờm tặng cho món quà "xinh nhật sớm" trên sân khấu thì trên Vtalk đã có ngay ảnh chế món quà của nữ quàng được lồng cái ảnh gã buôn lậu thò tay móc háng nữ quàng giữa bàn dân thiên hạ. Bách nhục thế còn gì, đến cả chiêu cuối cùng là khổ nhục kế cũng chỉ tổ làm trò cười cho thiên hạ. Lên đấy mà bênh hồ ly đi cho nó đủ bộ.

Mà mẹ bỉm sữa lại chả tuyên bố từ đời tám hoánh nào là mẹ bỉm sữa cần qué gì truyền thông đưa tin, mẹ bỉm sữa chẳng thò ra đồng tiền nào để mua cái mồm hay cái bút của ai cả. Mẹ còn chửi lũ bồi bút là điếm bút nữa cơ, thì có cớ gì mẹ phải móc tiền ra thí cho bọn chúng? Mẹ bỉm sữa chỉ quan tâm đến việc tiêu tiền của mẹ bỉm sữa và của cả nhà mẹ thôi, nên cứ mặt hàng nào có cái mặt mẹ ghét là mẹ ứ mua đấy, và mẹ còn làm như thế dài dài, dài có khi sang cả đời con của mẹ nữa đấy. Ôi xời.