Câu chuyện của những kẻ thích đi đường tắt trong showbiz Việt, liệu có bền?

• 445 Lượt chia sẻ
  • 4.52M Lượt đọc
  • 14K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 678 Bài viết

• 2,619 Được cảm ơn

Nhiều lúc, em thấy các chị chưa thực sự công bằng với Hà!
    Hà có thể là người thứ 3, nếu có như vậy thì Hà đáng trách vì điều ấy. Nhưng người đáng trách là thằng đàn ông đã để cho người thứ 3 xen vào chứ! Có dã man quá không khi mình dìm người ta xuống tận bùn đen.
    Dù sao, thực lòng thì em cũng cảm thấy thương cho Hà! Có thể em phiến diện một chiều. Nhưng quả thật em thấy các chị quá đáng quá!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bencartoon Xem bài viết
    Hà có thể là người thứ 3, nếu có như vậy thì Hà đáng trách vì điều ấy. Nhưng người đáng trách là thằng đàn ông đã để cho người thứ 3 xen vào chứ! Có dã man quá không khi mình dìm người ta xuống tận bùn đen.
    Dù sao, thực lòng thì em cũng cảm thấy thương cho Hà! Có thể em phiến diện một chiều. Nhưng quả thật em thấy các chị quá đáng quá!
    Ờ các chị quá đámg ? Vậy con h nó có bao gio hiểu : " Tôn Trọng " là gì khong ? Nó đuoc ngay hom nay là nhờ ai nhỉ ?
    comment by WTT mobile view
    • 71 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Mà chị cũng tuyên bố : sản phẫm nào có lộn là chị tẩy chay sp đó . Thử xem NTD chết hay DN mất dần thị phần ? Nó khong muốn thien ha chửi thì nó hãy trở về đúng vi tri của nó đi 😏😏😏😏😏
    • 1,656 Bài viết

• 9,212 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Khiếp quá, công bằng với khào rồi thì công bằng ở đâu với chị vợ đại gia nhỉ ?. Thế nào là "dìm người ta xuống tận bùn đen" hở em gái?. Em bênh khào mà cứ nhai đi nhai lại mấy câu vô nghĩa cũ rích của đám phân cuồng ko thấy chán hả.

Nhìn Maya đi, nó cũng người thứ 3 nhưng nó còn biết thân biết phận, ko mặt trơ trán bóng chổng mông vào dư luận như con khào nhé. Mà tụi chị có tiền thì tụi chị có quyền yêu cầu đối với các nhãn hàng chứ tụi chị đâu ngu để bỏ tiền ra nuôi cái con cave đó để nó quay lại chửi tụi chị ngu nhỉ. Như vậy thà để chút tiền còm đó nuôi 1 con chó để trông coi nhà còn tốt hơn chán...nhở

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ptmaiphuong1987
    • 507 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ơ kìa em. Không cần em thương vay khóc mướn đâu. Idol của em vẫn ăn bánh vàng sài hàng hiệu khủng kim cương to vật nhà penhouse mấy chục tỉ và được chồng cô Vân Anh thương yêu chiều chuộng đi du lịch ở ks sang chảnh và bế bổng lên ô tô, chồng cũ thì lại chụp hình gia đình cả nhà hp. Các show tới tấp báo chí nói khán giả thương yêu lắm. Ai mà dìm được idol của em lắm tiền nhiều bạc. Tụi chị chỉ đơn giản là không mua tất tần tật những nhãn hàng mà idol của em làm đại diện. Tất cả những event của công ty hay thương hiệu nào mời diễn. Cái nào khó quá làm sau. Cái nào dễ đơn giản tụi chị làm trước. Vậy thôi. Em thắc mắc gì nữa ko? Lí do tẩy chay á? Tại tụi chị, những bà mẹ, không muốn thế hệ sau này ảnh hưởng bởi thể loại idol kiểu như cô ta. Là sẵn sàng nhảy vào gia đình người khác khi họ chưa li hôn. Không những thế còn tru tréo lên là tôi xứng đáng đưoc yêu thương. ... Ôi nhiều cái nữa mà em cứ từ từ tìm hiểu. Còn mà cố chấp mà thần tượng mù quáng thì cứ việc. Sau này khi nếu cuộc sống sau này lỡ có gặp thể loại như thế nhảy vô gia đình như chị VA bồ idol của em í mà. Thì em sẽ hiểu nhanh hơn giờ đấy. Haizza.
    • 1,192 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Bạn phiến diện rồi. Thực ra mọi người rất công bằng ngay từ đầu với cô hà bởi trong giới showbiz không chỉ có riêng minh cô hà là kẻ thứ 3 . Nhưng cô hà không biết điểm dừng . Khán giả từng hâm mộ gia đình cô hà hoàn toàn có quyền nói và làm những gì mình muốn .

Nếu cô hà thực sự nghĩ âm nhạc là vì khán giả người hâm mộ ít nhiều cô hà cũng không thách thức dư luận là người hâm mộ chúng tôi như vậy . Sự khiếm nhã của cô hà khiến khán giả chúng tôi buộc lòng phải tẩy chay cô hà vì lối sống không lành mạnh so với giá trị của người việt . nhất là đứng ở vị trí người vợ, người mẹ .

Bạn thương cô hà người khác thương chị vợ ông kia . Nhưng khán giả chỉ thông cảm được ở mức độ nào đó thôi. Sự cảm thông của tôi dành cho người vợ kia cũng chẳng còn
    .Cô hà càng không bao giờ có cửa . Cô hà đu theo ích kỉ của bản thân chấp nhận đánh đổi tất cả . Cô ấy cũng không cần sự thông cảm của chúng tôi hay của bạn đâu . Bạn thấy không cô hà vẫn tốt đấy chứ vẫn chạy show tuy không còn víp như xưa .Vẫn hiên ngang thách thức dư luận nên mọi sự lo lắng của bạn hết sức thừa .

Cô hà cô tiếc 1 lời thú nhận quá . Nên không ai thông cảm được ngoài bạn và số người ủng hộ ít ỏi . Cô hà vốn có chỗ đứng trong lòng khán giả ít nhiều là như vậy nhưng cô hà không cần chỗ đứng ấy

. Khán giả chỉ có thể xem hát diễn chứ không chu cấp được tất cả . Cô ấy chấp nhận đổi thì cũng chấp nhận mặt dầy ăn bánh bơ đội mũ phớt bị rủa xả trong cuộc sống rồi bạn . Có lẽ bạn lo hơi xa.

Những phụ nữ trong chiến dịch tẩy chay này chắc chắn ko chừa đường sống của ai bao giờ . Họ cũng chẳng thích phải nhắc đến tên một kẻ ích kỉ như cô hà bao giờ . Vì thế chúng tôi tẩy chay nhãn hàng cô hà làm đại diện đã là quá nhân đạo với kẻ rắt mũi dư luận .
    . Chúng tôi đang thực hiện quyền công dân của mình đấy chứ ! Tôi nghĩ chẳng ai cản được bước chúng tôi bởi hiện tại ai cũng biết chuyện như thế nào. Xin lỗi phải nói thật truyền thông có tác dụng . nhưng đã và đang phản tác dụng với câu chuyện này

Và chúng tôi không muốn làm con bò bị rắt mũi bởi truyền thông hay cô hà . hay bất cứ nhân vật nào ngoài luồng cả .

Chúng tôi đang Trả mọi thứ về vị trí vốn dĩ thuộc về thôi . Tôi không phải thánh đạo đức nên tôi sẽ góp phần nhỏ của mình vào việc làm đầy ý nghĩa này .
    Không phải vì ghét cô hà. mà vì quyền lợi của chính bản thân tôi bạn ạ .
    • 1,192 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Còn thiếu câu này nữa . Chúng tôi , Khán giả , Người tiêu dùng trên đất nước này . Cần được một sự tôn trọng nhất định .

*Với các nhãn hàng
    Hãy tôn trọng chúng tôi khi chúng tôi còn góp ý chúng tôi còn mong sự thay đổi và lắng nghe từ phía các bạn.
    Khi các bạn lắng nghe khách hàng sẽ có một sự tôn trọng nhất định với sản phẩm của các bạn các bạn không bao giờ thiệt khi lắng nghe khách hàng đâu .
    .
    * Với truyền thông .

Hãy tôn trọng độc giả đừng bịt mắt chúng tôi chúng tôi cần nghe nhìn sự thật khách quan và minh bạch nhất đừng vì nén bạc đâm toạc tờ giấy .

• 2,151 Bài viết

• 14,527 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    có thấy bùn đen đâu

Memin Lam
    16 November at 09:23
    Hôm 12/11 trên chuyến bay EK 392 lúc 10:30 sáng ( giờ Dubai) , về tới TSN lúc 8h tối VN, nhóm mình đi cùng chuyến với hà hồ, cô ả đi cùng lão đại gia kim cương, mặc đầm ngắn bằng ren màu đen, rất tình tứ công khai ôm ấp kiểu “áp sát từng milimet” mà ả thường làm với nhac sĩ Đức Trí và Cường USD trước đây. Nhóm mình đa phần là đại gia ( mình thì ko phải nha) đi du lịch 1 vòng châu Âu, ghé qua TBN, BĐN và quá cảnh ở sân bay Dubai, thực ra trong nhóm có nhiều anh chị còn giàu hơn cả lão kim cương nhưng đa phần họ ko phô trương như cặp này. Ai cũng biết cặp đôi nhưng đa phần họ lơ đi vì chẳng liên quan, các chú các cô bảo họ không hâm mộ loại này vì chẳng có gì đáng: tài năng ư, họ không nghe nổi 1 bài hát của ả, xem thì cũng bắt mắt vì vũ điệu nhưng xem mãi cũng nhàm; giàu có ư, các chú các cô còn giàu có gấp mấy lần bằng chính mồ hôi và trí tuệ của bản thân chứ ko như anh thì giàu nhờ nền tảng cha mẹ, ả thì giàu nhờ bám đàn ông. Ai cũng biết nhờ có 200 cây vàng từ lúc 16 tuổi sau cú lừa hôn nhân với con đại gia bất động sản Hà nội làm vốn nên ả mới mua được nhà, mới có vốn đầu tư bước đầu vào nghề biểu diễn. Sau này đi lên bằng mối quan hệ với những người đàn ông, mỗi ông là 1 nấc thang để ả leo lên. Thực ra số tiền thực tế mà ả kiếm được từ ca hát và quảng cáo chỉ khoảng 1/3 so với những gì mà ả có hiện nay, ngoài ra còn phải chi khủng để đầu tư cho hàng hiệu đẳng cấp, xe sang nhà đẹp, báo chí và những quan hệ lăng xê thì với thu nhập thế sẽ không thể cho ả cuộc sống xa hoa như vậy nếu không có những thằng đàn ông như Cường dola và khoa kim cương cung cấp, thực ra trước Cường ả này đã cặp với 1 đại gia Việt kiều, được ông này mua cho căn hộ nhỏ, không lâu sau gia đình vợ của ông này làm ầm lên nên ả đành cắt đứt quan hệ. Nếu theo báo chí nói là hà và Cường yêu nhau 8 năm thì trong khoảng thời gian đó ả đã bắt cá 5 tay chứ ko phải 2 tay như người thường đâu nha

https://www.facebook.com/hoinguoitie...gminh/?fref=nf
    • 50 Bài viết

• 1,691 Được cảm ơn

Chẹp, chả biết bạn Bencartoon có theo dõi phong trào và sự vụ này từ đầu không.

Nếu bạn chưa theo dõi thì tui nghĩ bạn đừng vội nhận định là ai dã man, ai dìm ai, ai chui xuống bùn đen và ai quá đáng. Đấy không chỉ là một phán xét sai. Mà trong một sự vụ có cả kẻ thủ ác lẫn nạn nhân, tình thương nhầm chỗ không đơn giản là sự phí phạm suông, xí xoá bằng một câu chép miệng "ờ thì tôi thương nhầm”, mà đôi lúc nó còn tương đương sự mỉa mai chua chát và xúc phạm với nạn nhân thật sự đấy bạn ạ.

Còn, nếu giả ngược lại, là bạn theo dõi đầy đủ rồi mà vẫn nói như trên thì quả thật tui không hiểu nổi khái niệm tình thương của bạn.

Có một người vợ và 3 đứa trẻ con không chỉ mất chồng và cha, còn bị khiêu khích, bôi nhọ, đặt điều bởi cái kẻ mà bạn thương xót kia, bạn có thương cho 4 con người này không, bạn có nghĩ thật ra trước tiên nên kêu gọi chính Hà Hồ dừng tay đi, bớt thủ đoạn đi, đừng quá đáng nữa đi hay không? Hay bởi vì người phụ nữ kia không phải người nổi tiếng, nỗi đau của cô ấy không thường xuyên được cập nhật trên mặt báo và facebook, nước mắt của cô khóc thầm cũng không được chụp ảnh trình diễn trong một liveshow, nên bạn quên mất là cô ấy cũng cần được thương?

Còn cái kẻ mà bạn cho là bị dìm xuống bùn đen ấy, nghe thật tội nghiệp quá, nếu không biết chuyện chỉ nghe lời bạn nói chắc tui phải tưởng Hà Hồ là đại diện cho những kiếp hồng nhan truân chuyên bạc mệnh, một chị Dậu cá tính trung trinh tiết liệt quá nên bị sóng gió của cuộc đời độc ác vùi dập, chị loạng quạng lao ra đầy tức tưởi trong cái đêm định mệnh giời tối đen như mực, hay-za.

Chỉ tiếc là sự thật lại ko mùi mẫn và bi đát như thế. Sự thật là Hà Hồ vẫn đang sống tốt, có thể không tốt như cái ngày xưa cô ấy đã rũ bỏ, có thể không tốt như cái tương lai cô ấy từng trù liệu, nhưng tốt hơn rất nhiều so với người phụ nữ và 3 đứa trẻ mà xem ra bạn không hề thấy cần thương cảm kia, càng tốt hơn nhiều nữa so với vô số phụ nữ khác bất kể có bị giật chồng hay không. Và quan trọng nhất, bạn biết ko, là cô ấy đã có khá nhiều cơ hội để tốt hơn nữa, để “thoát khỏi bùn đen”, nhưng cô ấy đã không hề lựa chọn.

Cụ thể, Hà không hề có biểu hiện gì hối cải, vẫn thường xuyên khoe khoang tiền quà kiếm được từ việc tham vàng phụ ngãi đào mỏ chồng người, vẫn tiếp tục tung lều báo và đồng bọn showbiz tung tin khiêu khích bôi nhọ người vợ kia, đá đểu cả chồng cũ, thậm chí cả ng mới của chồng cũ vô can cũng ko thoát khỏi miệng lưỡi lũ tay chân của cô ta. Đại đa số truyền thông đều ra tay bênh vực HH đồng thời sỉ nhục nạn nhân thực sự, thậm chí còn bôi xấu dè bỉu những ng tham gia tẩy chay, và tất cả đều với những lập luận nguỵ biện trơ trẽn đến hài hước.

Thế thật ra, là ai đang quá đáng, là ai đang không dừng tay, là ai mới đang cố dìm ai xuống bùn đen đây?

Thật hài hước khi kẻ thủ ác vẫn ngoài vòng pháp luật, vẫn phạm thêm tội, thậm chí vẫn tự tại ở vị thế có tiền quyền quan hệ cao hơn hẳn nạn nhân và những ng ngoài cuộc, thế mà lại được cho là “đáng thương vì bị vùi xuống bùn đen”. Thật hài hước khi những người, vốn chả lợi lộc gì từ việc tẩy chay này, chỉ vì sự đồng cảm với cái yếu và cái đúng mà ra tay và bằng một cách hợp pháp công khai văn minh, thì lại bị cho là “quá đáng quá”.

Chẹp, vậy thì tui ngờ rằng cái bùn đen kia nó cũng quý giá ra phết, có khi bạn Hà có chết cũng không buông đâu. Cũng như cái quá đáng kia, nếu nghĩa vậy, thì kể cũng đáng để mà quá lắm đấy.

Bạn gọi chúng tôi là ác cũng được thôi, chúng tôi chấp nhận bị dán cái nhãn ấy, miễn để thực hiện điều mà chúng tôi tin là đúng đắn, để đem lại sự thay đổi mà chúng tôi tin là hữu ích. Mấy danh hiệu thiện lương nhân đạo kia, ờ thì nghe cũng hay đấy, nhưng xem chừng xa xỉ phù phiếm quá, thôi thì hãy để dành cho những ai khác cần có chúng vậy.

Cuối cùng, bỏ nhỏ về bạn Kho, bạn không cần phải tị nạnh, an tâm Hà Kho đều bị chửi xứng đáng các mẹ chả trọng chả khinh bên nào. Có chăng là có lẽ bạn chưa tìm đọc đủ, xem đủ về phong trào này từ đầu nên đã đi theo cái định kiến có sẵn “phụ nữ lúc nào cũng chỉ biết ghét phụ nữ” mà không nhận ra đó thôi .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gwens83_1; 22/11/2015 vào lúc 11:46 PM.
    • 997 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ủa cái đám đông ô hợp lại dọn nhà đến đây rồi hả, mong Mod sớm khóa luôn cái topic này cho WTT được trong sạch hơn.
    • 48 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Ở Việt nam chưa thấy thành lập Hiệp hội Bỉm sữa nhỉ. Cái hội này mà thành lập ra đảm bảo to không kém bất kỳ hiệp hội nào, thậm chí về khoản hoạt động rầm rộ còn ăn đứt mấy cái hội khác.
    Phương pháp tự học tiếng Anh cho người Việt https://www.youtube.com/watch?v=Pj4XDjv3f_c&list=PLwOQuaqzEsRegBjKhcO6-pwC1ZmH_m-g-
    • 559 Bài viết

• 2,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapnhumi Xem bài viết
    Ủa cái đám đông ô hợp lại dọn nhà đến đây rồi hả, mong Mod sớm khóa luôn cái topic này cho WTT được trong sạch hơn.
    Mơ tưởng.
    Khóa hay không khóa thì tẩy chay vẫn là tâm niệm rồi bạn Hà thân mến ạ.
    Ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao!
    • 1,192 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapnhumi Xem bài viết
    Á Chạy nhanh lên không đám đông chiên giòn nấu mẻ bây giờ cá mập ngu sỉ
    Mỗi ngày con Phối với con Cá vào xì pam cho các chị 1 bài đẩy top lên nhé ???

. Tưởng 2 đứa ăn bánh bơ đội mũ phớt được không thò mặt vào địa bàn của các chị chứ. Lâu lâu được lệnh chúa nên phải vào múa đúng hơm

Cứ thoải mái đi 2 đứa hết topic này có topic khác , Chị tình nguyện cày topic cho chủ 2 đứa mua lại đấy .

2 đứa xì pam cẩn thận ngoan ngoan ko thì chị sẽ report đấy nhá . Ngoan chị thương .
    • 1,192 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy. Xem bài viết
    Đời ngắn mà. 1 gói có là mấy mà đắn đo??? Bạn cứ làm những gì bạn cảm thấy đúng đắn, KHÔNG TRÁI VỚI LƯƠNG TÂM LÀ ĐƯỢC. À. Bạn tính lập chiến dịch
    Ghét những bà bỉm sữa? Hay nhỉ. Vậy 1. Bạn chưa có chồng. 2 bạn là đàn ông.(đàn ông họ càng không ghét mẹ con họ đâu nên suy ra bạn ko phải đàn ông) 3. Bạn là ai??
    Phối cute là chuẩn 1 con Bánh bèo vô dụng :P
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,656 Bài viết

• 9,212 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy. Xem bài viết
    Đời ngắn mà. 1 gói có là mấy mà đắn đo??? Bạn cứ làm những gì bạn cảm thấy đúng đắn, KHÔNG TRÁI VỚI LƯƠNG TÂM LÀ ĐƯỢC. À. Bạn tính lập chiến dịch
    Ghét những bà bỉm sữa? Hay nhỉ. Vậy 1. Bạn chưa có chồng. 2 bạn là đàn ông.(đàn ông họ càng không ghét mẹ con họ đâu nên suy ra bạn ko phải đàn ông) 3. Bạn là ai??
    GAYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY

Mình trả lời đúng hok, tặng 1 thank nào =))
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    • 705 Bài viết

• 6,372 Được cảm ơn

Em tự trả lời rồi nhé, đừng hỏi thêm nữa. Hoặc nếu em là nick ảo của HH thì em nên tự vấn cái danh dự và tư cách (bé như lá mít) của em đi ha!
    • 705 Bài viết

• 6,372 Được cảm ơn

GAY hay thẳng, gái hay trai gì mà chả lớn lên từ bỉm sữa?

Hay bạn Cá và Phối lớn lên từ cám con cò?
    • 2,180 Bài viết

• 11,236 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    .... Em Hờ bây giờ muốn có đất sống, quảng cáo, thì chỉ có chạy sang các mặt hàng mà các mẹ ko dùng, các ông dùng chẳng hạn, VD như bia rượu, xe sang. Hê hê nhưng mà phân khúc đó thì thiếu gì em trẻ và hot hơn Hà, cạnh tranh ko ít chút nào.
    Hờ bây giờ đang là đại sứ thương hiệu bánh GATO, dịch vụ xách dép đánh giày, máy bay ( bà già) đấy thôi.
    • 717 Bài viết

• 5,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gwens83_1 Xem bài viết
    Chẹp, chả biết bạn Bencartoon có theo dõi phong trào và sự vụ này từ đầu không.

Nếu bạn chưa theo dõi thì tui nghĩ bạn đừng vội nhận định là ai dã man, ai dìm ai, ai chui xuống bùn đen và ai quá đáng. Đấy không chỉ là một phán xét sai. Mà trong một sự vụ có cả kẻ thủ ác lẫn nạn nhân, tình thương nhầm chỗ không đơn giản là sự phí phạm suông, xí xoá bằng một câu chép miệng "ờ thì tôi thương nhầm”, mà đôi lúc nó còn tương đương sự mỉa mai chua chát và xúc phạm với nạn nhân thật sự đấy bạn ạ.

Còn, nếu giả ngược lại, là bạn theo dõi đầy đủ rồi mà vẫn nói như trên thì quả thật tui không hiểu nổi khái niệm tình thương của bạn.

Có một người vợ và 3 đứa trẻ con không chỉ mất chồng và cha, còn bị khiêu khích, bôi nhọ, đặt điều bởi cái kẻ mà bạn thương xót kia, bạn có thương cho 4 con người này không, bạn có nghĩ thật ra trước tiên nên kêu gọi chính Hà Hồ dừng tay đi, bớt thủ đoạn đi, đừng quá đáng nữa đi hay không? Hay bởi vì người phụ nữ kia không phải người nổi tiếng, nỗi đau của cô ấy không thường xuyên được cập nhật trên mặt báo và facebook, nước mắt của cô khóc thầm cũng không được chụp ảnh trình diễn trong một liveshow, nên bạn quên mất là cô ấy cũng cần được thương?

Còn cái kẻ mà bạn cho là bị dìm xuống bùn đen ấy, nghe thật tội nghiệp quá, nếu không biết chuyện chỉ nghe lời bạn nói chắc tui phải tưởng Hà Hồ là đại diện cho những kiếp hồng nhan truân chuyên bạc mệnh, một chị Dậu cá tính trung trinh tiết liệt quá nên bị sóng gió của cuộc đời độc ác vùi dập, chị loạng quạng lao ra đầy tức tưởi trong cái đêm định mệnh giời tối đen như mực, hay-za.

Chỉ tiếc là sự thật lại ko mùi mẫn và bi đát như thế. Sự thật là Hà Hồ vẫn đang sống tốt, có thể không tốt như cái ngày xưa cô ấy đã rũ bỏ, có thể không tốt như cái tương lai cô ấy từng trù liệu, nhưng tốt hơn rất nhiều so với người phụ nữ và 3 đứa trẻ mà xem ra bạn không hề thấy cần thương cảm kia, càng tốt hơn nhiều nữa so với vô số phụ nữ khác bất kể có bị giật chồng hay không. Và quan trọng nhất, bạn biết ko, là cô ấy đã có khá nhiều cơ hội để tốt hơn nữa, để “thoát khỏi bùn đen”, nhưng cô ấy đã không hề lựa chọn.

Cụ thể, Hà không hề có biểu hiện gì hối cải, vẫn thường xuyên khoe khoang tiền quà kiếm được từ việc tham vàng phụ ngãi đào mỏ chồng người, vẫn tiếp tục tung lều báo và đồng bọn showbiz tung tin khiêu khích bôi nhọ người vợ kia, đá đểu cả chồng cũ, thậm chí cả ng mới của chồng cũ vô can cũng ko thoát khỏi miệng lưỡi lũ tay chân của cô ta. Đại đa số truyền thông đều ra tay bênh vực HH đồng thời sỉ nhục nạn nhân thực sự, thậm chí còn bôi xấu dè bỉu những ng tham gia tẩy chay, và tất cả đều với những lập luận nguỵ biện trơ trẽn đến hài hước.

Thế thật ra, là ai đang quá đáng, là ai đang không dừng tay, là ai mới đang cố dìm ai xuống bùn đen đây?

Thật hài hước khi kẻ thủ ác vẫn ngoài vòng pháp luật, vẫn phạm thêm tội, thậm chí vẫn tự tại ở vị thế có tiền quyền quan hệ cao hơn hẳn nạn nhân và những ng ngoài cuộc, thế mà lại được cho là “đáng thương vì bị vùi xuống bùn đen”. Thật hài hước khi những người, vốn chả lợi lộc gì từ việc tẩy chay này, chỉ vì sự đồng cảm với cái yếu và cái đúng mà ra tay và bằng một cách hợp pháp công khai văn minh, thì lại bị cho là “quá đáng quá”.

Chẹp, vậy thì tui ngờ rằng cái bùn đen kia nó cũng quý giá ra phết, có khi bạn Hà có chết cũng không buông đâu. Cũng như cái quá đáng kia, nếu nghĩa vậy, thì kể cũng đáng để mà quá lắm đấy.

Bạn gọi chúng tôi là ác cũng được thôi, chúng tôi chấp nhận bị dán cái nhãn ấy, miễn để thực hiện điều mà chúng tôi tin là đúng đắn, để đem lại sự thay đổi mà chúng tôi tin là hữu ích. Mấy danh hiệu thiện lương nhân đạo kia, ờ thì nghe cũng hay đấy, nhưng xem chừng xa xỉ phù phiếm quá, thôi thì hãy để dành cho những ai khác cần có chúng vậy.

Cuối cùng, bỏ nhỏ về bạn Kho, bạn không cần phải tị nạnh, an tâm Hà Kho đều bị chửi xứng đáng các mẹ chả trọng chả khinh bên nào. Có chăng là có lẽ bạn chưa tìm đọc đủ, xem đủ về phong trào này từ đầu nên đã đi theo cái định kiến có sẵn “phụ nữ lúc nào cũng chỉ biết ghét phụ nữ” mà không nhận ra đó thôi .
    Bình thường thì không nên quote quá dài, nhưng vẫn muốn quote lại cả comment của chị Gwens để những lời này của chị được nhiều người đọc hơn nữa.

Đặc biệt là chỗ in đậm, đọc xong cứ thấy bùi ngùi, cay cay mắt. Chị Vân Anh nếu có đọc những dòng này chắc sẽ thấy được chia sẻ và đỡ chua xót hơn phần nào. Dù không phải là người thân của Vân Anh thì vẫn muốn cảm ơn chị Gwens vì điều đó.
    • 1,027 Bài viết

• 13,091 Được cảm ơn

Quác, em bị xóa bài các mẹ ơi, em có nói gì đâu nhể, em chỉ nói là các mẹ bỉm sữa ở VN còn hiền chán, các mẹ bỉm sữa ở Mỹ còn khiến em Miranda Kerr mất hợp đồng VS vì trông em ấy "threatening" và sexy quá mức cần thiết.
    Còn đây trốn chua lộn chồng trái đạo đức người ta tẩy chay là đúng rồi còn gì?

Em còn so sánh mức độ chuyên nghiệp, ở Mỹ em Miranda Kerr mất hợp đồng thì em ấy bình thản đi kiếm hđ khác, ở đây Cáo mất hđ thì Cáo đi huy động cả lũ bưng bô và báo chí bênh vực mà càng giãy người ta càng ghét.

Thế mà bài em bị xóa các mẹ ạ .