Câu chuyện của những kẻ thích đi đường tắt trong showbiz Việt, liệu có bền?

• 445 Lượt chia sẻ
  • 4.95M Lượt đọc
  • 14.7K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,360 Bài viết

• 16,388 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    chán cho cái xh này, có tiền là bịt miệng dc, nếu ở nước ngoài thì con Cáo nó die lâu rồi

con Cáo nó vẫn chưa ngắc ngoải đâu các mẹ, nên các mẹ ko được chủ quan, cứ tiếp tục tẩy chay thật mạnh vào nhé. Tẩy chay đến khi nó ko còn có thể bỏ tiền ra mua truyền thông thì thôi.

Mẹ nào đã tạo được web mới, group mới chưa, có thì share với nhé.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 737 Bài viết

• 5,950 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mod càng thế này em càng khoái trêu tức ý. Cứ đóng top này ta vô top khác, làm gì đc nhau? Xem con lộn chi tiền được đến bao giờ?

Em thì cai Mương 14 rồi, nhưng hôm nọ con bạn em nó có kể là cái bài viết Lệ Quyên và Hà Hồ cạch mặt nhau trên Mương ý, comment bên dưới của fan (thuê) của Cáo thì èo uột, còn mấy comment tố cáo vụ giựt chồng của Cáo thì thiên hạ vote ầm ầm. Em không vào nên ko biết bọn Mương nó xoá comment chưa, nhưng như thế này chứng tỏ con Cáo nó chả loè ai đc nữa rồi. Đến bọn teen vắt mũi chưa sạch chúng nó còn khinh như mẻ.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 360 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeoxinhxinh Xem bài viết
    Vài lời nhắn nhủ với ...

Giờ trên wtt chỉ để chị em 88, chém gió thôi, chứ chiến dịch Tẩy chay lộn thì đã ngấm vào máu, mặc định trong đầu các thành viên khi nhìn thấy hàng có dính đến lộn là quyết sayno rồi. Mod có đóng, có khóa thì cũng thế thôi, việc làm siêu vô ích số 1.

Cái nữa là chiến dịch này đã lan ra rất sâu và rất rộng bằng phương pháp truyền miệng của dân ta, mà đặc điểm bà tám ở VN mình thì mod cũng biết là nó vô đối dư lào. Sức truyền của nó ngang với bất kì một phương tiện truyền thông hiện đại nào bây giờ, thậm chí còn lan vào cả những vùng sâu, vùng xa mà wifi, internet chưa thể tiếp cận. Nên min, mod mà có khóa topic vào chỉ tổ thúc đẩy cái tính buôn dưa lê có chiều sâu và chiều rộng của các wtters lên mà thôi. Việc làm siêu vô ích số 2.

Nhờ có sự lãnh đạo tài tình, khéo léo của các sờ min, sờ mót mà các cựu thành viên có những đóng góp tích cực với wtt, những con người thấy lên tiếng bất bình với cái sai, cái trái trong XH đã một đi không trở lại. Mod có thể thấy rõ bằng cách xem lại cái Top 300 trang (show biz chao đảo vì con cáo chúa), những thành viên kì cựu đó đã giã từ mod để đi tìm vùng đất mới, hay dạo một lượt mục đập đá này sẽ thấy, phần lớn các topic đều 0 comments ngoại trừ 2 top liên quan đến Sơn Tùng và Hoài Lâm, còn những top kia phần lớn là chết yểu. Lý do vì sao thì min biết, mod biết và chúng e đây biết. Nên việc khóa top ko chỉ là Vô ích số 3 mà còn là sai lầm trầm trọng của các Mót.

Túm cái váy lại, là min mod có làm gì thì cái hội chứng say-no-to-lộn sẽ không bao giờ tắt, mà ngược lại nó còn bùng phát dữ dội hơn theo nhiều hình thức khác nhau như: facebook, truyền miệng, tham gia diễn đàn khác hoặc tự mở lối đi riêng của các thành viên. Và hơn hết là nói ít làm nhiều bằng cách chị em đi chợ, đi siêu thị, đi sắm tết cứ slogan no-lộn mà diễn thôi. Vài lời chân thành với mod, cũng nhân thể thúc đẩy tinh thần với các hội viên nhà ta để thêm động lực nâng chiến dịch lên tầm cao hơn nữa, có "áp bức, mới có đấu tranh". *tung hoa, tung hoa*
    Em vừa nghĩ tới một chuyện quan trọng: có lẽ sờ min sờ mót chả quan tâm tới việc tẩy chay gì đâu ạ.
    Tẩy chay, doanh thu sụt giảm là việc của các hãng, sờ min sờ mót chỉ quan tâm tới lượt view, lượt cmt, lượt cmt xóa...vì những thứ ấy mới có tiền, mới thúc ép cáo nó đưa tiền. Chúng là lập topic mới, cmt vất vả, cáo thì è cổ chi tiền=> topic xóa, ai là người có lợi??? Thế nên e nghĩ dọn nhà cũng hay, hoặc chúng ta cứ 888 thôi, đừng làm gì để bị xóa, âm thầm thực hiện chiến dịch
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 5,270 Bài viết

• 12,357 Được cảm ơn

Nghe nói anh K kim cương cũng chán Hồ Ly rồi , giờ Hồ Ly cũng đã già ( 32 t ) , tranh thủ vớt vát đuợc anh nào thì vớt chứ vài ba năm nữa da nhăn , ngực nhão , bụng mỡ ..thì còn hút đuợc ai , tring khi đội quân các e hotgirl thì ngày càng đông lên...Có điều nếu mà e ấy mà tính dớt luôn chồng của LQ đến nỗi 2 người phải cạch mặt nhau thật thì mặt e này quá dày... có khi chả khác gì là WC công cộng cả..
    • 43 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Các Má đi đâu nhớ để lại lời nhắn cho em theo với nhé, iêu các Má vô cùng ấy

P.s: Thực tình thì chỉ đu theo các má để update thông tin và tám chuyện thoai chứ hóa đơn noha nhà em vẫn thực hiện rất chi là triệt để nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 391 Bài viết

• 1,976 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em xin báo cáo là em lại có mặt, các mẹ chuyển sang web khác hay topic khác nhớ báo lại. Gì chứ, diệt đũy đánh phò là em ko có ngán, dù con lộn có dở trò kiểu gì, há há
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kakaluna; 19/11/2015 vào lúc 02:20 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 735 Bài viết

• 6,679 Được cảm ơn

Buồn nhờ - Chiến với HH thì chả có v/đề gì mà "chiến" với Min.mod mới gọi là hậm hực là cảm thây bị hản bội là bị bịt mọn, là thất vọng vì "nén bạc đâm toạc màn hình"... là hàng chục thức cảm xúc lẫn lộn.

Đúng là làm business gì thì ngoài Tiền - cũng cần có Đạo đức, có sự minh bạch và cái TÂM!
    • 2,360 Bài viết

• 16,388 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaoMien Xem bài viết
    Buồn nhờ - Chiến với HH thì chả có v/đề gì mà "chiến" với Min.mod mới gọi là hậm hực là cảm thây bị hản bội là bị bịt mọn, là thất vọng vì "nén bạc đâm toạc màn hình"... là hàng chục thức cảm xúc lẫn lộn.

Đúng là làm business gì thì ngoài Tiền - cũng cần có Đạo đức, có sự minh bạch và cái TÂM!
    WTT là doanh nghiệp VN nhỏ mà, nên chuyện này chả có gì lạ. Cho nên mình chả bao giờ làm cho mấy cty như vậy cả, nó làm sói mòn nhân cách
    • 159 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Các chị có đi chỗ nào thì nhớ "oánh dấu" lại cho tụi em biết mà tìm với nha

P/s: Chị VAL đã bị hack nick rồi, Wtt thì xóa từng top một... Phen này HTL mạnh tay quá
    • 6,399 Bài viết

• 74,605 Được cảm ơn

Ơ tóp lại mở rồi các mẹ ơi. Vào oánh dấu phát!
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,179 Bài viết

• 11,239 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    WTT là doanh nghiệp VN nhỏ mà, nên chuyện này chả có gì lạ. Cho nên mình chả bao giờ làm cho mấy cty như vậy cả, nó làm sói mòn nhân cách
    Uầy, chị đừng so sáng doanh nghiệp nhỏ với cách làm ăn cú quạ ở wtt này chứ! Khác nào ải nhục doanh nghiệp nhỏ

Em chỉ có nick ở wtt này thôi. Vì lập id mới thì mắc công nhớ pass , nhớ id mệt lắm, em k nhớ được ( em chỉ nhớ everything- no- Ha thôi hé hé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ko-hi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 507 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hình như em Vi bây giờ quảng cáo Dove và Vaseline. (Thấy trên fb). Các doanh nghiệp cũng thức thời nhỉ, có thể em HH thấy em Vi đang lên nên làm quả báo dìm Vi ngang với Lệ rơi luôn. -)). Mẹ Táo nói top mở lại lật đật vô Khép chân thấy vẫn khoá mà top bị xoá còn 91 trang thôi. Webtretho giờ thấy rất giống kiểu U La nhé , đang hoành tráng nên ko cần khách hàng. Trước đây Ttvnol cũng hoành thế mà rồi cũng tan. Qua cực thịnh thì có lúc suy. Làm sao để cho mọi người yêu mến mãi và web ngày càng phát triển chứ?? Nói đi cũng nói lại wtt có rất nhiều th tin bổ ích khi con ốm lên đây đọc các kinh nghiệm chia se nhiệt tình của các mẹ mà học hỏi được nhiều. Hi vọng web vượt qua cám dỗ đồng tiền.
    • 2,360 Bài viết

• 16,388 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    hồi trước mình ko có tham gia tẩy chay cáo. Nhưng bây giờ mình sẽ tha gia nhiệt tình luôn, ko phải vì nó là cáo, mà vì 1 con phò như nó mà bịt miệng dc bao nhiêu người thì nếu ko tẩy chay thì khác nào để cho phò nó thống trị xh này à
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 391 Bài viết

• 1,976 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em nghĩ mình nên chuyển căn cứ sang web khác đi. Có CLB hội nhóm cùng sở thích, ví dụ mình có thể đặt là : CLB những người ghét chơi Lộn cầu vồng chẳng hạn, hô hô
    • 56 Bài viết

• 1,942 Được cảm ơn

Vãi, em đọc tiêu đề còn đang tưởng phải list chị Hà đầu bảng cơ.

Bảng phong thần đi tắt bằng háng lót thang bằng chửi này mà vắng chị Hà đã là một thiếu sót không thể tha thứ, lại còn cố tròng em Hạ Vi vào, thôi thì chắc như ăn bắp đứt đuôi con đười ươi là do chị Hà tung ra òi.

Hơ hơ, chứng tỏ chị Hà cũng cú em Vi gớm lắm đấy. Em trước cũng nghĩ chị Hà sẽ khó ở, nhưng chỉ hơi tý thôi, đá 1 bài là hết, dưng cả một lô bài thế này từ lúc Cường Vi lộ mặt, mà rõ ràng là solely for the sake of attacking Vi chớ cũng chả đem lại lợi lộc gì cho riêng chị, thì chứng tỏ là chị khó ở nhiều ra phết đấy.

Có ai ngờ là bỏ chồng cũ, còn kịp phụ chồng cũ đến thế, lại kiếm được một anh theo tiêu chuẩn kim tiền của mình thì chắc chắn ngon nghẻ hơn hẳn chồng cũ, thế mà mới phong phanh nghe đâu chồng cũ có người mới, chụp mấy cái ảnh vu vơ còn lâu mới bạo bằng của mình với ng mới, nói mấy câu còn lâu mới sến súa thắm thiết như mình tình tứ nhắn gửi ng mới, mà đã đủ khiến một người khó ở đến vậy ko?

Nói ko sai là kiểu ng như chị Hà, với tính cách của chị, thật ra sẽ rất đáng thương, bởi vì, chị sẽ rất vulnerable, rất nhạy cảm, rất dễ lo lắng, sân hận và chộn rộn bất an với chỉ một vài biểu hiện nhỏ bé nhất mà rất nhiều người khác, trong cùng tình huống ấy, đã có thể nhún vai thản nhiên cho qua, thậm chí còn thấy phần nào nhờ thế bớt day dứt về những gì mình đã làm với ng cũ.

Không biết anh Kho nghĩ gì khi mà chị tỏ ra yêu anh sẵn sàng vì anh vượt bao sóng gió thế thế mà lại bận lòng quá đáng vì một bóng hồng mới đến của chồng cũ đến thế nhỉ.

Chiện này nói lên hoặc chị Hà rất insecure nên cứ manh nha có ai thay thế, dù thay thế cái vị trí mà chị đã bỏ, cũng làm chị động lòng. Hoặc là, he he, tình mới của anh Kho trao tặng đã ko hề giúp đời chị hạnh phúc như chị cố thể hiện, chị vẫn có cái gì đó thiếu vắng trống rỗng, nên chị cứ vô thức phải ngoái về phía cái bóng mờ hạnh phúc của anh Cường để so bì hậm hực mà thôi.

À mà tuần em bận ko vào, giờ vào thì top đã bị khoá òi ạ. Chẹp, nói chung là chả có gì để bào chữa. Trước em tưởng cái này 9 chị 9 em, thì thôi tránh voi chả xấu mặt nào xoá khoá còn hiểu đc.

Còn đã để các top dây dưa đến đây, phong trào phát triển đến thế này, thậm chí có cụ ở trển còn có nhời ủng hộ, thì chắc cú là anh Kho chả nhờ vả đc gì các cụ ở trển hết. Thế anh cũng chả to bằng nhà đại gia chồng Midu. Thế mà cái top Midu vẫn còn, top về HH với chị Mặt Trăng thì cứ bị thủ tiêu trong im lặng.

Thế thì chỉ nói đc là vì tiền, là bên nào có kinh nghiệm đút tiền mua báo chí, mua truyền thông, mua mạng xã hội hơn mà thôi.

Hờ, tự nhiên em thấy wtt này cũng giống các bạn lều báo. Là hai mang ăn tiền từ cả hai phía. Tiền Hà thì vẫn nhận, nhưng có tin nào bài nào chửi Hà thì vẫn đăng vừa để câu view vừa để tạo áp lực chờ Hà xì tiền ra cạy cục để rút, rồi chờ tiếp Hà xì tiền ra thuê đăng bài vuốt ve lại.

Đâm tự nhiên em hơi ngờ đám truyền thông ngoài kia có khi chính bọn nó đang cầu giời khấn Phật mong phong trào nhà mình cứ tiếp diễn mãi ở thế giằng dai thế này đấy ạ, chả đánh cho bạn H chết hẳn mà cũng kiên quyết ko cho bạn ấy lên bờ thoát nạn. Thế thì mới có cớ mà moi bạn, chớ hoặc bạn mà tỏi luôn hoặc thiên hạ thái bình giời êm bể lặng rùi thì làm gì có cửa mà bạn ấy vãi lộc khấn tứ phương vô tội vạ như giờ nữa. Kiểu nói dại mồm, lang băm thì thích nhất là loại bệnh nhân ngắc ngoải, chả chết ngay mà chữa mãi cũng ko khỏi ấy mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gwens83_1; 19/11/2015 vào lúc 11:11 PM.
    • 454 Bài viết

• 5,609 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gwens83_1 Xem bài viết

Không biết anh Kho nghĩ gì khi mà chị yêu anh sẵn sàng vì anh vượt bao sóng gió thế mà lại bận lòng vì một bóng hồng mới đến của chồng cũ đến thế nhỉ.
    y mà
    giải thích giúp mẹ nó đoạn này nhé. Với anh C và anh K tiền cũng ngang nhau. Ở với anh C là bà chính thất. Ở với anh K chỉ là cave cao cấp nên em H tiếc đó. Cứ nghĩ xỏ mũi được em C cả đời có gì quay lại. Ai dè em Vi xinh quá, mọi người lại ủng hộ nữa. Không ăn ớt mà dm H đang sưng phồng cả mồm
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,192 Bài viết

• 6,130 Được cảm ơn

Mấy nay công bố thêm cty $ kinh doanh có lãi nữa các mẹ ạ

Công nhận thiệt chứ rính đến ai là tuột rốc thê cả thảm

Hạ Vi tự dưng được dìm nhưng không chìm lại nổi hơn . Nên thợ làm bánh gato mới nổi giận khóc trong đêm nhạc hôm trước mà ai cũng bẩu nước mắt cá xấu :-s

Sắp đến sinh nhật thợ làm bánh . Các mẹ chịu khó đợi quà từ chúa tể những chiếc sừng tê giác nha .

Lệ Rơi phen này phải khóc thét luôn chứ chẳng đùa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 298 Bài viết

• 5,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mind mod nên cân nhắc nhé đừng dồn thành viên đến bước đường phải tự mở diễn đàn riêng, lúc ấy thì webTT này lại bước theo con đường của U,LA CA ha.
    • 656 Bài viết

• 7,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thực ra cũng đừng lên giọng doạ nạt hay dằn dỗi gì các bạn min mod, mình tin là các bạn ý cũng chỉ làm công ăn lương và chịu áp lực xoá topic, khoá topic của trên mà thôi. Những người quyết định topic nào xoá, topic nào khoá mới là đối tượng làm ăn trực tiếp với những kẻ có gan làm điều xấu mà lại không muốn thiên hạ nói mình xấu. Tư tưởng cơm sườn ghê há? mới chỉ ở mức độ roanh nhưn cỏn con, múa hát quảng cáo hay bán túi fake bán son phấn đã vậy, bảo sao khi leo lên cao hơn cứ thích làm những trò lươn lẹo, kìm hãm tự do ngôn luận.

Mình đúng là ở châu Âu nhưng hiểu biết về IT có hạn nên không biết có giúp được gì không. Nhưng nếu phải đóng tiền mua server mình sẽ đóng góp trong khả năng của mình để có một sân chơi lành mạnh, các thành viên được bộc lộ quyền bài trừ cái xấu trong khả năng và lĩnh vực của mình quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 507 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gwens83_1 Xem bài viết

Bảng phong thần đi tắt bằng háng lót thang bằng chửi này mà vắng chị Hà đã là một thiếu sót không thể tha thứ, lại còn cố tròng em Hạ Vi vào, thôi thì chắc như ăn bắp đứt đuôi con đười ươi là do chị Hà tung ra òi.

Hơ hơ, chứng tỏ chị Hà cũng cú em Vi gớm lắm đấy. Em trước cũng nghĩ chị Hà sẽ khó ở, nhưng chỉ hơi tý thôi, đá 1 bài là hết, dưng cả một lô bài thế này từ lúc Cường Vi lộ mặt, mà rõ ràng là solely for the sake of attacking Vi chớ cũng chả đem lại lợi lộc gì cho riêng chị, thì chứng tỏ là chị khó ở nhiều ra phết đấy.

Có ai ngờ là bỏ chồng cũ, còn kịp phụ chồng cũ đến thế, lại kiếm được một anh theo tiêu chuẩn kim tiền của mình thì chắc chắn ngon nghẻ hơn hẳn chồng cũ, thế mà mới phong phanh nghe đâu chồng cũ có người mới, chụp mấy cái ảnh vu vơ còn lâu mới bạo bằng của mình với ng mới, nói mấy câu còn lâu mới sến súa thắm thiết như mình tình tứ nhắn gửi ng mới, mà đã đủ khiến một người khó ở đến vậy ko?

Nói ko sai là kiểu ng như chị Hà, với tính cách của chị, thật ra sẽ rất đáng thương, bởi vì, chị sẽ rất vulnerable, rất nhạy cảm, rất dễ lo lắng, sân hận và chộn rộn bất an với chỉ một vài biểu hiện nhỏ bé nhất mà rất nhiều người khác, trong cùng tình huống ấy, đã có thể nhún vai thản nhiên cho qua, thậm chí còn thấy phần nào nhờ thế bớt day dứt về những gì mình đã làm với ng cũ.

Không biết anh Kho nghĩ gì khi mà chị tỏ ra yêu anh sẵn sàng vì anh vượt bao sóng gió thế thế mà lại bận lòng quá đáng vì một bóng hồng mới đến của chồng cũ đến thế nhỉ.

Chiện này nói lên hoặc chị Hà rất insecure nên cứ manh nha có ai thay thế, dù thay thế cái vị trí mà chị đã bỏ, cũng làm chị động lòng. Hoặc là, he he, tình mới của anh Kho trao tặng đã ko hề giúp đời chị hạnh phúc như chị cố thể hiện, chị vẫn có cái gì đó thiếu vắng trống rỗng, nên chị cứ vô thức phải ngoái về phía cái bóng mờ hạnh phúc của anh Cường để so bì hậm hực mà thôi.

À mà tuần em bận ko vào, giờ vào thì top đã bị khoá òi ạ. Chẹp, nói chung là chả có gì để bào chữa. Trước em tưởng cái này 9 chị 9 em, thì thôi tránh voi chả xấu mặt nào xoá khoá còn hiểu đc.

Còn đã để các top dây dưa đến đây, phong trào phát triển đến thế này, thậm chí có cụ ở trển còn có nhời ủng hộ, thì chắc cú là anh Kho chả nhờ vả đc gì các cụ ở trển hết. Thế anh cũng chả to bằng nhà đại gia chồng Midu. Thế mà cái top Midu vẫn còn, top về HH với chị Mặt Trăng thì cứ bị thủ tiêu trong im lặng.

Thế thì chỉ nói đc là vì tiền, là bên nào có kinh nghiệm đút tiền mua báo chí, mua truyền thông, mua mạng xã hội hơn mà thôi.

Hờ, tự nhiên em thấy wtt này cũng giống các bạn lều báo. Là hai mang ăn tiền từ cả hai phía. Tiền Hà thì vẫn nhận, nhưng có tin nào bài nào chửi Hà thì vẫn đăng vừa để câu view vừa để tạo áp lực chờ Hà xì tiền ra cạy cục để rút, rồi chờ tiếp Hà xì tiền ra thuê đăng bài vuốt ve lại.

Đâm tự nhiên em hơi ngờ đám truyền thông ngoài kia có khi chính bọn nó đang cầu giời khấn Phật mong phong trào nhà mình cứ tiếp diễn mãi ở thế giằng dai thế này đấy ạ, chả đánh cho bạn H chết hẳn mà cũng kiên quyết ko cho bạn ấy lên bờ thoát nạn. Thế thì mới có cớ mà moi bạn, chớ hoặc bạn mà tỏi luôn hoặc thiên hạ thái bình giời êm bể lặng rùi thì làm gì có cửa mà bạn ấy vãi lộc khấn tứ phương vô tội vạ như giờ nữa. Kiểu nói dại mồm, lang băm thì thích nhất là loại bệnh nhân ngắc ngoải, chả chết ngay mà chữa mãi cũng ko khỏi ấy mà
    Bài bạn này hay quá, rất trào phúng. Đọc thâm thuý nhẹ nhàng nhưng sắc hơn dao nên mình quote nguyên bài. Bổ sung HH ghanh tị với em Vi . Các mẹ nghĩ em. HH đang đương đương khoác trên mình cái danh nữ hoàng q cáo. Đi đâu cũng thấy mặt Cáo. Bật tivi là thấy hình cáo. Thậm chí cái máy giặt trước mình mua lâu lắm cũng có cáo ngồi cầm cái tách trà. (Đã thay máy giặt:d). Cái danh để HH có Kho cũng 1 phần nhờ Quảng cáo. Gì chứ quen được người nổi tiếng thế ảnh cũng sướng tê tái. Giờ thì sao??? Hãng đa số cắt hoặc tạm ngưng HD, tivi ko phát qc. Đi siêu thị hay băng rôn ko còn bóng dáng Hờ. Các chương trình lớn nhỏ cũng thưa dần. H sợ lắm chứ nếu Vi lên ngôi truất Hờ. Sợ vì mất hđ mất tiền ít chứ sợ soán ngôi nữ hoàng QC nhiều hơn. Sợ ko còn lung linh trong mắt Kho nữa. Nữ hoàng mà bị tước vương miện thì thành thường dân rồi.