ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Cận cảnh công viên vào cửa miễn phí đẹp nhất Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 40 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 757 Bài viết

• 3,271 Được cảm ơn

Cận cảnh công viên vào cửa miễn phí, đẹp nhất Hà Nội

Thị trường | Cập nhật thứ ba, ngày 18/06/13 10:21 sáng

Sau nửa tháng đi vào hoạt động, công viên Cầu Giấy luôn đông nghịt người dân ghé thăm bởi 3 điều đặc biệt: đẹp nhất thủ đô, an toàn và miễn phí vào cửa.

Đọc nhiều nhất

Cận cảnh công viên vào cửa miễn phí, đẹp nhất Hà Nội

Sau nửa tháng đi vào hoạt động, công viên Cầu Giấy luôn đông nghịt người dân ghé thăm bởi 3 điều đặc biệt: đẹp nhất thủ đô, an toàn và miễn phí vào cửa.

Là một trong những công viên đầu tiên có khu vui chơi cộng đồng được xây dựng theo chủ chương xã hội hóa, sau nửa tháng khai trương, công viên Cầu Giấy luôn đông nghịt người vào sáng, chiều, tối. Khu vui chơi cộng đồng trong công viên được xây dựng với tổng kinh phí khoảng 8 tỷ đồng, đa phần trong số đó đều do các doanh nghiệp tự bỏ chi phí lắp đặt, hoàn thiện.
    Hiện nay, công viên Cầu Giấy là công viên duy nhất tại Hà Nội miễn phí vào cửa, cũng là nơi được đầu tư nhiều khu vui chơi cho trẻ em đẹp nhất với toàn bộ thiết bị được nhập từ Nhật Bản.
    Khi thực hiện chủ trương xã hội hóa từ năm 2012, công viên Cầu Giấy đã nhận được đóng góp gần 3 tỷ đồng từ 22 doanh nghiệp.
    Công viên Cầu Giấy rộng 6.540 m2, là kết quả của cuộc kêu gọi sự giúp đỡ từ cộng đồng doanh nghiệp và cá nhân trên địa bàn với mục đích tạo ra nhiều sân chơi an toàn cho trẻ nhỏ.
    Năm 2013, quận Cầu Giấy tiếp tục nhận được sự ủng hộ lớn với hơn 8 tỷ đồng đầu tư từ 13 doanh nghiệp và 30 cá nhân trên địa bàn.
    Hầu hết những gì người dân thấy ở trong công viên Cầu Giấy đều do các doanh nghiệp tự lo việc xây dựng, chứ không phải chỉ đơn giản là tài trợ tiền. Để có những khu đất thoai thoải như thế này, các doanh nghiệp tài trợ phải đem gần 10 nghìn mét khối đất về đổ.
    Các thảm cỏ nhân tạo trong công viên khá mềm mại, đảm bảo cho trẻ nhỏ nếu chẳng may bị ngã cũng khá êm.
    Trong công viên Cầu Giấy, các doanh nghiệp tài trợ cũng đầu tư gần chục nhóm đồ chơi.
    Các em nhỏ thích thú với cầu trượt…
    …hay các khu leo trèo được thiết kế sáng tạo, màu sắc bắt mắt.
    Những nhóm đồ chơi được bố trí rộng khắp trong công viên, toàn bộ đều được nhập khẩu từ Nhật Bản.
    Thiết bị vui chơi của Nhật Bản đáp ứng được các nhu cầu bền, đẹp, an toàn và thích hợp cho trẻ rèn luyện sức khỏe.
    Nhằm tạo một môi trường an toàn và sạch đẹp, thoáng mát, các doanh nghiệp tài trợ còn đầu tư trồng mới khoảng 200 cây lớn.
    Thậm chí cả những công trình phụ trợ như nhà vệ sinh công cộng, buồng cao thế, hạ thế cũng được thiết kế thân thiện nhất với trẻ nhỏ.
    Buồng cao thế, hạ thế trong công viên Cầu Giấy cũng được trang trí, tô vẽ cẩn thận.
    Quảng trường rộng lớn ở phía sâu trong công viên là nơi vui chơi của giới trẻ, nơi đây buổi tối tập trung khá đông các bạn tuổi teen và cả những người lớn tuổi tới học nhảy, trượt patin.
    Hồ nước lớn trong công viên mang lại không khí thoáng mát, dễ chịu.
    Các hoạt động dịch vụ trong công viên cũng được quản lý và quy hoạch rõ ràng.
    Các doanh nghiệp trên địa bàn và ủy ban nhân dân Quận Cầu Giấy đã thành công trong việc phối hợp tạo nên một địa điểm vui chơi xanh, sạch, đẹp, an toàn và lành mạnh cho người dân.
    Các khu công viên xây dựng bằng nguồn vốn xã hội hóa đang chứng minh sự hiệu quả của mình. Ngoài việc giúp nhà nước chia sẻ gánh nặng về nguồn tài trợ, nó còn đáp ứng một cách tối đa nhu cầu thư giãn của người dân.

Minh Dũng

Link :http://news.zing.vn/kinh-doanh/can-c...l#home_noibat2
    Fan của WTT !

• 1,283 Bài viết

• 5,035 Được cảm ơn

đẹp quá, ở sg mình muốn đưa con đi chơi chẳng biết công viên nào phù hợp với nó

• 1,213 Bài viết

• 2,962 Được cảm ơn

Giờ mới biết có công viên này. Diện tích hơi nhỏ nhỉ, được cái cỏ nhân tạo nên nhìn mịn màng chứ cảnh quan thì chưa thấy đẹp, nhưng dù sao có khu vui chơi miễn phí cho trẻ em là tốt rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 89 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Công viên ngay trước cửa nhà mình, phải nói là tuyệt vời. Chiều chiều người đi bộ tập thể dục, trẻ con thì trèo leo vui chơi nhưng rất an toàn. Người ta còn đem các cây to từ nơi khác về trồng, thậm chí có cây xoài chĩu chịt quả, ngày nào mình cũng ra gốc cây há mồm chờ quả chín rụng vào mồm. Mong cho thành phố có nhiều công viên như thế này hơn để trẻ em có chỗ vui chơi lành mạnh.

• 5,493 Bài viết

• 6,022 Được cảm ơn

Chụp lên thì hoành tráng nhưng ở ngoài hơi bé, đc cái đẹp thật, sạch sẽ. Mà nước bán đắt lắm, 15k chai O độ
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,228 Bài viết

• 16,534 Được cảm ơn

Nằm ở đâu hả các mẹ? Có gần khu công viên Nghĩa đô không?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,580 Bài viết

• 2,712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Chụp lên thì hoành tráng nhưng ở ngoài hơi bé, đc cái đẹp thật, sạch sẽ. Mà nước bán đắt lắm, 15k chai O độ
    Miễn phí mà, thôi thì thiết kiệm mang theo nước đi để khỏi kêu!!!
    Hạnh phúc chỉ dành cho người dám đi đến cuối chặng đường!!!

• 18 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình ở quận Cầu Giấy mà ko biết cv này ở chỗ nào. Có mẹ nào biết thì chỉ đường cho em với

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ở ngay gần . Thường thì cuối tuần cũng hay lai vẫng ra đây. Thích cực ý

• 1,707 Bài viết

• 5,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Nằm ở đâu hả các mẹ? Có gần khu công viên Nghĩa đô không?
    đi đường Cầu giấy, đến đường Trần Thái Tông rẽ trái đi vào khoảng 1km thì bạn thấy ở bên tay trái của ngã 4 nhé. Đối diện nhưng chưa tới cung Tri Thức bạn ạ
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)