ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Bóc khối tài sản trăm tỉ của ca sĩ Mỹ Tâm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 135 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 179 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mình thấy cái nhà bạn đang so sánh hẹp và sâu quá, khó mà so ngang giá được với nhà của Mỹ Tâm. Với nhà kiểu này từ cửa sâu vào khoảng 15m là còn có giá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bravia Xem bài viết
    Giá chính xác ở vị trí này giao dịch chỉ tầm 230tr/m2 kịch kim. Tính ra nhà MT cũng chỉ khoảng dưới 30 thôi.

tham khảo Cái này gần nhà MT nè, diện tích gấp đôi luôn đấy:
    Bán nhà MT đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 6, Quận 3, TpHCMDiện tích 294m2 (4.1m x 39.83m) mặt hậu 18m, Diện tích hợp quy hoạch 294m2 (4.1m x 38.83m) mặt hậu 18mNhà nát,Giá bán 20 Tỷ đồng / Tổng diện tíchLH: 0902170172 - 0928788288 - 0919225599
    Giá 20 tỷ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

• 758 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Hồi Liveshow Yesterday & Now của chị Tâm, có anh Lam Trường đến coi mà, còn lên tặng hoa & đưa áo khoác cho chị Tâm nữa.

• 156 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meducminh311203 Xem bài viết
    Mình thấy cái nhà bạn đang so sánh hẹp và sâu quá, khó mà so ngang giá được với nhà của Mỹ Tâm. Với nhà kiểu này từ cửa sâu vào khoảng 15m là còn có giá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Nói chung đây chỉ là 1 ví dụ tham khảo cụ thể thôi. Chuyện mặt tiền rộng hẹp có liên quan tới giá tuy nhiên nếu muốn nói về Giá thì trước hết phải xét tới yếu tố Vị trí, Diện tích từ đó suy giá trị Tổng. Còn mặt tiền rộng hẹp hay các công trình lận cận, tương quan thì tăng giảm phụ thuộc vào nhu cầu sẽ sử dụng căn nhà đó sẽ làm được gì.

Nói chung trình tâng bốc về nhà của của giới xô bít xô dách gì lúc này đã vượt lên trên trời hết rồi, ai ai cũng khoe nhà trăm tỷ, chục tỷ,...

• 700 Bài viết

• 2,348 Được cảm ơn

Ngoài location thì rộng hẹp cực quan trọng. Mặt tiền rộng ít thì chỉ có thể kinh doanh nhỏ. Còn rộng nhiều có thể làm showroom, cafe, và đặc biệt có thể làm trụ sở công ty. Mà tiền thê trụ sở ở những con đường chính thì giá từ 10K/tháng trở lên nhé. Đất biệt thự ở những con đường trung tâm thành phố cũng cực kỳ đắt đỏ. Biệt thự toa toa thì toàn từ 10 triệu đô trở lên, chứ chả phải vài ba triệu như mấy khu quận 2 quận 7 mới mới bây giờ. Nếu MT mua được với giá 45 tỷ thì mình thấy khá là rẻ rồi, chả phải chém gì đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nzz; 19/08/2013 vào lúc 08:39 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,162 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhat_Ki_Cua_Me Xem bài viết
    Thì lúc đó mình đọc bài báo Mỹ Tâm nói thế nhưng sau khi đọc lại lời bác Bra mình tìm lại trên mạng thì ra được cái giá 1.230 lượng vàng , mà giá vàng năm 2009 chỉ khoảng 26tr 1 lượng thôi . Nếu tính giá trị hiện tại thì mới khoảng 45 tỉ .
    Lúc mua, Mỹ Tâm chắc phải trả bằng vàng theo như rao bán của chủ cũ, nên cũng trả lời báo là mua từng đấy lượng vàng, rồi có thể báo tính ra giá tiền theo vàng hiện tại. Thường mua gì bằng vàng (mà ko phải lấy tiền để mua vàng), thì được hỏi mình cũng chỉ nói bao nhiêu vàng thôi, chứ ko nói (mà cũng ko nhớ) là mua bao nhiêu tiền.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi memtlam; 19/08/2013 vào lúc 09:06 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,504 Bài viết

• 1,568 Được cảm ơn

Làm thế nào để vào được công ty của Mỹ Tâm làm việc nhỉ, để mỗi ngày lại được nhìn thấy Mỹ Tâm hihi
    Home is where the heart is...