ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Bộ ảnh “vì trẻ thơ” của thầy giáo điển trai Khắc Hiếu gây xôn xao

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 875 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,584 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

(Dân trí) - Cha mẹ đánh mắng con để hả giận, anh chị thờ ơ với em, nhà trường đuổi học trẻ em là những nhân tố gây ảnh hưởng rất xấu với việc hình thành nhân cách của trẻ theo Thạc sĩ tâm lý Khắc Hiếu.

Bộ ảnh được thực hiện nhân dịp Quốc tế thiếu nhi 1/6, hòng thu hút sự quan tâm của các bậc làm cha làm mẹ, anh chị trong gia đình cũng như những người có trách nhiệm giáo dục, bảo vệ trẻ em trong xã hội. Qua đó, tác giả Nguyễn Hoàng Khắc Hiếu và êkíp của mình phản ánh thực tế về thái độ, hành vi không chuẩn mực của người lớn đối với con trẻ ngày nay.

Bộ ảnh "Trẻ em sinh ra là để được yêu thương" hiện đang được chia sẻ rất nhiều trên mạng xã hội. Nhiều người đã thổ lộ rằng họ cảm thấy "giật mình" khi xem những bức ảnh.

"Mình đã xem xét lại bản thân sau khi nhìn thấy bức ảnh anh chị mải chơi, nghiện internet thờ ơ với em. Chắc em mình buồn lắm mà lâu nay mình không để tâm", bạn Minh Thu chia sẻ.

"Đôi khi chỉ vì chúng ta quá vô tấm và ích kỷ nên không nhìn thấu được tấm lòng con trẻ. Bộ ảnh thật ý nghĩa và đúng dịp để mọi người tự nhìn lại cách mình dạy dỗ, cư xử với trẻ em", bạn Nguyễn Khắc Nhật bình luận.

Dành nhiều tâm huyết thực hiện bộ ảnh, Thạc sĩ Nguyễn Hoàng Khắc Hiếu muốn gửi gắm thông điệp: "Thế giới trẻ thơ là thế giới trong sáng nhưng vô cùng dễ bị tổn thương. Đó không nên là thế giới của những giọt nước mắt, những lời sỉ vả, nỗi ám ảnh và đòn roi cay nghiệt.

Bất cứ đứa trẻ nào cũng có điều đáng yêu của chúng, cũng đáng được thông cảm và dạy dỗ nên người. Đôi khi vì cuộc sống hàng ngày, chúng ta vô tình thờ ơ, bỏ mặc, hất hủi con em mình vì những điều không quan trọng khác (game, facebook, chat, online…).

Bố mẹ hay gán con cho những "bảo mẫu công nghệ" và không bao giờ chịu "xỏ chân vào giày con trẻ" để hiểu những cảm xúc và khao khát tình cảm của con. Đừng bao giờ để công việc làm tổn thương con, tiền không thể lấp đầy trái tim của chúng. Thời gian cũng không thể nào xóa sạch những ký ức đau thương như việc giặt sạch một vết bùn vây trên áo trắng.

Bạn bè thì có nhiều, công việc mất đi thì có thể tìm lại, nhưng đứa con ấy, ta chỉ có một mà thôi. Trẻ con sinh ra là để người lớn chúng ta học cách yêu thương".

Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,584 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

vote cho ảnh cuối: đứa con dạy tôi làm mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 900 Bài viết

• 2,064 Được cảm ơn

Bộ ảnh này xem rồi! Những điều lý tưởng trong cuộc sống thì ai cũng trân trọng và quý mến, và đang cố để đạt được nó. Nhưng, cũng khó lắm, hình ảnh bà mẹ "tôn trọng" người dưng mà về lại "la mắng" con cái, ở đây phải hiểu 2 vấn đề. "Người dưng" là người lớn, và tôn trọng ở đây chỉ là muốn đẹp lòng người ta (vì công việc, vì cuộc sống), chứ chẳng thể nào yêu quý người ta hơn con mình, còn con, thương cho roi cho vọt mà, nó là trẻ con (không so sánh thế). Tôi ko muốn chở em tôi đi học, trong khi tôi có thể chở bạn bè đi chơi vi vu, bạt ngàn, nó ko thể hiện là tôi ko yêu quý gia đình, cụ thể là những đứa em. Xin lỗi, có chuyện gì xảy ra, tôi chạy đến ôm em tôi hay là chạy đến ôm bạn bè. Những điều nhỏ nhặt, hành động rất là quý, nhưng xin hãy nhìn vào thực tế, nhiều lúc nhìn vậy nhưng ko phải vậy..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 518 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

có vài ba ảnh thì cũng được, còn lại bình thường, gì mà phải gây sốt ?
    That any where I go
    I'm never lonely
    • 5,083 Bài viết

• 2,130 Được cảm ơn

Đúng là đứa con dạy tôi làm mẹbạn này trông hơi nữ tính chứ có điển trai chi mô
    • 1,584 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

chúng ta có thể học được những điều quý giá trong bộ ảnh đó thôi. mọt phần xã hội này đang như vậy và cần phải suy nghĩ lại. có những người suốt ngày lượn lờ facebook, con thì để tự chơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 123go123 Xem bài viết
    Bộ ảnh này xem rồi! Những điều lý tưởng trong cuộc sống thì ai cũng trân trọng và quý mến, và đang cố để đạt được nó. Nhưng, cũng khó lắm, hình ảnh bà mẹ "tôn trọng" người dưng mà về lại "la mắng" con cái, ở đây phải hiểu 2 vấn đề. "Người dưng" là người lớn, và tôn trọng ở đây chỉ là muốn đẹp lòng người ta (vì công việc, vì cuộc sống), chứ chẳng thể nào yêu quý người ta hơn con mình, còn con, thương cho roi cho vọt mà, nó là trẻ con (không so sánh thế). Tôi ko muốn chở em tôi đi học, trong khi tôi có thể chở bạn bè đi chơi vi vu, bạt ngàn, nó ko thể hiện là tôi ko yêu quý gia đình, cụ thể là những đứa em. Xin lỗi, có chuyện gì xảy ra, tôi chạy đến ôm em tôi hay là chạy đến ôm bạn bè. Những điều nhỏ nhặt, hành động rất là quý, nhưng xin hãy nhìn vào thực tế, nhiều lúc nhìn vậy nhưng ko phải vậy..
    • 6,838 Bài viết

• 16,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicky_H Xem bài viết
    Đúng là đứa con dạy tôi làm mẹbạn này trông hơi nữ tính chứ có điển trai chi mô
    Mình nói chán về em Hiếu này rồi nên chả muốn nói nữa
    cứ tầm 1-2 tuần là phải xuất hiện trên báo, dự định sẽ thay thế vị trí TS Huỳnh Văn Sơn.
    Hiếu ở ngoài nhìn cũng dễ thương lắm, da trắng, mịn như da em bé, chỉ có điều không thích con gái!
    • 183 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Thay vị trí TS Huỳnh Văn Sơn cũng được, có sao đâu miễn là có tài năng. Ko thích con gái thì có sao? đó là chuyện cá nhân họ. Người ta sống tốt, và đang cố làm một điều gì đó tốt hơn cho cái xã hội đầy nhiễu nhương này thì làm ơn để cho người ta làm.
    Ở Vn này, hình như bị thương tật, bất hạnh, chết chóc, đau đớn thì người ta thương chứ người đẹp đẽ lành lặn có tài thì thế nào cũng bị moi ra mà chửi hết .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,838 Bài viết

• 16,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tucapu Xem bài viết
    Thay vị trí TS Huỳnh Văn Sơn cũng được, có sao đâu miễn là có tài năng. Ko thích con gái thì có sao? đó là chuyện cá nhân họ. Người ta sống tốt, và đang cố làm một điều gì đó tốt hơn cho cái xã hội đầy nhiễu nhương này thì làm ơn để cho người ta làm.
    Ở Vn này, hình như bị thương tật, bất hạnh, chết chóc, đau đớn thì người ta thương chứ người đẹp đẽ lành lặn có tài thì thế nào cũng bị moi ra mà chửi hết .
    Oh, mình đang bày tỏ quan điểm về "điển trai" với bạn gì đó thôi mà.
    Như vầy nhé, mình không kỳ thị những người đồng tính, những người khuyết tật.
    Mình tự xét lại cm của mình không có gì là "moi ra chửi".
    Chỉ đơn giản là vì mình không thích cách Hiếu thể hiện mình là một người thân thiện, không sân si, vì lợi ích cộng đồng... blablabla
    Thầy Sơn cũng có vấn đề về giới tính, thậm chí còn lộ hơn Hiếu.
    Nhưng mình vẫn rất tôn trọng Thầy, vì những gì Thầy nói/làm đều chính là từ công sức của Thầy.
    Quan trọng hơn nữa, Thầy luôn cố gắng trau dồi đều giữ gìn hình ảnh, uy tín của mình, nâng cao kiến thức để chuyên môn nghiệp vụ vững hơn.

Hiếu chưa bao giờ chịu đứng ở phía sau, vì theo Hiếu sự có mặt của em ấy mới khiến bộ ảnh thêm hot, có biết đâu đằng sau đó là công sức của cả ê kíp, trong đó có rất nhiều bạn trẻ đã từng thần tượng Hiếu, cả những em học sinh sẵn sàng làm không công vì Hiếu.

Nhưng chỉ sau 1 và bộ ảnh, người trong cuộc mới vỡ lẽ...

Thế gọi là chửi bới hả bạn?

Mà thôi, những điều về Hiếu mình nói nhiều rồi. Từ giờ trở đi không vào bình luận nữa.

Chỉ mong đến một ngày nào đó Hiếu thực sự cho ra mắt những công trình phục vụ cộng đồng thật sự của em ấy!

Mong bạn đừng quote lại bài của mình để tranh luận nữa nhé, vì mình không quay lại topic này, sợ mất công bạn