ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Bên trong Vincom Mega Mall Royal City

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 564 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 227 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    Bác BinBin nói đúng cái vụ bể bơi nhá. Cứ cả chục nghìn thằng vào đó đứng em k dám nhúng chân vô. Người VN k có thói quen tắm qua mới nhảy xuống Hồ bơi nhá. Trẻ con đang chơi thích là tè luôn trong quần chứ chả đứa nào gọi mẹ dắt đi vệ sinh cả. Các Bác trai hôi nách người đầy mồ hôi xuống đó là kì cọ ra ghét luôn. Ghẻ lở hắc Lào thì chưa biết, chỉ biết nước thì đắt và Quí. Máy lọc chạy hay bỏ nước tẩy trùng vào mãi cũng 1 tg ngắn là bẩn với số lượng từng đó con người.
    Em sợ các chô Đông vui như thế. Giá nó bé hơn, ít hoành tráng hơn em lại còn tin tưởng. Ví bể bơi ks mà chỉ là khách ở đó mới được vào tắm thì may ra em mới chui vào. Chô này to quá, lắm trẻ con đái ra bể lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    bạn này nói thế là oan cho bọn trẻ rồi. con nít bây giờ không thế nữa đâu. con tớ nếu có buốn tè là chạy ngay lên toalet (hầu hết các bể bơi đều có toa let công cộng ngay cạnh). ngay cả khi tắm biển, mẹ lười nên cố thuyết phục con tè luôn ở biển đi vì đi bộ khá xa nó cũng khăng khăng không chịu. chẳng phải riêng con tớ, con bạn tớ cũng thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chiều qua trốn làm với mục đích duy nhất là đưa con vào Water Park. Vì sợ ngày cuối tuần đông nên hôm qua phải tranh thủ ngay. Cũng làm theo gợi ý của các mẹ ở đây là đi taxi, mình thấy rất tiện vì xe dừng ngay ngoài cổng là tới thang cuốn đi xuống tầng hầm, lúc về taxi cũng đầy ngoài cổng luôn. Hôm qua đúng là chỉ phi vào Water Park, không ngó nghiêng hay đi lượn đâu nữa cả nên chia sẻ của mình chỉ xung quanh đoạn đường từ ngoài vào Water Park mà thôi.
    Đi rồi mới thấy rằng Vingroup quá giỏi, chỉ trong thời gian ngắn mà xây và hoàn thiện tổ hợp này. Đội ngũ nhân viên nhiệt tình, niềm nở, mình hỏi đường đi chỉ ngay, vui vẻ lắm. Đến lúc mua vé vào Water Park, mình thì chấp hành xếp hàng nhưng quá nhiều người vô ý thức, chen ngang rồi chen lấn. Có anh giai vừa đến chả xếp hàng, đi vòng luôn lên chỗ mua vé, hét hỏi người nhà mua mấy vé anh mua. Có bà chị cũng đi luôn vào chỗ mua vé bảo chị mua lúc nãy rồi nhưng sót 1 người. Có đứa cháu chả biết con cái nhà ai cũng len luôn vào mua vé, bảo cô ơi bán cho bố mẹ cháu 5 vé. Chịu với mấy người này, vô duyên không tả nổi. Ngày thường đã vậy thì không biết cuối tuần thế nào.
    Ah, giá vé theo mình là rất ổn. Ngày thường người lớn 170k, trẻ con dưới 1m30 là 120k. Con mình chạy ra đo (tự giác thôi), thấy chạm vạch 130 cm mình ngoan ngoãn mua luôn vé người lớn nhưng cuối cùng chả ai kiểm tra chiều cao khi vào cả. Haizz, nếu tuần sau vào tiếp thì mua cho con vé 120k là ok rồi. Ở Bảo Sơn bể bé mà giá vé trẻ con đã 100k rồi, trong khi ở đây bao nhiêu trò chơi.
    Phòng thay đồ và cất đồ rất sạch nhưng mình không hiểu có giữ được không? Phòng nào cũng có thùng rác nhưng các chị chả chịu cho vào thùng, để trôi tự do trên miệng thoát nước: nào tóc rụng, nào vỏ dầu gội, túi nilon... Họ phát cho mỗi chị 1 cái lọ nhựa nhỏ nhỏ để cất chìa khóa, đeo vào tay hoặc cổ nhưng lúc đi về cũng khá nhiều người biển thủ luôn.
    Vì đi với trẻ con nên mình cứ chỉ loanh quanh ở khu của trẻ con. Nghe tiếng còi của mấy anh bảo vệ cũng đến ung thủ. Liên tục, liên tục tuýt. Cũng chỉ bởi: người lớn trèo lên khu vui chơi của bọn trẻ con, (cái này thì làm luôn 1 cái biển ở đấy, đề nghị người lớn đừng trèo lên), rồi tuýt vì mấy cháu định trèo ngược lên ống... Đứa cười vì sung sướng, đứa khóc vì ko dám trượt mà bố mẹ cứ yêu cầu... Nói chung là ô nhiễm tiếng ồn.
    Cuối cùng túm cái váy lại là hai đứa trẻ con rất hài lòng, mẹ chúng nó cũng hài lòng tuy hơi mệt vì trông chúng nó và nghe nhiều tiếng ồn. Nhưng chắc chắn mình sẽ có buổi trốn làm tiếp cho chúng nó chơi trước khi vào năm học. Mình chỉ ngại vì ý thức người sử dụng mà sớm làm xuống cấp 1 khu vui chơi hợp lý như thế này thôi.
    • 254 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuphe Xem bài viết
    bạn này nói thế là oan cho bọn trẻ rồi. con nít bây giờ không thế nữa đâu. con tớ nếu có buốn tè là chạy ngay lên toalet (hầu hết các bể bơi đều có toa let công cộng ngay cạnh). ngay cả khi tắm biển, mẹ lười nên cố thuyết phục con tè luôn ở biển đi vì đi bộ khá xa nó cũng khăng khăng không chịu. chẳng phải riêng con tớ, con bạn tớ cũng thế.
    Ngoài nỗi lo về chất lượng nước thì các bác cũng lưu tâm về chất lượng không khí trong khu này vì khói từ các phương tiện ở tầng hầm để xe có thể bốc lên các tầng thương mại thông qua các lỗ thông tầng tại thang cuốn.
    • 1,981 Bài viết

• 5,014 Được cảm ơn

Có bác nào có link gốc của cái vụ tai nạn công viên nước trên kia ko cho em xin với (link gốc là link của gia đình cháu bé, chứ ko phải các loại link ko phải chuyện nhà mình nhưng...) Trên FB hôm nay thấy tràn ngập friend share cái link của TimesCity Community kia cùng với lời kêu gọi nhau tẩy chay RC, công nhận hiệu ứng thật khủng khiếp
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
    • mkk
    • 4 năm
    • 1,562 Bài viết

• 2,898 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuden Xem bài viết
    Ah, giá vé theo mình là rất ổn. Ngày thường người lớn 170k, trẻ con dưới 1m30 là 120k. Con mình chạy ra đo (tự giác thôi), thấy chạm vạch 130 cm mình ngoan ngoãn mua luôn vé người lớn nhưng cuối cùng chả ai kiểm tra chiều cao khi vào cả. Haizz, nếu tuần sau vào tiếp thì mua cho con vé 120k là ok rồi. Ở Bảo Sơn bể bé mà giá vé trẻ con đã 100k rồi, trong khi ở đây bao nhiêu trò chơi.
    P
    Hihi, con nhà mẹ nó đang yêu thế. Mình tưởng tượng ra cảnh anh chàng tự chạy ra đo mà cứ tủm tỉm cười vì giống giai bé nhà mình ghê.
    Nhưng lần sau mẹ nó đi RC thì vẫn nên mua vé 170k đi, con nó biết qui định và biết chiều cao của mình rồi mà mẹ nó lại mua vé nhỏ hơn, dù không ai kiểm tra thì cũng ngại với con lắm. Mất 50k còn hơn mất đi tính trung thực đáng yêu mà bé đang có.
    Nothing is impossible
    • 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nói cái chuyện tai nạn trong RC có thật hay không thật thì con mình, mình cũng phải tự quản lý không thể đổ lỗi cho người khác, nếu bé không có đủ khả năng chơi một mình trong ống thì thôi không cho con chơi nữa, đến như bản thân mình là người lớn nhìn thấy mấy cái ống đấy cũng run, con mình 7 tuổi rồi nhưng vào chỗ đấy mà bắt bé chơi một mình chỉ có lực lượng bảo vệ mà không cho bố hoặc mẹ kèm thì chắc chắn mình không bao giờ cho vào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jimcarrey; 02/08/2013 vào lúc 11:40 AM.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,620 Bài viết

• 3,488 Được cảm ơn

Bài viết trên fb đấy ngoài việc phản ánh độ an toàn của khu chơi ra còn nói về sự chuyên nghiệp trong cứu hộ ở RC nữa các bác ạ. Nếu là chuyện tự chế ra thì mình nghĩ nó cũng k0 thừa. Ai tin thì tin, k0 thì thôi, cứ việc qua chơi có sao đâu. Biết cẩn trọng thì tự ấm vào than.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MiMiChan; 02/08/2013 vào lúc 12:55 PM.
    • 267 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

RC mới khai trương, đông lắm!
    Ăn uống cũng không đến nỗi đắt lắm.
    Gia đình mình cũng vào đó chơi rồi, tuy nhiên chẳng mua hàng hóa gì, chỉ đi chơi, chụp ảnh, ăn rồi về!
    MẸ YÊU MOON - BỐ YÊU MOON
    MOON YÊU BỐ MẸ.
    • 145 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuphe Xem bài viết
    Chuẩn chuẩn, trẻ con h nó đi tè nó lên bờ đòi bố mẹ đưa đi, chỉ có người lớn phán luôn: SAo ko tè ngay vào bể í - ak ak nghe mùi ko chịu nổi! Toàn ng lớn tè thoai ((
    Ký là bị phạt! Quyết! Hem ký nữa
    • 23,176 Bài viết

• 34,862 Được cảm ơn

Một ý kiến tuyệt vời!

Trích dẫn Nguyên văn bởi mkk Xem bài viết
    Hihi, con nhà mẹ nó đang yêu thế. Mình tưởng tượng ra cảnh anh chàng tự chạy ra đo mà cứ tủm tỉm cười vì giống giai bé nhà mình ghê.
    Nhưng lần sau mẹ nó đi RC thì vẫn nên mua vé 170k đi, con nó biết qui định và biết chiều cao của mình rồi mà mẹ nó lại mua vé nhỏ hơn, dù không ai kiểm tra thì cũng ngại với con lắm. Mất 50k còn hơn mất đi tính trung thực đáng yêu mà bé đang có.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: http://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: http://www.webtretho.com/forum/f343/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,176 Bài viết

• 34,862 Được cảm ơn

Tôi thấy rất nhiều người nói với tôi rằng hiện nay chung cư đáng sống nhất ở HN là RC. Một người bạn cũng cho biết sẽ xuống tiền mua 1 căn để ở, để cho cháu ngoại của bạn ấy - đang học cấp 1 - được hưởng sự văn minh ở đây.

Trích dẫn Nguyên văn bởi shiluo Xem bài viết
    Có bác nào có link gốc của cái vụ tai nạn công viên nước trên kia ko cho em xin với (link gốc là link của gia đình cháu bé, chứ ko phải các loại link ko phải chuyện nhà mình nhưng...) Trên FB hôm nay thấy tràn ngập friend share cái link của TimesCity Community kia cùng với lời kêu gọi nhau tẩy chay RC, công nhận hiệu ứng thật khủng khiếp
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: http://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: http://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 1,192 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Định khi nào vãn vãn nhà mình sẽ đi mà mãi vẫn cứ đông thế à? Chắc cuối tuần cũng cố bon chen cho biết thế nào là RC
    • 215 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

các Mẹ có bé tại Hà Nội nên chú ý khi cho bé đi chơi ạ? cần bán sát bé khi chơi, đây là trường hợp của 1 Mẹ có bé chứ ko phải của cháu các Mẹ nhé, e share để các Mẹ biết thông tin và chuẩn bị trước khi đưa bé đi chơi, tránh sự cố đáng tiếc.

1 Mẹ viết trên FB ở Royal Commulty
    "Hôm qua rỗi việc đưa con đi chơi công viên nước ở Vincom Royal City và vô tình đã biến con thành chuột bạch để Vincom thử độ an toàn của hệ thống ống trượt. Khu ống trượt của trẻ con không cho bố mẹ vào nhưng lực lượng nhân viên cứu hộ và giám sát mỏng, không chuyên nghiệp. Con mình khóc mếu chạy ra tìm mẹ, máu chảy nhuộm đỏ cả mặt và người, trán rách một miếng tướng mà giờ này nghĩ lại mình vẫn thấy bủn rủn cà người. Mình hét loạn lên gọi cứu hộ vậy mà các bạn ấy cũng chẳng biết gì, đứng lơ ngơ đến khi mình chạy hẳn lại đập vào người hỏi phòng y tế ở đâu thì mới ú ớ chỉ. Đưa con vào phòng y tế, nhân viên trực chạy đâu không có mặt trong khi đấy máu ở trán con vẫn chảy đầm đìa mà tìm mãi cũng chẳng thấy bông băng ở đâu để bịt lại cả. Một lúc sau lố nhố một vài nhân viên xuất hiện,chẳng biết ai là đại diện của ban quản lý cả. Lúc này con mình cũng đã cầm máu nên các bạn ấy đề nghị cử một nhân viên đi cùng gia đình và đưa con sang Vimex là bệnh viện của tập đoàn để cấp cứu. Vào bệnh viện, sau khi hoàn thành các thủ tục, em lễ tân nhẹ nhàng “Chúng em sẽ hỗ trợ gia đình tiền khám còn gia đình sẽ phải thanh toán tiền thuốc và vật tư tiêu hao. Các sếp ở bên trên chúng em đã liên lạc với nhau và chỉ thị như vây…” Em nhân viên đi cùng từ Royal sang chắc thấy vợ chồng mình bô lê nhếch quá hay sao ấy lại bồi thêm: “ tiền khám những hơn 2 triệu cơ đấy và tập đoàn chúng em đã hộ trợ anh chị rồi, anh chị chỉ việc trả tiền thuốc thôi, với lại ở văn phòng gọi sang và con chị bị là do cháu đi sai làn đường quy định” TIÊN SƯ NÓ, mình sôi tiết, mắng cho một trận. Đến người lớn còn đi sai đường nữa là trẻ con, chúng nó đẻ ra quy định trò chơi thì phải có nhân viên đứng ra hướng dẫn chứ, trẻ con nó biết đường nào là đường đúng. Đây là trường hợp nhẹ chứ còn trường hợp chết người thì lại cũng đổi cho là do đi sai quy định và không chịu trách nhiệm gì à? Có bù hàng trăm triệu cũng không bằng nỗi xót xa của bố mẹ và sự đau đớn mà con phải chịu đựng. Xảy ra việc này cũng là không may và không ai mong muốn nhưng thái độ và sự quan tâm cũng như mấy cái vô lý về tiền nong nhỏ nhặt làm mình thấy bất bình.
    End of the day, Một vết khâu vắt dọc trán từ chân tóc đến đầu lông mày sau khi thằng bé phải gây mê, đưa vào phòng mổ khâu hơn chục mũi và khâu làm mấy lớp vì vết thương rách nhiều tầng. Hơn 12h đêm mới về đến nhà và lại phải đi mua thuốc vì nhà thuốc của bệnh viện đã đóng cửa nên bện viện không phát thuốc. Em lễ tân đã mang trả lại tiền thuốc, bên Vincom chắc nghĩ như vậy là rất hào phóng rồi hay sao ấy nên cũng không thấy quan tâm hỏi han gì đến tình hình của cháu cả.
    P/S: Vào khám cũng gặp một bạn bị gẫy tay và đứt 2 gân cổ tay do trượt băng trong Royal. Mẹ bạn ấy cũng complain là nhân viên ba ngơ không biết xử lý mặc dù bố mẹ bạn ấy đứng ngoài hét ầm lên gọi cứu hộ khi xảy ra sự việc.
    Thế nên các bộ mẹ nào có ý định đưa con đi khám phá Royal thì tạm hoãn lại nhé, vì các người già đang cho rằng là theo duy tâm, các toà nhà mới xây sẽ xảy ra rất nhiều sự vụ nên thà hoàn một lúc sung sướng lại còn hơn là làm chuột bạch như trường hợp của bạn nhà mình."

Em copy thêm 1 comment của 1 fr trong status của bạn em: "Mình là kts, phải vào đó trong giai đoạn hoàn thiện cuối cùng, tức là đèn đóm và hệ thống chỉ dẫn đã có hết rồi, kg gian trống không, mà còn lạc. Quản lý thợ và khách ra vào trong giai đoạn thi công lỏng và ẩu. Nên đã quyết định kg cho gia đình làm chuột bạch giai đoạn khai trương. Nói dại, nếu xảy ra sự cố thì ... chả dám nghĩ tiếp. Thêm nữa, VinGroup hoàn thiện bằng mọi giá để khai trương, nên nhiều cái giá sẽ phải trả bởi người dân. Trường hợp các bé ở trên mới chỉ là bắt đầu. Chúc các bé ở trên sớm bình phục!"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,203 Bài viết

• 7,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuden Xem bài viết
    Đến lúc mua vé vào Water Park, mình thì chấp hành xếp hàng nhưng quá nhiều người vô ý thức, chen ngang rồi chen lấn. Có anh giai vừa đến chả xếp hàng, đi vòng luôn lên chỗ mua vé, hét hỏi người nhà mua mấy vé anh mua. Có bà chị cũng đi luôn vào chỗ mua vé bảo chị mua lúc nãy rồi nhưng sót 1 người. Có đứa cháu chả biết con cái nhà ai cũng len luôn vào mua vé, bảo cô ơi bán cho bố mẹ cháu 5 vé. Chịu với mấy người này, vô duyên không tả nổi...
    Chia sẻ với mẹ nó vô cùng.

Em cũng phát sợ với kiểu vô ý thức, chen lấn khi xếp hàng của một số người.

Chính vì thế mà cứ chỗ nào đông người, có yêu cầu xếp hàng là nhà em lại tránh xa. Không phải vì nhà em ngại xếp hàng, mà là ngại cái "văn hóa xếp hàng" của người Việt. Đến mấy chỗ đó chỉ mua bực vào người, dù sau đó có chơi vui đến đâu mà ngay từ đầu đã bực thì cả chuyến đi cũng mất vui.

Như hôm trước nhà em đi Vinpearl, muốn đi xe trượt núi, xếp hàng rất nghiêm túc thì tự dưng có 1 ông xấn xố chen lên phía trước, dẫm cả vào chân em. Xong có mấy người phía sau, "núp bóng quan lớn", tranh thủ có ông kia mở đường, cũng len lên luôn. Cả nhà em đang háo hức đi máng trượt, thấy thế đồng loạt chui ra khỏi cái xích ngăn ra ngoài luôn
    Mẹ là Boong Boong, còn con là Tiểu Boong Boong!

• 3,203 Bài viết

• 7,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mkk Xem bài viết
    Ý kiến của mẹ nó hay quá! Em cũng phải suy nghĩ lại thôi. Nhiều khi nhà em đi ăn buffet, trẻ em dưới 1m thì không phải mua vé, được miễn phí. Bé nhà em vừa tròn 1m và dáng nhỏ con, nhiều khi nhân viên nhà hàng thấy bé nhỏ nên chẳng vé cho bé, em cũng làm ngơ luôn.

Nhiều lúc bé hỏi: sao mẹ không mua vé cho con. Chả lẽ em lại giải thích: như thế để tiết kiệm tiền. Nhưng như thế là gian lận rồi...

Cảm ơn mẹ nó!

Đúng là không thể chỉ vì cái lợi trước mắt mà hình thành một suy nghĩ, thói quen xấu cho con. Giáo dục con sự trung thực từ những chi tiết nhỏ nhặt thế này, mà nhiều khi cha mẹ lại không để ý...
    Mẹ là Boong Boong, còn con là Tiểu Boong Boong!

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Việc có những thông tin về tai nạn trong CVN của RC không có nghĩa là các bố mẹ nên tẩy chay CVN của RC mà hàm ý rằng khi cho con cái vào đây các bố mẹ cần phải để ý con cái cẩn thận hơn. Phải cần thận vì sao?

1. Các mẹ đều thừa hiểu môi trường trong cái hầm của RC bị ô nhiễm tiếng ồn. Các mẹ vào đấy 2-3 tiếng đã phàn nàn là ung thủ, vậy nhân viên trong đó ngày nào cũng làm việc 8 tiếng, để mắt đến mọi thứ, chứ không phải riêng 1 đứa trẻ nào cả, vậy thì đủ hiểu họ căng thẳng ở mức độ nào, và trong nhiều trường hợp, có thể mất khả năng phán đoán, và tuýt còi liên tục (việc tuýt còi xem như là một hành động xả thay cho việc hét lên).

2. Không bao giờ có thể trông chờ vào người khác (nhất là ở đây là những con người đang căng thẳng thần kinh, ngộ độc tiếng ồn) lại có thể chăm lo cho con cái mình hơn bố mẹ của chúng. Nếu các mẹ trông chờ vào điều đó, các mẹ là những người mẹ rất thiếu hiểu biết và làm hại chính con mình.

Vậy, hơn ai hết, các mẹ không nên cho con chơi các trò chơi mạo hiểm hoặc không nên rời con mình ra ở những nơi có nhiều nguy cơ (trò chơi mạo hiểm).

Trò chơi mạo hiểm là dành cho những người ưa mạo hiểm, các mẹ phải giải thích với con và khi đã đồng ý cho con chơi phải chấp nhận bất kỳ hậu quả nào. Giông như việc leo núi bị trượt chân ngã xuống vực cũng vậy, phải chấp nhận, không thể trách được người khác. Cũng không thể đổ tội cho hệ thống trò chơi vì các hệ thống này Vincom không tự sản xuất, họ phải nhập khẩu của nhà cung cấp uy tín, được kiểm định về chất lượng nên không thể nói Vincom dùng con các mẹ làm chuột bạch cho hệ thống đồ chơi.

Vậy qua cái tai nạn được truyền nhau trên FB, mình thấy cái mà các mẹ bị làm chuột bạch chính là chuột bạch cho hệ thống vận hành của Vincom, nhân viên phụ trách các khu vực làm việc có tốt không, ai tập trung được tinh thần, chịu được áp lực công việc, ai có kỹ năng xử lý tình huống tốt, cái này thì Vincom chưa biết và hệ thống đang vận hành để Vincom đánh giá và thay đổi cho phù hợp. Vậy nên như mẹ nào nói là đúng đấy, cần ít nhất là 6 tháng nữa để Vincom có thể ổn định được vận hành hoạt động và mọi quy trình được thực hiện thật chuẩn.

Và dù, quy trình có được thực hiện chuẩn hay không thì các mẹ cũng vẫn phải để mắt đến con cái của mình và hướng dẫn cho con những hiểu biết căn bản về nhận diện nguy hiểm để con cái ý thức được và lường được các nguy cơ cho việc làm của mình.

Chúc cho các mẹ và các bé, không còn ai bị tai nạn nghiêm trọng nữa, chứ chơi bời mấy trò mạo hiểm, phê thì phê nhưng phải chấp nhận rủi ro.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rinquậy; 02/08/2013 vào lúc 03:26 PM.

• 2,300 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

hic, nghe ghê quá. Mình bị uống nước bể mấy phát liền, oẹ oẹ
    • 4,271 Bài viết

• 14,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Tôi thấy rất nhiều người nói với tôi rằng hiện nay chung cư đáng sống nhất ở HN là RC. Một người bạn cũng cho biết sẽ xuống tiền mua 1 căn để ở, để cho cháu ngoại của bạn ấy - đang học cấp 1 - được hưởng sự văn minh ở đây.
    Cháu thì cháu không nghĩ vậy. Đã ở chung cư thì nên chọn chung cư ở khu đô thị mới bác ạ. Đường sá, hạ tầng quy hoạch đâu ra đấy. Đường vào nhiều lối, đường ra nhiều lối, đường sá như ô bàn cờ. Còn ở RC, chung cư 1 bên, nhà dân 1 bên, cách nhau 1 con đường bé xíu, cứ ríu rít hết cả lại, bức bí. Chưa nói là mấy tòa nhà san sát nhau, mật độ xây dựng ở RC quá lớn. Còn những tiện ích như ăn uống hay siêu thị thì đâu chả có, có phải mỗi RC có đâu? Nếu nói về khu vui chơi thì HN bé xíu, nhấn ga vài lần là có thể vào RC chơi, cơ mà chơi thì thỉnh thoảng mới chơi còn sống thì sống cả đời. Có tiền (chừng vài tỷ) thì không thiếu sự lựa chọn ngon lành hơn sống ở RC.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,534 Bài viết

• 7,965 Được cảm ơn

Review cho các mợ có đi chơi CVN thì chú ý vào các điểm dễ xảy ra tai nạn để cẩn thận cho an toàn

Đầu tiên là Nhà gấu lớn

Cho cháu đi chơi CVN , bước vào CVN thấy ngay Nhà gấu lớn. Trẻ con thích nhất khu này và tập trung ở đây đông nhất . Mấy cái cầu trượt tôi nhìn còn thích lắm mà người lớn hỏng được trượt đang ngó nghiêng định trèo lên cái thang dây thì ùm 1 cái dễ phải cả mét khối nước đổ vào đầu , đám xung quanh hét ầm lên (vừa vào cái bị phủ đầu ngay hóa ra có con rồng , vài phút nó lại đổ nước 1 lần

Cháu tui lúc đầu sợ bị hắt nước ko dám lên cầu thang , sau tui lựa lúc nước vừa hắt xong mỡi dỗ nó lên đi luôn vì vài phút sau nước mới hắt tiếp , thế là nó lên được , trượt 1 cái thì y như rằng thích luôn , đòi lên trượt tiếp , nó chơi phải 3-4 tiếng ở đây ko chán, nịnh mãi mới dừng lại ăn gà rán

Ở khu nhà Gấu này là ồn nhất và cũng nhiều tiếng còi toét toét nhất , vang lên thường xuyên cộng hưởng điếc tai đến nỗi đứng cách nhau khoảng 1m mà nói là ko nghe thấy gì , phải đứng cạnh nhau và hét lên thì mới nghe được . Kiểu này trẻ con sao chịu nổi và có bị sao mà kêu cứu chưa chắc cứu hộ đã nghe thấy

Cháu tui đang chơi ngon trớn tưởng chả muốn về thì tự nhiên thấy mếu máo chạy ra . Hỏi thì nó bảo lúc nó trượt xuống xong vừa đứng dậy chưa kịp ra khỏi đường trượt thì bị bạn trượt sau lao xuống va vào người (nó bảo vì bạn này khá béo nên lao rất mạnh) làm nó mất đà ngã tím cả đầu gối , chắc bị đau nên đòi về

Cái cầu trượt thế này ở CVN Hồ Tây là phụ huynh được theo con lên cầu thang lên tận miệng trượt , chỉ ko được trượt trong máng thôi . Vincom nên gia cố thêm cái nhà gấu này để cho cả người lớn lên đảm bảo an toàn cho trẻ con

Ở khu trượt người lớn còn có người đứng điều tiết ở đầu và cuối đường trượt thì ở khu trẻ em lại ko có ai điều tiết 2 khu vực quan trọng này cả , cầu thang ở đây lại bị che kín nên đứng dưới rất khó quan sát . Cứu hộ thì chỉ thấy đứng dưới làm mỗi việc toét còi người lớn ko cho lên với ko cho trẻ con đi ngược lên cái cầu trượt thấp ở dưới

Tóm lại khu nhà gấu cần có cứu hộ đứng ở đầu và cuối đường trượt để điều tiết lượt trượt như bên người lớn , để cho ko trượt quá sát nhau , vì bố mẹ ko được dẫn con lên nên càng cần có 1 cứu hộ đứng trên miệng trượt , ko thì phải cho phụ huynh dẫn con lên , và phía cuối máng trượt cũng cần có 1 người đứng để nhắc nhở trẻ trượt xuống là đứng dậy đi ra ngay cho khỏi bị lượt sau va vào

Như vậy khu trượt này khả năng bạn gì ở trên bị rách trán cũng do ngã ở cầu trượt hoặc do bị bạn nào va vào . Khu nhà gấu nên bỏ cái khâu đổ nước đi cho đỡ trơn trượt ở cầu thang và cho trẻ con đỡ sợ thì tốt hơn

Nền nhà trong khu CVN ngay từ phòng thay đồ đã đầy nước và rất là trơn , đi lại phải rón rén , thế mà vẫn trượt chân mấy lần , ko hiểu sao họ ko làm bằng gạch nhám cho đỡ trơn mà lại làm bằng gạch trơn láng như vậy

Ở khu vực từ Nhà gấu vào đến cửa phòng thay đồ ko hiểu sao mà để gió rất mạnh và lạnh , bơi xong ướt lép nhép vào thay đồ qua khu này gió thổi rét run , mỗi lần mở cửa phòng thay đồ cũng gió thế (cái chỗ cần phải kín gió thì chả biết thổi gió ở đấy để làm gì) đang ướt nhép chỉ sợ trúng gió về ốm , ko hiểu mùa lạnh thì như thế nào -> Khu vực này cần phải tắt gió lạnh đi

So với cứu hộ ở Hồ Tây thì cứu hộ ở đây chắc mới nên làm việc còn chủ quan , chưa tập trung , thường xuyên ko nhìn thấy cứu hộ đứng đúng vị trí của mình , thi thoảng mới ra ngó ngó , toét còi người lớn rồi lại đi đâu đó

Nhân viên cứu hộ + cấp cứu cần phải đuoc đào tạo chuyên nghiệp về cách cứu chữa cho mọi trường hợp có thể xảy ra , nên tuyển các nhân viên cứu hộ đã có kinh nghiệm thực tế và có phản ứng nhanh nhạy hơn vì khu vực này rất quan trọng lquan đến mạng người

Chả bù cho cứu hộ ở CVN Hồ Tây (chắc do cũng gặp nhiều tai nạn rồi nên thấy họ có kinh nghiệm hơn hẳn ) lúc nào họ cũng căng mắt ra nhìn xuống bể rất tập trung , thấy ai có dấu hiệu đuối nước là lao xuống vớt lên ngay . Mấy lần tui thấy cứu hộ nhảy xuống vớt người ko biết bơi bị chìm rồi chứ ko đợi người nhà kêu cứu mới vớt , chính người nhà tui nếu ko có cứu hộ vớt chắc cũng chêt đuối rồi .
    Nếu cứu hộ mà ko tập trung là tai nạn như chơi . Mà ở HT thoáng như thế ko bị tiếng vang mà họ cũng có phải dùng còi đâu . Thà cứ bắc loa lên mà nói chứ thổi còi có ai hiểu gì đâu. Thỉnh thoảng lại có người mới đến , ko biết nên leo lên thang bị toét còi , mà cứ ngơ ngác ko hiểu tại sao , đáng nhẽ cần có cái biển to to ghi chữ cấm người lớn ngay chỗ cầu thang đi lên có phải đỡ phải thổi còi ko, nhiều thứ phức tạp mà lại thiếu biển quy định , hướng dẫn quá

Cháu tui vìa đến nhà chắc đỡ đau nên bảo tui mai lại cho nó đi tiếp ná , kiểu nài ngày nào cũng đòi đi CVN thoi

Đi buổi đầu tui thấy ko thể chủ quan được nên rút kinh nghiệm lần sau nếu đi khu này sẽ phải để ý hơn. Nhung cũng chỉ nhắc đuoc ở cuối đường truot thôi chứ trên cầu thang thì chịu.

Thêm 1 kinh nghiệm nữa là vìa tui sắm cho nó bộ đồ bơi xanh vàng đỏ chói mắt (cho dễ theo dõi nhận biết heehe) chứ vào đây đa số là mặc đồ đen nhìn xa thì khó nhận biết lắm

+ Ưu điểm : Nhà tắm ở đây có vòi hoa sen + nước nóng nên nhiều người mang cả xà phòng vào tắm gội luôn được , chứ nước lạnh ngắt như ở CVN Hồ Tây thì chỉ rửa chân được. Thấy ai đó top này bảo có máy sấy tóc mà đâu có thấy?

- Ở đây gian để đồ miễn phí ko phải thuê

- Vào đây cũng gặp người tốt (God bless you) lúc vội thế nào đánh rơi cả ví tiền tưởng mất rồi mà có người đi sau nhặt được đưa trả lại , ko có thì ko biết về nhà cách nào

Review tiếp các Khu khác sau …
    Chỉnh sửa lần cuối bởi apeti; 02/08/2013 vào lúc 04:31 PM.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 loại thực phẩm "chết" cũng không được ăn vì rất độc

Những món thực phẩm dưới đây rất quen thuộc và bổ dưỡng. Nhưng nếu ăn không đúng cách thì hậu quả...

• Givral Café khai trương tại trung tâm mua sắm Vincom Mega Mall - Royal City

Nối tiếp thành công của nhà hàng – café đầu tiên mang thương hiệu Givral tại Trung Yên Plaza. Vào ngày 26/07, Givral Café đã khai trương cửa hàng thứ 2 tại Hà Nội. http://www.webtretho.com/wttnews/wp-content/uploads/2013/07/gi1.jpg Givral Café đón tiếp Nguyễn Thị Ngọc Anh - Đương kim Hoa hậu...

• Kinh nghiệm đi chơi trong Royal City - Hà Nội

Trung tâm thương mại lớn nhất Đông Nam Á hiện đang gây sự chút ý rất lớn của mọi người, mình chuẩn bị đưa con đi chơi, mở topic xin kinh nghiệm các mẹ nào đi rồi nhé. Ngày 26/7, Vincom Mega Mall Royal City - trung tâm thương mại liên hoàn lớn nhất Đông Nam Á sẽ khai trương. Với diện tích kỷ...

• Ăn nem thính bị sán lợn làm tổ trong não

Bệnh nhân không đi lại được, nôn nhiều, tưởng bị u não. Chụp phim phát hiện rất nhiều nang sán ở...

• Tủ lạnh hitachi

Bạn nào dùng tủ lạnh hitachi 2 cửa loại tiết kiệm điện năng chưa a? Mình định mua , nhưng thấy đc...

• 571 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Ôi dồi ôi, chẳng biết độ hót của nó thế nào mà 10h tối đi về qua đây tắc đầy taxi vào đón khách đến mệt chứ lị. Ngày nào đi làm về cũng ùn. Nhà cạnh đây cũng khổ