• 671 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Vào xem hình chủ yếu, mấy má cãi nhau mệt quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Công nhận thực lực của Vingroup cũng khủng thật đấy. Làm đâu ra đấy đó chứ. Tuy nhiên nhược điểm của RC này là đi nhanh trước thời đại quá...hehe.

Hai mẹo nhỏ khi vào TTTM để khỏi bị lạc:

1, Nếu bạn giỏi định hướng, để ý kỹ bạn sẽ thấy có một hành lang chính rất rộng, đi theo hành lang này đảm bảo không lạc, chú ý rằng có bản đồ của các tầng họ đặt ở... đâu đó trên đường đi

2, Gặp nhân viên một hàng ăn/cửa hàng nào đó và hỏi....bản đồ, có thể họ sẽ cho bạn một chiếc bản đồ. Hehe. Đây là tuyệt chiêu của tui
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lazytretho; 30/07/2013 vào lúc 11:19 PM.
    Âm Dương giao hòa, sinh sôi vạn vật
    • 76 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Btran Xem bài viết
    Ai Chí Phèo ai Thị Nở vậy mấy bạn, ngại lội quá hihi
    Dạng học một khóa tiếp thị làm nhân viên của Royal thì ai mà chê thì chẳng tìm cách để chửi theo một kiểu rất tiếp thị chợ của Royal đó mà
    Bạn nói làm gì .

Nói tóm lại 2 TTTM phục vụ 2 sự phân cấp của nhân dân .

Nhưng các Mẹ tiếp thị phải hiểu một điều rằng .
    Ai có nhu cầu ở đâu thì người ta sẽ đến với nơi đó

Với Royal city nói thực sự là mình không có nhu cầu với bất cứ một loại hình nào ở đó
    ( Công viên nước - sân trượt băng - game trẻ con )
    1 : Công viên nước , đối với tớ là trò chơi chẳng có gì thú vị .
    2 : Sân trượt băng là mô hình chỉ dành cho teen
    3 : Game - thỉnh thoảng mình cũng chơi Game đấy mất nhiều thời gian lắm nhưng là SIM CITY ( Dạng Game xây dựng và quản lý thành phố ) dạng Game này thì ở VN cũng chẳng có mấy ai chơi .

Thế nên Royal không thể có sức hút với những con người như mình .
    Nhưng các Bố Mẹ tiếp thị cứ yên tâm , là mô hình Royal rất phù hợp với các gia đình có con nhỏ đưa vào đó đi chơi mua sắm ăn uống giải trí cuối tuần .

Mình sẽ chỉ quay lại Royal khi mình mua nhà để ở ( mình sẽ đến đó để mua nội thất gia đình và các loại thiết bị gia đình )

Chắc 6 tháng đến 1 lần

Tại sao mình thích LOTTE vì tập đoàn đầu tư thêu thiết kế mình đã nói rồi .

Đang tìm hiểu về Thiên Văn Học , đầu năm còn ngó nghiêng cái kính viễn vọng , định vác về nhưng nó đắt quá vài chục triệu , có loại đến vài trăm triệu .

Giờ được lão chủ LOTTE đầu tư Đài quan sát thành phố nên cực kỳ hứng thú .

Các Mẹ ở đây chắc có mấy ai nhớ rằng ở Tràng Tiền Plaza cũ ( nó có 1 cái ống nhòm , kính viễn vọng ) của những năm 2003 .
    Nhìn thấy rõ Hồ Gươm và Tháp Rùa nếu ở đó cực kỳ thú vị . Nhưng bây giờ họ bỏ đi mất rồi .

Với ĐÀI QUAN SÁT CỦA lOTTE .

Nếu họ bán giá vé dưới ( 10 $ ) 1 tháng chắc mình có mặt ở đó 2 lần có thể hơn ...vì đó là sở thích cá nhân muốn tìm hiểu.
    Nếu họ bán giá vé trên ( 10$ ) 1 tháng kết hợp mua sắm mình có mặt ở đó 1 lần

Xác định tư tưởng là như thế nhé .
    Nhu cầu của ai - nó sẽ phù hợp với người đó .

Khi người ta chê một TTTM ( chẳng qua vì không phù hợp với nhu cầu - nên không thấy hứng thú )
    Đơn giản vậy thôi . Các Bố Mẹ tiếp thị của Royal city, nhân viên trình độ rất kém đấy .
    • 66 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazytretho Xem bài viết
    Công nhận thực lực của Vingroup cũng khủng thật đấy. Làm đâu ra đấy đó chứ. Tuy nhiên nhược điểm của RC này là đi nhanh trước thời đại quá...hehe.
    Thực lực đi chôm chỉa đằng ấy nhỉ :

Xem bên Sky phân tích thì thấy cái RC đúng là 1 bản thiết kế cóp nhặt vụng về của cái Dubai Mall, cóp từ cái thác nước cóp đi, nhụt quá. Mà khổ là nhìn bản cop vẫn thấy vụng về thô kệch bí bách, chất liệu rẻ tiền quê kệch, mall gì mà nhìn thấy toàn cột là cột, nẫu mề:

RC:

Dubai

Phong cách thác nước này cũng cóp của Dubai M:

RC

Dubai M.

RC::

Sân băng:
    RC (xấu điên xấu đổ)

Dubai Mall
    • 8,201 Bài viết

• 8,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazytretho Xem bài viết

Hai mẹo nhỏ khi vào TTTM để khỏi bị lạc:

1, Nếu bạn giỏi định hướng, để ý kỹ bạn sẽ thấy có một hành lang chính rất rộng, đi theo hành lang này đảm bảo không lạc, chú ý rằng có bản đồ của các tầng họ đặt ở... đâu đó trên đường đi

2, Gặp nhân viên một hàng ăn/cửa hàng nào đó và hỏi....bản đồ, có thể họ sẽ cho bạn một chiếc bản đồ. Hehe. Đây là tuyệt chiêu của tui

Hê hê các cụ vào đây cố gắng tìm cái mật thư Shopping guide , nghiên cứu 1 lúc là ra hết

Mợ nào đi Công viên nước rồi cho hỏi trời này bơi có lạnh ko ? Mấy hôm nay trời mưa khá lạnh , đang chờ hôm nào nắng to để đi CVN

Ps Thôi cụ Bá kiến nhốt anh Chí vào rồi , ko cứ sổ lồng ra đường quậy các mẹ làm các mẹ ko nhịn được phải chựi lại mất cả vui ehêhe Thank cụ bá nhóe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Để tránh những rắc rối không đáng có, về thời gian, công sức và tiền bạc, các mợ nên gửi xe miễn phí ở Pico ngay sát đó rồi rảo bước qua RC mall.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,624 Bài viết

• 10,624 Được cảm ơn

Bác BinBin nói đúng cái vụ bể bơi nhá. Cứ cả chục nghìn thằng vào đó đứng em k dám nhúng chân vô. Người VN k có thói quen tắm qua mới nhảy xuống Hồ bơi nhá. Trẻ con đang chơi thích là tè luôn trong quần chứ chả đứa nào gọi mẹ dắt đi vệ sinh cả. Các Bác trai hôi nách người đầy mồ hôi xuống đó là kì cọ ra ghét luôn. Ghẻ lở hắc Lào thì chưa biết, chỉ biết nước thì đắt và Quí. Máy lọc chạy hay bỏ nước tẩy trùng vào mãi cũng 1 tg ngắn là bẩn với số lượng từng đó con người.
    Em sợ các chô Đông vui như thế. Giá nó bé hơn, ít hoành tráng hơn em lại còn tin tưởng. Ví bể bơi ks mà chỉ là khách ở đó mới được vào tắm thì may ra em mới chui vào. Chô này to quá, lắm trẻ con đái ra bể lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 660 Bài viết

• 3,286 Được cảm ơn

Họ mở ra là để kinh doanh mà mợ. Ai cũng như thế này thì chết họ à bạn ? Cửa hàng mình vừa ra dọn hàng đã ào ào vào tận bên trong để tạo dáng chụp ảnh. Có những lúc trong phòng tranh chật kín người vào xem chỉ thoáng qua mà để pose ảnh tạo dáng là chủ yếu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annamit Xem bài viết
    Để tránh những rắc rối không đáng có, về thời gian, công sức và tiền bạc, các mợ nên gửi xe miễn phí ở Pico ngay sát đó rồi rảo bước qua RC mall.
    • 462 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    Bác BinBin nói đúng cái vụ bể bơi nhá. Cứ cả chục nghìn thằng vào đó đứng em k dám nhúng chân vô. Người VN k có thói quen tắm qua mới nhảy xuống Hồ bơi nhá. Trẻ con đang chơi thích là tè luôn trong quần chứ chả đứa nào gọi mẹ dắt đi vệ sinh cả. Các Bác trai hôi nách người đầy mồ hôi xuống đó là kì cọ ra ghét luôn. Ghẻ lở hắc Lào thì chưa biết, chỉ biết nước thì đắt và Quí. Máy lọc chạy hay bỏ nước tẩy trùng vào mãi cũng 1 tg ngắn là bẩn với số lượng từng đó con người.
    Em sợ các chô Đông vui như thế. Giá nó bé hơn, ít hoành tráng hơn em lại còn tin tưởng. Ví bể bơi ks mà chỉ là khách ở đó mới được vào tắm thì may ra em mới chui vào. Chô này to quá, lắm trẻ con đái ra bể lắm

Bể bơi thì bao giờ cũng có đối lưu liên tục bạn à, đầu vào là nước sạch, đầu ra là nước trong bể và người ta điều khiển dòng nước ấy sao cho các chỉ số vệ sinh đạt tiêu chuẩn.
    • 177 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Hê hê các cụ vào đây cố gắng tìm cái mật thư Shopping guide , nghiên cứu 1 lúc là ra hết

Mợ nào đi Công viên nước rồi cho hỏi trời này bơi có lạnh ko ? Mấy hôm nay trời mưa khá lạnh , đang chờ hôm nào nắng to để đi CVN

Ps Thôi cụ Bá kiến nhốt anh Chí vào rồi , ko cứ sổ lồng ra đường quậy các mẹ làm các mẹ ko nhịn được phải chựi lại mất cả vui ehêhe Thank cụ bá nhóe
    Thời tiết này đi công viên nước là lạnh đó nhé. Nhà mình đi vào hôm trời nắng to xuống nghịch nước 1 vòng sông lười, chưa kịp chơi mấy trò chơi trượt ống nước mà đã thấy lạnh rồi. Có thể do mình hơi yếu nên cũng nhanh bị lạnh
    • 8,201 Bài viết

• 8,828 Được cảm ơn

Hồi đầu cũng nghĩ như bạn này nhưng lại ngại , ko biết gửi xe Pico rồi quay ra đi RC thì ông Bảy vợ ở đó có gọi lại trả xe ko ta Bãi xe Pico cũng bé mà Chắc ông ấy cũng phải hỏi vào đâu rồi mới cho gửi chứ

Tớ đi ban ngày thấy phi xe vào trong với lấy ra đều nhanh ko có vấn đề gì . Chắc ai đi buổi tối mới đông . Giá vé thì biết rồi (xe máy thì 2k, oto 20k) nên tớ kẹp luôn tiền vào vé ra trả rồi phi luôn , chứ nhiều người ra hỏi giá rồi lấy ví tìm tiền rồi trả qua trả lại đến lâu

Còn ô tô mà tính theo giờ mắc quá lại hay tắc oto thì nên gửi ngoài cho dễ Kinh nghiệm là vào đây nên đi xe máy , luồn lách dễ , nhanh thoát chứ chả thấy lâu gì và vé thì 2k ko bị tính giờ như o to

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot2710 Xem bài viết
    Thời tiết này đi công viên nước là lạnh đó nhé. Nhà mình đi vào hôm trời nắng to xuống nghịch nước 1 vòng sông lười, chưa kịp chơi mấy trò chơi trượt ống nước mà đã thấy lạnh rồi. Có thể do mình hơi yếu nên cũng nhanh bị lạnh
    Thế êm chờ hôm nào nắng nóng bí bách thì mới đi , hóng quá
    Mà CVN này thấy bảo bơi đuoc cả mùa đông mà , chắc trời lạnh hẳn họ mới cho nước nóng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi apeti; 31/07/2013 vào lúc 08:53 AM.
    • 325 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot2710 Xem bài viết
    Chắc bạn nói về công viên nước Hồ Tây? Công viên nước của Mega mall thì không có sông lười, nước trong đó ấm, bên bể bơi thì rất ấm luôn. Mình đi hôm mưa lạnh, bơi thích ơi là thích.
    Vệ sinh ở khu này được giữ gìn rất tốt, ít nhất là hơn hẳn những nơi mình đã từng đi. Hệ thống cấp nước cho khu này riêng biệt và đối lưu thường xuyên. WC rất thuận tiện, thiết kế đẹp, trẻ con buồn tè thì lên bờ là đã có nhà vệ sinh luôn rồi. Lực lượng bảo vệ đông nên khách luôn được nhắc nhở tắm tráng. Có dịch vụ ăn uống sát khu chơi, nhưng giữ vệ sinh rất tốt, nhân viên tạp vụ làm sạch thường xuyên. Đến chiều thì mình thấy bắt đầu có cát trong bể (ít thôi), cái này chắc không tránh được vì đông người vào, nước đối lưu có thể sạch nhưng cát bị lắng xuống.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongmaden; 31/07/2013 vào lúc 08:56 AM.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

ĐÚng là kiểu khôn vặt ích kỷ của dân vịt. Mấy nghìn người vào RC mà lại đòi để xe miễn phí bên PICO á, chắc vào RC đá ống bơ nhiều quá nên chập mạch hả?

Mà cái Pico nó gửi xe cũng mất phí 50k nhóe!
    • 682 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Mình xin trả lời bạn luôn, nhà mình cũng đã dùng thủ đoạn này nhưng bất thành mặc dù mình đã giả vờ vào Pico ngó nghiêng mấy cái TV mất 15p rồi mới dám lẻn ra cổng thì liền bị tóm lại ngay. Pico bây giờ cài rất nhiều bảo vệ ở cổng chỉ để rình xem khách nào gửi xe chùa để sang Royal City bạn ạ. Không tin bạn hãy thử nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 2,916 Được cảm ơn

ngay gần nhà mình, đi bộ là tới, trước là cái nhà máy công cụ số 1 xấu hoắc. ôi ước gì về lại hà nội để cho con đi chơi ở đây - gần nhà ông bà ngoại. Nhìn thèm quá đi thôi.
    • 66 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết

Tôi đã nói rồi, mấy thím thích đá ống bơ trong RC ko nghĩ đến bản thân thì cũng cần nghĩ đến sức khỏe bọn trẻ con, vào những tụ điểm đông người nhất là cái mall này, dân tứ xứ cực đông, ăn uống bậy bạ bừa phứa trong mall, đi mua đồ trong mall tóat mồ hôi viêm cánh, nên bể bơi là chỗ họ xả tiểu tiện, trung tiện kể cả đại tiện ko lọai trừ. Túm lại dăm bữa nửa tháng là sẽ khai mù!
    Ngoài ra còn các bệnh ngoài da, bệnh xã hội như lậu, giang mai, ,..... là nguy cơ có thực với 1 môi trường phức tạp như cái chợ RC này nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sun911 Xem bài viết
    Bể bơi thì bao giờ cũng có đối lưu liên tục bạn à, đầu vào là nước sạch, đầu ra là nước trong bể và người ta điều khiển dòng nước ấy sao cho các chỉ số vệ sinh đạt tiêu chuẩn.
    Chả có đối lưu nào kịp làm sạch với lưu lựong người đông như kiến ở cái RC này bạn nhé. Đến máy lạnh trong cái mall này còn lờ nhờ bí bách tòan hơi người thán khí (ở lâu trong hầm đảm bảo nhức đầu chóng mặt vì thiếu ô xy) đừng nói nước trong bể bơi. Lưu ý nước trong CV nước là xoay vòng dùng lại (nước đối lưu chỉ chiếm vài phần trăm dung lượng bể thôi) chứ ko phải chảy tuột đi 100% như nước sông nhóe.
    • 76 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Vin Group có lẽ phải chú trọng đến vấn đề quản lý của Royal - city . Nếu muốn nó là một điểm đến ( đẹp hơn ) được đánh giá cao hơn , không phải chỉ phục vụ cho nhân dân Hà Nội và VN nói chung .

1 : Về xử lý tiếng ồn - âm thanh ( phải đâu tư vào đó thêm )
    2 : Quản lý về con người ( trang phục - hành động nơi công công )
    Thêm một số những ghế ngồi để khách nghỉ chân
    3 : Quản lý vấn đề để xe cộ cho khoa học ở dưới tầng ngầm

Mình cũng mong lắm một TTTM của VN mà sánh ngang tầm với khu vực và thế giới , cho dù đó có phải là của người VN xây dựng hay người nước ngoài đầu tư .

Đi ra nước ngoài , hưỡng dẫn viên dẫn đi các TTTM .
    Về VN nghĩ bụng sẽ dẫn khách nước ngoài đến tham quan TTTM nào đây ???

Quy mô của đa phần TTTM Việt Nam Parkson hay Vincom Bà Triệu - Tràng Tiền Plaza đều chẳng bằng họ

Nếu Royal làm được tốt hơn - và cả Lotte trong tương lai nữa .

Hy vọng ..hy vọng

Sẽ tự tin nếu khách nước ngoài đến đây chơi

Mỗi em này một vẻ .
    1 ; Một khu ngầm dưới đất
    2 : Một nơi kiến trúc độc đáo đỉnh cao - cao vút lên trời ( nhìn toàn cảnh thành phố )

Có lẽ là bên quản lý Vincom Mega Mall - Royal ciy phải nghĩ thật thấu đáo quảng lý tốt hơn để thu hút và là điểm nhấn đại diện được cho các TTTM hàng đầu ở Hà Nội , điểm đến không chỉ của người VN mà khách du lịch nước ngoài cũng thấy hài lòng.

Với cái quảng cáo khu TTTM mua sắm ngầm lớn nhất ĐNÁ mới có tác dụng và sức nặng thực sự.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moonlotus3; 31/07/2013 vào lúc 10:14 AM.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm trước vừa vào, thiết kế tổng thể xấu và chán quá, cả khu phức hợp nữa. Thế mà quảng cáo hoành tráng, lại còn gọi là châu Âu thu nhỏ nữa. Nói chung là thất vọng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,534 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Có cái thông tin trên web của Royal các bác này:

"* VMM Royal City có đến 72 thang thoát hiểm cùng một hệ thống hành lang được bố trí khoa học giúp khách hàng đi lại thuận tiện. Trong khi đó, khu nghỉ chân là một không gian đặc biệt với các gian hàng bên ngoài, hệ thống ghế nghỉ và các hàng cây cọ mang lại cho khách hàng cảm giác nhẹ nhàng, thư thái. Vào các dịp cuối tuần, tại đây, bạn có thể được thưởng thức những tiết mục biểu diễn đặc sắc, vui nhộn theo phong cách nghệ sĩ đường phố tại châu Âu."

Sao mà nhiều thế nhỉ?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,524 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Cái này nằm chỗ nào ở HN các mẹ nhỉ?
    Ngay gần ngã tư sở, cạnh siêu thị điện máy Pico mẹ nó nhé.