ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Bên trong Vincom Mega Mall Royal City

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 221K Lượt đọc
  • 564 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 269 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Hiện tại em đang ngồi chờ con chơi trong khu kizcity. Chia sẻ với các bác đó là một khu vui chơi rất tuyệt. Trẻ sẽ học được rất nhiều thứ ở đây
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,969 Bài viết

• 5,002 Được cảm ơn

Hôm nay quay lại Vincome Mega Mall, lượn từ sáng đến 4h chiều, vẫn chưa chơi được gì vì đông quá, chỗ nào cũng phải chờ lâu mà mình thì ngại chờ . Hôm qua thấy bà con bảo buổi sáng vắng, tối mới đông, tưởng hôm nay cũng thế nên đi buổi sáng (gần 11h), nhưng mà vẫn đông như quân Nguyên, toàn người là người .

Mẹo gửi xe cho những ai đến đây chơi: nhớ ký hiệu cái cột ở gần xe mình nhất (tốt nhất là dựng xe xong rút điện thoại chụp luôn một phát), ví dụ như hôm nay nhà mình để xe ở cột R5M13, sau xuống tìm rất nhanh. Nhà mình đi 2 lần rồi, chưa lần nào mất thời gian đi tìm xe cả, cứ đi thẳng một mạch xuống là xong. Cũng nên để ý cầu thang cuốn mình đi lên ở khu vực nào để khi đi xuống theo đúng đường đấy cho nhanh. Mình thấy cũng ko khó nhớ lắm, cứ lấy đài phun nước ở B2 làm tâm thì tìm cầu thang cuốn cũng dễ thôi.

Hôm nay cũng để ý thử xem, lúc đi xuống hầm gửi xe ở lối lên xuống thứ 3 từ Nguyễn Trãi vào, ký hiệu các cột ở hầm gửi xe ở đấy là R3. Cả 3 lối lên xuống đầu tiên ấy đều nhìn thấy có ô tô đang đi lên, lối đầu tiên có thấy ô tô đi xuống nữa. Lúc về thì ra bằng lối ra khác (vì xe để ở khu R5), đếm ngược ra đường Nguyễn Trãi thì lối đấy là lối thứ 5. Thế nên dự đoán là có 6 lối lên xuống tầng gửi xe tương ứng với R1-R6. Ai vẫn còn khăng khăng khẳng định chỉ có 1 lối cho xe ô tô, 1 lối cho xe máy thì chịu khó đến một lần nữa mà đếm thử rồi hãy chém chứ đừng ngồi nhà làm anh hùng bàn phím làm gì.

Kizcity đông như quân Nguyên, giá nói chung là chát. 1 bé cuối tuần giá 250K, ngày thường 200K, người lớn đi theo (ko giới hạn) là 30K/người. Khu bowling thì được báo là đã kín làn, chờ khoảng 2-3 tiếng nữa sẽ có làn trống, thế là té luôn. Ngồi uống cà phê xem trượt băng mà cười đau hết cả bụng, cũng đông như quân Nguyên nốt. Khu công viên nước thì nhìn thấy lượng đứng chờ mua vé là hãi luôn, cũng lại té. Mà nghe bảo mấy khu vui chơi ấy mấy ngày khai trương này toàn chủ yếu là phục vụ khách mua khuyến mại từ trước. Thôi đợi 1 thời gian nữa nguội bớt rồi cho con quay lại đây chơi cũng được.

À hôm trước có mẹ nào hỏi có ghế ngồi nghỉ chân không. Hôm nay mình để ý thấy ghế la liệt giữa các lối đi, nhưng mà vì người đông quá nên cũng gần như kín hết, ở đâu cũng có người ngồi cả rồi. Dân mình cũng ý thức kém, ăn uống xong xả rác bừa bãi khu vực để ghế, thậm chí còn quăng cả xuống đài phun nước. Ở Thác Vũ Môn cũng có mấy quả bóng nổi lập lờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi shiluo; 28/07/2013 vào lúc 06:35 PM.
    Gấu yêu xinh nhất nhà!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 215 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mình cũng vào thử RC. Cảm giác đầu tiên là quá rộng và nhiều dịch vụ đa dạng. Ít nhất Hà Nội có thêm một điểm vui chơi, giải trí phong phú như thế là tốt rồi. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, ví dụ ai có thu nhập cao, hay đi mua sắm ở Parkson hay Metropole thì sẽ thấy hàng hóa chỗ này không bằng được (chắc chủ đầu tư hướng vào số đông có thu nhập khá), bù lại là có nhiều dịch vụ mới, hấp dẫn, hàng hóa cũng đa dạng, còn ai hay đi Big C chẳng hạn thì thấy RC quá tốt. Nếu mọi người chú ý thì sẽ biết chỗ nào hàng hóa tốt, chỗ nào hàng hóa chất lượng kém, giá cả có phù hợp không (cái này thì ngay cả ở ngoài cũng vậy thôi). Ví dụ như mình đi tìm đồ ăn trong khu ẩm thực mình tránh ngay các quán buffet (tệ như mẹ nào đã nói ở trên) hay foodcourt (đồ trong foodcourt thường đơn giản và đắt hơn các nhà hàng) hoặc lẩu. Sau khi ngắm nghía thì mình thấy mấy nhà hàng Nhật ở đây rất được, mình chọn một cái quán Nhật có tên hơi dài là KJ YKITORI gì đó ở B2, đồ ăn + đồ uống cho 2 người, rất ngon hết có 200k.
    Nhưng có mấy kinh nghiệm:
    - Nếu đi xe thì nhớ kỹ ô (cột) để xe của mình như nhiều mẹ nói.
    - Không nhất thiết phải đi vào mấy hôm khai trương, để 1-2 tuần sau đi cũng được vì mấy ngày khai trương quá đông và dịch vụ mới mở hàng nên chắc chắn chưa hoàn thiện được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beee_hp; 28/07/2013 vào lúc 06:51 PM.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 582 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Mẹ nào khai sáng cho e tiền thuê mặt bằng kinh doanh hàng ăn trong này giá cả như nào với ạ, cách thức thuê như nào được không ạ? Ah mà e ngắm cái khu mall sẽ có ở Times City cơ ạ, cuối năm này cũng xong đấy nhỉ.

• 5,812 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamtam1310 Xem bài viết
    Hiện tại em đang ngồi chờ con chơi trong khu kizcity. Chia sẻ với các bác đó là một khu vui chơi rất tuyệt. Trẻ sẽ học được rất nhiều thứ ở đây

Trong này rất nhiều nghề nhé , các Sếp Bé vào đây tự đi làm kiếm tiền rồi đem gửi tiết kiệm ở ngân hàng , oách ghê Người lớn vào đây chỉ 30k , nằm ngồi thư giãn lướt oép chờ các sếp bé đi làm ăn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 597 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Em chả có ý kiến gì chỉ khâm phục mấy mợ nhất là Mợ binbin gì đấy về độ rỗi hơi
    Gừng càng già càng cay.
    Trai càng gay càng đẹp
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 269 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Trong này rất nhiều nghề nhé , các Sếp Bé vào đây tự đi làm kiếm tiền rồi đem gửi tiết kiệm ở ngân hàng , oách ghê Người lớn vào đây chỉ 30k , nằm ngồi thư giãn lướt oép chờ các sếp bé đi làm ăn
    Sếp Bé nhà em chỉ thích kiếm tiền rồi gửi Ngân hàng. Dứt khoát không chịu chi tiền để hưởng dịch vụ. Sếp kiếm được món khá rồi, thuyết phục mãi mới chịu vào spa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 261 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buffalohn Xem bài viết
    Hỏi khí k phải bạn chơi cái cv nc trong đấy rồi à? Hqua tôi cũng vào nhưng k thấy cv nc mở cửa mà. Còn dạo qua 1 số cửa hàng trog đó thì đúng là hàng tàu mà bán giá quá cao. Có mấy cái túi xách giá toàn trên 2tr đến 4;5 tr nhưng sờ vào chât liệu thì k đc như giá bán đâu
    Hôm qua gia đình mình ở trong công viên nước từ 10h sáng tới 15h00, các bé nhà mình chỉ lên bờ để ăn xúc xích tạm rồi xuống chơi tiếp, 15h00 cả nhà mới đi ăn trưa. Nói thế để bạn biết trẻ con mê mẩn khu đó thế nào.
    Riêng mình thì cực thích luôn, khu mạo hiểm nhiều làn, bảo vệ, cứu hộ chuyên nghiệp, lại có bể bơi 5 làn nước ấm cho người lớn, bể bơi ngược dòng cho các bé nhỡ nhỡ đã biết bơi.
    Mình ấn tượng nữa là tuy xếp hàng mua vé vào rất đông, nhưng nhân viên giải quyết rất nhanh và chuyên nghiệp. Nhà mình đăng ký vé khuyến mại qua mạng, vì sơ ý mà mình gõ nhầm tên con (nhầm dấu), các bạn ý tra hệ thống không ra, nhưng rất nhiệt tình hỗ trợ mình check các email đã đăng ký (hic, mình già lẩm cẩm, sử dụng những 4 email và không nhớ được đã dùng email nào đăng ký). Cuối cùng, dù mình đăng ký nhầm, tên trong hệ thống không trùng khớp với khai sinh của con, nhưng vẫn được giải quyết cấp vé rất nhanh.
    Khu thay đồ, giữ đồ, toilet đều rộng rãi, sạch sẽ và hiện đại.
    Rất nhiều người ý thức kém, như quy định của công viên là người chơi phải mặc đồ bơi xuống nước, nhưng nhiều bạn teen cứ nguyên quần áo phi xuống. Bảo vệ không đồng ýt cho tham gia các trò mạo hiểm vì lý do an toàn, nhưng cứ cự cãi với bảo vệ là đồ ngắn đang mặc khác gì đồ bơi, mình thấy bảo vệ rất nhẹ nhàng nhưng kiên quyết với các trường hợp củ chuối này. Bảo vệ, cứu hộ đều hướng dẫn người chơi rất nhiệt tình.

9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 358 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmaden Xem bài viết
    Hôm qua gia đình mình ở trong công viên nước từ 10h sáng tới 15h00, các bé nhà mình chỉ lên bờ để ăn xúc xích tạm rồi xuống chơi tiếp, 15h00 cả nhà mới đi ăn trưa. Nói thế để bạn biết trẻ con mê mẩn khu đó thế nào.
    Riêng mình thì cực thích luôn, khu mạo hiểm nhiều làn, bảo vệ, cứu hộ chuyên nghiệp, lại có bể bơi 5 làn nước ấm cho người lớn, bể bơi ngược dòng cho các bé nhỡ nhỡ đã biết bơi.
    Mình ấn tượng nữa là tuy xếp hàng mua vé vào rất đông, nhưng nhân viên giải quyết rất nhanh và chuyên nghiệp. Nhà mình đăng ký vé khuyến mại qua mạng, vì sơ ý mà mình gõ nhầm tên con (nhầm dấu), các bạn ý tra hệ thống không ra, nhưng rất nhiệt tình hỗ trợ mình check các email đã đăng ký (hic, mình già lẩm cẩm, sử dụng những 4 email và không nhớ được đã dùng email nào đăng ký). Cuối cùng, dù mình đăng ký nhầm, tên trong hệ thống không trùng khớp với khai sinh của con, nhưng vẫn được giải quyết cấp vé rất nhanh.
    Khu thay đồ, giữ đồ, toilet đều rộng rãi, sạch sẽ và hiện đại.
    Rất nhiều người ý thức kém, như quy định của công viên là người chơi phải mặc đồ bơi xuống nước, nhưng nhiều bạn teen cứ nguyên quần áo phi xuống. Bảo vệ không đồng ýt cho tham gia các trò mạo hiểm vì lý do an toàn, nhưng cứ cự cãi với bảo vệ là đồ ngắn đang mặc khác gì đồ bơi, mình thấy bảo vệ rất nhẹ nhàng nhưng kiên quyết với các trường hợp củ chuối này. Bảo vệ, cứu hộ đều hướng dẫn người chơi rất nhiệt tình.
    Đồ bơi thì còn kiểm soát được, chứ bọn thiếu ý thức nó ái trong bể bơi, hoặc những thành phần á sừng vẩy nến hắc lào ghẻ lở kỳ cọ dưới bể thì có kiểm soát dc ko nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013h Xem bài viết
    Đồ bơi thì còn kiểm soát được, chứ bọn thiếu ý thức nó ái trong bể bơi, hoặc những thành phần á sừng vẩy nến hắc lào ghẻ lở kỳ cọ dưới bể thì có kiểm soát dc ko nhỉ
    Đến chỗ công cộng thì phải chấp nhận thôi chị ạ. Hơn nữa ý thức của người VN tốt thế nào thì ai cũng biết rồi. Ấy thế mà cứ ai động chê 1 cái là lại giãy nảy lên.

Thật ngộ nghĩnh. A ha!