Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Bài văn lạ về Thánh Gióng nhận điểm 0

Đến trả lời mới nhất
  • 19 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 1,614 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhthuongthoi774 Xem bài viết
    0 điểm vì lạc đề, nhưng em hành văn cũng tạm ổn.
    Mình cho rằng với trình độ như thế không phải em lạc đề vì thiếu hiểu biết, mà là vì bức xúc.
    Nếu mình làm giáo viên, mình cho em 5 điểm vì lối hành văn, nhưng phê lạc đề. hihi.
    Lạc đề thì ko bao giờ được 5đ bạn ạ. 5 điểm thì bài phải là: Ý tương đối đầy đủ, diễn đạt còn chưa sâu sắc, còn đôi chỗ mắc lỗi diễn đạt, lỗi chính tả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mr_Ech; 20/06/2012 vào lúc 09:01 AM.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 393 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Panda_eyes Xem bài viết
    Em học sinh này giỏi quá, biết đưa cả phân thích thời sự, thực trạng xã hội vào văn viết. Nếu mình là giáo viên chắc cho ngay điểm 9, 10 rồi
    Bài văn này 0đ là đúng vì rõ ràng là nó lạc đề. Nếu như đề bài là từ nv Thánh Gióng em có suy nghĩ gì về cs, xh, .... thì bài này mới đáng được 9, 10. Bài này đưa lên làm thành 1 bài báo thì đúng chỗ hơn. Có điều lời phê bình của cô giáo thì hơi có vấn đề, xem ra người cần chú ý giáo dục về tư tưởng là cô giáo chứ chẳng phải em này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 779 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Nói chung là em í mượn bài văn để bày tỏ sự bức xúc của mình trước thời cuộc. Rõ ràng là em í lạc đề nhưng qua đây để người lớn, các bậc làm cha làm mẹ nên quan tâm tới con trẻ đúng cách hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 722 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

hay quá, rất sâu xát với thật tế...... like mạnh

• 3,575 Bài viết

• 14,357 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bài này đáng nhận điểm 0. Chả thấy phân tích Thánh Gióng gì cả.
    Nếu có phân tích về TG mà với tư tưởng mới lạ( không theo ba-rem của giáo án) thì còn đáng để cho điểm đằng này chẳng có tí nào về cái gọi là phân tích. Hơn nữa, ai khen câu cú em này chứ mình thấy văn viết như văn nói, nhất là các từ ngữ sử dụng trong bài. Chẳng có tí văn chương gì cả.

• 1,771 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Mình không nghĩ đây là một bài văn của học sinh. Đây là bài viết châm biếm thôi. Haizz, đọc cũng thấy buồn cho cái xã hội của dân, do dân và vì dân này.

• 5,096 Bài viết

• 13,184 Được cảm ơn

Bài viết hay, nhiều tư tưởng và vấn đề xã hội sâu sắc. Nhưng lạc đề.

• 104 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gdnhaga Xem bài viết
    Mình cũng có đồng quan điểm với ngoctraiden4209, nếu bài viết này là của học sinh thì mình cũng nghĩ là tư tưởng của em ấy có vấn đề, em ấy muốn được nổi tiếng và tìm mọi cách để được nổi tiếng chứ không hoàn toàn là bức xúc về các vấn đề trong xã hội.
    Xã hội thế nào thì học sinh mới có tư tưởng thế ấy. Cách đây 1, 2 chục năm đố học sinh nghĩ ra được bài này dù. Bệnh xã hội và người nên bị đổ lỗi là người lớn.

• 959 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Quan trọng ở đây là cái nhìn của giới trẻ bây giờ, những thông điệp mà em ấy muốn thể hiện, chứ cứ xem hành văn với soi điểm 0 là cái giề.

• 3,807 Bài viết

• 6,883 Được cảm ơn

Bài này giọng văn không phải của trẻ con, chắc người lớn đóng vai trẻ con thôi.

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7