ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

20 tuổi, 700 USD và đi khắp thế gian

Đến trả lời mới nhất
  • 158 Lượt chia sẻ
  • 1.3M Lượt đọc
  • 10.7K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chúng ta đã đánh động và thật sự cộng đồng cũng đã "động" nhiều rồi. Cái cần là 1 chiến thắng về mặt pháp lý, truyền thông. Về mặt này thì khó khi mà chúng nó cứ bao che lẫn nhau.
    Do đó cần một cái gì đó đột biến thật sự để kết thúc cái việc này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hako_le Xem bài viết
    Tranh luận cần lý lẽ chứ không cần số đông, trước giờ phe ta có mạnh bao giờ đâu nhưng vẫn có thể đánh động được dư luân chỉ bằng 2 diễn đàn chính (voz + wtt) + FB .

Cuộc chiến còn dài và tôi tin vào sự dẻo dai của các mẹ trong việc tìm kiếm sự thật!
    anh Toàn Sinoda đã vào cuộc, 1 hot blogger đã lên tiếng haha
    http://www.youtube.com/watch?v=tmsxmYHKfg0
    Chỉnh sửa lần cuối bởi holmess; 30/09/2013 vào lúc 09:02 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holmess Xem bài viết
    chúng ta đã đánh động và thật sự cộng đồng cũng đã "động" nhiều rồi. Cái cần là 1 chiến thắng về mặt pháp lý, truyền thông. Về mặt này thì khó khi mà chúng nó cứ bao che lẫn nhau.

Cái kim trong bọc cũng có ngày lòi ra. Thời gian là kẻ thù lớn nhất của phe HC nên vũ khí mạnh nhất của chúng ta chính là sự dẻo dai!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 363 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holmess Xem bài viết

Lần đầu tiên nghe tên Toàn Sinoda, nó là ai vậy, riết roi ai cũng là Hot blogger hết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích từ page anh Thịnh, các mẹ có thể gửi ý kiến cho cục trưởng Chu Văn Hòa:
    "Đây là Cục trưởng Cục Xuất bản Chu Văn Hòa, người đàn ông này sẽ là "trọng tài" trong tranh luận dai dẳng này của chúng ta. Chúng ta hãy hy vọng ông sẽ trực tiếp xử lý vụ việc này, chứ không để nhân viên dưới quyền xử lý. Chúng ta hy vọng rằng ông sẽ đứng về lẽ phải và công lý để đưa ra những phán xét công tâm.

Hỡi bạn độc gần xa, hãy cho Cục trưởng Hòa biết, bạn nghĩ gì.

Cục trưởng:
    Ông Chu Văn Hòa
    ĐT: 04. 39234118
    Email: cvhoa@mic.gov.vn

• PXU
    • 1 năm
    • 140 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trời cái thớt này tăng page kinh khủng.Nói chung "nể" các bên liên quan.

Chỉ có thắc mắc là các bác không phải làm việc?không phải chăm con?không dạy con học mỗi tối?không đưa con đi học mỗi sáng đón con mỗi chiều?không đi chơi cuối tuần?không hưởng thụ gì với gia đình mình?không phải chợ búa cơm nước gì? nếu có giúp việc thì không phải chỉ bảo gì bác giúp việc luôn?không chăm sóc gì bản thân(spa,yoga chảng hạn?) và hình như còn không ngủ nữa? vân vân và vân vân......

Nhiều người như siêu nhân,hình như online 24/24 từ ngày này sang ngày khác luôn chỉ để "quan tâm" đến một đứa con gái mà suy cho cùng nó thành công hay thất bại ,nó sống hay nó chết ,nó có chém gió giật bão hay không chả liên quan gì lắm đến ai ngoài bản thân nó và gia đình nó.Nhìn số trang mà nể quá.

Ngoài cái mạng ảo này tỉ chuyện đau lòng,có vẻ hơi lạc đề tí nhưng ví dụ ai rảnh đi vào khoa KHHGĐ mấy cái viện phụ sản ấy mà xem toàn chuyện đau lòng mà cá nhân tui nghĩ nguyên nhân chả phải do bị ảnh hưởng bởi em HC vớ vẩn kia.Nguyên nhân có khi là do cha mẹ vất vả với miếng cơm manh áo quá,và cũng có thể do cha mẹ bận ngồi chém gió quá cũng nên.Lợi nhuận thuộc về ...mạng ảo(đoán thế),thiệt hại thì thuộc về các bên (bên thắng thì tốn cả đống nơ ron TK để ...chiến thắng,bên thua cũng thế nhưng đau hơn vì ...thua).

Đá đá và đá,chấp nhận,hic.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Mình chủ yếu bên voz, thỉnh thoảng vào bên này hóng tin tức để sang bên kia cập nhật. Có một số vấn đề do mình cũng làm trong nghề nên hơi biết một chút chia sẻ với mọi người:
    - Về sách mình biết NXB ko đc bao nhiêu tiền đâu các mẹ à. Họ chỉ thu phí quản lý thôi. Mình liên kết với nhà XB in 6000 cuốn mà họ thu có 4tr đồng, càng in nhiều thì giá còn rẻ nữa. Cuốn của Chíp Chíp này cao lắm NXB thu đc 20tr là cùng, bao nhiêu tiền đổ vào túi HC và Quảng Văn hết. Các mẹ đến đòi tiền NXB là ko khả thi đâu. Bên đó nó chịu trách nhiệm về thẩm định nội dung. Vấn đề kinh tế cứ đánh vào QV và HC thôi ạ.
    - Về vấn Thư kiến nghị đúng như mình dự đoán chả ăn thua j cả chỉ làm cho các độc giả chân chính như chúng ta bức xúc thêm. Vụ này nó liên quan và ảnh hưởng đến quá nhiều bên ngoài tiền của QV và HC thì uy tín NXB, uy tín Quảng Văn, HC và một ê kíp hùng hậu GS, PGS, các thế lực truyền thông ... Mà cái uy tín là cực kỳ quan trọng, vì vậy việc bên HC thừa nhận sai sót, xin lỗi, đính chính lại là cực khó. NXB bây h há miệng mắc quai nên sẽ ngả theo phe e HC thôi.
    - Về vấn đề kiện ra tòa thì lại càng khó: phải có ai đó trong ngành luật, am hiểu và có kinh nghiệm về vấn đề này và đặc biệt phải có tiền, thời gian và quyết tâm đến cùng.

Kết luận của mình là: Cuốn sách của e HC chém gió và thổi phồng thì rõ mười muơi rồi. Chúng ta sẵn sàng tha thứ nếu e ấy hối lỗi và hiệu đính lại sách. Nhưng sự ngoan cố và thái độ coi thường mọi người của e Chíp là ko thể chấp nhận đc. Vì vậy nếu các mẹ muốn làm đến cùng thì phải nghĩ ra cách nào khác: kêu gọi tẩy chay sách của HC, QV...gây áp lực bằng cách nào đó để lập đoàn thanh tra hoặc hội đồng thẩm định để đánh giá lại cuốn sách, hoặc kêu gọi hội nhà văn (nhà văn chân chính) viết đơn kiến nghị. Tất cả các viêc trên phải mang tính cộng đồng thì mới có thể lay chuyển và vạch trần đc sự thật.
    Mẹ này nói đúng thực trạng xuất bản hiện nay.

Quảng Văn chỉ là công ty môi giới, kinh doanh xuất bản phẩm một đầu dựa vào nhà xuất bản, đầu kia dựa vào tác giả, dịch giả… Vụ lùm xùm này giúp cho Quảng Văn bán được nhiều sách hơn, thu lợi nhiều hơn. Do vậy, sau vụ này, chúng ta nên cảnh giác với sách của các nhà xuất bản liên kết với Quảng Văn. Nếu quá ghét Quảng Văn thì không mua sách có tên Quảng Văn ghi ké ở trang bìa nữa.

Chúng ta là độc giả, sách chúng ta mua do nhà xuất bản phát hành thì chúng ta phải nắm lấy nhà xuất bản. Chỉ có nhà xuất bản mới là pháp nhân duy nhất phải giải trình khi sách bị độc giả phàn nàn về hình thức, cũng như nội dung. Tác giả chỉ đứng vai trò gián tiếp, Quảng Văn không có vai trò gì (không có công ty này thì tác giả và nhà xuất bản có thể làm việc trực tiếp với nhau), vì cục xuất bản cấp phép cho nhà xuất bản để in cuốn sách theo đăng ký, chứ không cấp phép cho tác giả hay công ty sách nào đó. Do vậy, độc giả chỉ có cách bám lấy nhà xuất bản khi không hài lòng về cuốn sách.

“Vụ này nó liên quan và ảnh hưởng đến quá nhiều bên ngoài tiền của QV và HC thì uy tín NXB, uy tín Quảng Văn, HC và một ê kíp hùng hậu GS, PGS, các thế lực truyền thông ...”: Dù bao nhiêu người chăng nữa, dù giỏi giang, quan trọng cỡ nào chăng nữa, thì sai vẫn là sai. Không thể vì đông người với người giỏi, quan trọng mà sai thành đúng. Họ biết họ sai mà không xin lỗi, không đền bù, thì độc giả phải đấu tranh để lấy lại công bằng. Các diễn đàn, các mạng xã hội cần cùng nhau phân tích rõ trắng đen để những người vào đọc hiểu rồi hưởng ứng.

Điều quan trọng là cần kiên trì và có lập trường vững vàng.
    Cái kim trong bọc cũng có ngày lòi ra. Thời gian là kẻ thù lớn nhất của phe HC nên vũ khí mạnh nhất của chúng ta chính là sự dẻo dai!
    • 125 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidver1 Xem bài viết
    Trích từ page anh Thịnh, các mẹ có thể gửi ý kiến cho cục trưởng Chu Văn Hòa:
    "Đây là Cục trưởng Cục Xuất bản Chu Văn Hòa, người đàn ông này sẽ là "trọng tài" trong tranh luận dai dẳng này của chúng ta. Chúng ta hãy hy vọng ông sẽ trực tiếp xử lý vụ việc này, chứ không để nhân viên dưới quyền xử lý. Chúng ta hy vọng rằng ông sẽ đứng về lẽ phải và công lý để đưa ra những phán xét công tâm.

Hỡi bạn độc gần xa, hãy cho Cục trưởng Hòa biết, bạn nghĩ gì.

Cục trưởng:
    Ông Chu Văn Hòa
    ĐT: 04. 39234118
    Email: cvhoa@mic.gov.vn

Lỡ ông Hòa ko giải quyết vì không có cơ chế chả lẽ kiện vượt cấp?
    • 864 Bài viết

• 2,544 Được cảm ơn

Gớm, đơn giản nhất là show ra cái hộ chiếu với dấu XNC, thì không làm, không hịu làm (mứt hay sao mà phải giấu như mèo?).

Phải vẽ ra những ... 31 trang cơ, dài dòng văn tự phát kinh, vẽ hươu vẽ vượn chưa đủ giờ còn tính vẽ thêm cả ... khủng long chăng?

Thực ra thế này thực ra thế kia vv. cuối cùng cũng ko chịu giải thích hay ko giải thích được là rốt cuộc có gãy ống đồng hay không, gãy sao liền nhanh thế, gãy sao mà ko nhớ là gãy. Hồng hạc thì sao lúc bẩu nhìn thấy cả đàn lúc bẩu không được chiêm ngưỡng, ko lẽ đến đó 2 lần. Rồi thì chơi Poker trúng liền 5 ván mới kinh, 1 ván RF, chắc thực ra cũng ko hiểu tại sao mà có khi thực ra là ko chơi. Toshiba kon Lượm.

Mình chả có ý định đấu tranh đi đâu. Cả một hệ thống trong đó có cả truyền thông chính thống đang chống lưng cho nó, nhân danh sự tử tế để bao che thậm chí tung hê sự dối trá, lừa lọc trắng trợi và vô sỉ như thế, có đấu tranh cũng bằng âm,tốn công mà cũng ko đáng. Chúng nó cứ trơ ra, mình làm gì được, khéo chỉ mất công PR cuốn sách bẩn đó.

Theo mình thì cứ mát mẻ nó trên diễn đàn là đủ. Ra một câu vào một câu. Gì chứ WTT cũng là diễn đàn lớn. Kon Cheap kia , rồi mụ PTS nửa mùa, giáo sư kiêm nghị gật chưa kịp nhớn lẫn cà mấy đứa phóng viên rẻ tiền đang bao che lẫn bơm vá cho Cheap, chắc chắn có vào đây hoặc ko thì cũng có người quote ra mà dán vào face chúng nó, mặt chúng nó mà ko phải mặt thớt hay da trâu thì chắc chắn cũng phải thấy nhục.

Mơ mà thành huyền thoại nhé! Mơ ngủ mà tưởng thành huyền thoại như Lê Văn Tám. Bộ tưởng xây dựng một huyền thoại như Lê Văn Tám là dễ lắm sao nhất là trong thời đại anh tờ nét? Cứ tung hê lên là thành huyền thoại chắc, tưởng bở to đùng. Có mà Huyền thoại Cheat & Cheap! Xách ba con sói lên là đi, đi khắp thế gian bằng vốn tự có. Con của Thần gió , cháu của Thần bão, sư phụ của Thần bài. Chưa kể khả năng là Rau xuyên quốc gia g xuyên lục địa truyền miệng trên mạng. Đấy , huyền thoại cộng đồng mạng như thế rồi đấy, sướng chưa? Cả họ tha hồ mà nở mày nở mặt nhé, Huyền thoại Cheat & Cheap!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NguoiHanoi2013; 30/09/2013 vào lúc 09:54 PM.
    • 121 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Mình đã bớt theo vụ này khi sự việc đã bắt đầu rõ mười mươi. Nhưng hôm nay quay lại thì thấy dường như kim tiền vẫn nắm phần thắng, truyền thông vẫn ngập mồm trong mà chưa mở ra đc. Bởi vậy mình lại cảm ức chế kinh khủng. Cảm thấy có những kẻ ngu xuẩn vẫn coi độc giả chúng ta là những con lợn ăn tạp, cho g cũng ăn vậy. Cảm giác như chúng ta là lũ dân đen bị chà đạp. Vậy nên mình thấy rằng k thể dừng lại ở đây.
    Trước mắt mình nghĩ cần phải quảng bá rộng rãi những thông tin phản biện trên tất cả các báo, ở phần ý kiến bạn đọc, để càng nhiều người biết càng tốt.
    mặt khác mình nghĩ nên lấy ý kiến của các nhà văn, và những người nổi tiếng như Trần Đăng Khoa, Cù Trọng Xoay... Mẹ nào có facebook của những người này thì post lên vì họ là những người theo mình khá có tâm và face của họ có rất đông người theo dõi. Nên nhớ rằng đây k phải công kích cá nhân e Huyền Chip (điều này làm nhiều người k muốn quan tâm và khiến cho mục đích của chúng ta bị coi như tầm thường) mà hãy gọi là ê-kíp của Huyền Chip cũng một số cơ quan truyền thông. Mục đích của chúng ta cũng k nên chỉ là vạch mặt Huyền Chip mà là đòi sự tôn trọng đối với độc giả mà lâu nay giới truyền thông dường như ngày càng quên dần mất.
    Và cuối cùng kêu gọi tẩy chay báo TP, báo MT...báo g nữa các mẹ điền thêm vào nhé, bởi vì sự thất vọng khi họ cố tình lờ đi sự thật.
    • 176 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Lại có 1 fan cuồng vào:

Tu Anh PhanHC chưa bao giờ nói là bạn ấy đi tất cả 25 nước chỉ với 700usd, vậy mà ai ai cũng bám vào chi tiết đấy để bảo Chip phóng đại, bạn ấy cũng không nói chỉ cần xách ba lô lên là đi được. Mặc khác mỗi khi đến 1 nước bạn ấy đều liên lạc nơi ăn chốn ở đàng hoàng. Vì vậy những gì bạn nói là liều mình, tự sát mình thấy hơi cường điệu, quá mang nặng ý kiến chủ quan của bạn. Đồng ý là có một số chi tiết Chip viết có thái quá, nhưng thực tế những nơi bạn ấy đã đi qua không một ai có thể phủ nhận, những trải nghiệm quý giá, tư tưởng tân tiến của bạn ấy tất cả mọi người đều phải công nhận. Bất kỳ ai phản đối Chip cũng bám riết lấy chi tiết Chip trốn vé để nói rằng bạn ấy là người xấu, đáng bị coi thường. Một hành trình phiêu lưu mà bạn không làm gì nguy hiểm, không làm gì thú vị liệu có gì đáng để viết về? Tuổi trẻ mà bạn chỉ dám làm những việc an toàn, sống trong vỏ bọc liệu có gì đáng nhớ về sau? Tư tưởng của Chip không phải phần đông người VN có thể hiểu được. Tại sao người phương Tây có thể phát minh ra nhiều thứ, khám phá ra nhiều thứ, bởi vì tư tưởng của họ là luôn muốn khám phá, luôn muốn làm những điều mới mẻ, khác biệt đôi khi tưởng như điên khùng, nhưng rồi sẽ tìm thấy được cái gì đó, hiểu ra chân lý gì đó. Hàng nghìn người thất bại sẽ có người thành công. Đó là cách xã hội đi lên. Tuổi trẻ là để khám phá, để mắc sai lầm. Cho dù trong sách của chip có những chi tiết không chính xác 100%, không được lòng người lớn, hay cho dù bạn ấy có tài giỏi xin được tài trợ chứ không phải tự làm, thì chuyến đi của bạn ấy vẫn là một việc phi thường. Những vấn đề tranh cãi hiện tại đều là những vấn đề rất Việt Nam như không có ai tư vấn cho bạn ấy bỏ những chi tiết nào, đưa những chi tiết nào vào để có thể tránh được rắc rối về pháp lý/ kiện cáo cho mình. Nên có cái nhìn khách quan, không nên chỉ bám vào vài chi tiết nhỏ mà nói trắng thành đen, từ một hành trình thú vị (cũng chưa cần biết có phải học tập hay không) mà trở thành một việc làm đồi bại, xấu xa, Huyền chip từ một cô gái tài giỏi và thích khám phá, chỉ vì chút bông bột, trẻ con khi lần đầu đứng trước bảo chí, mà đã bị quy kết là bịa đặt, hư hỏng như bạn nói là không được.

https://www.facebook.com/notes/gi%C3...51611613046196

Các bạn ý nói đi nói lại chừng đó chữ mà không thấy mệt nhỉ?
    • 495 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Lên đọc ông Lương Hoài Nam tranh luận với luật sư Thái Bảo Anh buồn cười quá các chị ạ. Thêm bà giáo Nguyễn Hoàng Ánh cố đấm ăn xôi. 2 anh chị người tung kẻ hứng ra sức ủng hộ Huyền Chip
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Rộng đường dư luận:

http://triethocduongpho.com/2013/09/...an-ngoc-thinh/

Các bác thấy sao?
    • 125 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taytay Xem bài viết
    Vài ngày gần đây Thịnh bị hở sườn khá nhiều. Hơi tiếc. Mọi người có thể tự tìm hiểu và đánh giá!
    • 139 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

[QUOTE=FindMyself89;30621378]Bên cạnh những ý kiến phản đối và lên án, tẩy chay Huyền Chip cùng cuốn sách của cô, vẫn có rất nhiều người ủng hộ nữ phượt thủ 9x với một niềm tin vào thế hệ trẻ.

"Với mình, chuyện em Chip đi 18 nước, 20 nước hay 25 nước chả quan trọng. Quan trọng là, Chip đã hơn rất nhiều người dám bước ra thế giới ngoài kia...

Đừng ai bảo với mình, có nhiều người đi được như Chip lắm, nhưng họ không "nổ" như Chip. Vấn đề là, bảo những người đấy viết sách đi, rồi mình sẽ mua, sẽ đọc. Còn không viết sách được, thì kém hơn Chip 1 bậc rồi!".

"Bạn đi về mà không viết sách được, thì kém hơn Chip một bậc rồi".

Nhật Linh - một 9x đa tài, năng động, là tác giả của nhiều đầu sách hay viết cho giới trẻ. 21 tuổi, Nhật Linh gây sốt với mức thu nhập 2000 đô một tháng. Cô gái này là một trong số những người dám công khai bênh vực Huyền Chip ngay trên trang cá nhân có nhiều người theo dõi của mình.

. Bạn không thể tìm thấy một Huyền Chip thứ 2 - y hệt cô ấy. Bạn không thể giống từ làn da ngăm, đôi mắt xoe tròn, hai má chớm nắng ửng hồng và nụ cười rạng rỡ. Càng không thể giống những khao khát, những mong đợi, những trải nghiệm mỗi ngày. Hành trình của cô ấy, bạn không thể lặp lại. Chẳng ai có thể tắm hai lần trên một dòng sông, chịu ướt hai lần cùng một cơn mưa. Những tháng ngày tuổi trẻ của Huyền Chip, những mảnh đất cô ấy đã đặt chân, nhưng thành phố nơi cô ấy dừng lại, những con người mà cô ấy đã gặp, đã nhớ, đã cảm ơn và xin lỗi. Bạn không thể trải qua, vì bạn không phải là Huyền Chip. Cô ấy là duy nhất! Câu chuyện trải nghiệm của cô ấy cũng chỉ có một, thế nên nó đặc biệt.

Ô hóa ra bạn này cũng là nhà văn . Đố bạn tìm thấy người thứ 2 giống hệt bạn hay giống hệt mẹ bạn đấy. Thế mà cũng viết.
    Tôi đồ rằng bạn cũng chẳng đọc sách của em này. Vì nếu đọc chẳng lẽ 1 người nhanh nhậy, giỏi dang như bạn mà ko thấy mùi dối trá hay gọi theo cách các nhà văn là hư cấu quá mức?. Nếu em ấy ko khăng khăng khẳng định là thật 100% , chỉ là 1 cuốn truyện thôi thì ai thèm nói làm gì. Mà bạn đọc rồi, viết rồi mà không biết Nhật ký khác với truyện thế nào ư? Chán cho mang danh 9x tài cao.

• 974 Bài viết

• 2,246 Được cảm ơn

Haha, nhờ anh Thịnh mà giờ mình có cái giải trí, những trò lố của Foolbrighter Trần Ngọc Thịnh và Huyền Chíp
    • 77 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thattiennu Xem bài viết
    Lần đầu tiên nghe tên Toàn Sinoda, nó là ai vậy, riết roi ai cũng là Hot blogger hết
    Tiên nữ ơi là tien nu, ông bà cung co dạy. " biết thi thưa thốt, ko biet thì dựa cột. ma nghe" ,
    ban Toan Shinoda người ta hoc trường chuyên và dành học bổng du học, sau ve VN mở công ty - chứ ko phải cái thứ nửa mùa như Lượm Chip nhà cô (nói thẳng ra làngu mà thích thể hiện)
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhnguyen Xem bài viết
    Tiên nữ ơi là tien nu, ông bà cung co dạy. " biết thi thưa thốt, ko biet thì dựa cột. ma nghe" ,
    ban Toan Shinoda người ta hoc trường chuyên và dành học bổng du học, sau ve VN mở công ty - chứ ko phải cái thứ nửa mùa như Lượm Chip nhà cô (nói thẳng ra làngu mà thích thể hiện)
    Không phải là "thưa thốt", mà đúng ra là" Biết thì khục khặc, không biết thì... mà nghe"!
    • 203 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Rộng đường dư luận:

http://triethocduongpho.com/2013/09/...an-ngoc-thinh/

Các bác thấy sao?
    Mình nói thật, ngay từ cái tiêu đề bài viết, là mình ko thích đọc rồi : ). Đọc cái tiêu đề, mình có thể đoán ra nội dung, là vũ nhục ng khác bằng cảm tính nhiều hơn bằng lý lẽ. Nếu có thể dùng lập luận để chứng minh, bác bỏ, ... thì đã ko cần phải biến tấu chữ "fullbrighter" thành "foolbrighter" cho 1 bài viết dài thật dài như thế rồi. Và quả thật, đọc toàn bài, cũng chỉ lòng vòng ở cái "học gì ở tự do nước Mĩ".

Một công ty khi tung sản phẩm ra thị trường sẽ chấp nhận sản phẩm bị tẩy chay, hay chấp nhận thu hồi sản phẩm, và tung ra sản phẩm tốt hơn ?

Một khách hàng có tâm huyết, sẽ muốn tẩy chay sản phẩm đã mua, hay muốn đc bồi thường, và mua lại 1 sản phẩm chất lượng thực sự ?

Nếu nói bạn ko thích thì tẩy chay tác phẩm đi, còn cấm xuất bản và thu hồi là vũ nhục nhà xuất bản, thì mình cảm thấy, dùng 2 chữ "Tác phẩm" để nói về XBLLVĐ đã là sự vũ nhục với 2 từ "Tác phẩm" rồi. Và bỏ ra 10 phút đọc hết bài viết đó, thực sự là phí phạm thời gian của mình vô cùng.

Cả 1 bài viết dài, ngoại trừ mạt sát và công kích cá nhân ra, mình ko thấy có 1 luận điểm có lý đáng đọc nào cả : ). Nếu ai quá rãnh rỗi thì đọc cho vui thôi, vì nó phí thời gian lắm . Tiếc cho 1 cái blog có vẻ đc nhiều quan tâm.

P/s: thattiennu: mình ko biết ng viết cái bài ở trên là ai, cũng giống như bạn ko biết Toan Shinoda, hay anh Trần Ngọc Thịnh là ai. Nhưng cũng như dân lao động, ko phải ai cũng biết Einstein là vị nào, ko có nghĩa Einstein ko nổi tiếng và là ng vớ vẩn. Mình ko đề cao hay so sánh ngang ngửa a viết bài trên, Toan shinoda hay a Trần Ngọc Thịnh với Einstein, vì mình biết so sánh thế thực sự quá kệch cỡm. Mình chỉ muốn đưa cho bạn 1 ví dụ, nếu ta ko biết 1 ai đó, 1 điều gì đó, chỉ đơn giản là chúng ta biết chưa tới, và kiến thức còn hạn hẹp, giới hạn ở 1 khía cạnh nào đó, chứ ko phải là điều / người chúng ta chưa biết là vớ vẩn. Thế nhé bạn. Như bạn anh_hung_ban_phim, đây cũng là comment duy nhất mình dành cho bạn thattiennu.
    Tôi múa nhè nhẹ giữa đám đông người chen lấn, ánh mắt anh nhìn tôi, ái ngại cũng được, yêu thích cũng chẳng sao, cũng chẳng làm bước chân tôi lúng túng, vì điều khiến tôi cất lên điệu nhảy ko phải là ánh mắt của a, mà bởi điệu nhạc đang trỗi lên trong chính trái tim tôi.
    • 495 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Nói chung hôm nay phe phản biện thắng áp đảo vì vlog của Toàn Shinoda, chém gió hay gớm haha..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bảo lãnh mẹ ruột, em cùng mẹ khác cha 20 tuổi có đươc đi theo?

Chào các mẹ, các chị! Em định tháng 4 năm nay làm giấy bảo lãnh cho mẹ ruột (55 tuổi) của em sang Mỹ nhưng em đang phân vân một số điều sau ạ: 1/ Em trai cùng mẹ khác cha của em 20 tuổi (tới tháng 12 năm nay là 21 tuổi) có được đi theo mẹ em hay ko? hay là em phải làm giấy bảo lãnh riêng? Nếu...

• Bài học kinh điển từ "ông lão ăn mày và đại gia Rolls Royce"

Từ một cuộc đối thoại ngắn giữa ông lão ăn mày và đại gia ngồi trên chiếc Rolls Royce, người ta có...

• Cách nhận biết bắp cải ta và bắp cải Trung Quốc

Bắp cải Trung Quốc thường được bọc trong túi lưới, dạng tròn, to bằng nắm tay, xanh nhạt, không bị...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Chấm khắp thế gian

Chấm đẫm miếng thịt ba chỉ trong veo vào nước xốt mắc mật tươi, đầu đũa chỉ mới khẽ chạm vào lưỡi thôi, hương vị nồng nàn ngất ngây đã lan tỏa khắp cơ thể, cả người bay bổng lên mây... Lạc giữa biển xốt Bạn có bao giờ ăn bánh xèo mà thiếu nước mắm chua ngọt? Nước chấm tưởng đâu chỉ đóng vai...

• 20 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

1. Dài quá ko đọc hết, đọc vài chỗ thấy chán òm, như sau:
    2. Luận điểm thì lái quá gượng ép.
    3. Thằng này (hay con này) cố tình không hiểu sự thật. Sách 100% sự thật là do HC khẳng định đó chứ. HC khẳng định thì mình tin, thấy không đúng thì phản bác. Đằng này nó đem cuốn sách ra và nói là sách 100% sự thật là không thể, rổi tự thủ dâm tinh thần để làm cơ sở cho toàn bộ phần sau. Rỗng tuếch, ngu xuẩn. Thường thì em chẳng có chửi, nhưng xem điều 4.
    4. Giọng điệu xỉa xói, công kích cá nhân, lấy chuyện học bỗng Mỹ ra để dè bỉu. Một bài phân tích mà chỉ chú tâm vào chuyện này thì cái thằng viết cũng chẳng ra gì mà phải đọc.
    5. Sao ko viết báo, viết blog lại đi? => Sao bọn bây ko thôi cái chuyện nắm truyền thông rồi PR tùm lum cho các em tin sái cổ. Tụi bây nắm truyền thông lợi thế quá nhiều rồi thì anh Thịnh cũng phải làm một việc để gọi là có-tư-cách-pháp-lý tranh cãi với bọn bây chứ. Ko thì bọn bây lại bảo anh hùng bàn phím. Bọn bây cái quái gì cũng nói được.
    6. Các mẹ có thể đọc, và đọc thêm những cmt ở phía dưới để tự đánh giá. Riêng em thấy cái thằng này nó viết tào lao và tốn công ngồi gõ những dòng về thằng tào lao này cũng phát mệt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)