Khám phá mẹo giặt giũ cùng Tide

Tình huống 1: Vết ố vàng ở cổ áo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,

Trẻ nhỏ luôn rất hiếu động. Vì thế, áo trắng đi học thường trở về với vết bẩn trên cổ áo, lâu ngày sẽ khiến cổ áo trở nên ố vàng. Các mẹ hãy gửi câu trả lời bên dưới để chia sẻ giải pháp của mình nhằm giúp chiếc áo của con trắng sạch hơn nhé! Sau đó Tide sẽ giới thiệu với các mẹ giải pháp từ Tide!

Cùng trổ tài nào, các mẹ ơi :LoveStruc::LoveStruc:

Thân mến,

BTC_TCSTCM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_TCSTCM; 28/10/2011 vào lúc 05:09 PM.

• 163 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình thường xuyên gặp trường hợp này. Để xử lý vết ố vàng ở cổ áo, mình thường ngâm vào nước có pha Javel khoảng 30 phút, sau đó giặt lại bằng bột giặt và xả sạch với nước ấm. Mình thấy cách này cũng hiệu quả nhưng đôi khi, tùy loại vải khác nhau mà kết quả có thể nhanh hay chậm.

• 2,486 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

HÓng kinh nghiệm của mọi người

• 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vết ố vàng thì không chỉ xuất hiện trên áo các bé mà ngay cả người lớn cũng gặp, mình thường giải quyết như sau:
    - Ngâm áo ướt ngay (vì để càng lâu thì càng khó sạch) rồi vò xát vùng bị ố bằng một chút thuốc tẩy (loại giữ màu), rồi ngâm thêm khoảng 30' nữa.
    - Giặt áo bằng nước nóng, pha một chút thuốc tẩy.
    - Đối với các vết khó tẩy, có thể làm 2-3 lần, bảo đảm sẽ sạch trắng.

• 284 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Để tẩy loại vết bẩn này, mình thường lấy một củ khoai tây luộc cả vỏ chà xát quần áo như xát xà phòng. Sau đó, xả lại bằng nước lạnh và phơi ở chỗ mát, có gió.

• 696 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Nhà mình thì ít gặp trường hợp này, vì quần áo được giặt ngay ngày hôm sau, nên cổ áo dễ dàng giặt sạch mà không phải dùng đến thuốc tẩy.
    Trước tiên vò sơ áo rồi ngâm xà phòng 30 phút. ( Nơi cổ áo rắc thêm ít bột giặt )
    Sau đó dùng bàn chải chà một lượt, xả sạch xà phòng bằng nước lạnh
    Phơi phần trái của áo, nơi thoáng có gió.
    Ủng hộ con trai 1 like cả nhà nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3865...m-hoc-1880571/

• 27 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào các mẹ thân thương,

Cảm ơn các mẹ đã tham gia giả đáp cho Tình huống 1 do BTC đưa ra.

BTC sẽ cung cấp cho các mẹ thêm một giải pháp nhanh và gọn nữa. Các mẹ tham khảo nhé!

Bước 1: Hòa bột giặt Tide với nước tạo thành kem đặc, bôi lên vết ố rồi vò.

Bước 2: Ngâm áo trong nước ấm (30◦ - 40◦) có hòa bột giặt Tide chừng 30 phút để enzym trong Tide hoạt động hiệu quả nhất giúp loại bỏ vết ố.

Bước 3: Đem giặt bình thường.

Chúc các mẹ luôn vui nhé

BTC_TCSTCM